Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mẹ chồng bị lao nhưng bà ko cách ly với GD. mình phải làm sao đây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.13K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 83 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mẹ chồng bị lao điều trị tại gia đc 1 tháng nhưng ko có ý thức cách ly để đảm bảo cho cả nhà.vẫn ăn uống cùng gd.mình nghe nói bệnh này lây lắm.mình nghĩ mẹ chồng vẫn biết nó ra sao,ăn uóng cách nào (bác sĩ cũng phải tư vấn chứ) nhưng vẫn sinh hoạt chung,ko có chén bát ly tách dùng riêng gì cả.mình là dâu chẳng lẽ múc tô ăn riêng cũng kỳ nhưng ăn chung mình sợ quá.có bé nhỏ nữa nhưng bà nội chẳng ý thức mình cũng chẳng biết làm sao.sợ bà tự ái.có đi hỏi tiêm phòng lao cho bé nhưng bệnh này ko có thuốc tiêm ngừa
    help me

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 199 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Ôi, bà nội bất cẩn quá! Nhà kể cả k có cháu nhỏ, nhưng bệnh dễ lây sang người khác như vậy mà k chủ động cách ly. Bà vẫn đi khám bác sĩ thường xuyên k mẹ cháu? Mình nghĩ là mẹ cháu nhờ bác sĩ căn dặn bà trước mặt cả nhà ý, thường thì bụt chùa nhà không thiêng nên cứ nhờ bác sĩ doạ là tốt nhất.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui!!!
    • 4,557 Bài viết

• 5,728 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó xem kỹ kết quả xem bà nội bị lao ntn, có nhiều người bị lao nhưng xét nghiệm đàm âm tính thì ko có khả năgn lây thứ nữa sau khi uống thuốc chống lao thì sau 2w sẽ ko lây nữa. Bé sau khi sinh 1 tháng đều được tiêm lao hết, con bạn có tiêm ko, tốt nhất là nên đối xử với bà như bình thường vì người mắc bệnh cũng mặc cảm lắm rồi.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

vậy phải xét nghiêm đàm mới biết đúng không mẹ nó?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,458 Bài viết

• 2,489 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chia_se_cung_toi Xem bài viết
    mẹ chồng bị lao điều trị tại gia đc 1 tháng nhưng ko có ý thức cách ly để đảm bảo cho cả nhà.vẫn ăn uống cùng gd.mình nghe nói bệnh này lây lắm.mình nghĩ mẹ chồng vẫn biết nó ra sao,ăn uóng cách nào (bác sĩ cũng phải tư vấn chứ) nhưng vẫn sinh hoạt chung,ko có chén bát ly tách dùng riêng gì cả.mình là dâu chẳng lẽ múc tô ăn riêng cũng kỳ nhưng ăn chung mình sợ quá.có bé nhỏ nữa nhưng bà nội chẳng ý thức mình cũng chẳng biết làm sao.sợ bà tự ái.có đi hỏi tiêm phòng lao cho bé nhưng bệnh này ko có thuốc tiêm ngừa
    help me
    Bác bị lao phổi? Bác có xét nghiệm đờm không? Nếu kết quả BK âm tính thì không có gì đáng ngại nhé. Bạn nên hỏi ý kiến bác sĩ thêm.
    Lũ chúng ta ngủ trong giường chiếu hẹp
    Giấc mơ con đè nát cuộc đời con
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

phải nhờ chồng can thiệp bảo mẹ cách ly thôi bạn ah.
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ nhờ bác sỹ tư vấn cho bà chứ mình là dâu ai dám nói.