Kinh Nghiêm Chữa Khỏi Sùi Mào Gà Dễ Dàng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Một lần do mình có quan hệ oral với gmd, 1 tháng sau đó mình phát hiện bên trong miệng sáo dương vật có nổi 1 mụn thịt, mình thật sự cũng không biết là smg. Sau đó lên mạng tìm hiểu thì đích thật là nó! Mình cũng có lên mạng loay hoay tìm đủ mọi thông tin về chữa trị: nào là sử dụng viên nghệ nano curma gold, Fin Mycelcap, đi đốt lazer, ... Thì sau 3 tháng mình diễn biến của mình như sau:
    - tháng 1: mình tự chấm thuốc, sùi rụng, nhưng sau 2 tuần xuất hiện lại.
    - tháng 2: lúc này mình đang uống viên Fin Mycelcap (cung cấp chất AHCC) được 1 tuần, mụn cóc thì lặn từ từ, còn sùi thì ko thấy tiến triển nên mình sợ quá xuống bệnh viện da liễu đốt lazer luôn.
    - tháng 3: sau đốt lazer về, vị trí đốt không tái phát, nhưng do bs đốt còn sót nên sùi vẫn mọc chỗ khác tiếp. Lúc này bạn levannan có giới thiệu mình thuốc bôi tại chỗ Imiquimod 5% (thuốc này nước ngoài ngta vẫn sử dụng, bôi ngoài da, giúp tăng cường sức đề kháng tại chỗ). Mình sử dụng thuốc thoa (3-4ngày/ tuần), kết hợp với uống AHCC 3 lần/ngày (Fin Mycelcap: thuốc này mình order trên trang ebay.com) và 1 viên C 250mg mỗi ngày, sau 3 tuần thì hiện tại sùi đã tự động lặn! Nhưng mình sẽ vẫn uống và thoa thuốc thêm vài tháng nữa cho dứt hẳn luôn!

Mình xin nói thêm là sức đề kháng mình rất kém, có người trên diễn đàn chỉ cần dùng viên AHCC là khỏi, nhưng mình fải kết hợp thoa ngoài da.
    Với lại mình có bị nổi mụn cóc từ nhỏ (khoảng 10 năm), nhưng khi uống AHCC kết hợp với thoa kem imiquimod 5% thì cũng lặn rất nhanh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chị mình cũng đang uống AHPC ( chứa AHCC 500mg) của công ty HPC Pharma bán,
    chị mình thì được tư vần ngày uống 6 viên chia làm 3 lần 2 tuần đầu rồi mới giảm xuống liều duy trì ngày 2 viên. chị mình đang dùng thì thấy nó đang bớt dần, nốt đỏ cũng dần dần hết. Để hết tháng đi khám lại xem sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 79 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn ơi Fin mecylap giá bao nhiu vậy, mình uống 1 hộp AHPC mà cũng bị nổi tiếp
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maichi89 Xem bài viết
    bạn ơi Fin mecylap giá bao nhiu vậy, mình uống 1 hộp AHPC mà cũng bị nổi tiếp
    Bạn ơi uống 1 hộp không khỏi được đâu, phác đồ của nó là phải dùng ít nhất 2 - 3 tuần lận, cũng phải 3 hộp ấy, uống cái này tác dụng rõ nhất là ngăn mụn mọc thêm, giảm bớt mụn, không dễ bị tái phát, còn muốn rụng ngay và luôn thì chỉ có đi đốt thôi các chị ạ , nếu có thuốc uống vô mà rụng là BS đã kê cho mình rồi. Tại bị con HPV này hay tái phát lắm, ngày xưa mình dùng loại gửi từ Mỹ về, nhưng giờ ở VN có cty nhập về rồi thì dùng cho rẻ, chứ ship chai kia mình nhớ cả triệu lận, Mecylap cũng là AHCC thôi à.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Imiquimod 5% có bán trước cổng bệnh viện da liễu đó bạn, giá 189k/hộp
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn điều trị thế nào rồi ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 134 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mn ơi.e vừa mới phát hiện ra e bé có mấy nốt( giống như smg).mn cho e hỏi đi khám thì khám ở đâu ạ.cưới mãi mà chưa có baby,giờ lại bị thế này chán lắm ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bv bình dân đó bạn ơi,
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 134 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

N e ở ngoài bắc cơ ạ.mà ở tỉnh thui.cái này thì khám ở da liễu ạ.ở chỗ e chỉ có trung tam da liễu.hix
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mọi người xem bài này webtretho mới đăng nè về A-HPC tiêu diệt virut HPV. Nào giờ uống cứ sợ hàng giả nhưng giờ báo có đăng bài thì yên tâm rồi, vì muốn đăng họ phải có đủ giấy phép và đủ chất lượng
    https://www.webtretho.com/forum/f3156...t-hpv-2056886/
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi acao Xem bài viết
    chị mình cũng đang uống AHPC ( chứa AHCC 500mg) của công ty HPC Pharma bán,
    chị mình thì được tư vần ngày uống 6 viên chia làm 3 lần 2 tuần đầu rồi mới giảm xuống liều duy trì ngày 2 viên. chị mình đang dùng thì thấy nó đang bớt dần, nốt đỏ cũng dần dần hết. Để hết tháng đi khám lại xem sao.
    Bạn ơi chị bạn hiện tại đã hết sùi chưa ? Mình cũng mới uống nên không biết thế nào .
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng có dùng A-HPC được 2 tháng rồi, hiện tại sùi không còn mọc lại nữa.Tháng đầu mình uống cũng bị táu phát lại 1 lần mình cũng lo lắm nên gọi hỏi lại bên tư vấn thì họ bảo phải kiên trì uống đúng liệu trình từ 3 đến 6 tháng, nghe vậy mình cũng ráng uống tiếp thì đến giờ chưa thấy bị sùi trở lại, mình cũng tin tưởng đang uống tiếp. bệnh này phải kiên trì mới khỏi dc với mình uống thêm nước cam tươi và sữa chua để tăng cường thêm.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi uống nước bưởi thay cam được ko bạn ? Vì mình tính giảm cân luôn. Mà nếu uống 3 tháng sùi ko mọc nữa thì có thể quan hệ mà khỏi dùng bcs đc chưa nhỉ ? =="
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn buikimtam uống 3 tháng nếu thấy hết sùi thì vẫn phải đi bệnh viện xét nghiệm lại lần nữa xem còn virut hpv không nha chứ đừng chủ quan không lại lây virut hpv qua cho bạn của bạn đấy =.=
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các bạn cứ yên tâm điều trị đi.. sẽ ko tái phát nữa . mình bị và điều trị hết nay dc 6 tháng rồi, mình theo phương pháp điều trị châm thuốc, trong thời gian điều trị 1 tháng, mình chấm khoảng 6 lần, trong lúc điều trị vì công việc nên ngày nào mình cũng nhậu bia , vitamin c cũng ko ún, chỉ lên là đi chấm thuốc thui. nhưng tháng nào mình cũng đi kiểm tra lại, mình có hỏi bác sĩ về vấn đề sinh e pé thì bác sĩ kiu ko mọc lại thì sinh bình thường dc. hết rùi nhưng vẫn đi khám thường xuyên. nên các bạn cứ yên tâm điều trị chỗ gần nhất, ng iu mình cũng hết rùi, chỉ chấm 1 lần. nên ai tin mấy cái thuốc ahpc gì đó, rùi là cây này lá kia, tìm hiểu kĩ rồi hãy uốn nha các bạn, ko là tiền mất tật mang đó, mình quen nhiề bạn trên web này và đã khỏi hết rồi, nhiều ng lúc đó sợ nên lo chạy chữa tốn rất nhiều tiền, sau này họ vẫn quay về với tây y ở những cơ sở trị da liễu đàng hoàng, chứ mấy bạn vào bệnh viện của mấy thằng tàu thì chết tiền . có ai cứ thắc mắc gì nt mình tloi cho, do tâm lí mới bị nên hoang mang vậy thui
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thuốc ahpc này ở việt nam chưa có bệnh viện nào nói điều trị khỏi HPV.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban oi cho minh hoi ban mua 2 loai thuoc do o dau vay va gia la bao nhieu?
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi bạn chút. Bạn đã khỏi hẳn bệnh chưa? Uống ahpc có khỏi thực sự k nhỉ
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban oi.tu van jup mjh dc k???minh dinh dung podocilin 25% cua thailan voi cho het roi uong ahcc dc k ban.minh cung lo wa.k pjk fai dieu tri the nao
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chết tui ... huhu sùi ở miệng r chán quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Nguyenpham05101991
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2