TIN TÀI TRỢ.

Những ai đang bị chàm (viêm da cơ địa), vảy nến, á sừng...chữa mãi không khỏi vào đây!

• 10 Lượt chia sẻ
  • 321K Lượt đọc
  • 116 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cảm ơn bác MVTD rất nhiều. Em bị chàm khô các đây gần chục năm rồi ( rất thâm niên ). Ngày đó đi khám bác sỹ kê đơn bôi Eumovat và hồ nước. Em không bị bệnh này liên tục mà cứ đi nắng này hoặc dung mỹ phẩm này hoặc đơn giản là trời nắng nóng vã mồ hôi ra bụi bẩn bám vào là ặmt lại nổi lên, ngứa ngáy và cộm mặt rất khó chịu ( mặt bị xấu đi kinh khủng ), bác cho em hỏi những lúc em bị nổi sần lên do chàm mới dung phương pháp như bác chia sẻ hay làm ngay từ bây giờ ( hiện tại mặt em đang không bị ). Cảm ơn bác rất nhiều:Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 313 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Một lần nữa, xin cảm ơn bạn MVTD. Mình kết hợp ăn hành và ngân lá mò, tình hình rất khả quan. Bệnh của mình là dạng tổ đỉa. Báo cáo để chia sẻ với những người cùng cảnh ngộ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MVTD Xem bài viết
    Tôi là người đã từng bị bệnh viêm da cơ địa (chàm) và á sừng nặng chữa mãi không khỏi, dùng hết thuốc bôi da loại này đến loại kia vẫn không thể khỏi, chỉ đỡ một thời gian rồi sau đó không bôi thuốc nữa bệnh lại quay trở lại, còn nặng hơn trước. Ai đã từng bị những bệnh như thế này mới hiểu được nỗi khổ tâm của người bệnh khi luôn mang trong mình nỗi lo lắng người thân, bạn bè, đồng nghiệp một ngày nào đó phát hiện và xa lánh mình. Suốt ngày phải mặc áo dài tay, hạn chế mọi hoạt động ngoại khóa đông người, từ chối mọi cuộc đi chơi xa, nhất là đi biển vì phải dấu bệnh. Cuộc sống là những chuỗi ngày mặc cảm, buồn chán, thậm chí nhiều khi tuyệt vọng. Sau khi tôi tình cờ được mách một bài thuốc chữa bệnh từ một người họ hàng, tôi đã làm thử và kỳ lạ thay, bệnh đã hết và hết dứt điểm. Tôi vào diễn đàn này, đến box này và gặp những người cũng đang buồn và khổ về những căn bệnh quái ác kia, vì vậy tôi rất muốn chia sẻ những kinh nghiệm từ chính bản thân mình. Mong rằng tất cả các bạn sẽ khỏi bệnh, cuộc sống sẽ trở lại những tháng ngày vui vẻ, nhẹ nhõm và hạnh phúc.

Bài thuốc rất đơn giản, không phức tạp và chi phí rất rẻ, đó là mọi người hãy dùng HÀNH HOA. Tôi cũng không hiểu sao những cây hành hoa lại làm được điều kỳ diệu này, chỉ phỏng đoán rằng trong hành hoa có những chất làm tiêu độc trong máu, thanh lọc máu, giúp chữa bệnh dứt điểm từ bên trong.

Các bạn dùng 1 lạng hành hoa mỗi ngày, dùng bằng cách trần qua nước nóng. Tuy nhiên, nếu ăn trực tiếp sẽ khó ăn, vì vậy, các bạn nấu cùng mì tôm. Hành hoa 1 lạng mua về bỏ rễ, dùng cả cây cắt khúc. Cho hành hoa cắt nhỏ và mì tôm, gói súp vào một bát tô lớn. Nấu nước sôi rồi đổ vào trần (đừng trần chín quá làm giảm tác dụng), sau đó ăn húp cả nước. Bằng cách này các bạn có thể ăn được 1 lạng hành hoa mỗi ngày khá dễ dàng. Chịu khó ăn trong khoảng 2 tuần sẽ khỏi.

Tác dụng của hành hoa rất nhanh chóng. Sau khi ăn lần đầu tiên bạn sẽ thấy da bỗng nhiên săn lại, các vết chàm, vảy nến bong đi, những chỗ lở loét do gãi khô lại và tác dụng rõ rệt ngay từ lần đầu tiên. Chỉ khoảng 2, 3 lần ăn các bạn sẽ thấy bệnh thuyên giảm thấy rõ, ngứa và gãi gần như ít hẳn, da trắng dần trở lại. Tuy nhiên, để trị dứt điểm và bệnh không quay trở lại chúng tay nên duy trì dùng thường xuyên khoảng 2, 3 tuần, bệnh sẽ chia tay chúng ta.

Mong rằng tất cả những ai đã, đang bị những căn bệnh ngoài da quái ác hành hạ sẽ đều khỏi bệnh mà không phải tốn kém đi thầy thuốc này, thầy thuốc nọ tốn kém nữa nhé. Niềm vui sống trở lại trên nụ cười của mọi người. Tác dụng điều trị mọi người hãy thông báo cho tớ nhé. Mong nhận được hồi âm và những tin vui từ mọi người !
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ bài thuốc hay mà đơn giản nhưng mình muốn hỏi là bài thuốc ăn hành hoa naỳ có ảnh ưhởng đến tuyến sữa không bạn. Mình lại đang cho con bú nên mới là vấn đề nan giải quá. mình cũgn mới bị một tháng thôi nhưng nó lan ra nhanh và kinh khủng wa. Đang định lên 102 Trần hưng Đạo nhưng vào tham khảo các mẹ chia sẻ kinh nghiệm trước đã. Có gì bạn chia sẻ sớm cho em cũng như các mẹ biết nhé. Em định gọi điện cho bạn nhưng vì bạn không để lại số điện thoại nên đành phải nhắn trên diễn đàn vậy.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bác ơi cho em hỏi chút, bệnh này thì kiêng thịt bò, thịt gà,cá, hải sản vậy thì chỉ đc ăn thịt lợn thôi àh?
    em nghe nói cả trứng và sữa cũng ko đc dùng ạh?:Sigh:
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn bác MVTD rất nhiều,mình bị VN 3 năm rồi ,nó phát ra ở mặt mới đau chứ,:Sad:rất là mặc cảm có những lúc bùn kinh khủng vì minh còn trẻ mới 20 ah,ít được tham gia hoạt động ngoài trời,ko dám chơi thể thao (mồ hôi mà đổ thì ngứa kinh khủng) mặc dù rtấ rất là thích , nay bít thêm được pp mới mình rất là mừng , ko bít có hiệu quả với mình không nhưng sẽ thử để có thêm hy vọng.:Smiling::Smiling::Smiling:
    Một ước muốn nhỏ nhoi,một làn da bình thường như bao người khác
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 248 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bác MTVD ơi, em đi khám da liễu thì kết luận là em bị viêm da cơ địa. Lúc đầu e chỉ bị ở 1 đót ngón tay. Giờ đã lan sang cả 10 ngón tay, xuôgs lòng bàn tay và ra cả đằng sau tay nữa. tay quanh năm khô cung, có hôm bị nứt đau không làm được gì cả, da thì cứ bong ra, khô lắm. Đợt này em còn chán đời, vì tay đau chả làm đuoc gì đam ra hay gây su với chồng nũa, khổ thân chồng... cũng phải giúp em làm việc nhà nhiều
    Bác cho em hỏi, bệnh em ăn hành hoa như bác nói là OK phải không a? em sẽ trần không để ăn, k cần ăn cùng mì tôm vì em thấy hành hoa dễ ăn chứ có gì đâu. Bình thường ăn món gì em chả ăn hành
    E cảm ơn bác nhé. E sẽ thử bài thuốc này
    • 142 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cảm ơn MTVD đã mách nước. Con gái mình 7 tuổi bị chàm đã mấy năm rồi và càng ngày càng trầm trọng bây giờ chàm lan ra khắp người, bàn tay và cả mặt nữa. Sáng nay vừa đưa bé đi viện Da liễu về. lần nào khám BS cũng cho thuốc uống, bôi mà thấy chẳng đỡ, chỉ thêm thôi. Cũng may con gái mình rất thích ăn hành, đặc biệt là món hành chiên với trứng. MTVD cho mình hỏi liệu ăn hành với trứng thì có tác dụng tốt hay ko? Vì thấy trứng cũng là 1 nguyên nhân gây dị ứng, ko rõ bé nhà mình có dị ứng vì trứng hay ko. Mà di truyền là đúng 100% rồi. Ba của bé cũng bị chàm nhưng nhẹ hơn, mẹ thì viêm mũi dị ứng. Lần này làm cho cả nhà ăn thôi. Món này ko hại gì nên nếu hiệu quả thì tốt, còn nêu ko thì cũng chả sao. cảm ơn MTVD nhé tặng hoa nè :Rose::Rose::Rose:
    • 142 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hduong Xem bài viết
    Một lần nữa, xin cảm ơn bạn MVTD. Mình kết hợp ăn hành và ngân lá mò, tình hình rất khả quan. Bệnh của mình là dạng tổ đỉa. Báo cáo để chia sẻ với những người cùng cảnh ngộ.
    Hduong cho mình hỏi với:, ngân lá mò là gì vậy? Tên nghe lạ hoắc. Nó là loại lá hay vị thuốc? Tác dụng chính của nó là gì ? Hái hay mua ở đâu? SG có ko?. Cảm ơn trước nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 313 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình ngâm chân bằng lá mò trắng. Lá này có thể mua ở các bà hàng lá ngoài chợ. Sau khi rửa sạch và đun kỹ, chắt lấy nước là có thể ngâm được. Đồng thời kết hợp ăn hành trần. Sau hơn 2 tháng, bây giờ mình có thể đi dép xỏ ngón được (1 điều mà từ rất lâu rồi ko dám mơ).
    Chúc bạn thành công
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà ơi,cho mình hỏi nhũng vết thâm lâu ngày do chàm để lại phải làm sao cho mất ạ...hix...thanks cả nhà...
    • 532 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

làm sao áp dụng cho bé 1 tuổi bây giờ ???
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bệnh này nghe nói trong quá trình chữa là phải kiêng tiệt các đồ tanh như : tôm đồng ,canh cua vv ..thì phải
    • 142 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các bố, các mẹ, các em đã áp dụng phương pháp này đến nay kết quả thế nào rùi mà ko thấy ai báo cáo nhỉ. Có ai thấy hiệu quả chưa nhỉ? Tớ áp dụng cho bé con nhà tớ được 1 tuần rùi mà chả thấy xi nhê gì cả. Đợt rồi bôi thuốc nó giảm được 1 vài chỗ. Những chỗ còn lại ko bôi thuốc tiếp để thử nghiệm phương pháp này mà thấy các vết chàm nó vẫn cứ trơ trơ . Có phải là chưa đủ liều ko nhỉ. bé nhà tớ ăn chỉ dc khoảng 50gram /ngày thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 60 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có cái thân tôi! Ăn 2 tuần rồi mà kg thấy gì cả, chắc mình kg hợp bài thuốc này rồi. Buồn quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 60 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

À quên, mỗi ngày ăn 1 lạng với mỳ tôm.
    • 142 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hu hu:Crying::Crying::Crying: Tội nghiệp con gái !!!. Bắt con ăn cho phát ớn thế mà hôm qua tới giờ nó lại nổi cho đỏ, sưng cả mặt. Chắc ngừng ko dám thử nghiệm nữa đâu. Bác chủ nhà đâu rồi. Mời mọi người đền nhà rồi chủ bỏ đi đâu chẳng tiếp để khách bơ vơ thế này???
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 313 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Con gái của bạn có triệu chứng thế nào. Nhà mình cả 2 mẹ con đều ăn và đều có kết quả. Mình làm dễ ăn, kiểu như canh hành, con ăn thấy rất thích.
    • 142 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hduong Xem bài viết
    Con gái của bạn có triệu chứng thế nào. Nhà mình cả 2 mẹ con đều ăn và đều có kết quả. Mình làm dễ ăn, kiểu như canh hành, con ăn thấy rất thích.
    Bé nhà mình bị chàm khô. Ở mặt bị thường bị sưng đỏ, ngứa và bong da. Còn ở những chỗ gấp như cổ, bẹn, khuyu tay, chân... thì bị ngứa và thâm đen. Ở bàn tay thì cũng bị ngứa, bong da, bé thường gãi cho chảy nước.
    Bé nhà mình rất thích ăn hành tỏi, thường vẫn thích ăn trưng chiên hành, thịt xào hành( cả hành lá lẫn hành tây). Nhưng lần này mẹ cho ăn nhiều thấy cũng ớn. Hiêu quả chảng thấy gì cả, đến hôm nay cổ đen xì, xù xì; mặt, mắt thì sưng đỏ, mí mắt bị cộm lên vì da ở mi mắt khô sùi, trông thảm thương lắm. Đi khám da liễu hết lần này lần khác uống thuốc, bôi thì giảm dc khoàng 1 vài tuần thì bị trở lại. Mấy tháng nay toàn tắm bằng cetaphil thì thấy càng tệ hơn. Suốt ngày gãi sột soạt thấy mà thương.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lúc trước đi khám ở Da LIỄU mình được phát thuốc bôi Econazine,bôi vào thấy đỡ hẳn,ko biết mọi người thì sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 313 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

@Meconbonsai: Có lẽ cơ thể mỗi người sẽ phản ứng khác nhau. Nếu con bạn bị nặng hơn kể từ khi ăn hành, bạn nên dừng các biện pháp dân gian và đến gặp bác sĩ, điều trị cho qua giai đoạn cấp tính. Mình nghĩ, áp dụng các phương pháp dân gian chỉ nên vào lúc bệnh ổn định, nhất là đối với trẻ con. Con mình đi khám thì BS nói là viêm da cơ địa, cho thuốc bôi chỉ đỡ thôi. Bây giờ ăn hành cùng mẹ thì thấy da nhẵn nhụi hẵn. Nhưng hình như phải hành trần mới có tác dụng, còn hành chiên với trứng có lẽ là ko tác dụng, bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6