TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các chị tư vấn giúp em bệnh huyết trắng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 44.6K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Em vào WTT lâu rồi, nhưng mà toàn rửa tai lắng nghe thôi, giờ có bệnh phải xông pha vào hỏi các mẹ. Tại vì e lấy chồng cũng lâu lâu rồi nhưng chưa có em bé, vợ chồng lại ở xa nhau. Chả hiểu sao dạo này tự dưng em ra nhiều huyết trắng, mà nó cũng chả giống huyết trắng. Nó lại cứ như là chất bột màu trắg, ko có mùi nhất là những lúc đi ngoài, ra thành từng cục một. Em đang lo quá, tại bận, mà lại ngại đi khám bệnh phụ nữ nên phải post hỏi các mẹ trước, các mẹ có ai biết thi giúp em với, em cảm ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 585 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Bạn nói chung chung quá,tốt nhất sau khi đã lấy chồng xong bạn nên thường xuyên đi khám phụ khoa để kiểm tra, bạn lấy chồng bao lâu rồi. Thế kinh nguyệt có đều không.Bạn nên đi khám ngay đi đừng để lâu sẽ rất khó chữa nếu có bệnh.Chúc ban may mắn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

cảm ơn bạn lamykhach nhiều nhé. Mình lấy chồng được hơn 1 năm rồi, nhưng vì đièu kiện chưa có em bé được nên là vẫn sử dụng condom. Mình thấy có mẹ nào đó trên này nói về bệnh của mình, mà tìm mãi chả ra. Kiểu huyết trắng của mình như kiểu là phomat ý. Vì là nó kô có mùi tanh gì cả nên chả nhẽ lại cũng phải đi khám cho người ta chọc ngoáy thì ngại lắm, híc híc:Sad:
    Chắc là phải thu xếp thời gian để đi khám quá. Nhưng mà mình vẫn muốn được các mẹ tư vấn, chứ mình biết, nhiều khi đi khám đi khám lại cũng chả chữa xong nên hơi bị lo. Cảm ơn các mẹ trước nhé
    • 1,898 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoctiti Xem bài viết
    cảm ơn bạn lamykhach nhiều nhé. Mình lấy chồng được hơn 1 năm rồi, nhưng vì đièu kiện chưa có em bé được nên là vẫn sử dụng condom. Mình thấy có mẹ nào đó trên này nói về bệnh của mình, mà tìm mãi chả ra. Kiểu huyết trắng của mình như kiểu là phomat ý. Vì là nó kô có mùi tanh gì cả nên chả nhẽ lại cũng phải đi khám cho người ta chọc ngoáy thì ngại lắm, híc híc:Sad:
    Chắc là phải thu xếp thời gian để đi khám quá. Nhưng mà mình vẫn muốn được các mẹ tư vấn, chứ mình biết, nhiều khi đi khám đi khám lại cũng chả chữa xong nên hơi bị lo. Cảm ơn các mẹ trước nhé
    Hơ hơ bạn này nói lạ nhỉ??? Nếu lăn tăn về bệnh thì phải đi khám chứ, phải bs và làm xét nghiệm thì mới biết là cái gì mà chữa chạy chứ. còn nếu thấy yên tâm, ko mùi, ko màu, không ngứa, kinh nguyệt đều thì ko cần đi khám thế thôi. Còn cái gì gì ấy của bạn thì tớ thấy hầu như ai chả có, đến lúc gần đến ngày hành kinh thì khí hư đặc lại.
    • 472 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

theo em la chị cứ đi khám có thể là chỉ bị lộ tuyến tử cung đấy vì trước đây em cũng bị bệnh này chẳng có triệu chứng gì cả chỉ nhiều dịch hơn 1 chut thui , nhưng theo đinh kì khi lấy chồng thì nên đi khám phụ khoa 6 thang 1 lần em đi khám ở bác sĩ thoa chỗ núi trúc y bác sĩ này khám tốt chỉ tội hơi ghê ,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 838 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Khoảng tháng nay em cũng ra nhiều dịch hơn bình thường. Em cũng nghi nghi nhưng em thấy nó là dịch không màu, không mùi và cũng không ngứa, không hôi. Em rửa vệ sinh với một ít phèn chua thì hết nhưng có điều, rủa phèn chua làm mình bị khô, khó xxx. Em cũng ngại chưa đi khám PK. Phòng khám ở núi trúc à PK của bác sỹ nào thế? Meobeo8x cho mình biết địa chỉ chính xác được không? Vì cơ quan mình ở gần đấy mà. Cảm ơn meobeo8x nhé!
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo tôi thì bạn nên khám tại bệnh viện đi, cần phải xác định cái "chất trăng trắng" mà bạn mô tả là cái gì thì mới có cách điều trị đặc hiệu được. Ví dụ: nếu đó là nấm thì dùng thuốc chống nấm, nếu đó là tổ chức bã đậu của lao thì phải tìm cơ quan đang bị tổn thương lao và điều trị bằng thuốc lao... Chúc bạn thành công!
    • 468 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

giá mà được làm lại cuộc đời, chắc tất cả chúng ta sẽ chọn bác sĩ sản hoặc phụ khoa để lấy. khỏi tốn kém, khỏi ngượng, khỏi ngại. Các chị nhỉ
    ---------------------
    Hiền: 0988 759 018
    YM: nguyenthuhhien (2 chữ h)
    Email: nguyenthuhhien@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé. Tại dạo này mình bận quá, mà đi khám thì lích kích, lại ko ở việt nam như các mẹ để thích khám lúc nào cũng được. Đợt này lại chả thấy gì, nhưng có lẽ tuần sau mình cũng đặt lịch hẹn đi khám vậy. Đúng thật đấy, có lẽ phải lấy chồng làm bác sĩ thì có phải là đỡ tốn kém và lo lắng ko cơ chứ:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,511 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Các chị ơi em suy nghĩ lo lắng hoài mấy ngày wa mà ko biết làm sao. Mong các chị tư vấn giúp em gái của em với. Chả là trước đây chừng 1 tháng thì có lần nó thay underwear mà chưa kịp giặt ( nó tự giặt riêng underwear) treo lên móc trong nhà tắm thì 1 thời gian sau , nó đem đi giặt thì thấy đũng quần chỗ có dính huyết trắng thì bị... kiến bu vào ( ko nhiều lắm). Em em h lo lắng vô cùng ko biết huyết trắng có vấn đề hay là nó bị tiểu đường. Trước đây thì ko hề có vấn đề như thế. HƠn nữa là nó bị viêm âm đạo do giặt chung đồ với gia đình nên bắt đầu chịu khó giặt riêng mấy tháng nay.
    Hix! Các chị giúp em em với.:Sad:
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 2,369 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ShakNatru Xem bài viết
    Các chị ơi em suy nghĩ lo lắng hoài mấy ngày wa mà ko biết làm sao. Mong các chị tư vấn giúp em gái của em với. Chả là trước đây chừng 1 tháng thì có lần nó thay underwear mà chưa kịp giặt ( nó tự giặt riêng underwear) treo lên móc trong nhà tắm thì 1 thời gian sau , nó đem đi giặt thì thấy đũng quần chỗ có dính huyết trắng thì bị... kiến bu vào ( ko nhiều lắm). Em em h lo lắng vô cùng ko biết huyết trắng có vấn đề hay là nó bị tiểu đường. Trước đây thì ko hề có vấn đề như thế. HƠn nữa là nó bị viêm âm đạo do giặt chung đồ với gia đình nên bắt đầu chịu khó giặt riêng mấy tháng nay.
    Hix! Các chị giúp em em với.:Sad:
    thứ nhất, bảo em bạn đi khám phụ khoa để xem có viêm nhiễm gì không thì chữa.
    thứ 2 là thử lấy 1 ít nước tiểu để vào cái cốc hay cái gì đó 1 ngày xem kiến có bu vào không. Mà theo mình ddc biết thì kiến bu vào nước tiểu thì có nghĩa là bệnh tiểu đường đã bị nặng rồi.
    hic, bị như thế 1 tháng rồi mà giờ mới kêu hả, nhẽ ra phải đi khám phụ khoa luôn chứ vì tiền sử đã bị viêm nhiễm rồi mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,511 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Hix! Em sẽ bảo em gái em thử để nước tiểu 1 ngày theo chị nói xem sao. Còn việc em gái em bị viêm nhiễm ( nó chưa có gia đình) thì hồi nó khám dc bs bảo mua thuốc về rửa mà ko khỏi. Nó bắt đầu giữ vệ sinh khô ráo, giặt riêng dc mấy tháng nay thì bây h huyết trắng nó trong , hết mùi, ko vàng & hôi như trước nữa. Em cũng nghĩ là nó hết viêm nhiễm rồi
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 267 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nào biết đc khám bệnh này hay chỉ e với.bệng viện tư nào khám nhanh chỉ giúp,vì e ko có nhìu times,khám ở từ dũ thì đông quá.
    • 129 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu_haanh Xem bài viết
    Mẹ nào biết đc khám bệnh này hay chỉ e với.bệng viện tư nào khám nhanh chỉ giúp,vì e ko có nhìu times,khám ở từ dũ thì đông quá.
    Khí hư màu trắng thường nhiễm nấm hoặc tạp khuẩn hay còn gọi là bệnh Bạch đới.
    Bệnh này nói chung khi chữa thì phải kiên trì. Vệ sinh thân thể kém, nguồn nước bẩn hoặc không kiêng cữ rất dễ lây lan Viêm nhiễm tử cung và phần phụ . Khi đó khí hư ngoài màu trắng ra còn thấy có màu vàng , xanh,...vv.
    -Một số người đi chữa trị tây y, xong chữa không đúng liều hoặc vì một lý do nào đấy ---> Bệnh cứ tái đi tái lại.
    Theo tôi nếu bạn mới bị nên Khám chuyên khoa và kiên trì điều trị.
    Nếu đã nhờn thuốc rồi, nên chuyển sang thuốc Nam. Ngoài dùng thuốc NAm bạn phải kết hợp đi hái thuốc xông âm đạo vài lần thì bệnh mới dứt được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu_haanh Xem bài viết
    Bệnh huyết trắng trong đông y gọi là bệnh đái hạ. Bạn có thể tham khảo thêm tại đây để có cách chữa trị cho bản thân mình càng sớm càng tốt.
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=56
    Bệnh này rất dễ mất hạnh phúc gia đình.
    • 77 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các chị, đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn, em mong các chị tư vấn giúp em.
    Em bị huyết trắng khỏang 4 năm nay, huyết trắng không mùi, màu vàng như mủ, không ngứa rát, nói chung là không có triệu chứng gì hết nhưng rất khó chịu do ra thường xuyên, em đi khám bệnh, bác sĩ khám và làm xét nghiệm nhưng nói không có gì và bảo giữ vệ sinh sạch sẽ nhưng em lo quá, hiện em đã lấy chồng được 2 tháng, rất mong có em bé nhưng em sợ bị bệnh như trên sẽ khó mà đậu thai. Hiện nay, em lo lắng quá mong các chị tư vấn giúp. Cám ơn các chị nhiều.:Crying:
    • 176 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn! Theo kinh nghiệm của mình thì bạn đừng lo lắng nhiều vì ngày trước khi mình sinh em bé thứ hai mình cũng có triệu chứng giống như bạn ,mà mình còn bị ngứa nữa phải dùng thuốc đặt.Thế rồi vẫn mang bầu đấy thôi.Chúc bạn sớm có em bé.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 167 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nấm rơm còi Xem bài viết
    Em bị huyết trắng khỏang 4 năm nay, huyết trắng không mùi, màu vàng như mủ, không ngứa rát, nói chung là không có triệu chứng gì hết nhưng rất khó chịu do ra thường xuyên, em đi khám bệnh, bác sĩ khám và làm xét nghiệm nhưng nói không có gì và bảo giữ vệ sinh sạch sẽ nhưng em lo quá, hiện em đã lấy chồng được 2 tháng, rất mong có em bé nhưng em sợ bị bệnh như trên sẽ khó mà đậu thai. Hiện nay, em lo lắng quá mong các chị tư vấn giúp. Cám ơn các chị nhiều.:Crying:

Có thể giảm triệu chứng bằng cách Xông âm đạo nhé.
    Bài thuốc xông âm đạo: Huyết Trắng do viêm nhiễm niêm mạc tử cung

- Cây dừa cạn: 0,5 kg (Có nơi gọi là Cây Bọng Giếng)
    - Hành lá: 100g

Cho Dừa cạn và hành lá xếp chặt vào cái âu đất (Loại âu Dùng để nhốt thang), đổ thiếp nước, đun đến thật sôi, nhắc xuống Xông ngay vào chỗ âm đạo, ngày xông 1 lần. Dùng liên tục một tuần và kết hợp với dùng thuốc.
    • 77 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhiều lắm
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 167 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nấm rơm còi Xem bài viết
    Cám ơn các chị nhiều lắm
    Nếu có bệnh Huyết Trắng: Thì sinh ra rất nhiều Bệnh trạng như đau trằn tử cung, đau hai sợi dây chằng tử cung, đau thắt ngang lưng, mình mẩy tay chân mỏi mê bủn rủn hoặc một tháng kinh nguyệt ra hai đến ba lần, đau bụng ăn ngủ không đặng, hay chóng mặt.
    Nếu để lâu ngày tạng phủ hư tổn, khí huyết suy nhược biến sanh bệnh lao tổn đến dứt đường sinh đẻ cũng nên.
    Ngoài ra cũng có những người gốc bị Lao, thiếu máu hay nhức xương: Thì các chất máu xấu ấy chảy xuống tử cung có thể sinh ra bệnh Huyết Trắng.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5