TIN TÀI TRỢ.

Em bị sẹo lồi , phải làm gì đây ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.02K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các chị ,
    Hồi hè , em có đi phá 5 nốt ruồi ở cổ ( toàn là những nốt ruồi đen , chìm ) bằng pp mổ ( tiểu phẫu ), sau 7 ngày thì tháo chỉ . Em đã tránh không dám ăn tôm , cua, rau muống nhưng cũng bị lồi . Mỗi vết lồi khoảng bằng hạt đậu đen , màu đỏ , lồi chừng 1mm. Tại vì nằm ở cổ nên rất dễ nhìn thấy . Đã 4 tháng rồi , em rất mất tự tin . Mong a/c chỉ giúp em thuốc trị sẹo (bôi hoặc dán ) hiệu quả. Nếu bây giờ em dùng Contratubex thì có hiệu quả không ? Em đang ở Thủ Đức , HCM thì nên mua thuốc và khám ở đâu để có kết quả đtrị tốt nhất ! Em cảm ơn nhiều lắm !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 42 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Sẹo lồi chỉ có cách là băng ép thôi bạn, có thể đến BV thẩm mỹ để được tư vấn tốt hơn nhé.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Băng ép là ntn vậy chị ?
    • 42 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aoxanhxinh Xem bài viết
    Băng ép là ntn vậy chị ?
    Là sử dụng băng để ép sẹo đó em
    • 503 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Sẹo lồi do cơ địa phần nhiều nên mình nghĩ không phải ăn kiêng đâu. Mình nghe nói có phương pháp chích sẹo lồi nữa đấy...
    Gia đình là tất cả...

LKIpp7

v83erjdnno8ao
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 85 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

băng ép sẹo lồi lâu ngày(khoảng 1 năm) có tác dụng ko cả nhà?
    mà em nghe viện da liễu có khoa laze trị sẹo lồi??
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,551 Bài viết

• 2,817 Được cảm ơn

Bạn mua Kelo-cote mà bôi nhé, chịu khó bôi nó sẽ thu nhỏ đi đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,261 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn thử ghé viện Y sinh (109a Pasteur) đốt lại bằng lazer xem có đỡ hơn ko
    • 42 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a_cheng Xem bài viết
    băng ép sẹo lồi lâu ngày(khoảng 1 năm) có tác dụng ko cả nhà?
    mà em nghe viện da liễu có khoa laze trị sẹo lồi??
    Tùy theo tình trạng sẹo lồi BS sẽ có phương án tốt nhất cho bạn, bắn tia laze là biện pháp hiện đại nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 352 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Ôi, em cũng bị sẹo lồi. GIờ mấy vết mổ cứ như con rắn bò lổm ngổm ở bụng ấy.
    Ngày mai trời sẽ sáng phải không ???:Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 60 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình bị sẹo lồi cơ địa, hiện đang có một cái sẹo ở ngực (vùng xương ức). Cuối 2009 mình đã điều trị tiêm trong sẹo tại Viện Da liêu TƯ. Sẹo xẹp xuống nhưng mấy tháng sau lại tái phát còn phát triển mạnh hơn trước nhiều.

Mình đang buồn quá. Chẳng biết đi đâu chữa bây giờ? Các bạn có thông tin gì về phương pháp hoặc nơi điều trị sẹo lồi cơ địa thì cho mình biết với nhé.

Cảm ơn các bạn nhiều.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mọi người ơi e bị sẹo lồi ở vành tai. Hiện tại e rất lo ko biết liệu có chữa được không. Sẹo e được khoảng nửa năm. Mọi người chỉ e với
    • 65 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình dùng Kem trị sẹo Kobayashi của Nhật này, tốt lắm ý
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bị sẹo trắng, lồi do mụn. Ban đầu e k biết, cứ tưởng là mụn đầu trắng hoặc mụn ẩn nên chủ quan, cứ để đó rồi quên mất vì nó ở lưng, dưới cằm cũng có lốm đốm vài ba cái. Nó giống như lấy hạt cơm dính lên vậy, nhỏ nhỏ, lồi lên so với bề mặt da và màu trắng, cũng phải hơn 6 năm rồi ạ huhu. Mãi đến mấy ngày nay em mới biết là sẹo, giờ hối hận quá. Em đang phân vân không biết nên mua KELO COTE hay REJUVASIL nữa, ai dùng cho sẹo lâu năm mà thấy hiệu quả thì tư vẫn giúp em với ạ. Em cảm ơn lắm lắm!!
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các chị ,
    Hồi hè , em có đi phá 5 nốt ruồi ở cổ ( toàn là những nốt ruồi đen , chìm ) bằng pp mổ ( tiểu phẫu ), sau 7 ngày thì tháo chỉ . Em đã tránh không dám ăn tôm , cua, rau muống nhưng cũng bị lồi . Mỗi vết lồi khoảng bằng hạt đậu đen , màu đỏ , lồi chừng 1mm. Tại vì nằm ở cổ nên rất dễ nhìn thấy . Đã 4 tháng rồi , em rất mất tự tin . Mong a/c chỉ giúp em thuốc trị sẹo (bôi hoặc dán ) hiệu quả. Nếu bây giờ em dùng Contratubex thì có hiệu quả không ? Em đang ở Thủ Đức , HCM thì nên mua thuốc và khám ở đâu để có kết quả đtrị tốt nhất ! Em cảm ơn nhiều lắm !
    Em cũng bị sẹo lồi ở tay do tẩy nốt ruồi trâu, to gần bằng hạt đỗ đen, em tẩy trong bệnh viện với có bôi thuốc rồi mà vẫn bị lồi, giờ chỗ này nó cứ ngứa xong tấy đỏ, em thấy nó có vẻ hơn 1 chút so với hồi đâu rồi huhu ace nào chữa rồi có thể chỉ giúp e cách chữa vết sẹo này được không ạ? Vì nó ko chỉ xấu mà còn ngứa khó chịu nữa
    8c7f9d32334309ad92b45cfe0591a40ed69cdf5b
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các loại thuốc bôi chỉ thu nhỏ hoặc làm mờ thôi. Nếu bạn muốn nó biến mất chỉ có cách đến thẩm mĩ viên xem thử. Bạn nhờ người thân giúp đỡ tư vấn cho chứ thẩm mĩ viện bây giờ cũng ghê lắm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Điều trị bằng laser mình nghe review cũng tốt đó ạ
    Chào các chị ,
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sẹo lồi thì nên điều trị bằng laser bạn ạ, đấy là pp hiện đại nhất bh rồi, chứ mấy pp cũ như ngày xưa kiểu tiêm, áp ni tơ hay phẫu thuật điều trị thì nhanh nhưng dễ tái phát lắm. Chồng mình bị sẹo do xóa xăm, do ko tìm hiểu ký nên đi phẫu thuật, đk một time nó lại lồi to hơn, nản thực sự ý. Mấy hôm thời tiết thay đổi còn bị ngứa ngáy, khó chịu, khổ lắm ý. May được đứa bạn giới thiệu, chồng mình điều trị bằng Laser chỗ PK của Bs Hoàn ở HN ý, tuy điều trị hơi lâu , mất tầm 3 tháng khoảng 5,6 buổi gì đấy, đến giờ cũng 2 năm rồi. trộm vía sẹo gần như về giống da bình thường mà cũng ko ngứa hay có dấu hiệu lồi lại. Bạn có thể tham khảo điều trị bằng Laser xem ok ko nhé!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E bị sẹo lồi ở cánh tay sau xóa xăm, tiêm dán đủ kiểu mà k ăn thua. giờ mùa hè mồ hôi ra ngứa dã man, chỉ muốn véo vào vết đó cho sướng. Dò la cầu cứu mãi được người bác giới thiệu đi khám ở phòng khám chỗ số 9 Hoàng Cầu, đag phân vân k biết có ăn thua không các bác ạ? Đã bác nào chữa sẹo lồi bằng phương pháp nào hiệu quả rồi mách e với, k thì e liều đi chữa rồi e về bảo các bác ạ. e khổ với vết sẹo này lắm rồi
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sẹo nửa năm là điều trị được rồi bạn ạ, trước mình cũng vậy. Bh ngta điều trị bằng Laser hiệu quả lắm mà còn ko tái phát, bạn thử tìm hiểu thêm về pp đấy xem.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2