TIN TÀI TRỢ.

Những ai đang bị chàm (viêm da cơ địa), vảy nến, á sừng...chữa mãi không khỏi vào đây!

• 10 Lượt chia sẻ
  • 321K Lượt đọc
  • 116 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 266 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snake_mn Xem bài viết
    Bác MTVD ơi, em đi khám da liễu thì kết luận là em bị viêm da cơ địa. Lúc đầu e chỉ bị ở 1 đót ngón tay. Giờ đã lan sang cả 10 ngón tay, xuôgs lòng bàn tay và ra cả đằng sau tay nữa. tay quanh năm khô cung, có hôm bị nứt đau không làm được gì cả, da thì cứ bong ra, khô lắm. Đợt này em còn chán đời, vì tay đau chả làm đuoc gì đam ra hay gây su với chồng nũa, khổ thân chồng... cũng phải giúp em làm việc nhà nhiều
    Bác cho em hỏi, bệnh em ăn hành hoa như bác nói là OK phải không a? em sẽ trần không để ăn, k cần ăn cùng mì tôm vì em thấy hành hoa dễ ăn chứ có gì đâu. Bình thường ăn món gì em chả ăn hành
    E cảm ơn bác nhé. E sẽ thử bài thuốc này
    Mình giống bạn này,hiện đang bị khô và nứt da ở mỗi đốt ngón cái. Hàng ngày đều dùng Vaseline thoa. Chị dâu mình thì nặng hơn,bong da ở 10 đầu ngón tay và chân.Để mình về bày cho ấy ăn thử.Cám ơn chủ topic nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 705 Bài viết

• 1,199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hduong Xem bài viết
    Con gái của bạn có triệu chứng thế nào. Nhà mình cả 2 mẹ con đều ăn và đều có kết quả. Mình làm dễ ăn, kiểu như canh hành, con ăn thấy rất thích.
    Ăn độ bao lâu thì có kết quả hả bạn? Và bạn có kiêng đồ ăn hay bôi thêm thuốc tây không?
    W2AY35VW2AYp7
    9BbHp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 313 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MehuuDuy Xem bài viết
    Ăn độ bao lâu thì có kết quả hả bạn? Và bạn có kiêng đồ ăn hay bôi thêm thuốc tây không?
    Mình ăn hành và đồng thời ngâm nước lá mò trắng, trong vòng 3 tháng thì khỏi hẳn. Đến nay đã được hơn 1 năm chưa thấy triệu trứng bị lại. Tuy nhiên, đôi khi vẫn có cảm giác sợ, thấy hơi ngứa thì lại mua lá mò về ngâm. Bạn thử xem nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 705 Bài viết

• 1,199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hduong Xem bài viết
    Mình ăn hành và đồng thời ngâm nước lá mò trắng, trong vòng 3 tháng thì khỏi hẳn. Đến nay đã được hơn 1 năm chưa thấy triệu trứng bị lại. Tuy nhiên, đôi khi vẫn có cảm giác sợ, thấy hơi ngứa thì lại mua lá mò về ngâm. Bạn thử xem nhé.
    Cám ơn bạn đã cho mình kinh nghiệm. Nhưng cậu em mình toàn bị vẩy nến ở trên trán thôi, vậy ngâm làm sao được nhỉ?Nó thỉnh thoảng cũng vẫn bị lên các vệt đỏ, bôi thuốc tây y thì đỡ ngay. Hiện giờ mình cũng đang bảo em ăn hành trần, không biết có tác dụng gì không.
    W2AY35VW2AYp7
    9BbHp7
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngayxua2910 Xem bài viết
    Em người lớn bị đã thấy đau đớn huống chi là bé. Mà nếu mình sinh con là con cũng có nguy cơ mắc ư? Vậy chẳng dám lấy chồng sinh con luôn quá. Hôm trước em đọc thông tin ở đâu là bôi cây nha đam. Hiện em bôi được 2 ngày rồi. Kết hợp ăn hành luôn. Còn thuốc thì em chẳng dám bôi thuốc gì hết nữu. Sợ lại bị thay đổi nội tiết tố.
    Hihi, mẹ này giống em. Em bình thường hay bôi cây nha đam, hôm nay vô tình đọc được bài này nên cũng đã bắt đầu mua hành về ăn rồi mà công nhận ăn thịt bò làm bịnh nặng hơn í, hôm kia em ăn thì hôm qua thấy nổi đỏ lên dữ dội (hay do em bôi vaselin khi vết chàm còn ướt nên làm nặng thêm, em cũng không biết nữa)
    • 2 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tớ đánh dấu tối nghiên cứu, chồng với con gái bị da khô cực khổ khi trời lạnh
    zaodich.com/forum/f2484/bo-baby-gap-he-95k-bo-thoi-trang-he-2012-hang-dep-gia-beo-moi-ca-nha-1111522/
    zaodich.com/forum/f2758/do-so-sinh-tui-dung-do-do-dung-cho-be-gia-luon-re-nhat-1238195/
    • 532 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hơn ba năm trời, con mình bị bệnh viêm da cơ địa hành hạ, nghĩ lại thời gian đó thật là sợ, có lúc khắp người bé toét ra, bé gào khóc vì ngứa quá, gần 2 năm ko tăng cân, người xanh xao vì thiếu ngủ. Mình đã chữa nhiều nơi, ai mách gì đều đến chữa nhưng bé vẫn ngứa. Mấy tháng trước mình được em cùng phòng mách đến khám ông Bình là GĐ viện y học cổ truyền TW. May thay, gặp thày gặp thuốc bé uống thuốc ngày thứ 3 thì ko ngứa nữa. Đợt ra Tết có ngứa chút nhưng cũng giảm rất nhiều, trộm vía ngàn lần con. Mình rất hiểu nỗi khổ khi con bị bệnh này nên post thông tin lên đây, mọi người cho con chữa xem.
    Số nhà ông ấy đây: số 20, ngõ 167, Giải Phóng. Ông ấy khám vào buổi chiều (sau giờ HC) và ngày t7, CN.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở đây có ai bị viêm da tiết bã nhờn không giúp em với, em bị bệnh này khoảng một năm rồi và rất khó chịu, liệu hành hoa có chữa được không ạ?
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn bài viết của ban box chữa bệnh á sừng và vẩy nến bằng hành hoa nhưng không biết sao mình làm theo ban rùi nhưng hiện nay chưa lành được ! mình chữa dc 1 tháng rùi ! mình bị bệnh vảy nến á sừng dc gần 10 năm rùi ! không biết trong quá trình chửa bạn có kèm theo boi hay uống thuốc gì nữa không !có thể bày mình với mình đang khổ vì nó đây! mong sự hồi đáp của bạn !cảm ơn!
    • 83 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

mẹ tớ mua thuốc chữa á sừng ở Thái Nguyên chỗ gần chợ Dốc Hanh.thuốc như kiểu từ các loại cây trộn với nhau ý.mùi kinh kinh ma bôi vào tay như bôi thuốc mỡ ý. mẹ mình có mua hộ mấy cô nhưng các cô ý bảo bôi thì đỡ rồi nhưng vẫn chưa thấy khỏi. còn mình làm chuột bạch từ năm lớp 9 thì khỏi luôn.chắc là hợp thuốc. may quá. chứ tay chân nhăn nheo nứt nẻ mà cầm tay ng iêu thì xấu hổ lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

có mình biết triệu chứng này ...sau khi sinh xong thì chân tay sưng phù.bệnh này là do phong ma ra,,,cách chửa củng chãng khó...chì cần uống máy chén thuốc là khỏi luôn....

VE BỆNH CHÀM:
    CỦNG CHẲNG KHO CHÚT NÀO CẢ..BỆNH DO CỦNG DE CHỦA..NHƯNG VÙA UỐNG THUỐC VỪA CHÂM CƯU MỚI KHỎI DƯỢC...

BỆNH VIÊM DA:
    MÌNH CHỈ CHO LUÔN..
    THẠCH SÙNG 10 CON. RÍT 10 CON.PHƠI KHÔ TÁN BỘT GÂM VỚI RƯƠI THẬT NĂNG RÙI XOA CÙNG CƠ THỂ......
    CO THẺ LIÊN HE MÌNH TƯ VẤN CHO...0978 107 809
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Mình có ngón trỏ, bàn tay trái bị nổi mụt nước nhỏ li ti, gây ngứa khó chịu, co khi mụt nước nhỏ vỡ ra gây đau rát, mấy tháng nay lan ran ngón cái và cả ngón giữa, rất bực mình. Có đi khám BS cho thuốc bôi và uống 3 ngày, thấy giảm, nhưng thời gian sau cũng tái lại (nói chung là tái đi, tái lại hoài). Tuy không nặng nhưng gây khó chịu nhất là trong làm thức ăn rất bất tiện. Bạn nào có cách trị hay bày mình nghe!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thanks chia sẽ kinh nghiệm! bổ it lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Oah, tuyệt vời quá. Thế mà không biết sớm. Vợ của bạn mình bị vảy nến nhiều năm, giờ cũng khỏi hẳn rồi. Cũng dùng một loại thức ăn của Pháp. Nhưng nếu bạn nào ăn được hành hoa thì tốt nhất. VỪa đơn giản lại rẻ tiền nữa. Còn không thì ăn cái loại kia thì max hơn nhưng được cái khỏi triệt để khỏi vĩnh viễn.
    • 122 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THÚY KIỀU Xem bài viết

Mình có ngón trỏ, bàn tay trái bị nổi mụt nước nhỏ li ti, gây ngứa khó chịu, co khi mụt nước nhỏ vỡ ra gây đau rát, mấy tháng nay lan ran ngón cái và cả ngón giữa, rất bực mình. Có đi khám BS cho thuốc bôi và uống 3 ngày, thấy giảm, nhưng thời gian sau cũng tái lại (nói chung là tái đi, tái lại hoài). Tuy không nặng nhưng gây khó chịu nhất là trong làm thức ăn rất bất tiện. Bạn nào có cách trị hay bày mình nghe!
    Chào bạn! Bạn điêu trị bằng thuốc bôi là bạn điều trị cái ngọn của bệnh. Cần tìm ra nguyên nhân gốc của bệnh thì mới khỏ nếu không bạn sẽ bị tái phát lại rất khó chịu. hầu hết các bệnh nhân bị bệnh ngoài da đều do chức năng gan kém. Gan được ví như người đưa thư nó đóng một vai trò quan trọng trong quá trình chuyển hóa, dự trữ glycogen, tổng hợp protein huyết tương và thải độc. Gan cũng sản xuất dịch mật, một dịch thể quan trọng trong quá trình tiêu hóa. Gan được xem là nhà máy hóa chất của cơ thể vì nó đảm trách cũng như điều hòa rất nhiều các phản ứng hóa sinh mà các phản ứng này chỉ xảy ra ở một số tổ chức đặc biệt của cơ thể mà thôi. Bạn càng bôi, càng điều trị thuốc tây thì càng tạo thêm sức nặng cho quả thận và gan của bạn. Bạn có thể lựa chọn một số loại cây, lá hoặc thảo dược để hỗ trợ cho gan sau đó bạn dùng thuốc hỗ trợ điều trị cho bệnh ngoài da của bạn. Khi gan khỏe thì bạn điều trị sẽ hiệu quả vì cơ thể sẽ hấp thụ được gần như toàn bộ những chất bạn đưa vào để điều trị cho bệnh ngoài da. Yoga (mà đỉnh cao là Thiền) và các loại cây dòng họ AyuVeda là 2 trường phái dùng chữa bệnh của người dân Ấn Độ là những thứ mà người theo Đạo Phật như chúng tôi hay quan tâm dùng, bạn có thể tập và tham khảo! Rất tuyệt vời!
    Chúc bạn mau khỏi bệnh!
    [SIZE=3][SIZE=4] 0983.06.87.82; Facebook: pham.le.16
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocon0911 Xem bài viết
    Chào bạn! Bạn điêu trị bằng thuốc bôi là bạn điều trị cái ngọn của bệnh. Cần tìm ra nguyên nhân gốc của bệnh thì mới khỏ nếu không bạn sẽ bị tái phát lại rất khó chịu. hầu hết các bệnh nhân bị bệnh ngoài da đều do chức năng gan kém. Gan được ví như người đưa thư nó đóng một vai trò quan trọng trong quá trình chuyển hóa, dự trữ glycogen, tổng hợp protein huyết tương và thải độc. Gan cũng sản xuất dịch mật, một dịch thể quan trọng trong quá trình tiêu hóa. Gan được xem là nhà máy hóa chất của cơ thể vì nó đảm trách cũng như điều hòa rất nhiều các phản ứng hóa sinh mà các phản ứng này chỉ xảy ra ở một số tổ chức đặc biệt của cơ thể mà thôi. Bạn càng bôi, càng điều trị thuốc tây thì càng tạo thêm sức nặng cho quả thận và gan của bạn. Bạn có thể lựa chọn một số loại cây, lá hoặc thảo dược để hỗ trợ cho gan sau đó bạn dùng thuốc hỗ trợ điều trị cho bệnh ngoài da của bạn. Khi gan khỏe thì bạn điều trị sẽ hiệu quả vì cơ thể sẽ hấp thụ được gần như toàn bộ những chất bạn đưa vào để điều trị cho bệnh ngoài da. Yoga (mà đỉnh cao là Thiền) và các loại cây dòng họ AyuVeda là 2 trường phái dùng chữa bệnh của người dân Ấn Độ là những thứ mà người theo Đạo Phật như chúng tôi hay quan tâm dùng, bạn có thể tập và tham khảo! Rất tuyệt vời!
    Chúc bạn mau khỏi bệnh!
    Cảm ơn bạn đã cho mình một thông tin hết sức bổ ích, bệnh ngoài da nhưng có liên quan đến gan, thật ra mình chưa biết điều này. Bạn nói mình liên tưởng vì cha mình cũng từng bệnh gan, và gần đây mình có chia sẻ việc móng chân cái mình không dài ra và cứ chẻ ra, trong mất thẩm mỹ, trên diễn đàn WTT có bạn đã nói mình có dấu hiệu bệnh gan. Giờ thì mình có thêm những kiến thức quý báo để kiểm tra lại sức khỏe của mình. Cảm ơn!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 502 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ban bi cham to dia ,ban nho lai coikhi ban lam bep ban lay tay lao thot hay khong,neu co la benh to dia . ban lay xoai a phien pha voi hit ruoi thoa la het.
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi culi2020 Xem bài viết
    ban bi cham to dia ,ban nho lai coikhi ban lam bep ban lay tay lao thot hay khong,neu co la benh to dia . ban lay xoai a phien pha voi hit ruoi thoa la het.
    Xoai a phien là gì hả bạn? với rượu hả?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 149 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hum nay về phải mua hành hoa thực hiện ngay xem thế nào, bị cái này thật là khó chịu....
    Mobilephone: 091 585 6884
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đã có ai ăn hành hoa tiến triển chưa ạ....e khổ quá, zạo này phải đi chiếu tia cực tím bên Việt Pháp, mới thấy đỡ được 40% mà vẫn lo lo....
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6