TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm bỏ thuốc lá của tôi - hy vọng giúp được những ai đang nghiện smoke

• 22 Lượt chia sẻ
  • 51.3K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,050 Bài viết

• 3,103 Được cảm ơn

Mình đã post bài này trong mục Chuyện Đời. Sực nghĩ chắc không ít các bạn có người thân, bạn bè đang nghiện thuốc nên mình lập topic này, hy vọng chia sẻ rộng rãi hơn kinh nghiệm bỏ thuốc lá. Hãy tin là mình không có ý quảng cáo gì nhé. Mà là người thật - việc thật, lại không phải là biện pháp gì khó khăn, chi phí đắt đỏ, nên mình thấy cần cho nhiều người thông tin bổ ích này.

Các bạn ra nhà thuốc mua nước súc miệng BONI SMOK cho người nghiện thuốc súc miệng. Súc miệng xong mà hút thuốc, khói thuốc vào miệng thấy đắng chát, khó chịu lắm, phải nhổ nước bọt tức thì, mất hứng thèm thuốc luôn.

Mình không giấu, mình hút thuốc. Đám bạn từ hồi PT - từ tò mò rồi thử, nghĩ rằng hút chơi cho vui, bỏ mấy hồi. Nhưng rồi đứa nào cũng theo tới giờ, gần 20 năm mà chưa ai bỏ được mặc dù đứa nào cũng làm mẹ, cũng có công việc, những mối quan hệ mà chuyện hút thuốc lá sẽ ảnh hưởng không mấy tốt tới đánh giá của người khác.

Trước đây mình mua đủ thứ "tuyệt chiêu cai thuốc" trong và ngoài nước để cai nhưng không thấy xi nhê bằng cái nước súc miệng này - được làm bằng thảo mộc (Kim ngân hoa, bồ công anh, cúa hoa, tinh dầu quế...). Người hút thuốc đa phần là nghiện cảm giác lúc hút, thấy thanh bình trong tinh thần hơn, bình tĩnh hơn khi cuộc sống có vấn đề cần giải quyết. Nên nhiều khi bỏ cả tháng nhưng có stress thì việc đầu tiên là cần điếu thuốc và không gian yên tĩnh cho riêng mình (có thể mình hơi chủ quan chăng, vì ra đường mình không bao giờ cầm điếu thuốc, ngồi kế ai hút thuốc mình khó chịu, trong khi stress có khi một ngày hút hơn 1 gói).

Giờ mình đang cố bỏ thuốc với loại "thần dược" này. Rất mừng khi thấy hiệu quả như vậy (cũng rẻ lắm, hình như không tới 100k/chai 150ml), hy vọng giúp các bạn cai thuốc cho người thân của mình.

Và thật sự thì không ai hút thuốc mà không biết tác hại của nó, cũng ngại lắm chứ. Nhưng.... cái chữ NHƯNG đó, hihi... Hãy giúp người thân bằng cách mua về, nhẹ nhàng nhắc họ súc miệng ngày 2-3 lần, có phải đem tới tận nơi để họ súc miệng cũng đừng nề hà nhé.
    FACEBOOK của tôi, ghé thăm và cùng chia sẻ....https://www.facebook.com/thailengocdiep

2QA72QA7p7

Fof8Fof8p7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 77 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

chị là phụ nữ mà cũng hút thuốc và theo nó tận 20 năm ư?chị là phụ nữ,nên việc chị muốn bỏ thuốc là chủ ý của chị nên khi súc miệng = loại nước này xong chị thấy khói thuốc vào miệng thấy đắng chát, khó chịu,phải nhổ nước bọt tức thì,mất hứng thèm thuốc nên chị dựa vào đó để cai việc hút thuốc lá luôn.Chứ đàn ông nhiều ông họ ko thể thiếu thuốc lá được,dẫu biết là hại nhưng vẫn cứ phải hút vì thèm.nhất là lúc ăn xong.Nếu họ phát hiện do nước xúc miệng làm họ hút thuốc cảm thấy đắng chát & khó chịu thì có khi họ bỏ luôn nước xúc miệng đó ko thèm súc nữa luôn đó
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,258 Bài viết

• 2,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng chị Diệp bỏ được thuốc nha!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,390 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

ôi , papa em hút thuốc lá kinh luôn mà cả nhà vận động thì nghỉ hút được 3 tháng , sau đó thì đâu lại vào đó mà papa cũng quyết tâm lắm đó chị , thấy cảnh pa thèm thuốc mới thấy cảm phục những người có can đảm nói lời chia tay hẳn với thứ thuốc lá này
    • 147 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chúc mừng Chị. Chúc chị sớm cai được thuốc.
    hii.. hii,, may cho e là ox e rất sợ thuốc lá và kô bao giờ cầm đến điếu thuốc cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,050 Bài viết

• 3,103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylinka_ua Xem bài viết
    em chào chị DIEPGIAMI trời ơi hôm nay em mới bắt đc chị đấy, khổ cái thân em, em bắt đền chị đấy:Crying::Crying::Crying:
    Chắc chị k hiểu vì sao em ăn vạ chị đúng k? trước khi kể lể sự tình thi em cũng xin lỗi chị trước vì bài của em chẳng liên quan gì tới chủ đề này của chị gì cả
    chuyện là như này chị oi, thật sự là em đọc dien đàn này từ lâu(nhưng k đăng kí làm thành viên), và rất hâm mộ chị nên em đã đăng ki làm thành viên của diễn đàn này để mong đc chị tư vấn về v.đề '' mụn trứng cá'' :RaisedEye (ôi, xấu hổ quá)
    em thấy chị tư vấn rất hay o topic ''ai biet mua mi pham obagi odau chi em voi'', mọi người hỏi chán chê thì k sao đến lượt em hỏi xong đợi chị trả lời thi topic này lại k s.dụng nữa:Sad:
    em nhắn tin cho chị cũng k đc vi hộp thư của chị đầy quá nên k nhận tin nhắn, em lại lang thang trên diễn đàn xem chị có lập chủ đề nào mới k để còn ''tóm'' đc chị mà hỏi,, hành trình tìm chị gian nan the đấy a! mong chị thương tình tư vấn giúp em nhé. em cảm ơn chi nhiều lắm a!
    chị oi,em đọc thấy chị đã từng bị mụn va đã hết mụn nhờ s.dụng bộ trị mụn của obagi. em bị mụn khoảng 7nam nay rồi( năm nay em 27t), em đã chữa nhiều nơi nhưng vẫn bị lại, có lần em chữa khỏi đc 5 tháng rồi(chữa xong da mặt em sáng hơn nhưng da bị mỏng, trong 5 tháng nay em ngưng hẳn make up), em tuong khỏi hẳn rồi nên makeup lại, chỉ mấy ngày sau là mụn lại kéo về đầy mặt chị ạ(em dùng toàn m.phẩm đắt tiền chứ k dùng đồ rởm ạ), em bị như vậy 2 lần rồi chị ạ, chị cho em hỏi là có phải chữa khỏi mụn rồi thì tuyệt đối phải kiêng make up phai k chị?
    hiên nay bắt chước chị nên em đang dùng bộ trị mụn CLENZIDERM của obagi( em ở nc ngoài nên phải nhờ ngưuời nhà mua gửi sang),em dùng đc 1 tháng rồi, da đẹp lên, đỡ thâm, đỡ mụn nhiều . mụn to k còn nhưng vẫn mọc ít mụn mới nhưng toàn mụn bé li ti thôi em chấm serủm vào là hết ngay, nhưng em thấy dùng bộ này da em bị mỏng đi, chị ngày trước dùng có bị vậy k ạ? theo chị thì em có nên dùng tiếp đến khi nào hết hẳn mụn k? bộ này có giới hạn thời gian dùng k ạ? em còn bị dụ mua Vitamin C 20% và tretinoin cream USP 0.05%(cái này em bôi 10ngay rồi em k dùng nua) . em thấy chị dùng ORLANE khen tốt nên em cũng nhờ người nhà mua hộ 1 bộ gồm SRM, lotion, mask, cream( tất cả đều của bộ b21 oligo orlane), em định hết mụn sẽ dùng bộ này để tái tạo phục hồi da(vì da em giờ mỏng quá), chị thấy có đc k ạ? còn Vitamin C 20% và tretinoin cream USP 0.05% em cũng chẳng biết để làm gì nữa? theo chị nếu hết mụn rồi thì có nên dùng SRM va lotion của bộ trị mụn obagi hàng ngày để ngừa mụn k?
    chị oi, em hỏi chị dài dòng quá nhỉ, mong chị cố gắng đọc hết bài của em nhé vì em đang vô cùng bối rối k biết làm thế nào cả, em cảm ơn chị rất rất nhiều ,chúc gd chị luôn mạnh khỏe va hạnh phúc!
    mong tin của chi

hihi, chào em nghen, chắc em đợi chị mệt mỏi lắm hen

Hiện em đang dùng bộ trị mụn mà vẫn thấy còn thì cứ dùng đến khi hết hẳn, không hạn chế tg sử dụng mà tùy thuộc vào kết quả thôi. Đúng là dùng sẽ thấy da bị khô, mỏng. Nhưng không sao, quan trọng là em phải tránh nắng tuyệt đối. Và tốt nhất là chấm thuốc lên những chỗ có mụn thôi.

Sau khi mụn đã được xử lý hết thì em dùng mỹ phẩm dưỡng da nào thấy hợp với em. Vit C mà em đã mua của Obagi so với Orlane thì chị chọn Orlane (nếu em đã mua, không thì cứ dùng cho hết Vit C đi rồi mua Orlane sau). Và mua thì nhờ nv bán hàng tư vấn cho loại phù hợp da của em.

Có thể em dùng bộ làm trắng da của Orlane để giúp bay sẹo, xong bộ đó chị nghĩ da em đã sáng, đều màu khá lắm rồi thì nên chuyển qua bộ Recovery nhé. Dùng thích lắm.

CHúc em mau lấy lại nhan sắc nhen

Nhớ lưu ý là trong điều kiện không cần thiết thì hạn chế make up càng nhiều càng tốt.
    FACEBOOK của tôi, ghé thăm và cùng chia sẻ....https://www.facebook.com/thailengocdiep

2QA72QA7p7

Fof8Fof8p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 145 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

hay quá
    bỏ thuốc lá sau 20 năm
    c giỏi thật đấy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thấy mùi quảng cáo quá, chị dùng rùi mà "hình như không tới 100k/chai 150ml"
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bỏ thuốc phải quyết tâm. nhà có người thân bị nghiện phải tư vấn cho họ biết v62 tác hại của thuốc...bỏ thuốc phải bỏ từ trong lòng đi ra á
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chúc mừng chị đã bỏ đc thuốc lá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái thuốc Boni-Smok mua ở đâu ở HN nội ah
    Công ty Quà Tặng G1
    104 B3 Trần Huy Liệu - Giảng Võ - BĐ - HN
    0979851981
    www.gone.vn
    email:khachhang@gcom.vn
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thấy bây giờ nhiều người muốn cai thuốc là mà. Họ ko cai được là do nghị lực chưa đủ để vượt qua cơn thèm thuốc thôi.But khi sử dụng bonismok thì điều đó lại ko còn khó khăn nữa chỉ cần họ sử dụng đúng cách là được. Mình đã từng mua cho bố mình dùng, khi mua mình cũng ko hy vọng lắm but ông chỉ cần 6 ngày là cai được. Mình thấy ông kêu đắng lắm thấy lạ nên cũng thử rất đắng bạn ah ko hút được hết điếu đâu. Các bạn mà muốn người nhà cai thuốc thì sử dụng tốt lắm đấy.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ra các của hàng thuốc tây có bán đấy
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ôi thuốc lá,ngày nào mình cũng quyết tâm hừng hực để bỏ nhưng cứ tối về đến nhà lại ê chề, bẽ bàng và tự an ủi bắt đầu lại từ ngày mai..cũng chỉ tại a dua theo bạn bè mà giờ khốn khổ đi tìm thuốc chữa thế này đây. bạn nào chưa hút thì xin đừng có thử
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhung ko biết ox định hút lúc nào để bắt súc miệng. Rồi đắng quá mất ngon lần sau ko thèm súc miệng nữa thì sao nhỉ?
    • 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

tập bỏ thuốc lá nhiều lần rồi nhưng không được .Khổ quá !
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tự bỏ khó lắm bạn ơi. Phải quyết tâm và quan trọng là phải có thuốc cai thuốc lá hỗ trợ. Kiểu gì cũng cai thành công.
    Chuyên sỉ, lẻ thuốc đông y Thanh Mộc Hương. Trị dứt điểm nám, mụn, hôi nách, mồ hôi tay chân, cai thuốc lá, xoang, trĩ, viêm da, vảy nến, rạn da, nứt gót chân...https://www.facebook.com/dongythanhmochuonghn
    • Khanhnhi92 Khách
    • 2 năm
    Nhà mình có ai thành công với nước súc Boni smok này chưa ạ..đang rất muốn bỏ thuốc lá nhưng nghị lực k đủ đây
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có chồng em đây, chỉ 5 ngày là tiệt luôn, sợ thuốc lá đến giờ là 5 năm không hút lại rồi đấy.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mua cho chồng mình thử rồi mà chảng thấy ăn thua gì cả, chắc do chị là phụ nữ nên cũng dễ hơn mấy ông đàn ông