Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mắt mệt mỏi do sử dụng vi tính quá nhiều

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.74K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em sau khi sinh do phải làm việc máy tính sớm nên hiện tại mắt mờ lắm. Các chị ơi, ai có kinh nghiệm gì để làm mắt sáng hơn chỉ cho em với. Có nên uống thuốc bổ mắt không, loại nào tốt, làm ơn chỉ giùm nghen. Cám ơn rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 281 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình thấy có đợt mắt mình bị kém, uống Tobicom thấy cũng đỡ lắm, nhưng có khi bạn nên đi khám, có khi mắt đã bị cận rồi cũng nên đấy.
    Ở vạch xuất phát...:rolleyes:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mắt mình cũng bị cận 1,5Đ nhưng mình hơi bị ít đeo kính. Tuy nhiên, trước đây mắt không bị mỏi như hiện nay. Chán quá đi mất. Chắc mình cũng phải uống Tobicom thôi, cám ơn bạn nhé.
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hỏi chút xíu về mắt với...
    em đã đi đo mắt rồi, bác sĩ bảo mắt tốt... không bị cận. Nhưng vào buổi tối, đôi lúc mắt em hơi bị nhoè, dạo này ngồi máy vi tính cũng hơi nhiều nên cũng hơi bị mờ..
    không biết có thuốc nào để dưỡng mắt không? vì hồi trước mắt trái của em bị trầy giác mạc nên còn 9/10
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 367 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boon
    cho em hỏi chút xíu về mắt với...
    em đã đi đo mắt rồi, bác sĩ bảo mắt tốt... không bị cận. Nhưng vào buổi tối, đôi lúc mắt em hơi bị nhoè, dạo này ngồi máy vi tính cũng hơi nhiều nên cũng hơi bị mờ..
    không biết có thuốc nào để dưỡng mắt không? vì hồi trước mắt trái của em bị trầy giác mạc nên còn 9/10
    Mình nghĩ bạn nên bổ sung dầu cá và ăn các loại thực phẩm giàu vitamin A. Có một loại thuốc cũng tốt cho mắt và da là dầu gấc viên nang. Mình đã uống thử và thấy cũng đỡ mỏi mắt khi đọc sách nhiều.
    • Chờ kích hoạt
    • 12 năm
    • 190 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Do công việc nên mình phải dùng MVT rất nhiều.Gần như cả ngày. Bây giờ mắt mình rơi vào tình trạng mệt mỏi, nhiều lúc mi mắt cứng đờ. Đứng lên khỏi ghế có khi mụ mẫm đầu óc mất 1 lúc. Mình đã dùng khá nhiều thuốc bổ mắt, kể cả sụn vây cá mập nhưng tình hình ko khả quan mấy. Có mẹ nào biết bài thuốc gì hay ko, giúp cho mình với chứ tình hình này mươi năm sau chắc con cái đặt đâu ngồi đấy quá.
    • 1,211 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Bạn nên để màn hình thấp xuống để mắt nhìn vào màn hình là nhìn xuống, đỡ mỏi. Không nên để mắt phải nhìn thẳng hoặc ngước lên, rất mỏi mắt. Có thời kỳ mình dùng MVT 12-16/24 giờ liên tục đến vài năm liền nhưng bây giờ mắt lúc nào vẫn 10/10.
    • 13,781 Bài viết

• 11,392 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thỉnh thoảng hãy để mắt nghỉ bằng cách nhìn vào vật gì màu xanh lá cây (green), hoặc nhỏ thuốc vào mắt loại dùng cho máy vi tính í.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn hãy uống nhiều nước, thỉnh thoảng làm việc thì dừng lại và nhìn ra xa trong khoảng vài phút hoặc nhắm mắt lại thư giãn cho mắt. nhỏ thuốc mắt cũng tốt nhưng đừng lạm dụng thuốc nhiều quá
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bình thường mắt mình nhìn tốt, 2-3 năm trước được bác sĩ ghi là 12/10. Thường ngồi máy tính cả ngày, cứ đến 4-5h chiều là hai mắt đều có cảm giác khô ran rát, đôi khi thấy nhòe nhòe toen toét đi ấy :Thinking:..... thế là bị làm sao không nhỉ? Có bạn nào bị như thế không? Làm cách nào?:Rose:
    • 1,065 Bài viết

• 2,028 Được cảm ơn

Mình đoán bạn bị khô mắt đó. Nên dùng nước muối sinh lý hoặc v Rohto để nhỏ mắt. Cố gắng nhìn máy tính 30' cho mắt nghỉ ngơi một lần.
    Lao động, điều độ và yên tĩnh chặn cửa mọi thầy lang
    30/01/2015: 56.00kg. Còn 8 kg nữa !
    Hãy bảo vệ môi trường bạn đang sống : Hạn chế dùng túi nilon, hạn chế đi xe máy, tăng cường đi xe đạp và đi bộ
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngốc xít Xem bài viết
    Mình đoán bạn bị khô mắt đó. Nên dùng nước muối sinh lý hoặc v Rohto để nhỏ mắt. Cố gắng nhìn máy tính 30' cho mắt nghỉ ngơi một lần.
    Thank you! Thử xem thế nào, chắc tại thiếu ngủ nữa. Mình sẽ tra thông tin về khô mắt xem sao.

(Đọc chữ ký của Ngốc xít thế nào mà lại ra là Đêm tân hôn, Hồ Gươm... :rolleyes:....... Mắt toét có khác :Laughing
    • 456 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng sinh xong bị vậy đây. Đang cho con bú uống viên dầu gấc được không nhỉ?
    Mình đi khám bs chẩn đoán viêm mi vì lông mi rất hay rụng và quặp vào trong. Họ cho unitear để nhỏ vào làm trơn mắt
    Đã tới cảnh giới cao nhất của chém gió thần công
    • 782 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Mình học được cách để thư giãn mắt khi làm việc nhiều, có hiệu quả lắm. Bạn day huyệt Toản Ttrúc, huyệt này ở hai đâu lông mày, đặt hai ngón giữa ở hai đầu lông mày, day theo hình tròn, một lúc thấy tê tê tức tức là đúng, khi tập ngồi trên ghế thư giãn thaỏi mái, hai mặt khép hờ, làm trong 10 phút lại nghỉ, một ngày làm được hai tiếng rât tốt cho mắt, khi mắt bị mỏi mình toàn làm vậy, hiệu quả lắm. Các mẹ thử xem. trường hợp nếu mắt bị khô, dịch nhờn mắt ko tiết, nghĩa là mắt thiếu vitamin A, bổ sung hai vỉ everlight hết ngay, nên tham khảo bác sĩ, vì thwùa vitamin cung ko tốt.Chúc các mẹ sức khỏe tốt.
    • 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoài mốc Xem bài viết
    Mình cũng sinh xong bị vậy đây. Đang cho con bú uống viên dầu gấc được không nhỉ?
    Mình đi khám bs chẩn đoán viêm mi vì lông mi rất hay rụng và quặp vào trong. Họ cho unitear để nhỏ vào làm trơn mắt
    Đang cho con bú bạn vẫn có thể dùng viên nang dầu gấc được mà, thậm chí còn rất tốt vì bổ sung thêm vitamin A ấy chứ. Viên nang dầu gấc chỉ có chú ý là khi sử dụng dầu gấc thì không dùng cùng với các sản phẩm vitamin A khác thôi bạn ạ. Dùng viên nang dầu gấc đúng là vừa bổ vừa rẻ, lại tốt nữa, nhưng bạn cũng cần lưu ý là chỉ nên dùng từ 1 đến 2 tháng thôi rồi lại ngừng khoảng 5 hoặc 6 tháng thì hãy dùng tiếp nhé, vì dùng nhiều thì sẽ dễ dẫn đến bị vàng da đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 38 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Khi sinh xong, mắt em bị mờ đi, chỉ còn 8/10, sau một thời gian thì ổn rồi ạ! E nghĩ dầu gấc thì tốt, nhưng cứ phải đọc kĩ hướng dẫn cho chắc mẹ nó nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhdt128 Xem bài viết
    Khi sinh xong, mắt em bị mờ đi, chỉ còn 8/10, sau một thời gian thì ổn rồi ạ! E nghĩ dầu gấc thì tốt, nhưng cứ phải đọc kĩ hướng dẫn cho chắc mẹ nó nhé!
    Mình mới sinh xong được 2 tháng, mình sử dụng máy tính 10 ngày sau sinh nhưng cũng hạn chế thôi. Mắt mình giờ mờ và rất mỏi. Bạn chia sẻ kinh nghiệm với.