TIN TÀI TRỢ.

Phòng bệnh Tai biến mạch máu não !!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.61K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em chào cả nhà ! Dạo này mẹ em hay bị đau đầu chóng mặt,đầu đau đến mức buồn nôn.Em có tìm hiểu và được biết mẹ em bị thiểu năng tuần hoàn não (thiếu máu não) và rất có nguy cơ dãn đến tai biến mạch máu não.Em lo lắm.em rất muốn tìm thuốc nào để giảm nguy cơ tai biến cho mẹ em.Em thấy hiện giờ có rất nhiều quảng báo trên tivi báo chí về các sản phẩm tuần hoàn não,em thấy có thuốc Angobin (từ Đương Quy Nhật Bản ) của Viện Dược Liệu sản xuất có vẻ uy tín nhất nhưng chưa hiểu rõ lắm về sản phẩm.Cả nhà có ai có thông tin gì về sản phẩm này hoặc sản phẩm nào tốt,uy tín có tác dụng phòng ngừa bệnh tai biến mạch máu não thì chì giùm em nhá ! Thanks cả nhà !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cả nhà ơi ,please !
    • 388 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BEN_NHANG Xem bài viết
    Em chào cả nhà ! Dạo này mẹ em hay bị đau đầu chóng mặt,đầu đau đến mức buồn nôn.Em có tìm hiểu và được biết mẹ em bị thiểu năng tuần hoàn não (thiếu máu não) và rất có nguy cơ dãn đến tai biến mạch máu não.Em lo lắm.em rất muốn tìm thuốc nào để giảm nguy cơ tai biến cho mẹ em.Em thấy hiện giờ có rất nhiều quảng báo trên tivi báo chí về các sản phẩm tuần hoàn não,em thấy có thuốc Angobin (từ Đương Quy Nhật Bản ) của Viện Dược Liệu sản xuất có vẻ uy tín nhất nhưng chưa hiểu rõ lắm về sản phẩm.Cả nhà có ai có thông tin gì về sản phẩm này hoặc sản phẩm nào tốt,uy tín có tác dụng phòng ngừa bệnh tai biến mạch máu não thì chì giùm em nhá ! Thanks cả nhà !
    Bố mình có tiền sử cao huyết áp và đã bị tai biến một lần khá nặng, lúc điều trị cấp cứu ở viện và sau đó bác sỹ nói thỉnh thoảng nên dùng một đợt tiêm thuốc CD( thuốc này là tuần hoàn não của HQ khoảng 80k/ống).
    Mẹ mình cũng có biểu hiện y như mẹ bạn và đi khám bác sỹ nói bị huyết áp thấp và rối loạn tiền đình, mỗi lần mẹ mình mệt cũng phải tiêm thuốc này.
    Tuy nhiên mình nghĩ bạn nên đưa mẹ đi khám và hỏi ý kiến bác sỹ trước khi dùng bất cứ loại thuốc nào nhé.Vì quảng cáo chỉ là quảng cáo thôi mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,034 Bài viết

• 1,387 Được cảm ơn

bạn đã cho mẹ đi khám ở đâu chưa hay mới chỉ nhìn bệnh trạng của mẹ rồi tự đọc sách báo tìm hiểu. Có nhiều bệnh có triệu trứng và biểu hiện giống hệt nhau ta không thể quan sát bằng mắt thường mà phải cần đến các chuyên gia. Tốt nhất nên cho mẹ đi khám ở chuyên khoa Thần Kinh- bệnh viện Bạch mai, bác sỹ khám, chẩn đoán rồi cho thuốc mới chính xác được bạn ạh. Đừng vội mua thuốc uống lung tung. Lỡ không phải tuần hoàn máu não kém mà do thoái hóa đốt sống cổ...Triệu trứng cơ bản có vẻ giống nhau nhưng bệnh thì lại khác đó bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cảm ơn 2 mẹ nhé !Chắc em phải sắp xếp đưa kụ đi khám thôi.càng ngày càng nhiều bệnh sợ quá !
    • 8 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em cũng uống thuốc Angobin rồi, để chữa bệnh hay quên í. Bà cụ nhà em cũng bị tai biến 1 lần rồi, giờ đi cũng chậm chậm, bác sĩ cũng khuyên nên uống thuốc này lâu dài để phòng ngừa tái phát trở lại. Mỗi đợt 3 tháng chị ạ, như vậy có ok không, nếu tốt thì em cho cụ uống lâu dài
    • 224 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Bạn bảo mẹ uống các dược phẩm, thực phẩm chức năng phòng bệnh tai biến đi bạn ạ. Các dược phẩm từ ngưu hoàng, sâm... của Korea rất tốt cho phòng tránh bệnh tai biến đó. Chúc mẹ bạn khỏe mạnh.
    "Đời không trả cát xê...
    Vì đam mê mà vẫn phải diễn.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BEN_NHANG Xem bài viết
    Đau đầu chóng mặt có nhiều nguyên nhân, tuy phần lớn là do thiểu năng tuần hoàn não nhưng ko fai 100%. Vì thế bạn hãy cho mẹ bạn đi khám, biết chính xác chắncc bệnh j rồi mới tính đến cách chữa và phòng được. Nếu đúng là thiểu năng tuần hoàn não thì đơn giản thôi
    Bốn bể là nhà, gà nuôi sau núi Thiếu Thất, tìm ko thấy thì ... 0988.266.027
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện nay ở việt nam đã có sản phẩm Vũ Hoàng Tĩnh Tâm do công ty dược phẩm Nam sơn phân phối. điều đặc biệt sản phẩm này là thuốc chứ không phải TPCN.
    - Nổi tiếng là loại thuốc chữa đột quỵ, chữa tai biến mạch máu não hiệu quả bậc nhất của Y học cổ truyền. An cung ngưu hoàng hoàn đã được sử dụng hàng trăm năm nay để điều trị chứng xuất huyết não, liệt toàn thân, liệt tay chân, khiếm khuyết về ngôn ngữ, khó nuốt, hôn mê, tâm thần, chứng tê liệt ở mặt. Bài thuốc này cũng được dùng để điều trị các chứng cao huyết áp, tim đập nhanh, hô hấp khó, tinh thần bất an, đau co giật cấp và mãn tính, rối loạn thần kinh thực vật, bất tỉnh nhân sự. Thuốc an cung ngưu hoàng hoàn giúp ngăn ngừa hiện tượng chảy máu não, hỗ trợ điều trị cho người bị rối loạn tiền đình, đau đầu, thiếu máu não, phụ nữ tiền mãn kinh.
    bạn thử vào đây tham khảo nhé: http://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post32406857
    • 444 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

1 chế độ ăn đầy đủ magie giảm 30 % nguy cơ tai biến mạch máu não.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ông ngoại em mắc tai biến cũng hơn 18 năm nay, ông em sợ đau nên k cho điều trị, tập luyện nên từ tai biến liệt nửa bên trái nhẹ. Sau vài lần tai biến lại ông em h nặng lắm, cơ co rút, nằm một chỗ, h liệt cả cổ họng nên phải say nhuyễn đổ thức ăn, cơ hậu môn cũng không hoạt động. H ông bác em bị, nhà em tìm bác sĩ về bấm huyệt kết hợp luyện tập hàng ngày, điều trị hơi lâu, mất khoảng hai ba tháng, h bác em gần như bình thường rồi. Nghĩ lại ngày trước nếu cũng ép ông em điều trị, thì chắc k nặng như bây giờ
    À cho mọi người địa chỉ ông bác sĩ chữa bệnh, em thấy ông này chữa được.
    Thầy Tiến, Sđt 0982243399, thầy chỉ nhận chữa ở Đà Nẵng thôi ạ.