TIN TÀI TRỢ.

Ko biết là bệnh gì?Giúp em với.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.24K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 679 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Các chị ơi,cho em hỏi chút,ngượng lắm đó nhưng vẫn hỏi xem là em bị làm sao để em biết đường mà đi chữa trị,các chị nào đã bị rồi có thể giúp em với nhá.Chuyện là thế này,mỗi lần mà quan hệ xong,khi nào mà em chăm chỉ đi rửa vệ sinh thì ko sao,nhưng khi nào mà buồn ngủ quá,ngại ko muốn đi xuống nhà rửa vệ sinh vùng kín đó thì y như rằng là mấy ngày hôm sau bị mọc mụn,rồi thì có vẻ như nó còn bị loét ra nữa,khi đi vệ sinh nó rất rát và đau nữa,ko biết bị làm sao nữa,ko biết là do dịch của chồng hay gì nữa mà làm cho mình bị thế?Mấy hôm nay lại bị như kiểu (dời leo)or(giời leo)or(rời leo)?em ko biết kiểu nào chính xác?thành các mụn nhỏ,và cũng bị đau rát khi đi vệ sinh nước giải vào là bị rát.Các chị giúp em với ạ,sau khi sinh xong,bây giờ bé nhà em gần 2 tuổi nhưng mà vùng AD của em bị khô quá,mỗi khi quan hệ rất là khó chịu ạ.Phải làm sao đây các mẹ ơi......!!!!!!!!!!!...kíu em với,chữa trị ở đâu nhỉ?làm thế nào cho vùng đó ko bị khô nhỉ?Thank kiu vina miu các mẹ nhé.
    jlh3p7
    isyBp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuasu Xem bài viết
    Các chị ơi,cho em hỏi chút,ngượng lắm đó nhưng vẫn hỏi xem là em bị làm sao để em biết đường mà đi chữa trị,các chị nào đã bị rồi có thể giúp em với nhá.Chuyện là thế này,mỗi lần mà quan hệ xong,khi nào mà em chăm chỉ đi rửa vệ sinh thì ko sao,nhưng khi nào mà buồn ngủ quá,ngại ko muốn đi xuống nhà rửa vệ sinh vùng kín đó thì y như rằng là mấy ngày hôm sau bị mọc mụn,rồi thì có vẻ như nó còn bị loét ra nữa,khi đi vệ sinh nó rất rát và đau nữa,ko biết bị làm sao nữa,ko biết là do dịch của chồng hay gì nữa mà làm cho mình bị thế?Mấy hôm nay lại bị như kiểu (dời leo)or(giời leo)or(rời leo)?em ko biết kiểu nào chính xác?thành các mụn nhỏ,và cũng bị đau rát khi đi vệ sinh nước giải vào là bị rát.Các chị giúp em với ạ,sau khi sinh xong,bây giờ bé nhà em gần 2 tuổi nhưng mà vùng AD của em bị khô quá,mỗi khi quan hệ rất là khó chịu ạ.Phải làm sao đây các mẹ ơi......!!!!!!!!!!!...kíu em với,chữa trị ở đâu nhỉ?làm thế nào cho vùng đó ko bị khô nhỉ?Thank kiu vina miu các mẹ nhé.

Bạn nên đi khám bs phụ khoa là tốt nhất . Theo mô tả của bạn có thể là bị Herpes SD. Hichic...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 679 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi chút bệnh Herpes SD là gì hả chị ơi????..Đi khám ở đâu thì tốt hả chị,em ở HN ạ.Em cảm ơn chị nhiều ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongHanh Xem bài viết
    Bạn nên đi khám bs phụ khoa là tốt nhất . Theo mô tả của bạn có thể là bị Herpes SD. Hichic...
    jlh3p7
    isyBp7
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Anh là đàn ông anh cũng phải nói rằng: Bọn em mất vệ sinh quá, vợ chồng sinh hoạt xong mà không rửa mà cứ thế đi ngủ anh chịu. Em chắc chắn bị viêm nhiễm rồi đi khám đi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 679 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Vâng em cảm ơn anh,eo ơi ngượng quá(hu hu) bị con trai mắng cho 1 trận,dạo này chăm chỉ hơn rồi anh ạ,mỗi lão chồng em là vẫn lười thôi,không chịu đi.Chết mất thôi.......

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquangvinh Xem bài viết
    Anh là đàn ông anh cũng phải nói rằng: Bọn em mất vệ sinh quá, vợ chồng sinh hoạt xong mà không rửa mà cứ thế đi ngủ anh chịu. Em chắc chắn bị viêm nhiễm rồi đi khám đi
    jlh3p7
    isyBp7
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cấm vận anh ấy đi em ạ. Bao giờ TẮM thì mới cho vào BÀN ĂN CƠM.
    Vợ anh cũng thuộc loại "sa mạc" nhưng cái chính là ở đàn ông thôi, anh thì khỏi nói nhưng bà xã anh thì cả tháng không ĂN cũng không ĐÓI thế mới lạ chứ nhưng hôm nào đã ĂN thì anh dỗ cho ĂN KHỎE kinh khủng... hi hi.
    Chúc bon em hạnh phúc
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình thì bạn bị Herp sinh dục rồi. Tuy nhiên bạn cũng lên đi khám phụ khoa. Về Herp SD rất dễ lây. Ngoài việc lây qua đường quan hệ, Herp cũng rất dễ lây thông qua quần áo, khăn tắm... sử dụng chung. Vì vậy bạn giữ gìn vệ sinh chung cho cả 2 vợ chồng. Tốt nhất là kiểm tra cả chồng bạn nữa. Nếu bị cả 2 cùng chữa, nếu không là lại lây đó. Nhớ là phải khám cả 2 vợ chồng
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 84 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuasu Xem bài viết
    Vấn đề bị khô như bạn mình cũng đã bị, BS Xinh Q5 có cho mình thuốc Colpotrophine dùng để bôi bên ngoài đó bạn, thử xem sao nhé.
    Mình thì thường được chồng rủ nhau đi rửa sau khi quan hệ. Nhưng hiện tại lần đầu tiên mình cũng bị tình trạng như bạn vậy. Cảm giác như mọc mụt, đi khám BS bảo là bị loét. Bình thường đi đứng nằm ngồi, nhất là khi đi vệ sinh rất rát và đau lắm ( hihihi có giống trường hợp của bạn không???). Mình bị mà không rõ nguyên nhân nào mà mình bị nữa, không lẻ mình cũng ngủ quên hổng đi rửa như bạn chăng hihihi...
    Bạn nên đi khám đi, mình thấy bạn chịu đựng được cũng hay đấy. Chúc bạn và mình mong chóng hết bịnh này nhé.:Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 84 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

À các bạn ơi nhớ chỉ rửa sau khi quan hệ thôi nhé, đừng tắm. Vì tắm sau khi quan hệ lâu ngày sẽ dẫn đến dể bị nhiễm cảm và yếu sinh lý đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 679 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Hì hì,đúng đó,đi đứng nằm ngồi, nhất là khi đi vệ sinh rất rát và đau lắm,và nhất là xót nữa chứ,eo ôi,mỗi khi bị như vậy mình thường bôi Chlorocina - H( mình thường gọi là cloxit H),rất hiệu nghiệm đấy.Lần trước lão chồng tự nguyện rủ mình đi rửa,dạo này chẳng thấy nữa,vẫn nằm ỳ ra.Đúng là cảm giác như mọc mụn đấy,mới đầu mình cũng không rõ nguyên nhân là làm sao nữa,khi ngẫm lại hay là bị như thế mỗi khi không rửa?Ừ mình cũng mong chóng hết,khỏi bệnh này quá.

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomuop77 Xem bài viết
    Vấn đề bị khô như bạn mình cũng đã bị, BS Xinh Q5 có cho mình thuốc Colpotrophine dùng để bôi bên ngoài đó bạn, thử xem sao nhé.
    Mình thì thường được chồng rủ nhau đi rửa sau khi quan hệ. Nhưng hiện tại lần đầu tiên mình cũng bị tình trạng như bạn vậy. Cảm giác như mọc mụt, đi khám BS bảo là bị loét. Bình thường đi đứng nằm ngồi, nhất là khi đi vệ sinh rất rát và đau lắm ( hihihi có giống trường hợp của bạn không???). Mình bị mà không rõ nguyên nhân nào mà mình bị nữa, không lẻ mình cũng ngủ quên hổng đi rửa như bạn chăng hihihi...
    Bạn nên đi khám đi, mình thấy bạn chịu đựng được cũng hay đấy. Chúc bạn và mình mong chóng hết bịnh này nhé.:Applause:
    jlh3p7
    isyBp7
    • 359 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Xã béo nhà tớ cũng toàn lăn ra ngủ luôn thôi, tớ cũng vậy, lau khăn ướt thôi, vì nhà cửa không tiện vệ sinh, đêm hôm mò mẫm xuống tận dưới nhà đâm ra thành lũ lười hết cả.

Mình rất đau và rát, khô nhất là sau kỳ kinh, như tra tấn ấy. Bé nhà mình được tròn năm rồi, có lần đau xót lắm, đi khám thì nhiễm nấm, đặt thuốc thôi, còn chồng thì uống 1 viên, kiêng QH trong thời gian đặt thuốc (10hôm) khám ở 50-52c Hàng Bài ấy, 20k, nhanh cực.