TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm chữa dị ứng son môi, da môi bong tróc, nứt nẻ... nhờ 69 ngàn đồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.65K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đúng là ko cái khổ nào bằng cái khổ nào, chia sẻ với các mẹ có chung tình trạng như em. Hôm trước cách đây 3 tháng, tự dưng dùng phải son đểu hay sao ý, môi em từ nẻ môi chuyển sang toác môi. Nói chuyện cũng chảy máu, vừa đau đớn, vừa mất thẩm mỹ kinh khủng khiếp.

Nói thật là môi đã kinh lại nứt nẻ thì k đánh son được, ai có bị mới thấu cảnh đó. Đã vậy cái cảm giác ngứa ngáy ở viền môi, mỗi khi ăn đồ mặn là khó chịu lắm. Em cũng bôi son dưỡng, dầu dừa, mật ong rồi cả tuýp thuốc mỡ hay tuýp kem yoosun rau má màu xanh xanh cũng ko đỡ, ra hiệu thuốc được kê acyclovy cũng k ăn thua...

Cho đến 1 ngày, đứa bạn nó bảo, mày thử mua cái lọ vaselin dành cho môi xem đỡ ko, em vào hiệu thuốc mua hết 69 nghìn đồng, sau 1 đêm, môi mềm hơn, dịu hẳn, ko bong tróc, hết ngứa ngáy...như một phép kỳ diệu. Mách cho ai bị như em thì hãy thử xem nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cho mình hỏi môi bạn nứt nẻ mà có sưng phù, ngứa không ạ? Vì môi mình bị dị ứng son, sưng phù, bong tróc da từng mảng nhìn kinh lắm mà lâu rồi cũng chưa khỏi hic hic
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ko sưng phù nhưng bong tróc kinh khủng luôn bạn ạ, dùng cái này thấy đỡ hẳn đó, nhưng ko khỏi hẳn được.
    Mẹ yêu con nhất trần đời
    Mẹ sống vì có nụ cười của con
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huonglantieu Xem bài viết
    ko sưng phù nhưng bong tróc kinh khủng luôn bạn ạ, dùng cái này thấy đỡ hẳn đó, nhưng ko khỏi hẳn được.
    Bạn ơi. Bạn đã dùng gì khỏi vậy? Chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có đến bác sĩ da liễu khám và kê thuốc ko các bạn? hic
    ....
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình ko bạn ạ, sau khi dùng cái đó đỡ thì mình đã nghiên cứu ra 1 loại dưỡng môi cho mình nên giờ k phải mua nữa. chủ yếu là dưỡng ẩm đúng cách. đừng dùng dầu dừa vì càng dùng càng nứt đó
    Mẹ yêu con nhất trần đời
    Mẹ sống vì có nụ cười của con
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn chị đã chia sẻ nhé