TIN TÀI TRỢ.

Mình đã dần thoát khỏi bệnh mất ngủ rồi các bác ạ, mừng quá luôn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Minh là nữ 27 tuổi. Hôm nay bon chen viết bài chia sẻ kinh nghiệm trị bệnh mất ngủ 4 năm của mình. Hi vọng có thể giúp ít nhiều cho mọi người. Nhất là các bệnh nhân bị mất ngủ như mình. Ngày xưa mình học đại học mình bị rối loạn giấc ngủ, ngủ nhiều lắm, lúc nào cũng buồn ngủ cả, vào lớp hay về hay nhà mắt cứ nhíu lại, chỉ ước được đi ngủ, mà ngủ rồi là mơ lung tung, ngủ dậy lúc nào cũng nhức đầu, người cứ lờ đờ, nhưng ko ngủ thì ko chịu nổi.
    Rồi tình cờ đọc bài báo về vấn đề rối loạn giấc ngủ, thấy giống mình quá nên đi khám. Lúc đó là đầu năm 2012. Khám rồi uống thuốc xét nghiệm tùm lum đi 1 khối tiền, kết quả sau bao lần khám đi khám lại là có thuốc sẽ ngủ được, ko thuốc khỏi ngủ luôn. Thức tới sáng luôn. Thế là bắt đầu quá trình bị mất ngủ từ đây ( hok biết sao lúc đó ngu quá đi uống lung tung, hic)
    Mình sợ quá, nên ngừng khám với uống bên đó. Tất nhiên vài bữa sau ko có thuốc thì đêm nào cũng thức tới sáng. Người ta khó ngủ còn đỡ, mình là mất ngủ 100% luôn. Người cứ như chết rồi ý. Rồi mua mimosa, rutudin,..., gừng, mật ông, chè sen, tâm sen ... Ai chỉ gì hay đọc thấy gì uống hết. Rồi đi tập yoga nữa... nhưng mỗi tối chắc ngủ được 2 3 tiếng. Thời gian đó cứ như ác mộng các bác ạ. May là vừa tốt nghiệp đại học nên đỡ, nếu ko chắc tiêu quá.
    Mẹ mình hoảng quá mới hỏi tùm lum coi biết bs giỏi trị mất ngủ. Hên là lúc đó tìm được 1 vị bác sĩ già chuyên về thần kinh ở Q5, TPHCM Đào Trần Thái. Nhưng hình như bác nay đi định cư nước ngoài mấy lần sau mình ghé ko có khám nữa. Bác cho mình uống 2 loại thuốc nhưng mình chỉ nhớ có Olanzapin 5mg thôi ( vì loại kia mình ngưng khi uống 3 tháng rồi vì bệnh tiến triển tốt) . Lúc đầu ½ viên trưa và tối. Sau đó chỉ uống ½ viên tối. Rồi từ 2012 đến 2016 mình tự giảm liều còn ¼ viên rồi 1/6 viên uống tối cách 2 3 ngày 1 lần ( ko thường xuyên nữa), vì mình sợ uống nhiều quá mốt giảm trí nhớ, hic. Hỏi bác thì bác bảo uống lâu dài ko sao, vì ít tác dụng phụ.
    4 năm trời mình sống nhờ Olanzapin đó, tuy uống liều rất thấp nhưng phải duy trì, ko dứt được. Lâu lâu thử dứt nhưng ko được, vẫn phải uống lại để duy trì giấc ngủ. Rồi từ từ tìm cách thay thế sau. Rồi tình cờ 1 ngày mình thấy ở phòng mẹ 1 hộp thuốc bắc ( hàng NK Malaysia) mình tò mò hỏi thuốc gì. Mẹ bảo thuốc bổ gửi ng quen mua cho em gái mình uống để nó học bài thi. Mà nó bảo uống sao buồn ngủ quá nên mẹ kêu mình lấy uống đi cho khỏe. Với lại biết mình mất ngủ nên chắc uống ok hơn.
    Uống được 1 viên đầu, ôi trời ngủ thẳng cẳng, ngủ luôn qua mấy bữa sau ko cần uống thuốc gì, kể cả thuốc ngủ và viên thuốc bắc đó nữa. Rồi cứ cách 3 ngày mình mới dám uống 1 viên. Bây giờ cả tuần mới uống 1 viên ( chắc hạp quá hay sao ah, chứ nghe hướng dẫn 1 ngày 1 viên). Nhưng điều đáng mừng là 2 tháng uống thì mình ko đụng tới thuốc ngủ nữa mà cơn buồn ngủ đến tự nhiên, 10h 11h là ngáp lên ngáp xuống, leo lên giường chừng 15p ngủ 1 mạch tới sáng ( trừ lúc nào buồn … thì phải dậy xong vô ngủ tiếp tới sáng luôn). Mà viên thuốc bắc uống vô cũng thấy khỏe ng nữa.
    Mình chia sẻ hi vọng giúp ích được mn, vì mình biết ai bị mất ngủ cũng rất khổ sở. Ko ngủ 2 ngày là thấy như chết rồi. Thuốc cũng tùy cơ địa mỗi người có hạp hay ko nữa. Nên mình đáp ứng tốt nhưng với người khác chưa chắc.
    Mình ko có ý định quảng cáo PR gì cả, ai cần them thông tin hay tư vấn pm mình giúp hết mình. Vì 4 năm qua mình vật lộn với bệnh và đổ 1 đống tiền vô thuốc với 1 tá bs rồi. Không biết bác sĩ Đào Trần Thái có về VN lại ko. Địa chỉ cũ ở số 5 Bà Triệu, Q5, TPHCM. Nếu ai ở SG có thể tìm xem. Vì bác rất giỏi về thần kinh, kể cả người tỉnh lẫn ko tỉnh.
    Hi vọng thông tin của mình giúp ích cho mn. Chúc mn sống vui ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn! Mình cũng bị mất ngủ nhiều năm và dùng nhiều loại thuốc rồi, nhưng chỉ đỡ được một thời gian ngắn và bị lại. Sau đó mình uống Ginkgo biloba, uống vào đỡ đau đầu và ngủ được, nhưng lại tỉnh giấc quá sớm. Vì vậy mình cũng đang tìm loại thuốc nào hiệu quả hơn. Vậy thuốc mẹ bạn cho bạn uống là gì vậy, có thể chia sẻ và chụp hình cho mọi người thấy dc ko? Thanks bạn!
    • 30 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuken2011 Xem bài viết
    Chào bạn! Mình cũng bị mất ngủ nhiều năm và dùng nhiều loại thuốc rồi, nhưng chỉ đỡ được một thời gian ngắn và bị lại. Sau đó mình uống Ginkgo biloba, uống vào đỡ đau đầu và ngủ được, nhưng lại tỉnh giấc quá sớm. Vì vậy mình cũng đang tìm loại thuốc nào hiệu quả hơn. Vậy thuốc mẹ bạn cho bạn uống là gì vậy, có thể chia sẻ và chụp hình cho mọi người thấy dc ko? Thanks bạn!
    Loại này nè, bạn ra tiệm thuốc bắc hỏi xem nha. Ko bạn mua Olanzapine cũng dc, nhưng dùng liều thấp thôi, 1/8 viên 5mg, chắc ko ảnh hưởng gì đâu.

IMG20161115091743

IMG20161115091758
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào chị em tên Hậu năm nay em 23t em cũng mất ngủ 4 năm rồi em vật lộn với căn bệnh này 4 năm , hiện em vẫn đang điều trị trên bệnh viện tâm thần gồm 4 loại thuốc : olanzapin , sumiko , ginko bibola , va thếm 1 thứ thuốc nữa nhưng em ko nhớ ...những đêm đầu lấy thuốc về ngủ được nhưng khoản vài ngày sau là ko ngủ đc mất tác dụng..em sống ở tp.hcm ko biết có bán loại thuốc của má chị ko ? mong chị tư vấn giúp em với , em đang tuyệt vong. và buồn lắm.......
    • 30 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenduchau0508 Xem bài viết
    chào chị em tên Hậu năm nay em 23t em cũng mất ngủ 4 năm rồi em vật lộn với căn bệnh này 4 năm , hiện em vẫn đang điều trị trên bệnh viện tâm thần gồm 4 loại thuốc : olanzapin , sumiko , ginko bibola , va thếm 1 thứ thuốc nữa nhưng em ko nhớ ...những đêm đầu lấy thuốc về ngủ được nhưng khoản vài ngày sau là ko ngủ đc mất tác dụng..em sống ở tp.hcm ko biết có bán loại thuốc của má chị ko ? mong chị tư vấn giúp em với , em đang tuyệt vong. và buồn lắm.......
    Hồi trước chị cũng uống 1 bụm thuốc. Mà còn tùy theo mất ngủ do nguyên nhân nào nữa, bị stress, trầm cảm, bị rối loạn tiền đình, hoặc do người nóng quá ( gan thận nóng) đều mất ngủ hết. Cái này theo chị thấy bên đông y sẽ trị tốt hơn bên tây y. Vì hồi nhỏ chị uống kháng sinh và chích thuốc nhiều quá nên trong người nó tích tụ độc tố, gan, thận rất nóng, người yếu, máu lên não kém dẫn tới rối loạn giấc ngủ, rồi uống tầm bậy nên mất ngủ luôn. Chị nghĩ Olanzapin làm thần kinh diu lại nên dễ ngủ. Ngoài ra 1 năm nay chị uống thuốc thang ( thuốc đông y sắc ra nấu uống) để trị bênh viêm soang sàng sau ( viêm xoang gây ức chế não cũng mất ngủ). Bây giờ thần kinh ổn hơn, thuốc đông y giải độc gan, thận luôn, chị giảm được gần 4kg ( thầy thuốc bảo tích tụ độc tố trong người gây phù người, tăng cân). Trong lúc uống thuốc thang vẫn uống dc thuốc tây nên kết hợp. H bỏ Olan luôn rồi . Em tìm tiệm thuốc bắc nào có uy tính tới khám. Chị thì khám ở Bình Dương, nếu chịu khó chị chỉ chỗ cho đi. Mà uống phải kiên trì. Tốn kém thì phải chịu rồi, hic.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bị street vấn đề trong cuộc sống , em cũng đang dùng olan nhưng vẫn ngủ ko đc ...em tính mua 1 lọ thuốc kian pee wan giống như chị nói mà ko biết uốn có ngủ được ko thôi..hic
    • 30 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em bị street vấn đề trong cuộc sống , em cũng đang dùng olan nhưng vẫn ngủ ko đc ...em tính mua 1 lọ thuốc kian pee wan giống như chị nói mà ko biết uốn có ngủ được ko thôi..hic
    Thể trạng với bệnh mỗi người khác nhau nên chị cũng ko chắc em uống viên thuốc bắc kia có ngủ được ko? Chắc em nên đi bắt mạch xem sao. Thầy thuốc ng ta sẽ có phương pháp. Chị mất ngủ ko phải do stress mà lo rối loạn tiền đình, hệ thần kinh thực vật, và máu lên não kém nhiều hơn. Stress thì phải cố gắng thoát khỏi nó, làm cho mình bận rộn, tập thể dục, hạn chế suy nghĩ để đầu óc thảnh thơi. Nguyên nhân do cơ thể thì còn dễ chứ do tâm lý chị nghĩ là do mình phải cố gắng nhiều hơn, thuốc chỉ giúp bổ trợ thôi. Hộp thuốc đó cũng ko đắt lắm, chừng 200k nếu muốn em có thể thử.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi cho em hỏi viên thuốc olanzapine là viên màu vàng nhỏ phải ko chị ? chị có thể cho em xin số đt dd em có thể tâm sự với chị về căn bệnh của em đc ko ạ !! e bị mất ngủ thức trắng đêm mấy năm nay em bùn lắm ạ..!
    • 30 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị ơi cho em hỏi viên thuốc olanzapine là viên màu vàng nhỏ phải ko chị ? chị có thể cho em xin số đt dd em có thể tâm sự với chị về căn bệnh của em đc ko ạ !! e bị mất ngủ thức trắng đêm mấy năm nay em bùn lắm ạ..!
    Hi bạn, có j add zalo mình 0934130679
    • 30 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình xin update lại bài viết. Sau 1 time ngủ an ổn thì anh xã mình bị chứng ngáy, nên lại mất ngủ ( mình vẫn rất nhạy cảm với âm thanh nhất là ban đêm) . Nên lại kiếm thuốc uống. Được 1 time mình tìm trên mạng được thông tin về dược sĩ Mai Thiềm. Ông có cơ sở chế biến thuốc nam, thuốc đã dc chế thành siro rat de uống. Mình đặt mua chai Thư giãn thần kinh và thấy ngủ rất ok, tự ngủ 1 mạch tới sáng luôn. Các bạn cứ tham khảo nhà thuốc T42 Quần Ngọc.
    • 30 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi các bạn, thời gian gần đây mình cũng tư vấn cho nhiều bạn mất ngủ từ nhẹ đến nặng. Cũng gặp nhiều câu hỏi giống nhau, mình xin trả lời sơ qua để các bạn hình dung được hướng đi chữa bệnh cho mình
    1. Mình hay hỏi câu: Lý do bạn mất ngủ? ( do bạn tự nghĩ : stress, suy nghĩ nhiều, do tình cảm, do sinh hoạt thất thường..., bệnh do bác sĩ chuẩn đoán) --> mình ngẫm lại xem bác sĩ có nói gần đúng ko, vì khi mình kể bệnh thiếu nguyên nhân sẽ dẫn đến bs chuẩn đoán ko chuẩn --> thuốc ko chuẩn
    Ngoài ra trạng thái thần kinh trước khi bị mất ngủ : có dùng thuốc an thần, thuốc hướng thần kinh nào ko, lúc ngủ hay mơ, hay thức, khó ngù, hay ngủ nhiều….cũng góp 1 phần gây ra chứng mất ngủ của bạn.
    2. Tâm lý: mất ngủ sẽ dẫn đến tâm lý hoang mang, lo sợ, thậm chí trầm cảm, suốt ngày chỉ nghĩ làm sao để ngủ được à càng lo lắng nhiều trầm cảm càng tăng ( rối loạn lo âu)à mất ngủ càng nặng. Nhiều bạn mình tư vấn đã xuất hiện triệu chứng trầm cảm từ nhẹ đến nặng ( thậm chí có bạn ngày nào cũng nhắn tin mình là muốn chết).
    Vấn đề này các bạn phải tự vượt qua, thuốc chống trầm cảm bs cho chỉ giúp dc 1 phần. Phải thật cố gắng vì mình cũng từng rơi vào trạng thái như vậy vừa bệnh vừa thất nghiệp. Cố gắng suy nghĩ tích cực, làm cho bản thân bận rộn để ko suy nghĩ lung tung. Nếu chưa đi làm thì ở nhà đọc sách, hẹn bạn đi chơi, tập nấu ăn, phụ mẹ việc nhà. Nếu đã đi làm thì cố gắng giữ sức khỏe, uống thêm thuốc bổ, có tiền sẽ có nhiều cách thử chữa bệnh, khi thất nghiệp ko có tiền còn bệnh thì suy nghĩ tiêu cực sẽ gấp đôi.
    Tâm lý này là rào cản lớn nhất mà mình gặp và các bạn phải đối mặt. Qua được vấn đề này mọi thứ sẽ nhẹ nhàng hơn. Bệnh sẽ từ từ giảm.
    3. Thuốc: thuốc tây là cách nhanh nhất để ngủ. Thuốc đông y cũng có tác dụng nhưng rất chậm sẽ gây ra mệt mỏi khi thiếu ngủ nhiều ngày liền. Thuốc bắc sẽ có tác dụng tốt hơn nhưng khá đắt với ai ko có điều kiện nhiều.
    Mình dùng thuốc tây 1 thời gian dài đề ổn định phần nào giấc ngủ, giảm liều từ từ,rồi tìm các loại thuốc lành tính hơn để thay thế như đông y và bắc.
    Nên nhớ tuyệt đối ko được ngưng thuốc đột ngột trong giai đoạn chữa trị, chỉ dc giảm liều. Ngưng đột ngột sẽ dẫn đến mất kiểm soát giất ngủ.
    Nên đi khám bác sĩ, đừng tự mua thuốc uống như an thần, gây ngủ….:, ko dùng quá liều thuốc dù ngủ dc ít chỉ vài tiếng ( vd mình uống 2 viên an thần nguồn gốc thảo mộc ngủ dc 3 4h, hôm sau uống 4và phản tác dụng mất ngủ trắng, mình bị rồi)
    Ko dùng thuốc an thần thảo mộc trong quá trình điều trị với thuốc tây
    CÂU HỎI NHIỀU NHẤT: em sợ dùng nhiều thuốc bị tác dụng phụ, uống nhiều có sao ko chị? à xin chia sẻ với các bạn là mình thà uống để sống tốt hiện tại trước rồi mới tính chuyện tốt và ko tốt sau. Các bạn ko ngủ 3 ngày là rất mệt mỏi rồi, cơ thể sẽ tự sản sinh ra hàng tá độc tố ( nhất là mạch máu, thần kinh não, có khả năng dẫn đến đột quỵ) thì thử hỏi 1 tí xíu tác dụng phụ của thuốc chắc 10 năm 20 năm mới thấm thì bên nào quan trọng hơn.
    Muốn loại bỏ độc tố do thuốc có rất nhiều cách: ăn nhiều trái cây, rau xanh, hạn chế ăn thịt động vật, hoặc các biện pháp detox
    4. Thời gian: đừng vội, nóng lòng. Bệnh này dai dẳng và rất khó trị. Mới bị 1 2 tháng mới là khởi đầu thôi. Khi bạn có hướng đi đúng, tâm lý vững vàng bệnh sẽ dần khỏi. Có khi đến 5 6 năm như mình, do bước đầu mình sai và sai.
    Giới thiệu các bạn 1 loại thuốc bổ não rất tốt của Traphaco mình đang dùng, khoản 170k 1 hộp 50v ( 1 ngày 2v), mình ngủ rất ngon, ngồi máy tính nhiều cũng ko bị nhức đầu nữa à THUỐC CEBRATON
    BOiDE0SZ2k9RTFiCSCMZKiMAa8oPkvPgJwuRP2X5HWGOM_yaNkB41lU_E1uSM03ix-UCYl8wPO3OJH-niN3wjGDq0IDRMA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 411 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mất ngủ còn do tâm lý và tinh thần nữa ấy. bạn cứ bớt lo nghĩ tinh thần thoải mái là ngủ được thôi ấy mà
    AGATU - Tiêu hoàn toàn u nang - u xơ

n112345
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn ở TP HCM đến khám bác sĩ Lê Minh, bác sĩ thần kinh rất giỏi mình cũng uống thuốc ông này bác sĩ giảm liều từ từ (4-5 tháng 1 lần) nay còn 1/8 viên olanzapine mỗi tối. Đi bệnh viện tâm thần họ cho toàn thuốc trầm cảm và rất nhiều thuốc uống rất hại não đó các bạn. Ông Lê Minh các bạn tìm trên mạng nhé, gọi điện vào số điện thoại bàn vào 7 đến 9 giờ tối các ngày thứ 2,3,4,6 trong tuần, sẽ được hẹn khám sau khoảng 1 tháng do rất đông. Bác sĩ rất có tâm chỉ lấy tiền khám rồi cho đơn thuốc ra ngoài mua (khám 200k). Tiền thuốc cũng kg nhiều, thường bs cho thuốc 6 đến 8 tuần tái khám.
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình số điện thoại của bạn mình hỏi viên thuốc bắc kia mua ở đâu với. Mình đang bị mất ngủ và phải lệ thuộc thuốc tây khổ quá . Mình bị 10 năm rồi. Mong bạn giúp mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc đó là thuốc tăng cân mà bạn.Uống vào chắc ăn khỏi dừng luôn quá.
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có biện pháp chữa bằng tâm lý trị dứt điểm tận gốc bệnh mất ngủ nè mọi người. Thử đọc bài này nha. https://www.webtretho.com/forum/f119...am-ly-2645830/
    • 30 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [ CẬP NHẬT THÁNG 8-2018]

Hi các bạn, qua 1 thời gian rồi mình gom góp thêm ý kiến các bạn và viết thêm kinh nghiệm. Mình ko bán thuốc mà tư vấn free nên ko cần hỏi mình mua thuốc nha.
    Trong topic trên thì mình có giới thiệu lọ thuốc Malay. Đó là Kian Pee Wan: thuốc bổ tăng cân ngủ ngon. Mình uống chỉ khoản 10v ( 3ngay 1 v) và do ngủ nhiều quá nên đã ngưng sau 10v rồi. Nó như là 1 thành phần xúc tác làm đẩy quán tính buồn ngủ. Nhưng ko biết sao mình ngủ ghê quá ( người khác ko có) nên ko uống nữa mà uống Cebraton dưỡng não rất ok. Kian Pee Wan ( nếu mua coi chừng thuốc giả) và Cebraton chỉ là thuốc bổ trợ, ko phải trị bệnh mất ngủ nên có thể dùng khi tình trạng bạn ổn định và gần như là hết và muốn cắt thuốc tây.
    Nhiều bạn dùng Olanzapin hiệu quả rất tốt đã phản hồi lại mình. Nhiều câu hỏi nhất là khi nào bỏ hẳn thuốc được
    Quy trình cắt thuốc như sau:
    - Bạn uống liều mà bạn ngủ dậy cảm thấy bình thường, tức là ko mệt, ko ngáp nhiều, ko lơ mơ. Liều này tùy theo người sử dụng, có thể 1v 5mg, hoặc 1/2v 5mg....
    - Cứ dùng đều đặn liều như vậy cho đến khi bạn ngủ dậy cảm thấy mệt, ngáp ngủ, lơ mơ . Điều này tức là tác dụng thuốc đã vượt quá cơn bệnh của bạn, bệnh đã bớt và cần phải giàm liều. Bạn có thể giam 1/2 liều đang dùng hoặc theo nhu cầu cơ thể cho đến khi giấc ngủ cân bằng lại.
    - Giảm liều từ từ đến khi ko còn có thể cắt thuốc ra nhỏ hơn nữa ( mình dùng kéo cắt) thì bắt đầu uống cách 1 ngày, rồi cách 2 ngày.... Cứ như vậy 1 tuần 1 lần, rồi khi nào cảm thấy đêm nay ngủ ko ngon thì đêm sau dùng. Lưu ý khi bắt đầu giãn thời gian dùng ra nên dùng thêm dưỡng não Cebraton ( có thể dùng loại khác cũng được) để thần kinh quen dần và khi ngưng thuốc thì dưỡng não sẽ đóng vai trò là xúc tác phản xạ ngủ. Sau 1 thời gian nữa bạn sẽ có thể ngưng ko cần dùng thuốc gì.
    Hiện nay thì mình ko còn dùng thuốc gì để ngủ, cả Cebraton ko dùng cũng ngủ ngon. Mình tự ngủ như người bt, nhưng sẽ bị âm thanh ồn gây khó ngủ.
    Ngoài ra còn có nhiều việc làm xúc tác bên ngoài mình tập luyện Yoga và Thiền. Nên việc vận động cũng giúp cơ thể tự trị bệnh. Hạn chế cảm xúc nhiều như buồn, giận, ghét...
    Bạn tuannnnn có comment ở trên BS Lê Minh. BS này cũng là bs rất giỏi, nên các bạn có thể đến khám. Mình vẫn ko khuyến khích dùng thuốc đông y trị do thời gian thấm rất lâu, mất ngủ kéo dài dễ bị ảnh hưởng và tổn thương não.
    Thuốc nào cũng có tác dụng phụ nên hãy bỏ qua điều này và tập trung trị bệnh. Ko nên thử nhiều loại thuốc, mình phải chuột bạch. Thuốc nhiều loại tác dụng lên hệ thần kinh lâu dần mình nghĩ chắc cũng giảm thông minh đó ( nói trắng ra là ngốc đi). Hi vọng mọi người có quyết định đúng đắn.
    Các bạn có thể add zalo mình thoải mái tư vấn, nhưng hỏi những gì mình chưa nói hoặc thắc mắc, chứ hỏi lại từ đầu mình ko có đủ time tư vấn. Cứ để lại tin nhắn khi rảnh mình sẽ trả lời vì còn làm việc và gia đình nữa nha. Hạn chế gọi mình vì chat zalo thì tin nhắn sẽ lưu lại, lần sau bạn nt mình biết mình đã nói gì rồi. Gọi nhiều khi ko biết ai là ai, nói tới đâu. Nhưng ưu tiên cho những người ko dùng zalo, các anh chị lớn tuổi gọi sẽ dễ hơn, vì nhắn tin ko phải ai cũng rành. Nhớ nói đọc bài webtretho dùm mình nha. Vì bt quảng cáo bảo hiểm, trung tâm, môi giới gọi là mình cúp máy.
    BÀI CHIA SẺ NÀY LÀ DUY NHẤT TRÊN WEBTRETHO, MỌI TRANG KHÁC ĐĂNG LÀ KO PHẢI MÌNH NÊN CÁC BẠN LƯU Ý. MÌNH KO BÁN BẤT CỨ GÌ TRONG BÀI VIẾT NÀY.
    P/S: Mình có 1 chút kiến thức và ý niệm đặc biệt về tâm linh ( rất khác so với những gì người khác nói). Nếu bạn nào bị vấn đề tâm lý nặng pm mình sẽ giúp đỡ vượt qua, nhưng phần lớn dựa vào bạn, mình chỉ đóng vai trò xúc tác. Nếu ok mình sẽ mở 1 topic khác về vấn đề này.

CHÚC CÁC BẠN MAU HẾT BỆNH.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonlightmyth233 Xem bài viết
    [ CẬP NHẬT THÁNG 8-2018]

Hi các bạn, qua 1 thời gian rồi mình gom góp thêm ý kiến các bạn và viết thêm kinh nghiệm. Mình ko bán thuốc mà tư vấn free nên ko cần hỏi mình mua thuốc nha.
    Trong topic trên thì mình có giới thiệu lọ thuốc Malay. Đó là Kian Pee Wan: thuốc bổ tăng cân ngủ ngon. Mình uống chỉ khoản 10v ( 3ngay 1 v) và do ngủ nhiều quá nên đã ngưng sau 10v rồi. Nó như là 1 thành phần xúc tác làm đẩy quán tính buồn ngủ. Nhưng ko biết sao mình ngủ ghê quá ( người khác ko có) nên ko uống nữa mà uống Cebraton dưỡng não rất ok. Kian Pee Wan ( nếu mua coi chừng thuốc giả) và Cebraton chỉ là thuốc bổ trợ, ko phải trị bệnh mất ngủ nên có thể dùng khi tình trạng bạn ổn định và gần như là hết và muốn cắt thuốc tây.
    Nhiều bạn dùng Olanzapin hiệu quả rất tốt đã phản hồi lại mình. Nhiều câu hỏi nhất là khi nào bỏ hẳn thuốc được
    Quy trình cắt thuốc như sau:
    - Bạn uống liều mà bạn ngủ dậy cảm thấy bình thường, tức là ko mệt, ko ngáp nhiều, ko lơ mơ. Liều này tùy theo người sử dụng, có thể 1v 5mg, hoặc 1/2v 5mg....
    - Cứ dùng đều đặn liều như vậy cho đến khi bạn ngủ dậy cảm thấy mệt, ngáp ngủ, lơ mơ . Điều này tức là tác dụng thuốc đã vượt quá cơn bệnh của bạn, bệnh đã bớt và cần phải giàm liều. Bạn có thể giam 1/2 liều đang dùng hoặc theo nhu cầu cơ thể cho đến khi giấc ngủ cân bằng lại.
    - Giảm liều từ từ đến khi ko còn có thể cắt thuốc ra nhỏ hơn nữa ( mình dùng kéo cắt) thì bắt đầu uống cách 1 ngày, rồi cách 2 ngày.... Cứ như vậy 1 tuần 1 lần, rồi khi nào cảm thấy đêm nay ngủ ko ngon thì đêm sau dùng. Lưu ý khi bắt đầu giãn thời gian dùng ra nên dùng thêm dưỡng não Cebraton ( có thể dùng loại khác cũng được) để thần kinh quen dần và khi ngưng thuốc thì dưỡng não sẽ đóng vai trò là xúc tác phản xạ ngủ. Sau 1 thời gian nữa bạn sẽ có thể ngưng ko cần dùng thuốc gì.
    Hiện nay thì mình ko còn dùng thuốc gì để ngủ, cả Cebraton ko dùng cũng ngủ ngon. Mình tự ngủ như người bt, nhưng sẽ bị âm thanh ồn gây khó ngủ.
    Ngoài ra còn có nhiều việc làm xúc tác bên ngoài mình tập luyện Yoga và Thiền. Nên việc vận động cũng giúp cơ thể tự trị bệnh. Hạn chế cảm xúc nhiều như buồn, giận, ghét...
    Bạn tuannnnn có comment ở trên BS Lê Minh. BS này cũng là bs rất giỏi, nên các bạn có thể đến khám. Mình vẫn ko khuyến khích dùng thuốc đông y trị do thời gian thấm rất lâu, mất ngủ kéo dài dễ bị ảnh hưởng và tổn thương não.
    Thuốc nào cũng có tác dụng phụ nên hãy bỏ qua điều này và tập trung trị bệnh. Ko nên thử nhiều loại thuốc, mình phải chuột bạch. Thuốc nhiều loại tác dụng lên hệ thần kinh lâu dần mình nghĩ chắc cũng giảm thông minh đó ( nói trắng ra là ngốc đi). Hi vọng mọi người có quyết định đúng đắn.
    Các bạn có thể add zalo mình thoải mái tư vấn, nhưng hỏi những gì mình chưa nói hoặc thắc mắc, chứ hỏi lại từ đầu mình ko có đủ time tư vấn. Cứ để lại tin nhắn khi rảnh mình sẽ trả lời vì còn làm việc và gia đình nữa nha. Hạn chế gọi mình vì chat zalo thì tin nhắn sẽ lưu lại, lần sau bạn nt mình biết mình đã nói gì rồi. Gọi nhiều khi ko biết ai là ai, nói tới đâu. Nhưng ưu tiên cho những người ko dùng zalo, các anh chị lớn tuổi gọi sẽ dễ hơn, vì nhắn tin ko phải ai cũng rành. Nhớ nói đọc bài webtretho dùm mình nha. Vì bt quảng cáo bảo hiểm, trung tâm, môi giới gọi là mình cúp máy.
    BÀI CHIA SẺ NÀY LÀ DUY NHẤT TRÊN WEBTRETHO, MỌI TRANG KHÁC ĐĂNG LÀ KO PHẢI MÌNH NÊN CÁC BẠN LƯU Ý. MÌNH KO BÁN BẤT CỨ GÌ TRONG BÀI VIẾT NÀY.
    P/S: Mình có 1 chút kiến thức và ý niệm đặc biệt về tâm linh ( rất khác so với những gì người khác nói). Nếu bạn nào bị vấn đề tâm lý nặng pm mình sẽ giúp đỡ vượt qua, nhưng phần lớn dựa vào bạn, mình chỉ đóng vai trò xúc tác. Nếu ok mình sẽ mở 1 topic khác về vấn đề này.

CHÚC CÁC BẠN MAU HẾT BỆNH.
    Cho minh add Zalo ban voi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Là thuốc gì vậy bạn ơi ?mình cũng giống bạn phải dùng olanzapine hơn năm trời
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cho mình xin hôp thuốc đó xem sao minh cũng bi mat ngu nang
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3