Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi vè cách dùng dạ dày nhím để chữa loét dạ dày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.82K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 120 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mẹ minh 70 tuổi, bị loét hành tá tràng đã máy năm rồi. Vừa rồi, mình được cô bạn cho một cái da dày nhím, cô ấy bảo rằng dùng thứ này chữa bệnh da dày rất tốt.
    Mình muốn các bạn có kinh nghiệm về việc này cho mình xin thông tin với: chế biến dạ dày nhím thế nào để dễ ăn nhất và chữa bện tốt nhât? Mình xin cảm ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 390 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Dạ dày nhím chắc bé xíu nhỉ.chị ấy có hướng dẫn cách chế biến không
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 253 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình dã tán nhỏ dạ dày nhím, trộn ăn với mật ong. Nói chung là cũng khó ăn.
    FhTop7?r=1342106699
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hí hí,kinh nghiệm về cái này thì em có ạ :d Dạ dày nhím phơi thật khô hoặc có thể sao lên ạ. Sau đó tán thành bột,trộn với bột nghệ và mật ong thành 1 hỗn hợp sền sệt. Mỗi lần ăn khoảng 2 thì cafe lúc đói ấy ạ(theo em nghĩ là để thuôc có thế tiếp xúc nhiều hơn với thành dạ dày.hí hí),
    1 ngày ăn 3,4 lần ạ! Mẹ em trộn với nghệ đen cho em,bào là sẽ tốt hơn nhưng khó ăn hơn nhiều so với nghệ vàng ạ!
    P/S: em bị đau dạ dày đc 3 năm rồi. Mấy lần đi khám bs kê đơn thuôc tây,em uống bị say thuốc nên k dám uống nữa! Sau đón em dùng dạ dày nhím theo phương pháp này khoảng hơn 6 tháng ,đi khám lại thì bs bảo đỡ hơn rất nhiều! Em lười và sợ đắng nên ăn uống k đều,gấn đây lại bị đau lại còn mẹ em thì khỏi hoàn toàn lâu rồi ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,188 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E cũng đc cho 1 lọ chưa uống hết vì đắng. Ngoài ra e uống nhiều loại lắm chẳng biết đỡ do loại nào
    Em chỉ là con gái Hải Dương thôi
    Chẳng rực rỡ như màu hoa phượng đỏ
    Chẳng tình tứ như lời người quan họ
    Chẳng dịu dàng trầm mặc nét cố đô

https://zaodich.com/forum/f2488/sale-...-chan-1151334/
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cho mình hỏi mua da day nhím ở đâu vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 120 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaviettinbank Xem bài viết
    cho mình hỏi mua da day nhím ở đâu vậy?
    Dạ dày nhím của nhà mình là loại nhím rừng, thấy bảo là tốt hơn dạ dày nhím nuôi. Mình dc một chih bạn ở Hà Giang cho . Còn mua ở đâu thì có lẽ bạn nên đến hỏi ở các nhà hàng bán đặc sản thú rừng hoặc thú nuôi.
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_an_74 Xem bài viết
    Mẹ minh 70 tuổi, bị loét hành tá tràng đã máy năm rồi. Vừa rồi, mình được cô bạn cho một cái da dày nhím, cô ấy bảo rằng dùng thứ này chữa bệnh da dày rất tốt.
    Mình muốn các bạn có kinh nghiệm về việc này cho mình xin thông tin với: chế biến dạ dày nhím thế nào để dễ ăn nhất và chữa bện tốt nhât? Mình xin cảm ơn!
    Cái này em làm rồi, chị đem sao cho khô giòn, sau đó tán nhỏ ra, rồi trộn với mật ong, ăn hàng ngày, cái này khó ăn, nhưng trộn với mật ong thì đỡ hơn. Em cũng làm rồi đắng quá ăn được một ít rồi vẫn để đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 120 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobehaybuonht Xem bài viết
    Cái này em làm rồi, chị đem sao cho khô giòn, sau đó tán nhỏ ra, rồi trộn với mật ong, ăn hàng ngày, cái này khó ăn, nhưng trộn với mật ong thì đỡ hơn. Em cũng làm rồi đắng quá ăn được một ít rồi vẫn để đó.
    Cảm ơn bạn.Mình đã chế biến theo cách bạn hướng dẫn. Mẹ mình cũng kêu đắng nhưng bà rất cố gắng ăn bạn ạ.
    • 120 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Các chị mua dạ dày nhím to bằng chừng nào đấy ạ? Mẹ em nhờ người mua cách đây 3 năm mà 1 triệu/3 cái dạ dày nhím bé thôi ạ. Gần đây em đi khám,dạ dày em lại bị viêm nên em bắt đầu ăn uống lại theo lịch. Mẹ em trộn cho em :1,5 dạ dày nhím + 400gam nghệ đen+ nửa lít mật ong mà em ăn được 1 tháng đã gần hết 1 nửa :d Nếu trộn dạ dày nhím không chắc em dùng được 10 ngày là hết á :">