TIN TÀI TRỢ.

[Kinh nghiệm thực tế] - Mụn do dị ứng và cách trị hiệu quả, an toàn

• 5.92K Lượt chia sẻ
  • 93.7K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 62 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhkhue2010 Xem bài viết
    Hóng nào.
    Mình dạo này mọc rất nhiều mụn bọc ở cằm. Đi spa nặn giờ thâm quá mà cũng chưa khỏi. da mình thì dầu nhiều lắm, không dùng sữa rửa mặt thì chẳng thể sạch nổi. Xin kinh nghiệm của em chủ thớt nhé
    Chị vẫn có thể dùng sữa rửa mặt ạ, chỉ cần chọn loại phù hợp với da là okie. Em ko tin tưởng lắm vào spa nên chưa bao giờ vào đó nặn mụn cả. Bạn em cũng hay đi spa trị mụn, được vài tháng thì bị mụn trở lại . Da thâm chị có thể đắp mặt nạ khoai tây như mấy bạn ở trên chia sẻ (em cũng dùng rồi và thấy hiệu quả), nếu cần thì uống collagen để tái tạo da nhanh hơn. Uống thật nhiều nước nữa nhé chị.

Trích dẫn Nguyên văn bởi van0205 Xem bài viết
    Mình xài sữa rữa mặt nghệ của Thorakao là da mặt bị vàng ngay, chả hiểu sao. Mặt bị mụn, thâm rất nhiều (mình xài sữa rữa mặt Centaphil không hết, xài mấy năm rồi, cứ nổi mụn lên, dù nặn hay không nhưng hết là bị thâm), hôm đợt đi khám ở bệnh viện da liễu, bác sĩ cho bộ đôi này (xem hình) + 1 toan mấy viên thuốc mà mình làm mất toa rồi.
    - Sữa rửa mặt Teen Dream Girl: 214k/ chai lớn (hàng nhập của nước nào mình xé tem nên mất rồi)
    - Tuýp này buổi tối rửa mặt sạch thì thoa lớp mỏng để chống nhờn, kẻo sinh ra mụn.
    Các bạn search mấy hiệu này thì thấy Hãng sản xuất là các hãng dược lớn, còn cái toa thuốc để mình kiếm lại, có mấy viên thôi nhỏ xíu thôi, giờ mình cũng xài 2 loại này, không uống nữa.

p/s: Bạn nào trị thâm bằng nghệ làm ơn hướng dẫn mình chi tiết với, mình dị ứng việc đắp mặt nạ khoai tây sữa tươi, đắp lên là bị ngứa.search?q=s%C5%A9a+r%E1%BB%AFa+m%E1%BA%B7t+dream+girl+isis+pharma&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ei=TDX9U5DfGKmCjALI2oCoDA&ved=0CAYQ_AUoAQ&biw=1366&bih=638#q=s%C5%A9a+r%E1%BB%AFa+m%E1%BA%B7t+dream+girl+isis+pharma+c%E1%BB%A7a+n%C6%B0%E1%BB%9Bc+n%C3%A0o&tbm=isch&facrc=_&imgdii=_&imgrc=AWp75MjOhDY3dM%253A%3BS3_BZ8pmlAnVdM%3Bhttp%253A%252F%252Fg.vatgia.vn%252Fgallery_img%252F9%252Fghc1355368566.jpg%3Bhttp%253A%252F%252Fwww.%252Fraovat%252F2657%252F6566170%252Fsua-rua-mat-teenderm-gel

p/s: chỉ mình cách chèn hình từ ổ đĩa máy vào bài đăng với, mình chụp nhưng ko biết post
    Thorakao có nhiều loại kem nghệ lắm ạ. Nếu loại hũ dùng bị vàng da chị có thể dùng dạng tuýp. Dạng tuýp thì nó có thêm các chất giúp da mau lành nữa, thoa lên mặt dũng dễ rửa hơn.
    Em giống chị vì em dùng sữa rửa mặt Centaphil cũng không hết, cứ thấy da ko đc sạch thế nào ấy, và mụn vẫn cứ mọc.
    Còn chuyện đắp nghệ. Chị có thể mua 1 củ nghệ về, dùng que tăm chấm vô củ nghệ rồi thoa khéo lên vết mụn. Ngày xưa mẹ em cũng toàn làm thế . Em ko dùng củ nghệ vì thấy dùng kem nghệ cũng tốt, an toàn, ko vấn đề gì .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 62 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VictoriaPhuc Xem bài viết
    Ban oi.roi sua chua va dau oliu ban dung ra sao v
    Bạn có thể trộn sữa chua và dầu ô liu rồi đắp thử nha. Hoặc dùng riêng từng loại cũng được. Thoa lên mặt, xoa nhẹ, để thư giãn khoảng từ 10 - 15 phút, rồi rửa mặt lại thật sạch.

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthuy1091 Xem bài viết
    công nhận là khi da mặt đã bị mụn, bị dị ứng, thì tốt nhất là ngưng dùng mỹ phẩm, k trang điểm, và tránh thật xaaaa các loại kem troojjn ra
    Đúng ạ. Nhiều bạn khi bị mụn dị ứng thường hấp tấp, muốn hết mụn càng nhanh càng tốt, nên làm mọi cách và da mặt ko kịp thích nghi, mụn lên nhiều hơn. Phải để cho da mặt thoáng, có thời gian tái tạo thì mới mau khỏi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nào bị mụn ở ngực, lưng dùng sữa tắm Tây Thi nhé. Mình bị mụn mọc đầy ở lưng thế mà hết sau khoảng 02 tuần sử dụng loại sữa tắm này đấy.
    • 40 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình trị mụn cám bằng cách này nhé, mọi người tham khảo nhé,loại bỏ hết nhân mụn đã già, hnagf ngày sửa mặt với muối sạch + sữa tươi ko đường + 1 chút bột (mình dùng bột gạo) ngày 1 lần nhé, còn 1 lần rửa mặt bằng nghệ ngâm mật ong, da sáng, mịn và giảm mụn nhé ^^ đặc biệt ít soi gương thui để đỡ ngứa tay nặn mụn hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn. ^^

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chibirabbit Xem bài viết
    Bạn có thể trộn sữa chua và dầu ô liu rồi đắp thử nha. Hoặc dùng riêng từng loại cũng được. Thoa lên mặt, xoa nhẹ, để thư giãn khoảng từ 10 - 15 phút, rồi rửa mặt lại thật sạch.
    Dung hang ngay hay sao ban.aspirin củng dùng hàng ngay hay s
    • 694 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

ôi khổ vì mụn
    Cát bụi
    zZtYp7
    • 62 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VictoriaPhuc Xem bài viết
    Dung hang ngay hay sao ban.aspirin củng dùng hàng ngay hay s
    Mình ko dùng aspirin nên ko biết, nhưng đắp mặt nạ sữa chua, dầu ô liu thì mỗi tuần 1 lần là được rồi bạn ạ ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 126 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thường ai bị mụn nặng mà ko phải do dị ứng, thì là do cơ địa hoặc sức khỏe, cái này khó trị hơn, đi da liễu hết được một thời gian rồi cũng bị trở lại. Bạn mình từng đi da liễu cả năm, 1 tháng 2 lần, mỗi lần hơn 500k nhưng giờ mặt nó vẫn y nguyên, vẫn nhiều mụn, sần sùi.

Điều quan trọng nhất mà các bạn bị mụn cần nhớ: giữ da thật sạch (da có dầu thì dùng giấy thấm) và đừng táy máy bằng cách sờ nặn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn ơi, da nhờn thì mình uống Kẽm để giảm nhờn đúng k?
    nhưng cho mình hỏi bạn uống loại nào vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangThuyTrieu Xem bài viết
    Da bạn không hợp với kem nghệ rồi. Đối với nghệ thì có người hợp, có người còn bị dị ứng nặng hơn do trong kem nghệ có chứa dầu mà. Mình cũng không hợp với kem nghệ nên mình mua Kenzit C bôi, uống Blooming và kẽm. Nhưng bạn nhớ uống nhiều nước, ăn sữa chua, trái cây. Nếu thích uống sữa thì chỉ nên uống sữa đậu nành thôi nha.
    uống kẽm để giảm nhờn đúng k bạn?
    cho mình hỏi bạn uống kẽm loại gì vậy? da mình nhờn kinh khủng
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình thì không xài nghệ. Mình đấp mặt bằng khoai tây với sữa tươi, sau đó rửa lại bằng nước ấm. Co hiệu quả đó bạn, nhưng mà làm cách nào thì cũng cần kiên trì lắm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi e mới đọc bài này của chị, hiện h em đang dùng bột nghệ ở nhà làm. Hồi trc em bị mụn nhiều do dị ứng mỹ phẩm, đi da liễu đc 6 tháng thì khỏi nhưng bsĩ cho uống toàn thuốc có tác dụng phụ nhiều cho nhanh dc kết quả nên em rất sợ. Đợt này thời tiết giao mua tự nhiên em bị nổi mẫn đỏ, 2 3 ngày sau thì mẫn đỏ trở thành mụn, đụng vào rất đau và ngứa.

Search trên mạng thấy bài viết của c e mừng lắm. Lúc đầu em làm theo cách c nói đắp nghệ lên mặt ~ 2tiếng mỗi tối r rửa mặt. Mọi việc xảy ra êm đẹp cho tới ngày thứ 4, lúc đó là buổi sáng, mà sáng thì e không dám đắp nghệ, tự nhiên da em bắt đầu ngứa (cảm giác châm chích) 2 má đỏ ửng lên, có cảm giác như bị nghệ đóng mài trên mặt. chị có thể trả lời gấp giúp em được không ? trong tgian đắp nghệ chị có bao giờ gặp trường hợp v ko ? xin hãy cho e lời khuyên để em biết nên tiếp tuc hay là ngưng để quay lại đi da liễu ? Em xin c.ơn ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi e mới đọc bài này của chị, hiện h em đang dùng bột nghệ ở nhà làm. Hồi trc em bị mụn nhiều do dị ứng mỹ phẩm, đi da liễu đc 6 tháng thì khỏi nhưng bsĩ cho uống toàn thuốc có tác dụng phụ nhiều cho nhanh dc kết quả nên em rất sợ. Đợt này thời tiết giao mua tự nhiên em bị nổi mẫn đỏ, 2 3 ngày sau thì mẫn đỏ trở thành mụn, đụng vào rất đau và ngứa.

Search trên mạng thấy bài viết của c e mừng lắm. Lúc đầu em làm theo cách c nói đắp nghệ lên mặt ~ 2tiếng mỗi tối r rửa mặt. Mọi việc xảy ra êm đẹp cho tới ngày thứ 4, lúc đó là buổi sáng, mà sáng thì e không dám đắp nghệ, tự nhiên da em bắt đầu ngứa (cảm giác châm chích) 2 má đỏ ửng lên, có cảm giác như bị nghệ đóng mài trên mặt. chị có thể trả lời gấp giúp em được không ? trong tgian đắp nghệ chị có bao giờ gặp trường hợp v ko ? xin hãy cho e lời khuyên để em biết nên tiếp tuc hay là ngưng để quay lại đi da liễu ? Em xin c.ơn ạ
    • 119 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi cho mình hỏi là hoa kim ngân khô mua ở tiệm thuốc bắc phải ko, dùng liều lượng thế nào vậy bạn ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tothi_kohoada Xem bài viết
    Kinh nghiệm của mình là dùng hoa kim ngân ngâm hoặc đun với nước sôi vừa uống, vừa rửa mặt. Mụn do dị ứng, nóng, bụi bẩn hay thức khuya gì cũng chỉ 2-3 ngày là hết, cực kỳ an toàn và hiệu quả. Bạn mình bị mụn nặng như chủ top thì cũng hết mụn sau 2 tuần, sau đó chữa thâm bằng cách đắp tinh bột nghệ.
    Tất cả là vì con !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hình như bắc đầu dị ứng khi păt đàu từ khi dùng sưa rưa mặt ạ, h em vẫn còn dùng e bị mơi có 4 tháng mà h tàn tạ rồi, h e ko dùng sữa rưa mặc nữa hả chị ,e nản vô cùng :/
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có nên đi lấy nhân mụn ko ạ 😢😢
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jerryneo Xem bài viết
    Mình thỉ chỉ rửa bằng nước + ăn trái cây, sinh tố, yaua mỗi ngày = hết mụn. Ô là la
    Cho em hỏi mình kiên trì theo cách này bao lâu ạ, em mới dừng srm với cả chăm uống nc các thứ được mấy ngày nhưng chưa thấy hiệu quả mấy
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2