TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để hết rong kinh? Chữa rong kinh có khó không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.55K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình bị rong kinh đến 25-26 ngày , vừa khô ráo được hôm thì lại đến kì tiếp theo , mình thấy vô cùng bất tiện. Bạn nào chung tình trạng với mình biết thuốc nào tốt chỉ mình với. Mình cảm ơn nhiều lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,540 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DieuTrinh1 Xem bài viết
    Mình bị rong kinh đến 25-26 ngày , vừa khô ráo được hôm thì lại đến kì tiếp theo , mình thấy vô cùng bất tiện. Bạn nào chung tình trạng với mình biết thuốc nào tốt chỉ mình với. Mình cảm ơn nhiều lắm
    Trước tiên thì phải có kết quả Siêu âm ổ bụng.
    - Nếu bất thường về tử cung và buồng trứng: Đây là rong huyết - BS sẽ chỉ định.
    - Nếu Tử cung và buồng trứng bình thường: Đây là rong kinh do rối loạn nội tiết tố, thì dùng bài NỘI HUYẾT THANG - Để điều hòa nội tiết tố buồng trứng nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình cũng từng bị rong kinh dài ngày như bạn đấy , sau mình dùng điều kinh bà kiều thấy đỡ hơn , giờ kinh bình thường rồi . Bạn dùng thử xem sao
    • 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

trước mình bị rối loạn kinh nguyệt cũng loạn kì xong rong kinh, người yêu mình mua cho điều kinh bà kiều uống thấy đỡ hẳn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cũng từng bị rong kinh mà sau dùng điều kinh bà kiều mà hết đó bạn . Kinh về đều mà bớt đau bụng kinh nữa đó ạ , Bạn tham khảo thử nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

uống mầm đậu nành bạn ơi, cải thiện nội tiết đáng kể đấy, hết rong kinh, mình dùng thấy chu kỳ kinh đều và đặc biệt ko còn đau bụng như trước nữa
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không nên chữa mẹo hay là mua thuốc theo tư vấn linh tinh trên mạng, rất nguy hiểm. Nếu bạn muốn có thể gọi tới số 0969668152 hoặc vào website phukhoakimlien(.)com các Bác sỹ sẽ tư vấn trực tiếp cho bạn
    • 12 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn uống điều kinh bà Kiều ấy, uống mấy bữa là kinh về đều mà đẹp luôn ấy bạn . Mình cũng đang dùng thuốc này đấy ạ. Hiệu quả nhanh ghê ý
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn đã chữa khỏi bệnh rong huyết chưa, chỉ giúp mình với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,540 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chinh1994 Xem bài viết
    Bạn ơi bạn đã chữa khỏi bệnh rong huyết chưa, chỉ giúp mình với ạ
    BẠn xem kết quả siêu âm phụ khoa qua đường bụng. Nếu kết quả là bình thường thì dùng bài Nội huyết thang- để điều hòa chức năng nội tiết buồng trứng.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng hay bị rong kinh vì bị mắc bệnh buồng trứng đa nang. Mỗi lần bị rong mình đi khám bác sĩ lại cho thuốc tránh thai về uống thì hết nhưng vẫn hay bị và bác sĩ giải thích vì bệnh này nó thế nên không chữa dứt điểm được. Mình đã mua cao ích mẫu nguyên chất uống thì cũng đỡ hơn cũng may là từ ngày sinh con xong là không thấy bị rong lại nữa nhưng kinh nguyệt của mình thì vẫn không đều gì cả. Chắc khi nào muốn sinh con nữa thì lại phải uống cao ích mẫu nguyên chất thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,540 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myfirstlovedk Xem bài viết
    Mình cũng hay bị rong kinh vì bị mắc bệnh buồng trứng đa nang. Mỗi lần bị rong mình đi khám bác sĩ lại cho thuốc tránh thai về uống thì hết nhưng vẫn hay bị và bác sĩ giải thích vì bệnh này nó thế nên không chữa dứt điểm được. Mình đã mua cao ích mẫu nguyên chất uống thì cũng đỡ hơn cũng may là từ ngày sinh con xong là không thấy bị rong lại nữa nhưng kinh nguyệt của mình thì vẫn không đều gì cả. Chắc khi nào muốn sinh con nữa thì lại phải uống cao ích mẫu nguyên chất thôi.
    Đa nang là do chức năng nội tiết buồng trứng bị rối loạn.
    Cỏ ích mẫu chỉ dùng khi bị bế kinh, tắt kinh. Không giải quyết được nội tiết tố.