TIN TÀI TRỢ.

Khám và chữa bệnh viêm mũi dị ứng ở đâu (HN)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.5K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tin Tin Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, có mình bị VM dị ứng đây, nếu trên đời có ai là ng khổ nhất vì VM thì chắc mình là ng khổ nhất đấy, nhưng trộm vía bây h mình đỡ nhiều lắm (trộm vía phát nữa nhờ, ko có mai bị lại thì toi).

Mình bị phải 10 năm nay rồi, khốn khổ kinh khủng mỗi khi lạnh về, sáng ra hắt xì hơi ko nghỉ, đêm ngủ ko ngon giấc vì ngạt mũi, ăn cũng ko ngon nữa. Chữa đông tây nam bắc đủ cả, tốn bao nhiêu tiền mà có khỏi đâu. Nhưng năm nay mình đã đỡ hơn rất nhiều rồi, theo mình chồng bạn ko nên dùng máy xông đâu, máy xông chỉ dùng cho TH viêm phổi or VPQ thôi, chứ VM mà lạm dụng nó thì lợi bất cập hại đấy.

Mình chữa như thế này mà đỡ nhiều lắm đấy, bạn bảo chồng tham khảo xem sao nhá:

- Pha nước muối ấm (muối tinh ý nhá, nếu ko mua chai nước muối sinh lý 5k), nhớ là phải ấm, rồi dùng xi lanh (loại to 10ml ý) rửa mũi thường xuyên. Cách rửa: cúi đầu xuống, bơm mạnh xilanh vào mỗi bên mũi rồi xì mạnh ra. Làm mỗi bên khoảng 3 or 4 lần, nhanh lắm chỉ vài phút thôi.

- Mua chai xịt mũi cây cứt lợn (cây ngũ sắc đó) ngoài hiệu thuốc bán đầy 14k thôi, xịt mỗi bên 2 phát sau mỗi lần rửa mũi, nếu có đờm sau khi xịt thì nhớ xì hết đờm ra rồi lại xịt lại. Còn nếu ko thì dùng lá cứt lợn tươi màu tím giã lấy nước nhỏ vào mũi. Nhưng theo mình mua cho tiện mà đảm bảo vệ sinh, mình dùng rồi thấy hiệu quả lắm mà làm thế kia lách cách lắm. Mua hẳn 5 chai dùng cho đã, vì nhanh hết lắm.

- Khi nào ngạt mũi ko thở đc thì mua chai xịt Coldi B xịt xong dễ chịu lắm (nhưng chỉ khi nào ngạt lắm mói xịt thôi, ko lạm dụng nhá).

- Nếu thấy đau trong mũi thì mua kháng sinh Amoxixilin uống 5 or 7 ngày (có khi 12 ngày)

Với điều kiện chồng bạn ko hút thuốc, luôn luôn giữ ấm, đeo khẩu trang khi ra đường.

Đảm bảo kiên trì sau 2 tuần chồng bạn sẽ thấy tác dụng rõ rệt. Hồi tớ kiên trì làm như thế thì sau 2 tuần thấy tiến triển lắm, bây h thì đếm ngủ ngon lành rồi, chồng ko còn phải thức đêm cùng vợ nữa rồi.
    Mẹ tin tin bây giờ còn bị không. Mình cũng đang rửa mũi hàng ngày bằng nước muối ấm và nhỏ mũi cây cứt lợn. Mình thấy đỡ hắt hơi, nhưng vẫn ngạt mũi quá. Bác sĩ nói mình bị cả phì đại cuốn mũi và vẹo vách ngăn, không biết có nên mổ không, chán quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ dasPaar cho mình hỏi tiêm mẫn cảm quy trình thế nào với! Thanks
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dưới đây là cách Phòng chống viêm muĩ cho các con cũng như các mẹ

https://www.youtube.com/watch?v=jrqLSY9uOIw
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn xuống bạch mai mà xem cho kĩ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn cmt của mọi người
    • 364 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ nhiều người cũng hay bị bệnh này thật. Em mình trước bị nặng, đi du học lại đỡ, về VN là bị lại. Sau dùng liệu trình thảo dược của nước ngoài thì đỡ hẳn.
    • 49 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hình như là e cũng mới bị hay sao ấy. hắt hơi suốt. kiểu cứ buồn buồn xong chảy nc mũi. mỗi ;ần hắt hơi xong là bị ngứa cái chỗ o mà cong lưỡi lên phát là chạm vào í ( e cũng k biết gọi nó là gì ), đó có phải VMDU k các mẹ.?
    • 108 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trước mẹ mình cũng bị bệnh này rất nặng nhưng may được một a chuyên gia a ấy điều trị cho hơn một năm nay mẹ mình không bị tái phát lại nữa.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Của Mẹ Xem bài viết
    Có chị nào biết ở HN chữa bệnh viêm mũi dị ứng tốt không ạ? Chồng em đã dùng máy xông mà vẫn không khỏi. Buổi sáng thường xuyên bị hắt xì rất nhiều. Cám ơn các chị nhiều.
    Hà Nội thì mình biết một địa chỉ là Bệnh viện Đa khoa An Việt đấy bạn ạ, chất lượng ở đấy ổn lắm
    PGS.TS NGUYỄN HOÀNG SƠN (Chủ Tịch Hội Tai Mũi Họng Hà Nội - Nguyên trưởng khoa Tai Mũi Họng trẻ em Bệnh viện Tai Mũi Họng Trung Ương). Thấy mọi người bảo chất lượng rất ok mà phục vụ nhiệt tình nữa bạn thử đến đó xem :*
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thời tiết thay đổi, mưa nắng thất thường dễ bị sổ mũi.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bản thân mình cũng bị viêm mũi dị ứng, đã điều trị nhiều nhưng cũng dc một thời gian rồi lại bị lại. mình có chút kinh nghiệm chia sẻ với các bạn là : VMDU là bệnh cơ địa của người bệnh, chỉ thay dổi cơ địa mới hết, bệnh xảy ra khi chúng ta tiếp xúc với nguồn dị nguyên ( khói bụi, phấn hoa....) vậy để phòng tránh chúng ta phải tránh xa những dị nguyên kia . Bằng cách nào thì tùy cac bạn với từng hoàn cảnh sống. với mình thì mình đeo khẩu trang đi ngoài đường. và quan trọng là mình rửa mũi bằng nước muối sinh lý hàng ngày vào buổi chiều để các chất bụi bẩn trôi hết và tránh được 1 số dị nguyên ( quan trọng nhất) chúc các bạn thành công như mình.
    • 79 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng bị gần 10 năm rồi, cũng dùng đủ loại thuốc, thường cứ cách 2,3 ngày là lại hắt hơi, sổ mũi, dùng thuốc thì đỡ được lúc đấy xong lần sau vẫn vậy
    • 14 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

tOYJCOH
    Gửi các mẹ toa thuốc chữ viêm mũi dị ứng của mình. Mình bị 5,6 năm trời. Uống giờ khoẻ lun.
    Mong các mẹ mau khoẻ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của huonggiangtran2008
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi resortlaluna Xem bài viết
    mình cũng bị gần 10 năm rồi, cũng dùng đủ loại thuốc, thường cứ cách 2,3 ngày là lại hắt hơi, sổ mũi, dùng thuốc thì đỡ được lúc đấy xong lần sau vẫn vậy
    Bạn đến Bệnh viện chỗ An việt, bác sĩ Hoài An chuyên chữa về tai mũi họng gỏi lắm, bạn đến đấy để bác ý khám, tư vấn xem, m cũng đc mấy người bạn mách cho chỗ đấy.
    • 207 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi resortlaluna Xem bài viết
    E cũng bị lâu rồi, khi nào hắt hơi sổ mũi nhiều quá lại mua thuốc uống , mẫy hôm lại bị lại, khổ ghê luôn
    thi công nội thất chung cư giá rẻ chất lượng, dịch vụ thiết kế thi công nội thất trọn gói uy tín. Xu hướng thiết kế nội thất cho năm 2018: thiết kế nội thất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi cũng đang dùng thuốc của lương y, có bạn nào chữa các nơi các loại thuốc hoài mà ko thể khỏi bệnh ko?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em chào các mẹ.
    cu nhà em năm nay 5 tuổi, nhưng mà cháu bị viêm mũi dị ứng kèm ho viêm họng. thường cứ thay đổi thời tiết đặc biệt mùa đông xuân này là cháu hay bị nghẹt mũi và chảy dịch, toàn dịch xanh với vàng thôi ạ. em cho cháu nạo VA rồi, nhưng mà vẫn ko khỏi, cho uống thuốc theo đơn bác sĩ tại bệnh viện kê thì toàn kháng sinh, em nhìn mà hốt, cơ mà uống hết thuốc cũng chỉ khỏi được khoảng vài tuần lại bị lại. nên em đang muốn tìm thêm thông tin về thuốc đông y xem thế nào. em thấy trên báo có viết về bác sĩ đông y tên Hoàng đó, thuốc gia truyền điều trị bệnh hiệu quả ít nhất vài năm. em thấy nhiều anh chị bố mẹ ở đây cũng đang điều trị ở đó thì cho em xin lời khuyên ạ, bé 5 tuổi nhà em thì dùng thuốc ở đó được không, và hiệu quả thực sự thế nào, hay chỉ là báo chí ca ngợi tung hô. em cảm ơn các bố mẹ nhiều ạ.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn bạn có thể tham khảo bài thuốc Phong Tiêu Tán của nhà thuốc mình điều trị dứt điểm viêm xoang viêm mũi dị ứng chỉ sau 18 ngày điều trị
    - Nếu chồng bạn bị viêm xoang dưới 10 năm chưa có biến chứng chỉ cần 1 liệu trình tương đương với 18 ngày sử dụng là khỏi hẳn
    - Nếu chồng bạn bị trên 10 năm đến 40 năm cũng khỏi sau hơn 1 tháng điều trị.
    >>> Bạn có thể tham khảo bài thuốc tại website: https://benhxoangmui.com

Chúc chồng bạn sớm khỏi bệnh! Thân
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bạn ơi, có ai uống thuốc của lương y Hoàng mà bị mẩn đỏ hết người lên ko ạ, sao tự dưng em bị nổi lên hết tay đỏ li ti, em lo qía
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

m bị xoang đây. Có lẽ là năm thứ 10. Thấy bất lực lắm mn ơi.chuyển từ hn vào sg nhưng cũng ko hết được, mình nghẹt mũi thở dc.cả ngày luôn.phải thở bằng mồm. Trăm phương pháp trên mạng nhưng k dám thử vì sợ bệnh nặng thêm, hiện tại vẫn k lối thoát.m thấy bế tắc, muốn khóc mà k dám khóc vì khóc lại tịt cứng mũi. mong mọi người chia sẻ giúp mình xem chữa ở đâu hiệu quả, lấy thuốc của thầy trịnh xuân hoàng này có khỏi đối với người bị nặng như mình không ạ