Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhiễm virút HPV , em phải làm sao bây giờ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.3K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào mọi người, em đang rất thất vọng và buồn. Cách đây 1 năm em đi khám phụ khoa, được bác sỹ nói là em bị bệnh mào gà (HPV), nhưng bác sỹ chấn an là em sẽ không bị tái phát lại. Em đã không tin là em bị bệnh này vì qua tìm hiểu thâsy bệnh này lây truyền qua đường tình dục, mà trong khi đó chồng em rất ngoan, đi khám không bị làm sao cả. Em thì chỉ có mỗi chồng em chứ chưa từng với ai. Nhưng hai tháng trước em đã bị tái phát lại. Em rất lo và sợ, không hiểu em tại sao lại bị bệnh này. Mà bệnh này hiện tại y học không chữa được, chỉ chữa được triệu chứng.Có ai biết và cùng hoàn cảnh với em không.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doibuon
    Chào mọi người, em đang rất thất vọng và buồn. Cách đây 1 năm em đi khám phụ khoa, được bác sỹ nói là em bị bệnh mào gà (HPV), nhưng bác sỹ chấn an là em sẽ không bị tái phát lại. Em đã không tin là em bị bệnh này vì qua tìm hiểu thâsy bệnh này lây truyền qua đường tình dục, mà trong khi đó chồng em rất ngoan, đi khám không bị làm sao cả. Em thì chỉ có mỗi chồng em chứ chưa từng với ai. Nhưng hai tháng trước em đã bị tái phát lại. Em rất lo và sợ, không hiểu em tại sao lại bị bệnh này. Mà bệnh này hiện tại y học không chữa được, chỉ chữa được triệu chứng.Có ai biết và cùng hoàn cảnh với em không.
    Bạn đi khám ở đâu vậy? Bệnh mào gà phải bsy da liễu kết luận mới chính xác. Mình đã từng ở hoàn cảnh như bạn. Chồng mình cũng rất ngoan mà mình cũng chỉ với chồng mình. Một lần ra Saint Paul khám bảo hiểm bà bsy kết luận một câu xanh rờn: sùi mào gà. Mình đang thần người bà ấy còn bảo làm sao tôi biết được nguyên nhân. Sau đó mình da viện da liễu Việt nam khám lại thì bsy kết luận là không phải. Mình oán bà bsy Saint Paul đến tận bây giờ. Mào gà không phải là bệnh phụ khoa đâu, phải đến da liễu mới chính xác và có biện pháp phù hợp.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lần đầu tiên em ko tin. Nhưng mấy tháng trước em đã bị tái phát lại. Chị qua bệnh viên da liễu thế có phải làm xét nghiệm gì không. Hay bác sỹ chỉ nhìn qua thôi. Lần em bị tái phát lại em qua viện da liễu ở phố Nguyễn Khuyến, bác sỹ cũng nhìn qua cũng bảo là em bị HPV mà.Buồn kinh khủng.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doibuon
    Lần đầu tiên em ko tin. Nhưng mấy tháng trước em đã bị tái phát lại. Chị qua bệnh viên da liễu thế có phải làm xét nghiệm gì không. Hay bác sỹ chỉ nhìn qua thôi. Lần em bị tái phát lại em qua viện da liễu ở phố Nguyễn Khuyến, bác sỹ cũng nhìn qua cũng bảo là em bị HPV mà.Buồn kinh khủng.
    Bsy chi nhin thoi ban a va kết luân minh không phai bi sui mao ga. Ban thu nen den da liêu VN tren dường Phương mai kham lai xem the nao.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thế chắc là em bị thật rồi, vì em đã qua Viện da liễu ở Nguyễn Khuyến bác sỹ cũng nhìn qua và cũng đồng ý đấy là sùi mào gà. Thế mới buồn chứ. Cả hai vợ chống luôn thắc mắc là tại sao lại bị nhiễm. Em tưởng chị xét nghiệm gì để chắc chắn mình không bị. Tâm trạng dạo này cứ đơ đơ ra ý.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi , đàn ông thì xét nghiệm sao để biết người đàn ông đó có nhiễm HPV ? nghe từ xùi mào gà ghê quá , em hình dung ra nó giống bệnh rời leo ko biết có phải không , sao mà phụ nữ lại khổ thế , em cũng lo em bị nhiễm HPV lắm , ko dám đi thử , vì nói thật ông xã em trước em có quen nhiều đứa gái làm quán Bar , lúc quen em chủ kêu thử HIV thôi , giờ em mới biết có bệnh này , nếu bệnh này có thì sao đây hả các chị ơi , em cũng hoang mang lắm , vốn dĩ em mang nhiều bệnh tật và rất yếu :Crying: .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 693 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

E cũng đang thắc mắc về bệnh này, nếu như bên ngoài có biểu hiện rõ ràng là mụn hình mào gà thì bác sĩ nhìn qua có thể biết, thế nếu mụn mới bắt đầu nhú mà chưa có biểu hiện rõ thì có cách xét nghiệm nào ko ạ. Soi tươi và thử máu có phát hiện được virút HPV ko ạ?
    • 693 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AKGUN Xem bài viết
    Bạn đi khám ở đâu vậy? Bệnh mào gà phải bsy da liễu kết luận mới chính xác. Mình đã từng ở hoàn cảnh như bạn. Chồng mình cũng rất ngoan mà mình cũng chỉ với chồng mình. Một lần ra Saint Paul khám bảo hiểm bà bsy kết luận một câu xanh rờn: sùi mào gà. Mình đang thần người bà ấy còn bảo làm sao tôi biết được nguyên nhân. Sau đó mình da viện da liễu Việt nam khám lại thì bsy kết luận là không phải. Mình oán bà bsy Saint Paul đến tận bây giờ. Mào gà không phải là bệnh phụ khoa đâu, phải đến da liễu mới chính xác và có biện pháp phù hợp.
    E công nhận bsĩ mà kết luận bệnh sai thì tức lắm. Thế bệnh của chị ntn, có phải xử lý gì ko ạ? E bị mụn ở môi nhỏ và cửa mình, rất nhiều những mụn nhỏ li ti đầu trắng đục, ko nặn được, ko đau, ko chảy máu, chỉ hơi ngứa ngáy. E khám PK bác sĩ nói là do viêm ÂĐ khí hư chảy ra mà thành, cho e thuốc rửa Cyteal thì bị dị ứng ngứa rát mụn phòng lên. E lại chạy đi khám lần nữa, lần này khám phòng tư, bsĩ nhìn nhanh rồi nói 1 câu xanh rờn: "sùi mào gà rồi đấy" E về lo lắng ko thôi, e lại đi viện PS Hà Nội khám, bsĩ nói "tôi chưa dám nghĩ nó là sùi mào gà" và nghi em HIV, thử HIV âm tính( e và chồng e rất chung thủy làm sao HIV đc )bsĩ ko cho thuốc gì bôi cả. E lăn lộn trên mạng tìm thông tin mà chẳng thấy ai bị mụn giống em. E sắp đi viện Da liễu để khám, tại ko ở HN nên e đi lại rất khó khăn. E muốn hỏi mụn ở cơ quan sinh dục mà ko phải sùi mào gà thì thường là mụn gì, có ảnh hưởng đến sinh sản k, e chỉ muốn loại bỏ nó đi, huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 67 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Muốn biết có bị nhiễm Vi rút HPV không thì phải xét nghiệm mới biết đc chứ, vì nó có nhiều thể lắm. chứ cứ nhìn qua ròi phán kiểu như mấy bsĩ da liễu nghe k ổn lắm. mình thì rất di ứng với kiểu khám như vậy. Mình có một điạ chỉ khám sản phụ khoa này muốn nói các bạn. Phòng khám của 2 ông bà bsĩ Kính, chỉ có 2 ông bà, già rồi gần 80 tuổi cơ, nhưng khám cẩn thận và rất nhẹ nhàng ở Số 26, ngõ 104, Phố Nguyễn Phúc Lai,Hà Nội.Các bạn có thể gọi điện trước theo số: 04 3511 2549. Vì phòng khám rất đông, nên khám vào buổi sáng hoặc trưa, chiều chỉ khám cho số khách tồn lại ở buổi sáng thôi đến. Nếu nghi bj vi rút HPV ông bà sẽ cho bạn xét nghiệm và dùng thuốc bôi và uống. Chứ cứ hoang mang đoán già đoán non mệt mỏi lắm. Nếu k bị thì tốt , Nếu có bị thì mọi ng hãy bình tâm chữa chạy, rồi kết quả thế nào thông báo cho nhau biết để chị em cùng chia sẻ nhé. Ôi đàn bà !
    Mười hai bến nước đục trong
    Chị đi lấy chồng xa Mẹ xa em
    Bến nào lạ, bến nào quen
    Bến nào đọng lại nỗi niềm chị tôi...?

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình ko biết có phải bị SMG ko?
    là Nam
    ko biết khám ở đâu
    Khi cây cỏ không còn là màu xanh
    Khi mặt trời không còn tỏa ánh sáng
    Và biển xanh không còn con sóng vỗ
    Thì em ơi em có còn yêu anh....

Gửi tới tất cả những người bạn tôi bó Hoa đẹp nhất lời chúc tốt đẹp nhất!..
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,056 Bài viết

• 2,283 Được cảm ơn

Ra bs.Thoa ở Núi Trúc khám đi có khả năng chũă đc đấy bạn ạ, đừng lo lắng quá lại thêm bệnh
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 67 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Soi tươi thì mình ko biết có được k,nhưng bệnh này thử máu thì biết ngay mà bạn
    Mười hai bến nước đục trong
    Chị đi lấy chồng xa Mẹ xa em
    Bến nào lạ, bến nào quen
    Bến nào đọng lại nỗi niềm chị tôi...?

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,570 Bài viết

• 22,907 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có người chị họ bị HPV nên chia sẻ một chút.

Chị mình lúc qua bên mình chơi đã đi khám phụ khoa và bị phát hiện nhiễm virus HPV, chị ấy không có chồng nên cũng qua lại với vài người và không rõ ai đã lay nhiễm cho chị.

Bác sĩ làm xét nghiệm Pap test và cho biết virus HPV chị ấy nhiễm không nằm trong nhóm nguy cơ ung thư cao (type 16 và type 19) nhưng cũng nằm trong nhóm có nguy cơ bị ung thư (nhóm hơn 10 loại HPV khác).

Chị ấy bị sùi màu gà khá nặng, trị ở VN vài lần mà vẫn không khỏi, do chị ấy không điều trị liên tục như lời bác sĩ dặn.

Mình đi cùng chị ấy để phiên dịch nên nắm khá rõ cách điều trị.

Đầu tiên họ làm biosy (sinh thiết) để kiểm tra xem khối sùi ấy có phải ung thư không. Rất may là chị chưa bị ung thư. Sau đó họ điều trị bằng cách dốt lazer. Giờ chị ấy khỏi rồi.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,570 Bài viết

• 22,907 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trái với hiểu biết của mình cũng như các thông tin mình tìm thấy trên internet, HPV có thể được tiêm ngừa ngay cả khi người ta đã mang trong mình con virus này. Các bác sĩ cho biết virus HPV chỉ tồn tại ở ngoài da chứ không đi vào bên trong cơ thể, chính vì vậy dù bị nhiễm virus, cơ thể chúng ta không tạo ra chất chống lại nó.

Việc chữa các vết mụn cóc sinh dục ở phụ nữ chỉ có tác dụng tiêu diệt triệu chứng và biểu hiện của virus, chứ không diệt được virus này. Muốn diệt được nó, chỉ có cách tiêm chủng ngừa virus. Việc tiêm ngừa này được thực hiện sau khi việc điều trị mụn cóc hoàn tất. Lúc này hệ thống miễn dịch mới phát hiện được con virus thông qua việc tiêm chủng và bắt đầu tạo ra kháng thể để chống lại nó.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi chị có biết địa chỉ nào xét nghiệm bệnh này không ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mọi người mua sản phẩm chú ý nguồn gốc rõ ràng nhé không lại tiền mất tật mang
    Thật giả nguồn gốc các sản phẩm chứa AHCC

http://www.dieutribenhungthu.com.vn/?p=927
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

...