TIN TÀI TRỢ.

Hôi miệng chữa cách nào - tầng 4

• 0 Lượt chia sẻ
  • 299K Lượt đọc
  • 1.27K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NTB1510 Xem bài viết
    ngày trước mình thường xuyên bị sưng lợi, đánh răng toàn chảy máu chân răng, sau này nó tự khỏi, nhưng hm thì vẫn không khỏi
    Vk nó nhiễm rồi. Mình khám khám sức khỏe ở trường vừa mở miệng ra bbác sĩ nói viêm nuou liền. Đi nha sĩ ccũng vậy. Ổng nói viêm nuou. Còn lật ngay đúng chỗ mình bị viêm hay thật. Lưỡi mình cũng trắng. Qua tết đi khám mình liệt kê hết bệnh và thuốc mình uống cho đỡ mất công bác sĩ tìm. Buồn quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 21 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muonchetqua Xem bài viết
    Vk nó nhiễm rồi. Mình khám khám sức khỏe ở trường vừa mở miệng ra bbác sĩ nói viêm nuou liền. Đi nha sĩ ccũng vậy. Ổng nói viêm nuou. Còn lật ngay đúng chỗ mình bị viêm hay thật. Lưỡi mình cũng trắng. Qua tết đi khám mình liệt kê hết bệnh và thuốc mình uống cho đỡ mất công bác sĩ tìm. Buồn quá
    Bạn thử lấy tay sờ vào chỗ viêm nướu và ấn mạnh rồi để lên mũi ngữi thử coi có mùi không. Nếu không thì lý do hm của bạn không phải do viêm nướu đâu. Nếu bị viêm nướu mà hm thì trị rất dễ dàng bạn à, đằng này bạn đã bi hm 10 năm rồi còn gì. Theo kinh nghiệm của mình à quên nói cho bạn biết mình cũng hm 15 năm nay rồi và cũng có tâm trạng như bạn đau khổ lắm chỉ có những ai ở trong hoàn cảnh này mới hiểu phải không bạn. Và vừa rồi mình cũng đã tìm ra nguyên nhân gây hm của mình, mình đang điều trị. Mình đã tìm hiểu về căn bệnh này cả chục năm nay rồi nên có chúc kinh nghiệm. Nếu bạn hay bạn nào cần mình chia sẽ kinh nghiệm thì goi cho mình dt 01642564542 mình ở gò vấp. Nguyện cầu cho thế gian này ai ai cũng khỏe mạnh, bỏ ác làm lành. NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT!!....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 21 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi concobebe999 Xem bài viết
    mình bị đến nay cũng 13 năm rồi. Những 2 năm đầu thì nhẹ thôi. Đến lớp chả bao giờ dám nói chuyện với ai, trêu chọc, chửi bới gì mình cũng im lặng hết, có lần đi thi còn tự ngửi được mùi hôi của mình nữa. Chán nản cũng có muốn chết lắm nhưng bây giờ đã dần quen rồi chấp nhận nhiều hơn. Cũng cố gắng kiếm người yêu để lập gia đình, buồn chán nó chẳng giúp mình khá hơn.
    Triệu chứng của mình là:
    - Sức khỏe của mình thì bình thường. Mình tập tạ nên cũng chú ý ăn uống bồi bổ vitamin. Nhưng hình như mình bị thận hư (vì mùa đông chân tay lạnh lắm, mùa hè chỉ làm việc nhẹ nhàng thôi mồ hôi cũng vã ra như tắm)
    -Có bị viêm xoang nhưng dạo giờ đỡ rồi, lưỡi thì để lâu thì ko phải trắng nữa mà là vàng luôn.
    -Cao răng thì mỗi năm lấy 2 lần, đi lấy thì mấy em lấy cao bảo mình có men răng đẹp, răng trắng. Ngày xưa răng mình trắng lắm, bị hôi nên cũng vàng đi rồi.
    -Cũng bị đau dạ dày nữa nhưng nhẹ thôi, ít khi bị đau rõ rệt thi thoảng ăn cơm xong thì bị sôi bụng
    -Tự ngửi thấy mùi của mình khi mà lưỡi vàng, thấy miệng cứ đắng đắng, nếu nói nhiều quá thì khô miệng
    Cách khắc phục tạm thời là:
    - Đánh răng ngày 3 lần sau đó đánh cả lưỡi, sau đó nhai kẹo Xilytol (mình thích extra vì nó có ít mùi thơm của kẹo). Nếu các có nhai kẹo thì nên nhai Xilytol vì nó không có đường. Chứ nhai Cool air hay Dooble Min và mấy loại khác thì nhanh hôi hơn đấy. Tuy nhiên nhai kẹo nhưng mình cảm nhận được mùi hôi của mình nhất là những lúc về trưa, cuối chiều. Đại khái là kẹo nó ko có tác dụng thời gian dài đâu.
    Theo kinh nghiệm của mình, thấy bạn nói " Tự ngửi thấy mùi của mình khi mà lưỡi vàng, thấy miệng cứ đắng đắng, nếu nói nhiều quá thì khô miệng " thì có thể bạn bị hm không phải nguyên nhân từ miệng hay họng hay do viêm xoang rồi mà bạn hm là do bệnh ở bên trong cụ thể là bạn nên đi khám về phần gan mật và phần tiêu hóa của mình xem. theo mình nghĩ vấn đề của bạn nằm ở đó bạn hãy theo hướng đó mà khám. bác sĩ này không hết thì kiểm bác sĩ khác tây y không hết thì qua đông y quan trọng là bạn phải kiên trì theo hường đó mà khám, phước chủ may thầy mà. Mong bạn sớm hết bệnh nhe. NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT!!..
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 21 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha222 Xem bài viết
    Haiz, mình khai trương một bài cho tầng 4 vậy . Mình đã kể triệu chứng của mình lên trang yhoccotruyen.org và được các thầy trên đấy kê cho toa thuốc, đang tinh mua về uống nhưng lật lại những bài viết trước thì thấy có bạn cũng làm như mình và uống thuốc theo các thầy cho nhưng cũng không khỏi.
    Mình cũng đang định tìm chữa ở Bác sĩ Lê Xuân Thanh nữa, bác sĩ mà chữa bằng thuốc kèm theo bài tập khí công gì đấy? Xem lại các bài viết thì thấy có bạn cũng chữa bác sĩ này rồi nhưng vẫn thế.
    Những ai đã chữa bằng cách uống thuốc Đông y và chữa bằng cách của Bác sĩ Lê Xuân Thanh rồi thì có thể nói lại cho mình tình trạng bệnh của bạn thế nào và uống xong kết quả thế nào không? có đỡ tí nào không?, còn cả thuốc tì vị khí hư gì đó nữa....
    Mình muốn xem nếu như triệu chứng giống mình mà uống không hiệu quả thì thôi mình cũng chẳng thử nữa cho mất công.
    Mình thì luôn thấy miệng ít nước bọt, lưỡi bợn trắng dày và hơi thở rất hôi.
    Các bạn review lại cho mình với nhé. Thank you!
    Chào bạn! bạn có thể nói cho mình biết cụ thể hơn về bệnh của bạn ko? cụ thể như bạn có bị viêm xoang, có viêm họng hay amidan ko? hay viêm nướu gì ko? mà thấy bạn nói " Mình thì luôn thấy miệng ít nước bọt, lưỡi bợn trắng dày và hơi thở rất hôi." có lẻ bạn nên xuất phát từ chỗ ít nước bọt này mà làm bạn hm đây. Theo kinh nghiệm của mình bạn thử ăn thứ gì mà bạn cảm thấy nước bọt bạn ra nhiều như ăn trái gì chua chua chẵn hạn, bạn thử thường xuyên ngậm một lát chanh nhỏ hay miếng xoài..... xem khi miệng bạn tiết nhiều nước bọt rồi có đỡ hm ko? đây chỉ là pp giải quyết tình thế thôi chủ yếu là bạn tìm ra nguyên nhân gây ra cho miệng bạn ít nước bọt. mà bạn uống thuốc đông y thì phải kiên trì chứ ít nhất vài tháng với lại kèm theo tập thể dục thể thao mới mong có kết quả chứ. Có gắng kiên trì nhe bạn chúc bạn mau hết bệnh. NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT!!....
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhỏ bạn mình cũng bị hôi miệng mà k cách nào chữa khỏi, hóng với ạ
    • 1,072 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi librathu Xem bài viết
    Nhỏ bạn mình cũng bị hôi miệng mà k cách nào chữa khỏi, hóng với ạ
    cho triệu chứng của nhỏ bạn đi bạn? nóng lạnh cơ thể sao sao? có đau yếu gì nữa ko?
    giữ cho lòng không còn tạp niệm
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng bị hm từ bao giờ cũng không biết.nhưng mình đã đỡ rất nhiều. nguyên nhân của mình không tới từ khoang miệng.mình đã thử và hiệu quả.chia sẻ mợi người .mình uống thuốc metronidazol 250mg .1 tuần liền. mỗi ngày 4 viên.
    bây giờ mình khong uống nữa nhưng cũng không thấy bị hm.Tâm sự với tình yêu ,.tình yêu bảo e không thấy gì thật mà .... ui hp quá trời luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy có trang web giới thiệu thuốc trị hôi miệng Komil, hình thức sao giống hàng thực phẩm chức năng quảng cáo nhan nhản trên internet. Không biết có bạn nào trong diễn đàn mình sử dụng thử chưa, nếu rồi cho mình xin ý kiến nha. Giờ quảng cáo thật giả lẫn lộn nên cũng không biết tin ai nữa.

Mình cũng bị khô miệng dẫn đến lưỡi bị đóng rêu và rất thối, cũng thử đủ cách hết rồi mà vẫn bó tay.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

haizz bạn concobebe999 đã đi khám nội khoa về chưa share mn đi . Mình cũng bị trường hợp giống bạn
    • 444 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Triệu chứng hôi miệng là do thiếu hụt các dinh dưỡng sau: vitamin B6, kẽm, magie, propolis, chlorophyll và làm sạch ruột với bột oxy magie.

Muốn chữa khỏi thì phải bổ sung dinh dưỡng thiếu hụt. Làm sạch ruột để tăng chức năng giải độc của ruột. Khi ruột không đào thải hết chất độc thì nó sẽ vào máu và thoát ra ngoài qua phổi và hơi thở.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 133 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Hơi thở mình cũng bình thường, nhưng nước bọt nếu cắn vào tay, để khô rồi ngửi có mùi chút hôi, không biết có ai giống mình không?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 190 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Min.kyah Xem bài viết
    Hơi thở mình cũng bình thường, nhưng nước bọt nếu cắn vào tay, để khô rồi ngửi có mùi chút hôi, không biết có ai giống mình không?
    bôi nước bọt lên tay, đợi 1 chút ngửi thấy hôi thì chứng tỏ bị hm, đó là cách test hm mà, bạn hà hơi ra lòng bàn tay rồi ngửi không thấy mùi dù bạn bị hm là chuyện thường
    sesshomaru sama
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 133 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

bôi nước bọt lên tay, đợi 1 chút ngửi thấy hôi thì chứng tỏ bị hm, đó là cách test hm mà, bạn hà hơi ra lòng bàn tay rồi ngửi không thấy mùi dù bạn bị hm là chuyện thường
    Cưs nghĩ phải hơi thở hôi nữa, ra là vậy,tươngr nước bọt có vấn đề thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 359 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bạn thử nhai dầu mè coi sao, em gái mình nhai mà khỏi đó. Mình nghĩ nếu không vì lí do gì đó bên trong thì đây là 1 cách nên thử.
    Em gái mình bị cũng lâu rồi, hôi vừa phải chứ ko nghiêm trọng lắm, nhưng giờ thì khỏi rồi.
    Nhai như thế nào thì cứ google là có đầy đủ thông tin các bạn nhé, cũng rất đơn giản.
    Chúc mọi người mau hết bệnh để tự tin và yêu đời hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 359 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luonglucky Xem bài viết
    Chào các bạn,
    Mình xin chia sẻ một chút về kinh nghiệm của mình
    ..............
    Cảm ơn các bạn đã theo dõi.
    Một bài chia sẻ thật ấn tượng vì nó chi tiết, sống động, nhiều thông tin và lối viết rất lôi cuốn, rất cám ơn bạn Luong đã viết một bài như vậy. Mình thực sự cảm thấy rất mừng cho bạn vì cuối cùng bạn đã gần như khỏi bệnh. Chúc bạn luôn khỏe mạnh, tràn đầy nhiệt huyết và thực hiện thành công các dự định của mình.
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình chia sẻ thế này nhé:
    Đánh giá qua mùi của nước bọt là một cách. Trước đây khi còn bị HM, mình làm như vậy, mùi rất hôi; đưa tay chà lên lưỡi cũng vậy, rất nặng mùi; thậm chí chỉ cần dùng móng tay móc vào các kẽ răng cũng thấy, cho dù hàng ngày vệ sinh đều đặn. Có trải nghiệm "khủng" nữa là đánh giá qua khẩu trang chúng ta đeo hàng ngày. Nếu bạn chạy xe ra đường, đeo khẩu trang, thở ra đường miệng hoặc relax bằng cách hát hò xem. Sau một lúc, tháo ra và ngửi. Nếu nặng mùi thì tại thời điểm đó chúng ta bị hôi miệng.

Hiện mình đã chữa khỏi, là người đã từng thường xuyên sử dụng những cách trên để test, mình có so sánh sau để các bạn tham khảo: Sau khi khỏi, hơi thở trở lại bình thường, dùng tất cả các cách trên đều không có mùi các bạn ạ. Ngoài việc xin đánh giá từ người thân, hàng ngày mình vẫn tự kiểm tra theo các cách này và có kết quả như vậy.

Tuy nhiên, phải nhìn nhận rằng, kể cả người ko mắc chứng hôi miệng thì một vài thời điểm họ vẫn bị hôi do thiếu vệ sinh, và nếu thử, tôi tin sẽ có kết quả chỉ ra hơi thở của họ đang bị hôi.

Theo lời khuyên từ trung tâm bên US dành cho mình, họ nói đánh giá qua mùi của nước bọt hay biểu hiện của người đối diện không hoàn toàn chính xác vì nhiều lí do. Cách tốt nhất là hỏi người khác để có đánh giá, tuy nhiên tôi thấy cách này hơi Nhục và bản thân trước đây không đủ độ lì để thử.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocsonqbz Xem bài viết
    haizz bạn concobebe999 đã đi khám nội khoa về chưa share mn đi . Mình cũng bị trường hợp giống bạn
    mình chưa đi khám vì đọc qua mấy tầng có nhiều bạn còn đi phẫu thuật hở van dạ day cũng ko được.
    • 197 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang lọ mọ tìm lại bài viết của mình để đính chính chút xíu, gặp chia xẻ của bạn này, mừng quá. Cách đây mấy tháng, mình có uống thuốc Tì vị khí hư, thấy dường như khỏi, nhưng chỉ được mấy tháng. Giờ lại bị HM lại, nhưng nhẹ hơn. Thanks mẹ nó, mình sẽ áp dụng thử cách maivang1564. thanks ban
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 143 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maivang1564 Xem bài viết
    Chả biết các bạn hôi miệng cỡ nào, do nguyên nhân gì, nhưng ông xã mình hút thuốc, uống rượu nhiều (có thể là cơ thể có nhiều chất độc), những nói chung là miệng hắn rất hôi, cách xa hàng mét còn thấy mùi, may quá mình sưu tầm được bài thuốc này rất hay các bạn thử dùng xem nhé: nước 1 quả dừa + 1 củ nghệ vàng đem giã (xay) nhỏ củ nghệ cho vào nước dừa hòa tán sau đó cho vào rây lọc cua lọc bỏ bã nghệ đi, đem nước dừa nghệ này đun sôi, để nguội cho vào chai để vào ngăn mát tủ lạnh, trước mỗi bữa ăn uống 1 ngụm ngày 3 lần cho đến hết, đảm bảo khỏi đến 90%, một năm làm 2 lần thì không phải lo đến chuyện tế nhị này nữa, ox mình đã chuột bạnh rồi các bạn cứ yên tâm mà thực hiện.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Làm rồi, ngày nào cũng uống cả trái dừa với mấy củ nghệ cả tháng luôn. Chỉ đc cái da đẹp . Còn lại hôi vẫn hoàn hôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 143 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vodanh054321 Xem bài viết
    Mình xin đóng góp 1 cách có thể làm giảm hm tầm 80.
    Trước mình cũng bị hm mỗi khi ngủ dậy hoặc sau khi ăn, lưỡi có bợn trắng. Sau khi áp dụng cách này thì giờ không thấy hôi nữa.
    Các bạn mua cát cánh,hoắc hương, hoa hòe về xay ra thành bột rồi hãm với nước sôi . Trước tiền đánh răng sạch, sau đó vệ sinh lưỡi vì chủ yếu mùi hôi từ lưỡi(vệ sinh lưỡi bằng cách lấy 1 bàn trải loại nhỏ thoa kem đánh răng vào lưỡi và chải sau đó sừ dụng dụng cụ cạo lưỡi). Sau đó súc miệng bằng nước hãm từ các thảo dược trên đảm bảo hm giảm 80% nói chuyện không thấy gì. Tự kiểm tra hoặc nhờ người khác kiểm tra. Nên mang theo bàn trải hoặc chỉ cần mang 1 lọ nhỏ đựng thảo dược khi nào cảm thấy hơi có mùi hoặc đang đi làm thì vào phòng vs súc 1 ngụm là đỡ ngay.
    Bạn ở đâu? Bạn có thể cho mình mua ké thuốc đó đc ko? Mình muốn mua trước một ít để xem có hiệu quả ko? Mình ra tiệm thuốc mua nhưng ít quá ng ta ko bán. Mình từng súc miệng bằng đủ loại thuốc mà ko hiệu quả nên muốn thử một ít trước. Cảm ơn bạn nhiều.