TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để giảm cân đây?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.94K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 91 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình ngày trước có 50kg thui, vậy mà sau 2 tháng, chẳng hiểu sao lên đến 5kg. Mặc dù ăn rất ít, mỗi bữa có một lưng cơm thui, nhưng hình như là hấp thụ tốt hay sao í, lên cân nhanh chóng:Crying:. Giờ đang phải uống thuốc giảm cân đây. Có mẹ nào có phương pháp gì hay thì mách hộ nhé. Quần áo giờ không mặc vừa bộ nào rùi đây này:Crying: E đang đâu đầu vụ này đây. Híc..híc...híc.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 334 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hehe bạn này giống hệt mình rồi, trước 50kg , giờ sinh em bé là 56kg khi ăn no, đi bơi tập thể dục mãi chẳng thấy xuống gì cả. Giờ dùng biện pháp cuối cùng là uống thuốc giảm cân và ăn ít đi, mỗi bữa chỉ dám ăn một bát. Hy vọng là có hiệu quả.:Sad:. Đau đầu quá.
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chế độ của mình là : sáng và trưa ăn no, đầy đủ. Còn buổi tối mình chỉ ăn 1 bát cơm thôi nhưng ăn nhiều rau luộc và cá. Chỉ sau 2 tháng mình giảm được 2kg và quan trọng là vòng eo phải giảm được mấy phân liền vì thấy quần nào cũng rộng bụng cả( mình cũng không cần giảm cân chỉ cần có eo thôi). Thích ơi là thích.
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bí quyết của mình thì cũng rất đơn giản, mình giảm được 02kg trong 02 tuần đây, Sáng và trưa thì vẫn ăn bình thường, tối tuyệt đối ko ăn ngọt, béo, giảm 1/2 khẩu phần, ăn nhiều rau luộc và đặc biệt ko ăn sau 8h tối, mỗi ngày vào 8h tối mình dùng 01 trái bưởi nhỏ rất tốt , làm mình vừa giảm được eo và đi xxx vào buổi sáng cứ đều đều.
    • 1,246 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Cả mình nữa, ăn sáng đầy đủ, ăn trưa 1 chén cơm, buổi tối ăn ít, trong bữa ăn chỉ có cá và rau thôi, ít ăn thịt nhưng sao vẫn không thấy giảm cân chút nào, chỉ có tăng hoặc không tăng thôi. Dạo này anh xã đi học đêm đến 8g tối mới về nên ăn cơm cũng trễ quá :Sigh::Sigh::Sigh:
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị cứ ăn uống điều độ và tranh thủ tập gym hoặc tập yoga đều đặn mỗi ngày tầm 30p hoặc 1h vừa làm mình khỏe mạnh vừa săn chắc cơ thể, giảm cân nữa, chứ nhịn ăn hay uống thuốc không tốt đâu. Mình thấy tập yoga là tốt nhất đó, động tác đơn giản, mềm mại, giúp mình dẻo dai hơn, đỡ mệt mỏi hơn .
    Tập một mình sợ chán hay buồn hay nản thì ra phòng tập có giáo viên hướng dẫn chuyên nghiệp giup mình từ lúc bỡ ngỡ là tốt nhất đó.
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Hồi em sinh cu Bin xong được nhỏ bạn chỉ ăn gạo cơm gạo lứt muối mè kết hợp nấu nấm lim xanh của Linh chi Nông lâm uống thay nước lọc hằng ngày giảm cân hiệu quả lắm.Các mẹ áp dụng cách của em thử đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,477 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang15192 Xem bài viết
    Hồi em sinh cu Bin xong được nhỏ bạn chỉ ăn gạo cơm gạo lứt muối mè kết hợp nấu nấm lim xanh của Linh chi Nông lâm uống thay nước lọc hằng ngày giảm cân hiệu quả lắm.Các mẹ áp dụng cách của em thử đi.
    Phương pháp số 7 gạo lứt muối mè chỉ áp dụng cho người cao áp huyết, dư máu, dư mỡ, dư đường thì có hiệu quả. Nhưng không phải là áp dụng suốt đời, mà là phải đo huyết áp, đo đường trước khi áp dụng, cho đến khi áp huyết , đường huyết lọt theo tuôi chuẩn tuổi thì ngưng.
    Còn những người áp huyết thấp, thiếu máu, thiếu đường không nên áp dụng sẽ rất nguy hiểm, 1 thời gian sau sức khỏe sẽ suy nhược, kiệt sức do mất máu, mất đường, khó chữa.

Những người tuy mập, thừa cân thì chưa chắc là cơ thể thừa máu huyết, có người chỉ thừa mỡ nhưng lại thiếu máu, phải kiểm tra trước khi áp dụng.

Thân
    Vạn Pháp do tâm sinh, vạn Pháp do tâm diệt
    Tâm bình, thế giới bình
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi audible Xem bài viết
    Phương pháp số 7 gạo lứt muối mè chỉ áp dụng cho người cao áp huyết, dư máu, dư mỡ, dư đường thì có hiệu quả. Nhưng không phải là áp dụng suốt đời, mà là phải đo huyết áp, đo đường trước khi áp dụng, cho đến khi áp huyết , đường huyết lọt theo tuôi chuẩn tuổi thì ngưng.
    Còn những người áp huyết thấp, thiếu máu, thiếu đường không nên áp dụng sẽ rất nguy hiểm, 1 thời gian sau sức khỏe sẽ suy nhược, kiệt sức do mất máu, mất đường, khó chữa.

Những người tuy mập, thừa cân thì chưa chắc là cơ thể thừa máu huyết, có người chỉ thừa mỡ nhưng lại thiếu máu, phải kiểm tra trước khi áp dụng.

Thân
    0h bạn am hiểu kiến thức khoa học quá.mình chả biết gì nhiều.thấy bản thân áp dụng hiệu quả nên share với chủ top hui ak.Thank nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,477 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang15192 Xem bài viết
    0h bạn am hiểu kiến thức khoa học quá.mình chả biết gì nhiều.thấy bản thân áp dụng hiệu quả nên share với chủ top hui ak.Thank nhé
    Cho nên mọi người không nên nghe lời đồn thổi của thế gian về 1 loại thức ăn, cây cỏ,...nào đó có tác dụng chữa bệnh mà mua về áp dụng nhưng không hề kiểm tra xem nó có phù hợp với mình hay không ? Tốt lên hay xấu đi ? Dù có khuyên răng, cảnh báo thế nào nhưng họ vẫn cố chấp không nghe, còn nói : không bổ bề dọc thì cũng bổ bề ngang. Cuối cùng chẳng bổ bề nào cả, nhẹ thì tiền mất tật mang, nặng thì không thể cứu kịp được nữa. Những sai lầm đó nhiều khi không còn cơ hội để sửa chữa, khắc phục.
    Hàng ngày nghe trên đài, coi trên mạng ta thấy ngợp trời rất nhiều thứ được tăng bốc lên tận mây xanh mạnh gấp trăm ngàn lần thuốc chữa ung thư, nào là : chanh, lá sả, lá đu đủ, Fucoidan, Đông trùng hạ thảo, .....Thế như vậy nhân loại được cứu khỏi căn bệnh quái ác rồi, chứ đâu nghe tới bệnh ung thư người ta sợ xanh máu mặt, tinh thần sụp đổ hoàn toàn, chứ đâu người mắc bệnh ung thư ngày càng tăng chóng mặt như hiện nay dù kiến thức phòng bệnh được nâng cao, ngành y tế ngày càng phát triển mạnh mẽ.
    Cơ thể mỗi người mỗi khác, không ai giống ai. Và hàng ngày chúng ta ăn cũng khác, hoạt động cũng khác, tinh thần cũng khác, nói chung môi trường sống và làm việc khác nhau nên cơ thể cũng thay đổi khác nhau, bệnh tật cũng khác nhau.
    Dù chữa bệnh theo tây y hay đông y là do thế gian phân biệt, thì mục đích cuối cùng cũng là phục hồi lại sức khỏe cho người bệnh. Bệnh là hậu quả không phải là nguyên nhân, nguyên nhân là do ta ăn uống sai lầm thuộc TINH, lười tập luyện thuộc KHÍ, tinh thần bất an thuộc THẦN làm cho 3 yếu tố TINH-KHÍ- THẦN không hòa hợp gây ra bệnh, được kiểm chứng bằng máy đo áp huyết, máy đo đường, các số liệu đo không lọt theo tiêu chuẩn tuổi của mình.
    Ví dụ 1: nữ 42 tuổi, cao 1,6m, nặng 65kg, huyết áp trước ăn 145/90mmHg/95, đường huyết 250mg/dl
    So với tiêu chuẩn áp huyết tuổi trung niên là :
    120-130/70-80mmHg/70-75
    Nữ này có bệnh huyết áp cao ( 145mmHg ), dư máu ( 90mmHg ), mạch thực nhiệt ( 95 ) do đường huyết cao 250mg/dl, thừa cân.
    Nữ này áp dụng được bài gạo lứt muối mè đến khi áp huyết lọt tiêu chuẩn thì ngưng, nếu áp dụng tiếp thì từ bệnh thực sẽ thành bệnh hư.
    Ví dụ 2: nữ 42 tuổi, cao 1,6m, nặng 70kg, huyết áp trước ăn 105/56mmHg/58, đường huyết 90mg/dl
    So với tiêu chuẩn áp huyết tuổi trung niên là :
    120-130/70-80mmHg/70-75
    Nữ này có bệnh huyết áp thấp ( 105mmHg ), thiếu máu ( 56mmHg ), mạch thực hàn ( 58 ) do đường huyết thấp 90mg/dl, thừa cân.
    Nữ này cấm áp dụng bài gạo lứt muối mè, nếu áp dụng bệnh hư sẽ càng hư thêm, áp huyết thấp lại càng thấp hơn, đã thiếu máu thì lại càng mất máu, người sẽ như ngọn đèn ngày càng hết dầu, không cứu kịp.
    Áp huyết dưới 90mmHg là trong người đang có tế bào ung thư, áp huyết dưới 80mmHg là đang mắc bệnh ung thư.

Thân
    Vạn Pháp do tâm sinh, vạn Pháp do tâm diệt
    Tâm bình, thế giới bình