TIN TÀI TRỢ.

Những ai đang bị chàm (viêm da cơ địa), vảy nến, á sừng...chữa mãi không khỏi vào đây!

• 10 Lượt chia sẻ
  • 321K Lượt đọc
  • 116 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Tôi là người đã từng bị bệnh viêm da cơ địa (chàm) và á sừng nặng chữa mãi không khỏi, dùng hết thuốc bôi da loại này đến loại kia vẫn không thể khỏi, chỉ đỡ một thời gian rồi sau đó không bôi thuốc nữa bệnh lại quay trở lại, còn nặng hơn trước. Ai đã từng bị những bệnh như thế này mới hiểu được nỗi khổ tâm của người bệnh khi luôn mang trong mình nỗi lo lắng người thân, bạn bè, đồng nghiệp một ngày nào đó phát hiện và xa lánh mình. Suốt ngày phải mặc áo dài tay, hạn chế mọi hoạt động ngoại khóa đông người, từ chối mọi cuộc đi chơi xa, nhất là đi biển vì phải dấu bệnh. Cuộc sống là những chuỗi ngày mặc cảm, buồn chán, thậm chí nhiều khi tuyệt vọng. Sau khi tôi tình cờ được mách một bài thuốc chữa bệnh từ một người họ hàng, tôi đã làm thử và kỳ lạ thay, bệnh đã hết và hết dứt điểm. Tôi vào diễn đàn này, đến box này và gặp những người cũng đang buồn và khổ về những căn bệnh quái ác kia, vì vậy tôi rất muốn chia sẻ những kinh nghiệm từ chính bản thân mình. Mong rằng tất cả các bạn sẽ khỏi bệnh, cuộc sống sẽ trở lại những tháng ngày vui vẻ, nhẹ nhõm và hạnh phúc.

Bài thuốc rất đơn giản, không phức tạp và chi phí rất rẻ, đó là mọi người hãy dùng HÀNH HOA. Tôi cũng không hiểu sao những cây hành hoa lại làm được điều kỳ diệu này, chỉ phỏng đoán rằng trong hành hoa có những chất làm tiêu độc trong máu, thanh lọc máu, giúp chữa bệnh dứt điểm từ bên trong.

Các bạn dùng 1 lạng hành hoa mỗi ngày, dùng bằng cách trần qua nước nóng. Tuy nhiên, nếu ăn trực tiếp sẽ khó ăn, vì vậy, các bạn nấu cùng mì tôm. Hành hoa 1 lạng mua về bỏ rễ, dùng cả cây cắt khúc. Cho hành hoa cắt nhỏ và mì tôm, gói súp vào một bát tô lớn. Nấu nước sôi rồi đổ vào trần (đừng trần chín quá làm giảm tác dụng), sau đó ăn húp cả nước. Bằng cách này các bạn có thể ăn được 1 lạng hành hoa mỗi ngày khá dễ dàng. Chịu khó ăn trong khoảng 2 tuần sẽ khỏi.

Tác dụng của hành hoa rất nhanh chóng. Sau khi ăn lần đầu tiên bạn sẽ thấy da bỗng nhiên săn lại, các vết chàm, vảy nến bong đi, những chỗ lở loét do gãi khô lại và tác dụng rõ rệt ngay từ lần đầu tiên. Chỉ khoảng 2, 3 lần ăn các bạn sẽ thấy bệnh thuyên giảm thấy rõ, ngứa và gãi gần như ít hẳn, da trắng dần trở lại. Tuy nhiên, để trị dứt điểm và bệnh không quay trở lại chúng tay nên duy trì dùng thường xuyên khoảng 2, 3 tuần, bệnh sẽ chia tay chúng ta.

Mong rằng tất cả những ai đã, đang bị những căn bệnh ngoài da quái ác hành hạ sẽ đều khỏi bệnh mà không phải tốn kém đi thầy thuốc này, thầy thuốc nọ tốn kém nữa nhé. Niềm vui sống trở lại trên nụ cười của mọi người. Tác dụng điều trị mọi người hãy thông báo cho tớ nhé. Mong nhận được hồi âm và những tin vui từ mọi người !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã chia sẻ bài thuốc của mình, tôi bị bệnh VN không biết bài thuốc này có tác dụng hay không nhưng tôi sẽ thử chữa theo cách của bạn vì bài thuốc khá đơn giản, nhưng tôi xin hỏi lại một chút Hành Hoa có một loại khô và tươi, vậy dùng loại hành khô có được không, một lần nữa xin cảm ơn bạn
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Bạn hãy dùng hành hoa tươi thì có lẽ tốt nhất. Hành hoa trần nên còn màu hơi tươi và không nên trần chín quá sẽ giảm tác dụng. Các bạn sẽ thấy điều diệu kỳ ngay trong lần đầu tiên - nó tác dụng rất mạnh với da. Sau 2 đến 3 ngày sẽ thấy bệnh thuyên giảm đáng kể. Thử xem nhé. Chúc bạn khỏi bệnh!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,659 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MVTD Xem bài viết
    Bạn hãy dùng hành hoa tươi thì có lẽ tốt nhất. Hành hoa trần nên còn màu hơi tươi và không nên trần chín quá sẽ giảm tác dụng. Các bạn sẽ thấy điều diệu kỳ ngay trong lần đầu tiên - nó tác dụng rất mạnh với da. Sau 2 đến 3 ngày sẽ thấy bệnh thuyên giảm đáng kể. Thử xem nhé. Chúc bạn khỏi bệnh!
    Chào Bạn. Cảm ơn bạn có bài thuốc chia sẻ cùng mọi người.
    Tôi xin hỏi bạn lại cho chắc: Hành hoa là gì ? Nó là Hành trắng hay hành đỏ.
    Theo như Bạn hướng dẫn dùng hành hoa chữa bệnh gì: Bệnh Chàm hoặc bệnh Vẩy nến hoặc Á sừng Hay là Bài thuốc của BẠn hướng dẫn cùng 1 lúc chữa được Tất cả các bệnh trên.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnhua Xem bài viết
    Chào Bạn. Cảm ơn bạn có bài thuốc chia sẻ cùng mọi người.
    Tôi xin hỏi bạn lại cho chắc: Hành hoa là gì ? Nó là Hành trắng hay hành đỏ.
    Theo như Bạn hướng dẫn dùng hành hoa chữa bệnh gì: Bệnh Chàm hoặc bệnh Vẩy nến hoặc Á sừng Hay là Bài thuốc của BẠn hướng dẫn cùng 1 lúc chữa được Tất cả các bệnh trên.
    Chào bạn, hành hoa chính là tên gọi khác của cây hành tươi hay hành lá đó bạn (bán ngoài chợ giá khoảng 1 - 2 nghìn/lạng). Chúng ta sẽ dùng cả cây gồm lá và thân. Nếu bạn bị một trong các bệnh ngoài da trên hãy đều dùng thử nhé.

Onion_Hanh1
    GreenOnion
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,618 Bài viết

• 1,560 Được cảm ơn

Chào MVTD, rất cảm ơn tấm lòng của bạn, những gì bạn viết rất đúng với tâm trạng của người bị chàm. Mình bắt đầu bị chàm khi mang thai, bac si bao do di ứng thai, sinh xong sẽ khỏi thế mà cũng chẳng khỏi, đến nay con đã 7 tuổi mà điều trị hoài cũng tái lại, chẳng biết lâu thế có ăn hành hoa hiệu quả nữa không nhưng mình sẽ thử xem sao, hy vọng sẽ đạt kết quả tốt. Bạn cho mình hỏi:
    - Bạn bị chàm lâu chưa?
    - Bạn chữa khỏi bệnh bằng cách dùng hành hoa được bao lâu rồi?(kể từ khi khỏi bệnh đến nay), trong thời gian chữa bằng hành hoa bạn có dùng thêm gì nữa không?(uống thuốc...), hỏi câu này vì mình sợ có tác dụng cùng lúc với cái nào khác :Smiling:.
    -Trong thời gian dùng hành hoa có phải ăn kiêng gì không?
    - Khi bạn khỏi hẳn thì bạn đã thử ăn lại các món trước đây nếu ăn thì mình sẽ bị ngứa không? nếu đã có thử mà không sao thì cho mình biết với nhé.
    Rất mong bạn chỉ giáo nhiệt tình, cảm ơn bạn rất nhiều. Mình ở trong Nam nên không biết có tìm được hành hoa giống như ngoài Bắc không, vì theo mình biết thì ngoài Bắc có loại hành gọi là hành hoa rất thơm mà cái củ trắng hoạc hơi tía nó hơi phình ra.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 313 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Mình đang dùng món hành hoa của bạn MVTD đây, kết hợp với ngân lá mò trắng hàng ngày, xem ra là khả quan. Tuy nhiên, ko phải 3-5 ngày đâu, mà phải hàng chục ngày. Chắc do mình bị nặng, nhiều chất độc trong người. Trước tiên, cảm ơn bạn MVTD vì bài thuốc hành hoa nhé. Mình sẽ tiếp tục dùng, xem có triệt nọc được ko rồi sẽ báo cáo.
    • 287 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bác MVTD ơi, cảm ơn bác rất nhiều nhưng em lại không ăn được hành :Crying: thật đơn fiản với mọi người mà với em thì... bác còn bài thuốc nào khác không ạ?
    :Crying: :Sad: :Smiling: :Laughing: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bác ơi em ăn được hành, thích nữa là đằng khác, nên nếu bài thuốc này hiệu quả thì không vấn đề gì. Trước đây em bị nặng, nó ăn hẳn vào móng tay nhìn kinh dị lắm. Sau này thì bị nhẹ hơn, nhưng cũng nổi mụn nước khi thì 1 đám, khi thì 2,3 cái bự. Bây giờ trên các ngón tay còn nổi đây này! Theo bác ăn hành trần như bác hay ăn hành sống thì tốt hơn, vì em thích ăn hành sống không thích ăn hành trần, và cũng chỉ thích ăn lá thôi!
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 1,515 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Híc.. hôm nay mới mò ra bài viết của bác MVTD...:Rose::Rose:
    Thật vui mừng và cám ơn bác đã chia sẻ..

Hiện tại mình không biết mình bị chàm hay gì gì.. mà trươc Tết có hỏi bên box của BS Duy mà bác ấy không còn tư vấn nữa..nên nản quá bỏ mặc luôn cái chân bị 2 vết "ghẻ" :Crying: rất hạn chế trong việc ăn mặc.. !!
    Đang lành lặn khoẻ mạnh..và đang đi bộ băng ngang đường ...thì bị 1 tên say xỉn..vừa chạy vừa nói chuyện điện thoại..nên không nhìn thấy mình đã đứng hẵn lại..mà lại tông thẳng vào mình ( híc. lúc đó thì không thể nhảy lùi về sau được nữa..vì sau lưng xe đã dày đặc, nên đành chịu trận.. ) hậu quả là mình văng ra ...bị đập đầu xuông đường và rách da đầu máu tuôn xối xả..tay chân nhiều vết trầy xướt chảy máu và bầm dập..
    Tên đó quá xỉn nên không còn đủ sức đưa mình vào bệnh viện cấp cứu ..vá đầu mà để nhân viên của hắn đưa đi..
    Cái đầu đến nay cũng ổn..không vấn đề gì..nhưng các vết thương do va chạm chảy máu thì đến nay bổng dưng biến tướng thành 1 loại bệnh da liễu... :Sigh:
    Các vết thương đó ( ở cẳng chân..và bàn chân ) dù đã bong mày.. kéo da nhưng lại bị dày lên ( chỉ dày và thâm chứ không bị nứt nẻ ) và đôi khi rất ngứa..phần cũng do bực mình quá.. hay táy máy...nên ngoài đi bác sĩ Da liểu loại thì lại hay lấy dao cạo mà bào phần da dày lên đó..:Sad::Crying:
    Cứ thế cho đến nay mình đã thay đổi chừng trên 10 loại thuốc bôi mà tình trạng càng tồi tệ..mà mình hoàn toàn khỏe mạnh..đâu có bệnh tiểu đường đâu để mà bẩu là vết thường khó lành..năm nào cũng 2 lần đi kiểm tra định kỳ toàn diện cả mà...
    Khi vào bệnh viện thì cũng được sát trùng tại chổ và chích ngừa uốn ván và mua thêm thuốc uống đến mấy tuần sau đó..giữ vệ sinh tốt..sẵn đi thay băng đầu thì cũng nhờ các chị y tá rửa giúp ở cẳng chân..mà sao lại bị biến tướng thành bệnh da liểu như thế..híc..
    Mình rất thích xơi hành sống..qua hướng dẫn của bác MVTD thì ngay hôm nay sẽ thực hiện..trước tiên sẽ là món bò tái chanh .. thay vì bỏ củ hành tây trắng thì mình sẽ dùng thật nhiều hành hoa xanh xé sợi...xơi sống thì thật tuyệt.. măm mămmmm rooling:rooling:
    Hy vọng sau 10 ngày thì cẳng và chân lành lặn để được tung tăng mặc quần ngắn những ngày mưa..chứ giờ...đi đâu cũng đạo mạo quần dài và vớ để che dấu..hị hị...
    Mình sẽ báo cáo tình hình của mình cho các bạn rõ...
    Chúc cả nhà mau hết bệnh..để luôn luôn xinh đẹp !!!!

♥ Zai ta, áo rách : Tiều phu
    Quan Tham áo wét, dollar, hạt xoàn..
    Quan Tham áo wét, ta thèm Quan Tham
    • 590 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

em đang xơi hành hoa ngày 2 cử nè , em ko thích mì tôm lắm nên chế thành món cháo hành , cắt khúc trần sơ rồi cho vào cháo thịt , măm măm ngon lắm , mùi hành kích thích vị giác , giải cảm nữa , ai bị mắc bệnh này thì eo ôi nhắm mắt nhắm mũi ăn đại đi , có ko bít ăn đi nữa thì cũng ráng mà nhai mà nuốt cho khỏi bệnh , khỏi bệnh là niềm hạnh phúc nhất còn gì .
    E ăn hành vào các vết VN nó ngứa ngứa , nghĩ là đang có tác dụng , hy vọng thế :X
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 398 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BôngXù Xem bài viết
    Mình rất thích xơi hành sống..qua hướng dẫn của bác MVTD thì ngay hôm nay sẽ thực hiện..trước tiên sẽ là món bò tái chanh .. thay vì bỏ củ hành tây trắng thì mình sẽ dùng thật nhiều hành hoa xanh xé sợi...xơi sống thì thật tuyệt.. măm mămmmm rooling:rooling:
    Chúc cả nhà mau hết bệnh..để luôn luôn xinh đẹp !!!!

Ôi, bệnh này kiêng ăn thịt bò , gà, vịt , hải sản đới . Ăn vào thành ... nhạc công thì ráng chịu nhớ !:Smiling::Smiling:
    :Rose::Rose::Rose: Hãy sống vui yêu đời dù có những đắng cay thăng trầm :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ nào biết thì gửi lên cho mọi người cùng biêt luôn
    chứ bảo vào trang này trang kia phức tạp ma lại lâu nữa chứ
    có món nghề nào hướng dẫn dùm luôn,mọi người sẽ thử từng bài thuốc xem cái nào hiêu quả nhất thì sẽ mách cho nhau.
    • 1,515 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BomBun Xem bài viết
    Ôi, bệnh này kiêng ăn thịt bò , gà, vịt , hải sản đới . Ăn vào thành ... nhạc công thì ráng chịu nhớ !:Smiling::Smiling:
    Cám ơn mẹ BomBun nhé..:LoveStruc:

Ặc.. thiệt tình...sao mà phải kiêng cử nữa ợ..
    Mấy hum nay ráng xơi hành..mà hành nhìu hơn cơm..nhưng hem biết bao nhiu gr..hem có cân..chỉ bốc 2 nắm sáng chiều..
    Cũng lâu lâu thấy ngứa ngáy ở cẳng cũng gảy đàn tưng tửng..hem biết do thịt bò hay do tác dụng hành hoa làm ngứa ngứa...
    Thui cố lên vậy hành hoa ui..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 211 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mấy hum nay ráng xơi hành..mà hành nhìu hơn cơm..nhưng hem biết bao nhiu gr..hem có cân..chỉ bốc 2 nắm sáng chiều..
    Cũng lâu lâu thấy ngứa ngáy ở cẳng cũng gảy đàn tưng tửng..hem biết do thịt bò hay do tác dụng hành hoa làm ngứa ngứa...
    Xin lỗi các bác,mẹ cháu hỏi Bông Xù 1 câu ngoài lề tí nhé, Bông xù ơi có phải cậu là thành viên của Về nguồn không?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 113 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em uống mười mấy ngày kg thấy tiến triển gì, chắc là không hợp bài thuốc này các bác ah, mà hình như hành hoa nóng, làm mất sữa hay sao ý, em đang cho con bú, lượng sữa giảm đáng kể. Chán quá, phải xoay cách khác thôi.
    • 201 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có bạn nào dùng rồi, hiệu quả ra sao loa lên cho bà kon biết với, mình tìm mãi mà không thấy tác dụng nào của hành hoa trong việc chữa bênh về da cung như thải độc.
    đang muốn dùng bài này cho người thân
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Khi bị vảy nến hay chàm, phải kiêng thịt bò bạn à. Thịt bò là chất kích ứng da rất mạnh, đặc biệt là các vết gãi do ngứa sẽ mưng mủ lên. Tác động gây ngứa của thịt bò mạnh hơn cả thịt gà. Nói chung là kiêng thịt bò, đồ nếp, đồ tanh (cá, hải sản).

Hành hoa có tác dụng làm giảm đáng kể hiện tượng sinh vảy ở da còn là bài thuốc có tác dụng dưỡng tóc hiệu quả, thích hợp cho những người tóc rụng, gãy, chẻ hay thưa, vì vậy khi sử dụng hành hoa nếu bạn nào bị gầu, bong vảy da đầu, rụng tóc sẽ có tác dụng rất tốt. Ngoài tác dụng với da, nếu ai đang bị rụng hàng túm tóc thì sẽ thấy tóc giảm rụng hẳn sau vài lần ăn, và nếu dùng khoảng 1 tuần thì sẽ gần như không còn rụng tóc khi gội đầu nữa. Sờ vào sợi tóc thấy chân tóc chắc khỏe, sau một thời gian dùng thấy tóc mọc dày, mượt, khỏe và đẹp hẳn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,515 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomyeucuame Xem bài viết
    Xin lỗi các bác,mẹ cháu hỏi Bông Xù 1 câu ngoài lề tí nhé, Bông xù ơi có phải cậu là thành viên của Về nguồn không?

Cám ơn mẹ nó đã quan tâm..nhưng mình hem có tham gia bên Về Nguồn mẹ nó ạ..
    Cũng lần đầu nghe nói đến web nì lun..vì mình bận quá xá.. nên ngay cả WTT mà mình chỉ lang thang vài box như Thanh lý..sức khỏe..và Phản hồi..tí ti thui..
    Chứ cũng hem có zô mấy box khác nữa..Híc.:Sad:
    Chúc cả nhà Tom những ngày cuối tuần tung tăng zui zẻ..:Rose::Rose:
    • 1,515 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MVTD Xem bài viết
    Khi bị vảy nến hay chàm, phải kiêng thịt bò bạn à. Thịt bò là chất kích ứng da rất mạnh, đặc biệt là các vết gãi do ngứa sẽ mưng mủ lên. Tác động gây ngứa của thịt bò mạnh hơn cả thịt gà. Nói chung là kiêng thịt bò, đồ nếp, đồ tanh (cá, hải sản).

Hành hoa có tác dụng làm giảm đáng kể hiện tượng sinh vảy ở da còn là bài thuốc có tác dụng dưỡng tóc hiệu quả, thích hợp cho những người tóc rụng, gãy, chẻ hay thưa, vì vậy khi sử dụng hành hoa nếu bạn nào bị gầu, bong vảy da đầu, rụng tóc sẽ có tác dụng rất tốt. Ngoài tác dụng với da, nếu ai đang bị rụng hàng túm tóc thì sẽ thấy tóc giảm rụng hẳn sau vài lần ăn, và nếu dùng khoảng 1 tuần thì sẽ gần như không còn rụng tóc khi gội đầu nữa. Sờ vào sợi tóc thấy chân tóc chắc khỏe, sau một thời gian dùng thấy tóc mọc dày, mượt, khỏe và đẹp hẳn.
    Cám ơn bác MVTD đã nhắc nhở..:Rose:
    Bông Xù vẫn tiếp tục măm hành đều đều..mà hum nay được mấy ngày cũng quên mất.. nhưng vết thương ở bàn chân thấy giảm ngứa hẵn đó ạ..mà cũng không còn tróc hay dày nhìu như trước nữa..hình như giảm thâm đen..thấy nhạt hẳn í ạ.. vết thứ hai ở cẳng chân thì thấy chậm hơn..nhưng có 2 vết mà giảm được 1 thấy cũng mừng lắm rùi..còn hơn đi BS da liễu để mua bôi hàng chục thứ mà hem bớt..
    Ặc..mà Bông Xù không ăn kiêng bác ạ.. vẫn măm gà bò cá biển đều đều..hị hị.. rooling:
    Rất may là các vết thương của Bông Xù khô ráo hem có mủ...:Sick:
    Sẽ tiếp tục măm hành cho đến khi hết sạch..
    Chúc cả nhà ta mau chóng khỏi bệnh...
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6