TIN TÀI TRỢ.

Hôi miệng chữa cách nào - tầng 4

• 0 Lượt chia sẻ
  • 318K Lượt đọc
  • 1.37K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đọc bài viết sau nhé, có thể sẽ giúp ích cho bạn của bạn đấy, Thủ phạm gây hôi miệng mà không phải do dạ dày hay thực quản
    http://myilifestyle.com/heres-why-yo...problem-video/
    Nhờ bác comment lại nội dung này cho chủ nhân thật sự của bài viết biết được.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 470 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Nhỏ bạn mình bị hở van tim nên miệng cũng có mùi, sau phẫu thuật và chăm chỉ để ý cũng cải thiện đó. Mình cũng chỉ biết mấy cách trên thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 109 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Chết mất , mỗi đoc cũng có cảm giác buồn nôn Chứ đừng bảo hôn . Khiếp quá !
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn! chị kimlinhNB
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E năm nay 19t bị bệnh này từ năm lớp 7 hiện nay e đang là SV năm nhất và từ lúc bị bệnh này đến giờ hầu như e chẳng dám đi đâu cả lúc nào cũng 1 mình, ru rú ở nhà suốt ngày, ngại giao tiếp, ngại đám đông,.. dĩ nhiên là e cũng đã tìm nhiều cách nhưng vẫn thất bại
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có một số bạn ở đây cắt amidan rồi ko hết bạn ạ. Cân nhắc kỹ trước khi mổ xẻ cái j. Sau khi mình đi khám hết các thể loại thì đợt vừa rồi cũng đi khám tai mũi họng, bác sỹ bảo amidan của cháu rất nhỏ (vì mình cố hỏi là cháu có phải cắt amidan ko và có bị mủ gì ko mà miệng cháu nó bị hôi) và bs cũng nói là mũi cháu cũng ko có hốc mủ nào, ko bị xoang gì cả, cháu chỉ bị viêm mũi dị ứng thôi, cái này mình cũng đoán đc từ trước vì mình chả có triệu trứng đau hốc xoang hay đau trán như những ng bị xoang. Nhưng đi khám chỉ mong bs bảo mình có bệnh để ít ra mình còn hy vọng là chữa cái đấy xong mình sẽ hết hm. Nhưng mình đi khám bs nổi tiếng nên bác ý cũng nói là vì cháu vẫn bị viêm dị ứng nên mũi chảy xuống họng cùng với dịch dạ dày trào ngược lên (cái này mình cũng tả với bs là mình thấy có dichn đờm ở hong) nên là có thể bị hôi vì lý do đó. Cho mình 1 toa thuốc và mình uống xong vẫn ko thấy thay đổi 1 tí gì hix. Mình cũng ko bị bợn lưỡi như mọi người, giờ chỉ bị đau dạ dày và trào ngược mà hình như trào ngược thì ko chữa đc. Chán quá. Ko biết còn lý do nào khác mà mình chưa phát hiện ra ko.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lâu rồi ko vàn diễn đàn, bạn
    • unknown
    • Biggrin bị giống mình, chỉ khác ở chổ mình ko bị đau bao tử thôi và bị bợn lươi, chán thiệt, mình bị 15 năm rồi.

bệnh của bạn nên đi khám chuyên khoa tiêu hóa nha. đừng đi tai mũi họng.

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Biggrin Xem bài viết
    Có một số bạn ở đây cắt amidan rồi ko hết bạn ạ. Cân nhắc kỹ trước khi mổ xẻ cái j. Sau khi mình đi khám hết các thể loại thì đợt vừa rồi cũng đi khám tai mũi họng, bác sỹ bảo amidan của cháu rất nhỏ (vì mình cố hỏi là cháu có phải cắt amidan ko và có bị mủ gì ko mà miệng cháu nó bị hôi) và bs cũng nói là mũi cháu cũng ko có hốc mủ nào, ko bị xoang gì cả, cháu chỉ bị viêm mũi dị ứng thôi, cái này mình cũng đoán đc từ trước vì mình chả có triệu trứng đau hốc xoang hay đau trán như những ng bị xoang. Nhưng đi khám chỉ mong bs bảo mình có bệnh để ít ra mình còn hy vọng là chữa cái đấy xong mình sẽ hết hm. Nhưng mình đi khám bs nổi tiếng nên bác ý cũng nói là vì cháu vẫn bị viêm dị ứng nên mũi chảy xuống họng cùng với dịch dạ dày trào ngược lên (cái này mình cũng tả với bs là mình thấy có dichn đờm ở hong) nên là có thể bị hôi vì lý do đó. Cho mình 1 toa thuốc và mình uống xong vẫn ko thấy thay đổi 1 tí gì hix. Mình cũng ko bị bợn lưỡi như mọi người, giờ chỉ bị đau dạ dày và trào ngược mà hình như trào ngược thì ko chữa đc. Chán quá. Ko biết còn lý do nào khác mà mình chưa phát hiện ra ko.
    Haizz. Tìm đc ra nguyên nhân nhân cũng ko dễ dàng gì nhỉ. Mình định hôm nào rảnh đi nội soi dạ dày xem sao. thử tất cả mọi khả năng. Dù sao mà có 1% cơ hội thì vẫn nên thử chữa. Mình chán lắm rồi. ko đc cái việc gì nên hồn
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mấy bạn ơi cho mình hỏi tý, mấy bạn đi khám tai mũi họng ở đâu vậy, khám mũi hay họng hay cả 3, mất bao nhiêu tiền, khám có lâu không, có đau không?. khi khám người ta có cho gì vào mũi họng hay tai không vậy?? đang tò mò quá.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuperBoring Xem bài viết
    Mấy bạn ơi cho mình hỏi tý, mấy bạn đi khám tai mũi họng ở đâu vậy, khám mũi hay họng hay cả 3, mất bao nhiêu tiền, khám có lâu không, có đau không?. khi khám người ta có cho gì vào mũi họng hay tai không vậy?? đang tò mò quá.
    Khám ở bênh viện tai mũi họng TW ý. mất 200k tiền khám, vào nó có cái ống soi luôn cả tai, mũi và họng. ko đau gì cả. khám 5p nhưng đợi khám cũng p 1 tiếng
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn KimLinhNB nhá. nhanh và đơn giản vậy à thế có khi hôm nào mình cũng đi khám mới đc biết đâu lại khỏi bệnh =))
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mọi người có ai dùng thuốc của Đông y Thanh Tuấn chưa...em tính mua mà ko biết có hiệu quả ko...kẻo tiền mất tật mang
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuperBoring Xem bài viết
    Bạn khám ở viện Tai mũi họng trung ương, bình thường thì ng ta chỉ khám mũi họng thôi (mà mình nghĩ cũng chả cần khám tai) họ chỉ soi đèn qua là biết mình có vấn đề j ko, nếu có họ sẽ nội soi mũi ngay tại chỗ, họng thì nhìn cái biết có viêm amidan hay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hì các bạn,
    cũng khá lâu rôi minh mới vào lại rum, mình thì bị nhiều thứ bệnh lắm, viêm mũi, viêm dạ dày..
    Nhiều thứ quá nên đôi lúc mình cũng không biết cái nào chính là nguyên nhân gây bệnh Hm của mình nửa,qua 10 năm chung sống với nó, cũng thử qua nhiều biện pháp khác nhau, cuối cùng mình đưa ra được kết luận : nguyên nhân gây hôi miệng của mình là do Vi khuẩn phát triển quá nhanh và quá nhiều trong khoang miệng mà tuyến nước bọt của mình không hề có nhiều tác dụng đối với chúng, chúng tạo thành hợp chất bay hơi mà người đúng đối diện cách xa mình 2 met còn nghe mùi kinh khủng, Miệng thì lúc nào cũng có cảm giác giống lúc mới ngủ dậy ấy.
    Nên nhiều năm nay mình bị mắc chứng sợ người khác khí đứng gần họ nên => FA nặng.

Mình có đọc qua bài viết của 1 số bạn về các sãn phẩm nhập khẩu từ Mỹ chống hôi miệng như: dioxibrite ... có thể mua trên lazada khi có chút điều kiện về kinh tế những không có điều kiện về địa lý ( http://www.lazada.vn/kem-danh-rang-d...6g-938600.html )

mình mới tìm đước sãn phẩm mới nên chia sẻ với các bạn: http://therabreath-vietnam.com/
    Nó cũng là những sãn phẩm được nhập khậu từ Mỹ, các bạn có thể trải nghiễm để biết hiểu quả và xem no có phù hợp với mình không nhé ^^.

Regards
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban oi mh cung giong tinh trang hm cua b. Hiện gio ban đa chữa đã chưa v? Khổ sở quá
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E chào all mn . E mới tham gia dđ nhưng đọc từ trang 1 tới 16 mà vẫn trong vòng luẩn quẩn k chút hy vọng chữa đc hm . Hm làm e khổ sở rất nhiều mn ah và e cũng k bít bị nguồn từ đau nữa .
    - từ xưa e đã bit mh bị hm nhưng k nghĩ sẽ nặng như bay giờ nên trc e cũng lơ là việc vs răng miệng .
    - hay bị đau họng , ngứa vòm khoang miệng và đau nhức khu răng khôn
    - sụt sịt mũi liên tục hầu như tháng nào e cũng bị lần như kiểu cảm cúm đó mn ah ( e vẫn nghĩ là nhue vậy ). Đờm ở cổ và dịch mũi chảy xg họng nhiều. Hạch ở góc Hàm hay xưng và đau họng
    - từ khi e mổ ruột thừa đc tháng thì e bắt đầu mới chú ý tới hm vì e làm trong cti may cứ 1met là có người ngồi gần nhau . Mới đầu e k nghĩ rằng mùi hôi tỏa ra từ e vì mấy Ng ngồi cạnh e ( xa 2,3 mét or theo chiều gió) hay day mũi và có ý lảng tránh e . E vẫn nghĩ là do người ngồi trc e bị hm . Sau rồi cho tới giờ thì e mới nhận ra là nguyên nhân tất cả là ở e nhục nhã xấu hổ và lúc nào cũng tỏ ra ghét đưa bên cạnh ( là con trai mới nhục nhã hơn nữa) để càng có lí do đỡ than quen và trơ lỳ hơn.
    - sau đó e đi khám tất cả các P khám , dh y,Bv nội soi X-quang k ra bệnh nghiêm trọng để dẫn tới hm. Qua chụp CT kết luận e bị v xoang hàm phải nhưng nhẹ thôi .đặc biệt là e thở ra bằng mũi rất thối nước bọt hôi miệng hôi thối dù e vsinh răng miệng cạo lưỡi và súc nc muối sinh lý . Cao răng cũng đi lấy . Rửa mũi bằng nc chuyên để r mũi nhưng cũng k có tiến triển khả quan . Uống thuốc kháng sinh nặng dẫn tới mờ mắt mà cũng k đỡ .e làm thuốc nhỏ bằng cây cứt lợn nấu thành cốt r cho ít thuốc phiện để nhỏ mũi k an thua gì cả. E k biết phải làm sao nữa . Đi tới chỗ làm như là địa ngục vậy. Hễ đi chỗ khác k sao nhưng mọi Ng cứ tới chỗ e là kéo khẩu trang lên và day mũi . Nhất là đứa ngồi bên cạnh e. BIT là mh có v đề làm nó khó chịu nhưng nó làm e bị áp lực rất nhiều . Lắm khi đang làm e rơi nc mắt vì nghĩ sao mà tủi khổ đến vậy. Bít là có bệnh rìu chỉ mong gặp thầy gặp thuốc để có thể chữa đc . Chứ tiền mất tật mang nhiều lắm r mọi Ng ah. Bsy thì chỉ dửng dưng phán bệnh thì bán thuốc với giá đắt mặc cho bệnh nhân có kqua hay k?
    - e k BIT Ng yeu e có BIT e bị như vậy k nữa . Nhiều lần e cố lảng tránh a k gặp . E hoang mang lắm . K nói cho a BIT thì e luon phải che giấu cảm xúc và rìu dần tcam sẽ phai dần nhưng nếu nói r thì sẽ ra sao đây . A là Ng sạch sẽ và giỏi làm ăn nữa chứ.liệu a có chấp nhận Ng như e k? Cảm giác của e bjo khó diễn tả lắm mn ah. Mn ai chữa khỏi đi or giảm bệnh thì chỉ e với . E cầu cứu mn rất nhiều . Ở cái tuổi 25 bao nhiêu việc Giang giở mÀ .....
    Xl mn vì e vít dài ah
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0983175 Xem bài viết
    E chào all mn . E mới tham gia dđ nhưng đọc từ trang 1 tới 16 mà vẫn trong vòng luẩn quẩn k chút hy vọng chữa đc hm . Hm làm e khổ sở rất nhiều mn ah và e cũng k bít bị nguồn từ đau nữa .
    - từ xưa e đã bit mh bị hm nhưng k nghĩ sẽ nặng như bay giờ nên trc e cũng lơ là việc vs răng miệng .
    - hay bị đau họng , ngứa vòm khoang miệng và đau nhức khu răng khôn
    - sụt sịt mũi liên tục hầu như tháng nào e cũng bị lần như kiểu cảm cúm đó mn ah ( e vẫn nghĩ là nhue vậy ). Đờm ở cổ và dịch mũi chảy xg họng nhiều. Hạch ở góc Hàm hay xưng và đau họng
    - từ khi e mổ ruột thừa đc tháng thì e bắt đầu mới chú ý tới hm vì e làm trong cti may cứ 1met là có người ngồi gần nhau . Mới đầu e k nghĩ rằng mùi hôi tỏa ra từ e vì mấy Ng ngồi cạnh e ( xa 2,3 mét or theo chiều gió) hay day mũi và có ý lảng tránh e . E vẫn nghĩ là do người ngồi trc e bị hm . Sau rồi cho tới giờ thì e mới nhận ra là nguyên nhân tất cả là ở e nhục nhã xấu hổ và lúc nào cũng tỏ ra ghét đưa bên cạnh ( là con trai mới nhục nhã hơn nữa) để càng có lí do đỡ than quen và trơ lỳ hơn.
    - sau đó e đi khám tất cả các P khám , dh y,Bv nội soi X-quang k ra bệnh nghiêm trọng để dẫn tới hm. Qua chụp CT kết luận e bị v xoang hàm phải nhưng nhẹ thôi .đặc biệt là e thở ra bằng mũi rất thối nước bọt hôi miệng hôi thối dù e vsinh răng miệng cạo lưỡi và súc nc muối sinh lý . Cao răng cũng đi lấy . Rửa mũi bằng nc chuyên để r mũi nhưng cũng k có tiến triển khả quan . Uống thuốc kháng sinh nặng dẫn tới mờ mắt mà cũng k đỡ .e làm thuốc nhỏ bằng cây cứt lợn nấu thành cốt r cho ít thuốc phiện để nhỏ mũi k an thua gì cả. E k biết phải làm sao nữa . Đi tới chỗ làm như là địa ngục vậy. Hễ đi chỗ khác k sao nhưng mọi Ng cứ tới chỗ e là kéo khẩu trang lên và day mũi . Nhất là đứa ngồi bên cạnh e. BIT là mh có v đề làm nó khó chịu nhưng nó làm e bị áp lực rất nhiều . Lắm khi đang làm e rơi nc mắt vì nghĩ sao mà tủi khổ đến vậy. Bít là có bệnh rìu chỉ mong gặp thầy gặp thuốc để có thể chữa đc . Chứ tiền mất tật mang nhiều lắm r mọi Ng ah. Bsy thì chỉ dửng dưng phán bệnh thì bán thuốc với giá đắt mặc cho bệnh nhân có kqua hay k?
    - e k BIT Ng yeu e có BIT e bị như vậy k nữa . Nhiều lần e cố lảng tránh a k gặp . E hoang mang lắm . K nói cho a BIT thì e luon phải che giấu cảm xúc và rìu dần tcam sẽ phai dần nhưng nếu nói r thì sẽ ra sao đây . A là Ng sạch sẽ và giỏi làm ăn nữa chứ.liệu a có chấp nhận Ng như e k? Cảm giác của e bjo khó diễn tả lắm mn ah. Mn ai chữa khỏi đi or giảm bệnh thì chỉ e với . E cầu cứu mn rất nhiều . Ở cái tuổi 25 bao nhiêu việc Giang giở mÀ .....
    Xl mn vì e vít dài ah
    Cũng 25t đây. ít ra bạn còn có ng yêu. t ko nghĩ là ng yêu bạn ko biết đâu. Triệu chứng hơi giống mình. đã đi kiểm tra răng miệng và dạ dày thực quản đều bình thường. Mình thì chỉ bị hôi khi nói chứ thở ko sao. Mình đã biết nguyên nhân là do viêm amidan. Chắc p đi cắt amidan thôi. Nếu ko khỏi thì đúng là ko còn gì. Trời ko cho mình đc như ý. Mình nghĩ quan trọng nhất là mọi ng nên dũng cảm đi khám tìm hiểu nguyên nhân. đừng có ngồi đoán già đoán non uống thuốc vớ vẩn cũng có khỏi đc bênh đâu. Mọi ng cố lên!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tôi cũng như các bạn, mấy năm nay thành tự kỷ rồi, không ai nói chuyện, mình chỉ cần đi qua thôi là họ bịt mũi, giờ không biết phải làm sao? Sao khổ thế này hả trời
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=KimLinhNB;34673639]Cũng 25t đây. ít ra bạn còn có ng yêu. t ko nghĩ là ng yêu bạn ko biết đâu. Triệu chứng hơi giống mình. đã đi kiểm tra răng miệng và dạ dày thực quản đều bình thường. Mình thì chỉ bị hôi khi nói chứ thở ko sao. Mình đã biết nguyên nhân là do viêm amidan. Chắc p đi cắt amidan thôi. Nếu ko khỏi thì đúng là ko còn gì. Trời ko cho mình đc như ý. Mình nghĩ quan trọng nhất là mọi ng nên dũng cảm đi khám tìm hiểu nguyên nhân. đừng có ngồi đoán già đoán non uống thuốc vớ vẩn cũng có khỏi đc bênh đâu. Mọi ng cố lên!
    Có lẽ a ấy đã có sự nghi ngờ r. Mh khổ nỗi sao càng ngày hơi thở của mh qua mũi tồi tệ đến vậy? Thấy c cũng bị viêm xoang hay là do viêm xoang ý . T cũng bị biến chứng sang viêm Amiđan và họng hạt nè.

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tiện đây mh thấy có bạn trang trước buồn lòng vì bị hôi nách. Mình xin chia sẻ cách hiệu quả thực sự này tới những ai đang cần . Có sản phẩm lăn khử mùi của amway trị rất tốt . Mh k hy vọng là sẽ chữa khỏi triệt để nhưng có tdung trị hoi rất tốt là OK r. Sáng ra minh chỉ lăn qua một lần mà ytam làm tới tối trong mtrg bụi và nóng như cti mh. Mọi Ng thử đi . Mh khuyên chan thành đó . Cùng cảnh ngộ nên mh hiểu tâm lý của mn