Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Gấp, gấp! Mọi người tư vấn giúp em với. Chuyện vợ chồng...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.88K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các mẹ! E có một bệnh rất khó nói mong mọi người tư vấn giúp em.
    Em mới lấy chồng được 4 tháng nay. Lúc trước e và chồng mới cưới cũng có thử quan hệ trước hôn nhân. Nhưng ko lần nào thành công cả, vì lần nào e cũng đau và khô khan. Bọn e cứ nghĩ khi nào lấy nhau, gần gũi thường xuyên thì sẽ ko bị như vậy nữa. Nhưng kết quả là vẫn ko được, hixhix. Dù 2 đứa có thử rất nhiều phương pháp như khúc dạo đầu, gel bôi trơn,... mà vẫn ko thể T.T (anh xã em cũng ko có kinh nghiệm trong chuyện này). Trước khi lấy chồng e bị viêm nấm âm đạo và có đốt lộ tuyến cổ tử cung ( gần đây đi khám lại thì các bác sỹ bảo em đã hết viêm nhưng thi thoảng vẫn ngứa, rát và đau mà ko hiểu nguyên nhân) Bọn e rất lo lắng vì sau này 2 đứa sẽ có con mà ko QHTD được thì làm sao có được :Crying: Em có biết 1 số phòng khám phụ khoa nhưng đến đấy e thấy chẳng ai khám vấn đề giống của em mà chỉ khám sự viêm nhiễm thôi. Nên em rất mong các mẹ, các chị chưa, hoặc đã có gia đình mà có kinh nghiệm trong chuyện này tư vấn giúp em với, vì ko thể QHTD sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến hạnh phúc gia đình. E rất lo lắng và mệt mỏi. Thanks mọi người :Rose::Rose::Rose:

P/s: Nếu các chị các mẹ nào có địa chỉ khám và tư vấn về vấn đề của em thì send cho em với. Thanks all ^^

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mọi người giúp em với!
    • 56 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhoxkon Xem bài viết
    Chào các mẹ! E có một bệnh rất khó nói mong mọi người tư vấn giúp em.
    Em mới lấy chồng được 4 tháng nay. Lúc trước e và chồng mới cưới cũng có thử quan hệ trước hôn nhân. Nhưng ko lần nào thành công cả, vì lần nào e cũng đau và khô khan. Bọn e cứ nghĩ khi nào lấy nhau, gần gũi thường xuyên thì sẽ ko bị như vậy nữa. Nhưng kết quả là vẫn ko được, hixhix. Dù 2 đứa có thử rất nhiều phương pháp như khúc dạo đầu, gel bôi trơn,... mà vẫn ko thể T.T (anh xã em cũng ko có kinh nghiệm trong chuyện này). Trước khi lấy chồng e bị viêm nấm âm đạo và có đốt lộ tuyến cổ tử cung ( gần đây đi khám lại thì các bác sỹ bảo em đã hết viêm nhưng thi thoảng vẫn ngứa, rát và đau mà ko hiểu nguyên nhân) Bọn e rất lo lắng vì sau này 2 đứa sẽ có con mà ko QHTD được thì làm sao có được :Crying: Em có biết 1 số phòng khám phụ khoa nhưng đến đấy e thấy chẳng ai khám vấn đề giống của em mà chỉ khám sự viêm nhiễm thôi. Nên em rất mong các mẹ, các chị chưa, hoặc đã có gia đình mà có kinh nghiệm trong chuyện này tư vấn giúp em với, vì ko thể QHTD sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến hạnh phúc gia đình. E rất lo lắng và mệt mỏi. Thanks mọi người :Rose::Rose::Rose:

P/s: Nếu các chị các mẹ nào có địa chỉ khám và tư vấn về vấn đề của em thì send cho em với. Thanks all ^^
    Bạn à! Sao bạn trước khi lấy chồng chưa quan hệ mà lại bị viêm nhiễm cổ tử cung? Thường thì chỉ những người quan hệ rồi thì mới hay bị thôi. Hay bạn thử đến bs Nguyễn Thanh Kỳ (bs nữ) ở 58A Bà Triệu xem sao, có thể bs sẽ tư vấn cho bạn. Mình cũng đã từng khám phụ khoa ở đấy. Bs là bs viện C đã nghỉ hưu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hix. Khoảng hơn 2 năm trước trong thời gian em bị ngày đèn đỏ em có dùng dạ hương để rửa phụ khoa. Thời gian sau đấy em vẫn dùng lọ đấy rửa cho đến hết, vì ngại ngại vùng đấy có mùi ko thơm. Sau khi dùng xong em thấy bị ngứa và ra dịch trắng đục có dính ở quần lót, nhưng cũng ko để ý lắm và ko đi khám mà vẫn có những hoạt động bình thường như đi bơi... Khoảng hơn tháng sau vì rất ngứa ko chịu được nên e có nc với mẹ và mẹ đã đưa đi khám ở viện 3a đường viện 103 thì bị 1bs nam khám nên em chỉ cho xét nghiệm dịch thôi . E cũng có nói với bs là mình chưa từng qh tình dục nhưng bs vẫn kê đơn thuốc đặt và kết quả là em bị rách màng trinh. Nhưng sau đó bệnh vẫn ko khỏi, nhưng lại ngại đi khám và sợ như lần trước nên đã để rất lâu. Sau này em có khám và điều trị ở blue star đội cấn nhưng cứ bị tái phát nấm suốt nên bác sỹ khám đốt lộ tuyến cho em. Hix. Còn thực sự trước khi cưới e và chồng cũng đã có nhiều lần thử qh nhưng ko thành công vì em chỉ cảm thấy đau rát khô khan ngay từ lúc mới vào và điều này duy trì cho đến tận bi giờ. E và chồng đều cảm thấy rất mệt mỏi. Cảm ơn chị đã tư vấn giúp em nhé!
    • 1,556 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Bình thường nếu chưa QH thì bsi sẽ ko cho thuốc đặt đâu vì sẽ làm rách màng trinh. TH của Nhoxkon đi khám chỗ kia lạ quá. Đợt m đi khám ở Nguyễn Chí Thanh bsi hoi luôn là QH chưa hay có gia đình chưa.nếu có Bsi sẽ kê thuốc đặt, còn chưa thì sẽ kê thuốc khác.mình nghĩ Nhoxkon bị khô âm đạo nên khó trong vde QHTD.Đó là bệnh rất nh ng bị nên Nhoxkon đừng lo lắng quá.mà Nhoxkon dùng dung dịch Dạ Huong mà bị ngứa là có thể ko hợp với loại đấy. Tốt nhất lad nên đi khám. trình bày thẳng vấn đề với bsi ý.mà theo kinh nghiem của em là nên đến bsi tư, bsi ở bệnh viện toàn dọa làm to vấn đề lên.mình bị mấy lần nên sợ lắm. mình đang đi chữa VLTCTC chỗ bsi Thanh, bsi và y tá đễu nhiệt tình nên cjac tmai lắm,
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misspizza Xem bài viết
    Bình thường nếu chưa QH thì bsi sẽ ko cho thuốc đặt đâu vì sẽ làm rách màng trinh. TH của Nhoxkon đi khám chỗ kia lạ quá. Đợt m đi khám ở Nguyễn Chí Thanh bsi hoi luôn là QH chưa hay có gia đình chưa.nếu có Bsi sẽ kê thuốc đặt, còn chưa thì sẽ kê thuốc khác.mình nghĩ Nhoxkon bị khô âm đạo nên khó trong vde QHTD.Đó là bệnh rất nh ng bị nên Nhoxkon đừng lo lắng quá.mà Nhoxkon dùng dung dịch Dạ Huong mà bị ngứa là có thể ko hợp với loại đấy. Tốt nhất lad nên đi khám. trình bày thẳng vấn đề với bsi ý.mà theo kinh nghiem của em là nên đến bsi tư, bsi ở bệnh viện toàn dọa làm to vấn đề lên.mình bị mấy lần nên sợ lắm. mình đang đi chữa VLTCTC chỗ bsi Thanh, bsi và y tá đễu nhiệt tình nên cjac tmai lắm,
    Mình còn nhớ rõ ngày hôm ấy, khi mẹ và mình đến khám thì vì bs kia là nam nên mình ngại ko cho khám trực tiếp mà chỉ cho xét nghiệm dịch do mình tự lấy thôi. Trước khi bs kê thuốc thì mình cũng nói rõ là m` chưa QHTD nên bảo bs kê loại thuốc ko ảnh hưởng đến màng trinh. Bs ấy nghe xong mắng luôn mình và mẹ là tại sao người VN lại luôn coi trọng vấn đền trinh tiết quá thế, rùi nói trên thế giới họ thế này thế kia... Mình cũng ngại nên ko hỏi tiếp nữa. Khi ra về m` có xin số ông ý qua cô ý tá trực ở bàn tiếp khách và về tới nhà có gọi điện hỏi lại cho chắc ăn thì được bs ấy hướng dẫn cách đặt. 15p sau tự dưng ông ý gọi lại và dặn dò kĩ lưỡng hơn và hỏi là m` chưa QHTD thật ko rồi nói vài câu cúp máy.... Nói chung kể ra mọi chuyện hơi dài nhưng tóm tắt là như vậy đấy. Cám ơn bạn vì đã tư vấn giúp m`! Mình cũng nói luôn địa chỉ để các bạn nữ tránh vào đấy khám nhé: phòng khám 3a đường phố viện 103 nhé! Chẳng biết là bs đấy còn làm việc ở đấy ko nhưng qua kinh nghiệm của mình thì cẩn thận vẫn hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị nào có địa chỉ tư vấn và khám chữa bệnh giống như của em thì send cho e với nhé. Em cảm ơn mọi người nhiều lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

up
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Minh thấy quảng cáo trên tivi có sản phẩm là Spacaps có tác dụng làm tăng tiết dịch nhờn âm đạo đấy. Bạn thử dùng xem sao nhé.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,608 Bài viết

• 1,959 Được cảm ơn

Chỉ có cách em phải đi khám bác sỹ thôi. Nhiều khi có những chuyện tưởng phức tạp, khi đến BS hoá ra cực kỳ đơn giản. Chúc vợ chồng em sớm tìm được niềm vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 76 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em ra 56 Hai bà trưng đi, đối diện tháp HN ý, là phòng khám của viện phụ sản, nhiều bác sỹ giỏi. Chị thấy bác sỹ Cung Thuỷ khám tốt, chị nghĩ em bị viêm nhiễm thôi, phải kết hợp cả đặt và uống thuốc.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 76 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mà e khám ở viện nào mà bsỹ bảo hết viêm, có xét nghiệm ko ? Chị nghe triệu trứng ngứa, rát, đau - 90% là dấu hiệu của viêm nhiễm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 136 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào em,

Trước hết, em nên thay đổi chế độ ăn uống, uống nhiều nước,
    Ngoài việc dùng Kem bôi trơn, trước khi hai vợ chồng quan hệ, em có thể vệ sinh bằng nước ấm, khiến cho việc quan hệ dễ dàng hơn. Trước kia, chị rất hay phải dùng kem bôi trơn, nhưng từ ngày chị vệ sinh bằng nước ấm, việc quan hệ dễ dàng lắm. Chúc hai vợ chồng thành công
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhnam0209 Xem bài viết
    Chỉ có cách em phải đi khám bác sỹ thôi. Nhiều khi có những chuyện tưởng phức tạp, khi đến BS hoá ra cực kỳ đơn giản. Chúc vợ chồng em sớm tìm được niềm vui.
    E thấy các phòng khám phụ khoa hình như ko có mấy cái khám này. Hix. Chị có địa chỉ nào tin cậy để khám về vấn đề này gửi cho e với. Thanks chị nhiều nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi may197x Xem bài viết
    Mà e khám ở viện nào mà bsỹ bảo hết viêm, có xét nghiệm ko ? Chị nghe triệu trứng ngứa, rát, đau - 90% là dấu hiệu của viêm nhiễm.
    E khám ở bác sĩ Lan, 19 phố Nhà Chung chị ạ. Ở đấy chỉ có siêu âm và bs khám trực tiếp thôi hình như ko có xét nghiệm dịch thì phải. Bs xem kết quả siêu âm và khám cho e thì kết luận là em đã hết viêm và chỉ cho lactacid về rửa thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi may197x Xem bài viết
    Em ra 56 Hai bà trưng đi, đối diện tháp HN ý, là phòng khám của viện phụ sản, nhiều bác sỹ giỏi. Chị thấy bác sỹ Cung Thuỷ khám tốt, chị nghĩ em bị viêm nhiễm thôi, phải kết hợp cả đặt và uống thuốc.
    Vâng, e cám ơn chị. Ở phòng khám 56 hai bà trưng có dịch vụ khám và tư vấn vấn đề sinh sản ko chị? Đây là phòng khám tư hả chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bimun Xem bài viết
    Minh thấy quảng cáo trên tivi có sản phẩm là Spacaps có tác dụng làm tăng tiết dịch nhờn âm đạo đấy. Bạn thử dùng xem sao nhé.
    Thanks bạn nhé ^^!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhnam0209 Xem bài viết
    Vâng, e cũng thấy nên đến khám bs là tốt nhất vì nếu ko kiểu này e thấy mệt mỏi quá. Hix
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuan Mit Xem bài viết
    Chào em,

Trước hết, em nên thay đổi chế độ ăn uống, uống nhiều nước,
    Ngoài việc dùng Kem bôi trơn, trước khi hai vợ chồng quan hệ, em có thể vệ sinh bằng nước ấm, khiến cho việc quan hệ dễ dàng hơn. Trước kia, chị rất hay phải dùng kem bôi trơn, nhưng từ ngày chị vệ sinh bằng nước ấm, việc quan hệ dễ dàng lắm. Chúc hai vợ chồng thành công
    Chị ơi cho em hỏi, nếu dùng gel bôi trơn thì nên dùng cho nam hay nữ, và nếu dùng cho nữ thì sẽ bôi ở bên ngoài hay bôi trực tiếp vào bên trong? Em mấy cái này kém lắm mà chẳng biết hỏi ai. Hix :Worried:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 934 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhoxkon Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi, nếu dùng gel bôi trơn thì nên dùng cho nam hay nữ, và nếu dùng cho nữ thì sẽ bôi ở bên ngoài hay bôi trực tiếp vào bên trong? Em mấy cái này kém lắm mà chẳng biết hỏi ai. Hix :Worried:
    Trước đây khi phải hỗ trợ thì ox bôi, mình k thích bôi gì hết.
    Nhưng nếu dùng BCS thì k cần gel nữa bé ạ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3