TIN TÀI TRỢ.

Mụn thịt quanh mắt và cách điều trị hiệu quả

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.57K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mụn thịt quanh mắt là một bệnh khá phổ biến, tuy nó không ảnh hưởng tới sức khỏe nhưng lại ảnh hưởng khá nhiều tới thẩm mỹ. Nguyên nhân gây bệnh là do rối loạn chuyển hoá dưới da (sự giãn nở của ống bài tiết mồ hôi) tạo nên mụn thịt.

Ở giai đoạn mới xuất hiện, các mụn này thường nhỏ, có màu vàng, trắng, kích thước to nhỏ khác nhau, tập trung nhiều ở quanh mi mắt. Nếu không điều trị, mụn sẽ lan rộng khắp mặt (trán, gò má, có thể lan xuống cổ và ngực).

Khi mụn xuất hiện nhiều sẽ làm cho làn da của người phụ nữ bị khô, sần hơn và sạm đi, khiến phụ nữ trông già hơn tuổi. Càng nhiều tuổi, u tuyến này càng phát triển phức tạp hơn, điều trị khó đạt được kết quả thẩm mỹ cao.

Việc điều trị mụn thịt phụ thuộc nhiều vào yếu tố da của mỗi người (da khô, da bình thường, da dầu), vào kết cấu của mụn thịt. Có rất nhiều phương pháp để chữa mụn thịt việc uống thuốc điều trị chỉ giảm mức độ phát triển của mụn thịt.

Hiện nay, với những tiến bộ mới nhất trong công nghệ chăm sóc da hiệu quả, những mụn này được triệt tiêu ngay dưới lớp biểu bì, hạn chế gây tổn thương bề mặt da; chỉ trong một thời gian ngắn, vùng da điều trị sẽ trở nên nhẵn mịn, lấy lại vẻ đẹp tươi sáng mịn màng cho làn da mặt.

Tuy nhiên hàng ngày trong thực đơn bạn nên ăn nhiều rau xanh, trái cây, uống nhiều nước, tránh dùng nhiều gia vị như hạt tiêu, ớt. Không thức khuya, tránh dùng các chất kích thích như cà phê, trà đặc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mới đi bắn mụn thịt ở happiness về, mới có hai ngày mà vết bắn đã tróc mày rồi, lành lặn bình thường mà không sẹo lõm nhé, hay thật. Đặc biệt là ở đó làm không đau tẹo nào nhé, giá lại mềm nữa.

Tốt nhất là em nên kiêng nước, không được bôi nghệ (sẽ bị thâm đấy nhé), bịt khẩu trang khi ra đường, uống nhiều nước, không ăn ngũcốc dễ mưng mũ như gạo nếp, bắp...

Sau điều trị, thì hàng ngày trong thực đơn nên ăn nhiều rau xanh, trái cây, uống nhiều nước, tránh dùng nhiều gia vị như hạt tiêu, ớt. Không thức khuya, tránh dùng các chất kích thích như cà phê, trà đặc. (Để phòng tái phát, lây lan và hạn chế phát triển của mụn khi chưa điều trị nhé)

Mẹ nào chưa đi bắn thì nên đi đi nhé đừng để nó lan nhé.

À còn các mẹ cần địa chỉ thì mình còn nguyên cái cardvisit đây nhé.
    Viện chăm sóc da happiness ở 145 Nguyễn Thái Bình, phường 4, Tân Bình, ĐT 0836026785 nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ tham khảo thêm ở đây nhé http://zaodich.com/forum/f2490/tri-m...-ngay-1241448/
    • 121 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Không biết ở HN có địa chỉ nào trị mụn thịt tốt ko các chị em nhỉ?