TIN TÀI TRỢ.

Một cách chữa bệnh viêm mũi, xoang - viêm họng hiệu quả, ít tốn kém

• 33.4K Lượt chia sẻ
  • 231K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình mới dùng thuốc đông y mà thấy đỡ nhiều, muốn vào đây chia sẻ ngay với mọi người. Mình mới liều mua thử thuốc qua mạng, thuốc đông y gia truyền Thanh Tuấn. Hôm 27/4 mình nhận được thuốc, mình dùng thuốc dạng xịt và xông (thuốc bột để hít), không mua thuốc uống vì đang nuôi con nhỏ. Dùng được 3 ngày thì dịch mũi gần như còn rất ít, hàng ngày mình vẫn rửa nước muối nhưng có rất ít dịch. Trước khi dùng thuốc, tới công ty làm việc mà mình phải rửa mũi 4-5 lần mà vẫn có nhiều dịch khủng khiếp.

Mình chưa khỏi, nhưng mới dùng đến ngày hôm nay là 1 tuần mà mình cảm thấy hợp thuốc lắm. Có ai tìm mọi cách mà không thấy bệnh tiến triển thì thử tìm mua thuốc giống mình xem. Có thể mình mới bị xoang nên hợp thuốc, mình mới bị xoang hơn 1 tháng thôi. Cũng đã dùng mật ong, hoa cây cứt lợn, xông tinh dầu bạc hà, xông tinh dầu khuynh điệp OPC mà không ăn thua gì.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Việc điều trị viêm xoang viêm mũi dị ứng sẽ dễ dàng hơn với máy vệ sinh mũi Sinupulse Elite

Anh chị có thể tham khảo máy vệ sinh mũi Sinupulse Elite qua website : www.sinupulse.com.vn

Sản phẩm được đảm bảo chất lượng và nhập khẩu trực tiếp từ Mỹ

Cám ơn A/C đã xem qua sản phẩm máy vệ sinh mũi Sinupulse
    CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI VÀ TIẾP VẬN THỜI HOÀNG KIM
    Địa chỉ: Lầu 03, Toà Nhà DTC, 99A1 Cộng Hoà, P.04, Q.Tân Bình, Tp.HCM, Việt Nam
    Điện thoại: (08) 39.480.486 - Fax: (08) 39.480.481
    Hotline: 84 938.661662 - E-mail: info@goldenage.com.vn
    Website: www.sinupulse.com.vn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh/chị cho em hỏi rõ hơn với ạ:

1. Thời gian xông dầu khuynh diệp mỗi lần là bao lâu? Và vì sao phải cách trước khi đi ngủ 2 tiếng?
    2. Với lại cho em hỏi anh/chị bị viêm xoang có kèm theo triệu chứng đau nhức (không ngủ được) vùng gò má không?

Em cám ơn nhiều ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mandu Xem bài viết
    Anh/chị cho em hỏi rõ hơn với ạ:

1. Thời gian xông dầu khuynh diệp mỗi lần là bao lâu? Và vì sao phải cách trước khi đi ngủ 2 tiếng?
    2. Với lại cho em hỏi anh/chị bị viêm xoang có kèm theo triệu chứng đau nhức (không ngủ được) vùng gò má không?

Em cám ơn nhiều ạ.
    Đau vùng gò má là viêm xoang hàm giống mình.
    • 21 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honglinh93 Xem bài viết
    Bác ơi bác bị viêm xoang mà không ảnh hưởng sang họng ạ ?
    Cháu bị lây sưng amidan có mủ thì phải làm sao ạ
    Viêm xoang có sang họng chứ bạn. Ông xã nhà mình cũng từng bị xoang nặng xong sang cả họng luôn. Suốt ngày viêm họng , khạc nhổ đờm kinh lên đc, khỏi xoang là khỏi họng luôn. Giờ thì một năm may ra viêm họng một lần.
    • 115 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chồng mn chữa xoang bằng pp nào mà khỏi vậy ạ.e bị viêm mũi dị ứng lâu rồi nó cũng ảnh hưởng tới họng nữa
    • 21 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LinhLe123456 Xem bài viết
    Chồng mn chữa xoang bằng pp nào mà khỏi vậy ạ.e bị viêm mũi dị ứng lâu rồi nó cũng ảnh hưởng tới họng nữa
    Mình gửi bà thím lấy thuốc trên tận cao bằng nàng ạ. Lách cách một chút nhưng khỏi hẳn 4 năm nay rồi. Phải đút lá tươi vào mũi này, xong sắc rễ và thân cây uống này, xong gần khỏi thì đốt hạt gấc đươcn tẩm gì ko biết hít như hít thuốc phiện ý. Nặng như chồng tớ hai tuần là khỏi, Mấy ngày đầu khổ sở lắm. Xoang mũi và trán nặng mà. Đút lá với uống thuốc vào nhức kinh khủng. Xong hỷ mũi, mủ xoang nó ra nhiều kinh khủng. Nó chảy cả xuống họng khạc liên tục. Mà mấy ngày là đỡ dần, xong dễ thở, bơt đau đầu. Khỏi đc hai tuần thì thử nằm điều hoà cũng ko bị ngạt mũi với hắt xì liên tục nữa. Thâyd thơr như người bình thường mới biết là khỏi. Cũng nhiều người chữa khỏi lắm rồi, nhưng mùa này thì chưa có cái cây ấy mn ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 115 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy_HDA Xem bài viết
    Mình gửi bà thím lấy thuốc trên tận cao bằng nàng ạ. Lách cách một chút nhưng khỏi hẳn 4 năm nay rồi. Phải đút lá tươi vào mũi này, xong sắc rễ và thân cây uống này, xong gần khỏi thì đốt hạt gấc đươcn tẩm gì ko biết hít như hít thuốc phiện ý. Nặng như chồng tớ hai tuần là khỏi, Mấy ngày đầu khổ sở lắm. Xoang mũi và trán nặng mà. Đút lá với uống thuốc vào nhức kinh khủng. Xong hỷ mũi, mủ xoang nó ra nhiều kinh khủng. Nó chảy cả xuống họng khạc liên tục. Mà mấy ngày là đỡ dần, xong dễ thở, bơt đau đầu. Khỏi đc hai tuần thì thử nằm điều hoà cũng ko bị ngạt mũi với hắt xì liên tục nữa. Thâyd thơr như người bình thường mới biết là khỏi. Cũng nhiều người chữa khỏi lắm rồi, nhưng mùa này thì chưa có cái cây ấy mn ạ.
    E thì viêm mũi dị ứng.cứ sáng dậy sớm mà lạnh tí là hắt hơi sổ mũi luôn.mỗi lần bệnh tái phát e hắt hơi mấy chục cái ấy.mũi thì khó chịu.nước mũi trong cứ chay ra ấy c ah.bị nthe có uống dc thuốc k.mùa nào mới có ạ
    • 27 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Rửa mũi phải áp dụng đúng cách như mình đã chỉ dẫn nhé, phải thông thoáng được đường mũi xuống họng mới hiệu quả.
    • 27 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

- Đã hướng dẫn ở trên là lúc đầu nhỏ vài giọt vào ly nước, xông đến khi nước hết bốc hơi thì thôi. Sau đó quen rồi thì tăng lên khoảng 4-5 giọt.
    - Xông cách xa thời gian đi ngủ hoặc làm việc gì quan trọng vì sẽ bị hắt xì nhiều, có cảm giác nặng đầu 1 lúc.
    - Viêm xoang cấp sẽ gây ra đau nhức vùng xung quanh trán, mũi, gò má. Nên điều trị kháng sinh + kháng viêm + dị ứng cho đến khi hết cấp thì mới áp dụng bài trên để ngừa không tái phát.
    Thân !
    • 21 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

E thì viêm mũi dị ứng.cứ sáng dậy sớm mà lạnh tí là hắt hơi sổ mũi luôn.mỗi lần bệnh tái phát e hắt hơi mấy chục cái ấy.mũi thì khó chịu.nước mũi trong cứ chay ra ấy c ah.bị nthe có uống dc thuốc k.mùa nào mới có ạ
    Thế cũng giống chồng tớ, hắt xì hơi như mưa, mũi thì đỏ như quả cà chua. Cũng bị từ viêm mũi dị ứng xong chuyển viêm xoang. Khổ lắm mn ạ. Mẹ nó cứ note cái này vào, phải tầm tháng 7 mới có. Ngày đó tớ lấy hẳn 3 liều vì sợ chồng tớ xoang nặng, 1 liều ko khỏi. Cuối cùng thì 1 liều là khỏi hẳn. Vì là cái lá cây nhét mũi bắt buộc phải tươi nên bảo quản cũng kỳ công lắm. Mà ngày đó tớ mua hết có 600k/1 liều. Mà ck tớ nghiện thuốc lá nên chắc hè này cũng lấy để uống và nhét mũi. Vì họ bảo nó như kháng sinh giúp người nghiện thuốc ko bị các bệnh liên quan đến vòm họng. Còn nếu mn đang khó chịu về họng, tối ngâm chân nước muối ấm, bôi ít dầu nóng, dán salonpas vào gan bàn chân. Nhờ cách này mà cà nhà tớ, cả cu con 4 tuổi 1 năm ko biết viêm họng hay tắt tiếng là gì cả. Cách này là của một bà bên Nga dậy tớ. Chúc mn sớm thoát khỏi khó chịu nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mà quên ko dặn mẹ nó, vì salonpas chỉ dùng cho trẻ lơns, nên trẻ nhỏ chỉ cần bôi dầu hàng đêm ( như tớ bôi cho cu con là dầu vick) , còn khi nào con bị ho thì mơis dán 1/2 miếng salonpas lên. Cu nhà tớ trộm vía thích ngâm chân nước muối ấm lắm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Happy_hda: cách trị viêm họng của c có áp dụng cho người lớn đc ko ạ. E trở trời cũng hay rát họng nên muốn phòng tránh để khỏi bị thành viêm họng cấp và amidan. Nếu thực hiện thì cả mùa hè hay mùa đông đều ngâm chân, bôi dầu và dán salonpas ạ
    E cảm ơn!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoadaxanh7291
    • 115 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mà quên ko dặn mẹ nó, vì salonpas chỉ dùng cho trẻ lơns, nên trẻ nhỏ chỉ cần bôi dầu hàng đêm ( như tớ bôi cho cu con là dầu vick) , còn khi nào con bị ho thì mơis dán 1/2 miếng salonpas lên. Cu nhà tớ trộm vía thích ngâm chân nước muối ấm lắm!
    Ngày nào cũng ngâm chân nước ấm ah mn.cái bệnh viêm mũi đến khổ.cái đợt e có bầu còn k dùng thuốc dc nữa í.mà đang tính có bầu lại nhưng tận tháng 7 mới có thuốc thì lam sao dc mn nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn có thể cho mình biết địa chỉ cụ thể của người chữa khỏi bệnh này ở Cao Bằng không? thanks bạn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn cho mình xin địa chỉ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thế cũng giống chồng tớ, hắt xì hơi như mưa, mũi thì đỏ như quả cà chua. Cũng bị từ viêm mũi dị ứng xong chuyển viêm xoang. Khổ lắm mn ạ. Mẹ nó cứ note cái này vào, phải tầm tháng 7 mới có. Ngày đó tớ lấy hẳn 3 liều vì sợ chồng tớ xoang nặng, 1 liều ko khỏi. Cuối cùng thì 1 liều là khỏi hẳn. Vì là cái lá cây nhét mũi bắt buộc phải tươi nên bảo quản cũng kỳ công lắm. Mà ngày đó tớ mua hết có 600k/1 liều. Mà ck tớ nghiện thuốc lá nên chắc hè này cũng lấy để uống và nhét mũi. Vì họ bảo nó như kháng sinh giúp người nghiện thuốc ko bị các bệnh liên quan đến vòm họng. Còn nếu mn đang khó chịu về họng, tối ngâm chân nước muối ấm, bôi ít dầu nóng, dán salonpas vào gan bàn chân. Nhờ cách này mà cà nhà tớ, cả cu con 4 tuổi 1 năm ko biết viêm họng hay tắt tiếng là gì cả. Cách này là của một bà bên Nga dậy tớ. Chúc mn sớm thoát khỏi khó chịu nhé!
    Bạn có thể cho mình xin địa chỉ chữa bệnh ở Cao Bằng được không?
    • 21 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadaxanh7291 Xem bài viết
    Happy_hda: cách trị viêm họng của c có áp dụng cho người lớn đc ko ạ. E trở trời cũng hay rát họng nên muốn phòng tránh để khỏi bị thành viêm họng cấp và amidan. Nếu thực hiện thì cả mùa hè hay mùa đông đều ngâm chân, bôi dầu và dán salonpas ạ
    E cảm ơn!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoadaxanh7291
    được bạn ạ. Người lớn thì cứ một miếng salonpas 1 chân nhé! Salonpas chỉ khi bạn bắt đầu ho, hay cảm thấy đau họng thôi. Còn bình thường thì ngâm chân nước muối ấm và xoa ít dầu là ok rồi. Cứ làm theo mình hướng dẫn, đảm bảo họng nuột nà luôn. Súc miệng nước muối nhạt hàng đêm cực kỳ tốt. Nhà mình có thể nói cả đaij gia đình ko ai có vấn đeef gì về mũi và họng cả. chúc mn luôn khoẻ mạnh!
    • 21 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ngày nào cũng ngâm chân nước ấm ah mn.cái bệnh viêm mũi đến khổ.cái đợt e có bầu còn k dùng thuốc dc nữa í.mà đang tính có bầu lại nhưng tận tháng 7 mới có thuốc thì lam sao dc mn nhỉ
    Ngày nào cũng ngâm và bôi dầu mn ạ. Salopas chỉ dán khi có dấu hiệu viêm họng, đau họng hay ho thôi. Nuột nà ngay. Bệnh viêm mũi dị ứng và viêm xoang khổ lắm. Đang nc với khách hàng mà lên cơn hắt xì thì xấu hổ ko chịu đc. Đã xác đinhj có bầu thì ko chữa chiếc gì hết! Giữ sk cho em bé! Ngta có bảo dùng đc cũng ko dùng mn ạ, nên mẹ nó có thể chậm lại để chữa cho khỏi vì chữa khoảng. 1,2 tuần là xong rồi. Note vào đến t7 hoặc sớm hơn tớ nhờ người đi hỏi mà có thuốc rồi thì tớ lên lấy! Đi cực một tí nhưng vì sk nên kiểu gì cũng đi mn ạ.
    • 21 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be BoBo Xem bài viết
    Bạn có thể cho mình xin địa chỉ chữa bệnh ở Cao Bằng được không?
    Tớ ko nhớ điaj chỉ lắm vì tớ lên đos có anh con trai của bà thím chuyên buôn hàng thuốc trên đó dẫn đi. Ko nhớ huyện Bảo Lạc hay Bảo Lâm gì đos. Ở đos còn phải đi bộ vào mất 2km vì ko đi xe máy vào đc. Nói chung là đi rất cực và có người buôn thuốc dẫn đi nên tớ vào chỉ biết chờ lấy thuốc thôi, họ nói với nhau tiếng dân tộc cũng ko hiểu gì. Đến lúc ra gửi tiền thì cũng là gửi tiền cho cái bà thím kia ( hình như là con dâu hay cháu dâu gì đó). Hè này tớ lên đấy lấy thuốc với ông già, bạn để lại số đt có gì lên đos tớ alo rồi dẫn bạn đi cùng xem sao.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5