Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về việc điều trị, cắt bỏ tuyến vú phụ ở 2 nách

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.4K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ...E vào thẳng chủ đề nhé và mong mod nếu e có viết lạc topic hay thế nào thì chuyển vào đúng nơi giúp e chứ đừng xóa của e ạ.Tội nghiệp e.hxhx...Chẳng là e có 2 tuyến vú phụ ở 2 bên nách.Bình thường thỳ nó cũng ko gây đau đớn j, nhưng khj nào gần tới ngày là bắt đầu sưng, cương, sờ vào đau, tới ngày là lại bình thường trở lại.Và nó gây mất thẩm mỹ kinh khủng, nhất là mặc áo 2 dây, hay đồ bơi.Y như 2 miếng thịt thừa ở nách ý, V1 e cũng to nữa, mà người e lại gầy..hxhx.E chưa có gia đình, nhưng nghe nói tuyến vú phụ là phần thừa để lâu ko tốt, mà mất thẩm mỹ quá thỳ nên đy phẫu thuật.
    Có mẹ nào trên WTT bị như e, đã đi phẫu thuật, ở HÀ NỘI cho e biết được ko ạ.Địa chỉ bv, bác sĩ uy tín, vs chi phí ra làm sao ạ.hxhx.E cả đời ít vào bv, nên mù tịt khoản này lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 119 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacsiTuan Xem bài viết
    thường có u tuyến phụ không nên cắt, nhưng theo như bạn miêu tả, thì ảnh hưởng tới sức khỏe, và ngoại hình, thì có thể nên cắt bỏ.
    mình không thuộc chuyên khoa về u tuyến phụ,
    bạn có thể gọi theo sdt: 04.6250 0707 của bên ung bướu Hưng Việt tại Hà Nội để được tư vấn tốt nhất cho phương pháp điều trị bệnh của bạn.
    http://benhvienungbuouhungviet.vn/
    . Không hiểu gì thì tư vấn cho người ta làm gì??? Bình thường tuyến vú ở phụ nữ từ nền vú phát triển theo hình nan hoa xe đạp và tập trung tận cùng tại núm vú. Có một số trường hợp có một vài tuyến vú không phát triển như vậy và tỏa đến vùng lỏng lẻo là hố nách và dưới nách, cũng có đầu tận cùng là một vết có màu sắc da giống núm vú gọi là tuyến vú phụ. Khi sắp đến kỳ kinh nguyệt, do thay đổi nội tiết thì vú căng cương lên và vú phụ cũng hoạt động như vú chính nên cũng căng cương như vú chính, nhưng vú phụ thường ở đầu không có lỗ thoát như núm vú chính và tổ chức không lỏng lẻo như vú chính nên sẽ căng đau hơn vú chính. Khi nuôi con và cho con bú thì lại càng khổ sở hơn do vú chính tiết sữa bình thường trong khi vú phụ có sữa nhưng không tiết ra được do không có lỗ thoát nên lại càng căng đau hơn, có trường hợp gây áp xe do ứ đọng sữa. Những người có tuyến vú phụ nên cắt bỏ sớm, chỉ là gây tê tại chỗ, tiểu phẫu rồi về, làm ở viện nào cũng được, miễn là không phải phòng khám tư và lại càng không nên đến các trung tâm ung bướu như Hưng Việt, viện K.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menamlunxinh Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bacsiTuan Xem bài viết
    thường có u tuyến phụ không nên cắt, nhưng theo như bạn miêu tả, thì ảnh hưởng tới sức khỏe, và ngoại hình, thì có thể nên cắt bỏ.
    mình không thuộc chuyên khoa về u tuyến phụ,
    bạn có thể gọi theo sdt: 04.6250 0707 của bên ung bướu Hưng Việt tại Hà Nội để được tư vấn tốt nhất cho phương pháp điều trị bệnh của bạn.
    http://benhvienungbuouhungviet.vn/
    . Không hiểu gì thì tư vấn cho người ta làm gì??? Bình thường tuyến vú ở phụ nữ từ nền vú phát triển theo hình nan hoa xe đạp và tập trung tận cùng tại núm vú. Có một số trường hợp có một vài tuyến vú không phát triển như vậy và tỏa đến vùng lỏng lẻo là hố nách và dưới nách, cũng có đầu tận cùng là một vết có màu sắc da giống núm vú gọi là tuyến vú phụ. Khi sắp đến kỳ kinh nguyệt, do thay đổi nội tiết thì vú căng cương lên và vú phụ cũng hoạt động như vú chính nên cũng căng cương như vú chính, nhưng vú phụ thường ở đầu không có lỗ thoát như núm vú chính và tổ chức không lỏng lẻo như vú chính nên sẽ căng đau hơn vú chính. Khi nuôi con và cho con bú thì lại càng khổ sở hơn do vú chính tiết sữa bình thường trong khi vú phụ có sữa nhưng không tiết ra được do không có lỗ thoát nên lại càng căng đau hơn, có trường hợp gây áp xe do ứ đọng sữa. Những người có tuyến vú phụ nên cắt bỏ sớm, chỉ là gây tê tại chỗ, tiểu phẫu rồi về, làm ở viện nào cũng được, miễn là không phải phòng khám tư và lại càng không nên đến các trung tâm ung bướu như Hưng Việt, viện K.
    Dạ cho mình hỏi ạ.
    Mình cũng có tuyến vú phụ hai bên nách. Nay đang bầu 39 tuần rồi ạ. Giờ mình cũng muốn cắt bỏ đi cho nó thẩm mĩ hơn và đỡ khó chịu thì nên đi khám ở đâu? Và đang mang bầu có thực hiện phẫu thuật cắt bỏ luôn dc k!?hay phải chờ sinh xong ạ??
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có hai tuyến vú phụ. Mình đang bầu 39 tuần rồi k biết nên làm thế nào. K biết bạn đã phẫu thuật cắt bỏ chưa? Cho mình xin ý kiến vs ạ