Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hậu sản

• 0 Lượt chia sẻ
  • 863 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,317 Bài viết

• 2,076 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình đã được 20 tháng rồi, mình di làm khi bé được 6 tháng, công việc cũng không có gì là vất vả nhưng mình ngày càng gầy tong teo mặc dù chế độ ăn uống, ngủ đầy đủ ( đêm bé ngủ ngoan, trộm vía) và rất hay mệt mỏi, ốm vặt. Mình cũng đã đi khám và làm đầy đủ các xét nghiệm nhưng không tìm ra bệnh gì cả. Các cụ ở quê bảo là mình bị hậu sản nhưng mình thấy mình chả làm sao cả ngoài việc xuống cân. Các mẹ thông thái ơi, có phải mình xuống cân là bị hậu sản như các cụ nói không? Nếu là hậu sản thì làm thế nào?
    ... Đêm nằm nghe tiếng bước chân qua, xa rồi xa, sao nhẹ nhàng đến thế ...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 285 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Vâng các chị ơi, cu Tít nhà em được 14 tháng rồi, trộm vía cháu mập mạp lũn cũn nhưng em thì gầy tong teo, mặc dù em ăn khỏe, ngủ khỏe. Một số người cũng nói chắc là em bị hậu sản. Em chẳng biết làm thế nào cho tăng cân, hậu sản thì có cách nào chữa không, chị nào biết mách giúp em với ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 342 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

người béo người gầy có hàng trăm lý do. nhưng nói hậu sản là không đúng. vì ngày xưa các cụ nói từ hậu sản để ám chỉ bị bệnh gì đó liên quan đến sinh đẻ mà cụ thể là bị nhiễm trùng... nhưng thục tế nếu bị bệnh thì không có chuyện gầy đâu mà còn một tá bệnh kèm theo.
    mẹ nó có thể đi khám kiểm tra lại toàn diện. tẩy giun trong bụng. lập lại chế độ ăn và làm việc, thể dục.
    với lại có khi gầy mà hay vì tớ thây những người gầy mà đủ dinh dưỡng, kinh tế thường khỏe hơn những người béo mập, họ ít bị bệnh vặt vãnh lắm.