Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh NghiỆm VỀ CÁch TỰ ChỮa BỆnh ThÔng ThƯỜng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.98K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 429 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

KINH NGHIỆM VỀ CÁCH TỰ CHỮA BỆNH THÔNG THƯỜNG.

Năm 1954, trước khi di cư vào Nam, một ông bác sĩ giỏi đã truyền cho bố tôi bí quyết tự chữa bệnh thông thường như sau : bộ phận nào trong cơ thể con người bị yếu thì khi cảm, bộ phận ấy sẽ phát bệnh. Tự quan sát bản thân, giả dụ nếu thấy mình hay chóng mặt, hay đau bụng, hay nhức xương, hay ho...thì khi bị bệnh nào, việc rất quan trọng là uống thuốc chữa chữa bệnh ấy kèm với thuốc cảm. Nhớ không được quên thuốc cảm. Cả gia đình tôi thực hiện nghiêm túc lời dặn đó với các bệnh thông thường. Khi đi khám bệnh để xin thuốc theo bảo hiểm y tế, bác sĩ hay cho thuốc bệnh và thuốc cảm ( bác sĩ có kinh nghiệm mới cho thuốc cảm kèm theo ), bao giờ tôi cũng dùng hết thuốc cảm, nhiều khi không động đến thuốc bệnh đã khỏi. Năm 1959, bố tôi bị bệnh gan rất nặng, đi chữa ông lang, bệnh viện đều không khỏi. Bệnh viện trả về, bố tôi đành nằm chờ chết, trối trăng đủ điều, hai mắt đỏ như hai cục tiết, bụng trương lên, nằm thở. Cậu tôi ở Bắc Ninh sang thăm mách có ông lang Quan Bồi Thiên ở số 1 phố Quán sứ chữa bệnh giỏi lắm. Ông được mời đến nhà thăm bệnh. Bắt mạch xong ông bảo bố tôi bị cảm nhập gan ( bố tôi bị suy gan hàng ngày vẫn phải ăn gan để bồi bổ ). Ông cắt cho 3 thang thuốc, uống hết 1, đỡ trông thấy. Hết 3 thang là khỏi bệnh. Bố tôi sống khoẻ mạnh đến năm 1981 mới mất. Tôi nêu kinh nghiệm chữa bệnh kèm cảm để chúng ta cùng thực hiện xem sao. Hiện nay cả gia đình tôi đều rất "mê tín" loại thuốc cảm xuyên hương viên con nhộng, 4000đ một vỉ 10 viên, ngày 4 viên chia 2 lần. Thuốc này nhậy lắm và không có phản ứng phụ nên ai cũng uống được. Bản thân tôi khi mới sinh, bị đẻ non phải nằm lồng kính nhiều ngày, lớn lên rất yếu nên rất nhiều bệnh. Tôi sợ lắm phải uống nhiều hoá chất vào người nên cứ hay tìm kiếm các bài thuốc dân gian ít độc hại. Khi biết rồi tôi lại muốn phổ biến lại cho bạn bè, người quen. Rất mong được trao đổi kinh nghiệm cùng các bạn. Xin chào.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 273 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hình như bài này post nhầm mục hay sao vậy. Dù sao cũng cám ơn kinh nghiệm của bạn. ĐÚng là từ cảm nếu không chữa ngay sẽ dẫn đến nhiều bệnh khác. Khi bị cảm ngoài uống thuốc nên xoa bóp 2 bên bả vai, gáy (là ao gió thì phải) cho mềm ra sẽ chóng khỏi. Nhà mình ngoài cảm xuyên hương, còn trữ thêm ankitamon vì có b/s đông y mách rằng khi bị sốt, đau đầu, chóng mặt thì nên dùng loại này.
    Yoga vì sức khoẻ và hạnh phúc!­
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 83 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tigermum
    Hình như bài này post nhầm mục hay sao vậy. Dù sao cũng cám ơn kinh nghiệm của bạn. ĐÚng là từ cảm nếu không chữa ngay sẽ dẫn đến nhiều bệnh khác. Khi bị cảm ngoài uống thuốc nên xoa bóp 2 bên bả vai, gáy (là ao gió thì phải) cho mềm ra sẽ chóng khỏi. Nhà mình ngoài cảm xuyên hương, còn trữ thêm ankitamon vì có b/s đông y mách rằng khi bị sốt, đau đầu, chóng mặt thì nên dùng loại này.

Em cũng ko biết có nhầm mục ko nhưng KN của 2 mẹ rất hay và vài lần tình cờ em đã làm như vậy, thấy đúng lắm. Đúng là nên trữ trong nhà ankitamol và cảm xuyên hương. Chị họ em làm BS bảo như vậy là mình bị cảm (hay lạnh) sâu, cần "tẩy" đi. Thêm nữa nên có cả gừng và đường glucose nữa, nhất là trong mùa lạnh ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dê_tết

Em cũng ko biết có nhầm mục ko nhưng KN của 2 mẹ rất hay và vài lần tình cờ em đã làm như vậy, thấy đúng lắm. Đúng là nên trữ trong nhà ankitamol và cảm xuyên hương. Chị họ em làm BS bảo như vậy là mình bị cảm (hay lạnh) sâu, cần "tẩy" đi. Thêm nữa nên có cả gừng và đường glucose nữa, nhất là trong mùa lạnh ạ.
    cong nhan la co hieu qua that