TIN TÀI TRỢ.

Hỏi kinh nghiệm chữa bệnh mất ngủ mãn tính

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.7K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào mọi người, em 35 tuổi nhưng đã bị mất ngủ khoảng 2 năm nay. Mỗi ngày em chỉ ngủ được 3-4 tiếng là nhiều và khi thức giấc thì phải gần 1 tiếng mới ngủ lại được. Sáng thức dậy em cảm thấy rất mệt mỏi và không thể tập trung vào công việc được. Trong 2 năm qua em đã dùng khá nhiều cách chữa mất ngủ nhưng chủ yếu là dùng thảo dược dân gian thôi. Em uống trà tâm sen, củ bình vôi, hoa tam thất, ... và thấy dễ ngủ hơn nhưng em tìm hiểu thì không nên dùng liên tục những loại thảo dược trên quá 1 tháng nên em cũng không biết phải làm sao để cải thiện tình trạng của mình nữa.
    Có mẹ nào có cách chữa mất ngủ an toàn mà hiệu quả không, review cho em với ạ. Em cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ cũng bị mất ngủ lâu năm. Cũng uống thập cẩm các thể loại thuốc từ thảo dược, sắc thuốc đông y của thầy lang nhưng chỉ thấy đỡ lúc đầu, dùng được 1- 2 tháng thì thấy bị chững. Khoảng 5 tháng gần đây tớ có dùng thử thuốc chữa mất ngủ do bạn tớ giới thiệu thì thấy ngủ nhiều hơn và sâu hơn. Thấy tư vấn là thuốc này làm từ nhiều loại thảo dược và không làm mình bị phụ thuộc thuốc nên tớ vẫn dùng miết tới giờ. Tên gì tiếng anh tớ cũng chả nhớ đâu nhưng vẫn còn lưu số của dược sĩ viên bên đó. Được cái bên đó cho dùng thử miễn phí, bạn thử gọi xem thế nào. Số đây nhé: 024 777 69 888.
    Chúc bạn sớm hết bệnh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy à, cảm ơn anh nhé. Để em thử xem sao.
    Em cũng chỉ mong ngủ nhiểu hơn 1 tiếng là sung sướng lắm rồi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trước e cũng bị mất ngủ như chị nè. nhưng đc đứa bạn giới thiệu cho loại thuốc uống, giờ e ngủ tốt lắm.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TieuLinh21201207 Xem bài viết
    trước e cũng bị mất ngủ như chị nè. nhưng đc đứa bạn giới thiệu cho loại thuốc uống, giờ e ngủ tốt lắm.
    Tiểu linh ơi. Mình tên trung 26 t.  bạn có thể vui lòng giúp mình giới thiệu bài thuốc đó cho mình đk ko vậy. Cám ơn bạn nhiều
    • 364 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đi khám bác sỹ kết luận như thế nào ?
    Mình trước bị trầm cảm và mất ngủ nặng. SAu chữa thảo dược nhưng liều trình của nước ngoài và đã khỏi. Mình giấc ngủ ổn định khoảng gần 8 năm nay.
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn thử theo cách bài viết này hướng dẫn xem sao: https://www.webtretho.com/forum/f119...am-ly-2645830/
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài thuoc gì vậy bạn chi minh voi minh mat ngu dã lau ban a
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honggiaohonggiao Xem bài viết
    Bài thuoc gì vậy bạn chi minh voi minh mat ngu dã lau ban a
    Câu ơi cho mình số đt để mình hỏi kinh nghiệm đc ko

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị mình g minh bị mất ngủ đã hơn 10 năm . Uống thuốc nam đã khỏi dc 4 năm rôi.
    • 254 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mất ngủ là một vấn đề phổ biến thường có thể là nguyên nhân của lo lắng, căng thẳng, vấn đề tập trung, bệnh tật và trầm cảm.

Trà hoa cúc không chứa caffeine và có thể làm dịu thần kinh và hỗ trợ giấc ngủ ngon.

Quả sung thúc đẩy thói quen ngủ tốt và bảo vệ chống lại chứng mất ngủ.
    Doctor Mậu nhận chữa hết bệnh đau dạ dày, hp, trào ngược và bệnh gout, xương khớp, ...cho người chữa các nơi không khỏi. ĐT:0399554775

• 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mẹ mình thường xuyên mất ngủ nay cũng mấy năm rồi mà chưa biết làm thế nào để khỏi đây
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoihanoi1984 Xem bài viết
    Bạn đi khám bác sỹ kết luận như thế nào ?
    Mình trước bị trầm cảm và mất ngủ nặng. SAu chữa thảo dược nhưng liều trình của nước ngoài và đã khỏi. Mình giấc ngủ ổn định khoảng gần 8 năm nay.
    Bạn chữa bằng cách n? Llac giúp mình với 0914972179
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn thăm khám ở những nơi nào rồi? Tình trạng của bạn có thể do dây thần kinh và do cả yếu tố nội tiết. Bạn nên đi thăm khám ở Bạch Mai là sẽ có phương án triển khai điều trị tốt thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenxuantiep Xem bài viết
    Xin chào mọi người, em 35 tuổi nhưng đã bị mất ngủ khoảng 2 năm nay. Mỗi ngày em chỉ ngủ được 3-4 tiếng là nhiều và khi thức giấc thì phải gần 1 tiếng mới ngủ lại được. Sáng thức dậy em cảm thấy rất mệt mỏi và không thể tập trung vào công việc được. Trong 2 năm qua em đã dùng khá nhiều cách chữa mất ngủ nhưng chủ yếu là dùng thảo dược dân gian thôi. Em uống trà tâm sen, củ bình vôi, hoa tam thất, ... và thấy dễ ngủ hơn nhưng em tìm hiểu thì không nên dùng liên tục những loại thảo dược trên quá 1 tháng nên em cũng không biết phải làm sao để cải thiện tình trạng của mình nữa.
    Có mẹ nào có cách chữa mất ngủ an toàn mà hiệu quả không, review cho em với ạ. Em cảm ơn.