TIN TÀI TRỢ.

Em bị mất ngủ mãn tính khổ quá.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.09K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 93 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Có bệnh thì vái tứ phương, Em là Nam. Em bị mất ngủ mãn tính triền miên khoảng hơn 1 năm nay. Trước đây lúc mới bắt đầu bị mất ngủ là do em bị stress trong vấn đề tình cảm với học tập nên bị. Giờ đây thì đầu em rất thảnh thơi, chỉ còn vấn đề học tập nữa thôi nhưng mà vẫn không tài nào ngủ được.Bị mất luôn dây thần kinh buồn ngủ rồi hay sao mà em thức đêm triền miên chẳng ngủ nghỉ gì mà vẫn không buồn ngủ. Hầu như đêm nào cũng thức, đặt mình nằm xuống lúc 12h thì nằm trằn trọc, đến 4-5h sáng mắt vẫn tỉnh bơ, rồi thức đến sáng luôn. Cái cảm giác ấy nó đáng sợ kinh khủng, nằm rồi lại ngồi dậy, vò đầu bức tai, méo máo, than thân trách phận. Em uống thuốc an thần lần nào cũng thế, cũng chỉ ngủ có được 1 đêm đầu thôi, còn mấy đêm sau lại đâu vào đấy. Trước khi đi ngủ tập chống đẩy, chạy nhừ tử mà tối vẫn không ngủ được. Em đi khám bác sĩ người ta cho uống thuốc, về em uống cũng chỉ ngủ được có 2 hôm đầu thôi, mà cảm giác ngủ của nó rất lạ, cứ như là bị ép buồn ngủ ý, chứ khác hoàn toàn so với buồn ngủ của người bình thường.
    Bị bệnh này em chán đời kinh khủng, đau đầu, không muốn học tập, hay làm việc gì, còn trẻ mà tóc rụng gần hói cả chán. Anh chị có cách nào cứu em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 52 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ban ngày bạn thử làm việc chân tay thật nhiều xem nào
    hoặc đi đến phòng gym tập
    hay cố gắng kiếm cho mình một con gấu để tinh thần có những lúc thư giãn và an tâm
    mình dạo trước cũng bị mất ngủ đến 4,5h sáng, nhưng sau đó là lại ngủ bù đến trưa sau khi thử áp dụng mấy biện pháp trên thì giấc ngủ khá ổn định
    • 234 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thuốc tây chỉ chữa ngon tác dụng vào hệ thần kinh. Thuốc tan hết trong cơ thể thì lại mất ngủ tiếp.
    Bạn tìm một lương y tốt bắt mạch lấy thuốc sẽ khỏi. bạn bị mất ngủ do mấy cân bằng cơ thể khá nặng. Thường do âm hư hỏa vượng.Tập thể dục nặng ko ăn thua đâu.
    Bạn tìm các bài mình viết về mất ngủ đọc để tham khảo nhé.
    comment by WTT mobile view
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 89 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chào bạn. mình có biết một người cụng bị như bạn nhưng giờ a ấy đã chữa khỏi và rất khỏe mạnh bạn à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 226 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 0988775549 Xem bài viết
    Chào bạn. mình có biết một người cụng bị như bạn nhưng giờ a ấy đã chữa khỏi và rất khỏe mạnh bạn à.
    thế thì chia sẻ đi bác, biết cách mà up up mở mở vậy nhi ?
    • 226 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zion78 Xem bài viết
    Có bệnh thì vái tứ phương, Em là Nam. Em bị mất ngủ mãn tính triền miên khoảng hơn 1 năm nay. Trước đây lúc mới bắt đầu bị mất ngủ là do em bị stress trong vấn đề tình cảm với học tập nên bị. Giờ đây thì đầu em rất thảnh thơi, chỉ còn vấn đề học tập nữa thôi nhưng mà vẫn không tài nào ngủ được.Bị mất luôn dây thần kinh buồn ngủ rồi hay sao mà em thức đêm triền miên chẳng ngủ nghỉ gì mà vẫn không buồn ngủ. Hầu như đêm nào cũng thức, đặt mình nằm xuống lúc 12h thì nằm trằn trọc, đến 4-5h sáng mắt vẫn tỉnh bơ, rồi thức đến sáng luôn. Cái cảm giác ấy nó đáng sợ kinh khủng, nằm rồi lại ngồi dậy, vò đầu bức tai, méo máo, than thân trách phận. Em uống thuốc an thần lần nào cũng thế, cũng chỉ ngủ có được 1 đêm đầu thôi, còn mấy đêm sau lại đâu vào đấy. Trước khi đi ngủ tập chống đẩy, chạy nhừ tử mà tối vẫn không ngủ được. Em đi khám bác sĩ người ta cho uống thuốc, về em uống cũng chỉ ngủ được có 2 hôm đầu thôi, mà cảm giác ngủ của nó rất lạ, cứ như là bị ép buồn ngủ ý, chứ khác hoàn toàn so với buồn ngủ của người bình thường.
    Bị bệnh này em chán đời kinh khủng, đau đầu, không muốn học tập, hay làm việc gì, còn trẻ mà tóc rụng gần hói cả chán. Anh chị có cách nào cứu em với.
    Bần cùng lắm mới fai uống thuốc tây mà uống cũng ko khỏi cơ, bạn thử nghiên cứu uống 1 số loại Tpcn xem như Boni happy, hay bonisleep hoặc Goldream xem sao?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 89 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

đấy là bạn mình chứ đâu phải là mình đâu mà mình chia xẻ được? nếu bạn muốn thì để mình hỏi hộ xem bạn mình chữa đâu mình chỉ cho.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thuốc Tây chỉ là giải pháp giải quyết tức thời. tôi có thể giúp bạn gặp 1 người có thể tư vấn và hổ trợ bạn về sự cố này.. nếu bạn thực sự quan tâm thì gọi cho tôi, tôi sẽ giúp bạn gặp người đó.. Tôi tên Tân. sdt 01669284943. chúc bạn mau khỏi bệnh . thân chào bạn
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0988775549 Xem bài viết
    B ơi b hỏi giúp mình đi, mình cũng mất ngủ y như bạn nam kia, khổ lắm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có gì cứ mail cho mình. Mình sẽ hướng dẫn chưa mất ngủ và rối loạn cơ thể, thần kinh thực vật. Mình là người đã từng bị và đã chữa khỏi rồi. dungpv2011@gmail.com

Trích dẫn Nguyên văn bởi dzungdzung12395 Xem bài viết
    B ơi b hỏi giúp mình đi, mình cũng mất ngủ y như bạn nam kia, khổ lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trước hết phải tìm hiểu nguyên nhân của bệnh mất ngủ bạn ạ. Mẹ mình bị mất ngủ, uống mấy bonihappy hay bonisleep chẳng ăn thua. Cũng uống nhiều loại không có tác dụng gì cả. Đến khi mẹ mình đi khám, bác sĩ giải thích và tìm hiểu nguồn gốc bệnh lúc đó mới biết do mẹ mình bị stress nặng quá. Bác sĩ cho dùng sản phẩm điều trị An giấc nữ và theo dõi hằng tuần đấy. Tuần nào cũng phải đến gặp bác sĩ để xác định mức độ bệnh, cũng may sau 2 tháng điều trị đến giờ mẹ mình ngủ được nhiều hơn, sâu hơn mà đặc biệt là không bị mệt mỏi vào ban ngày. Bạn cứ thử xem.
    • 91 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thảo dược dây nhãn lồngcòn gọi là lạc tiên hay chùm bao. Bạn có thể dùng đọt lá của thảo dược này luộc chín làm rau ăn trị mất ngủ rất hiệu quả. Một số nước phương tây sử dụng chất passiflorin có trong lạc tiên để bào chế thuốc an thần loại nhẹ giúp dễ ngủ

• 61 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ban Tsubin oi.Cho minh hoi me ban kham o dau vay, cho minh xin dia chi dc k vay, Minh ten Oanh o sg 0935767159
    • 61 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tsubin Xem bài viết
    Trước hết phải tìm hiểu nguyên nhân của bệnh mất ngủ bạn ạ. Mẹ mình bị mất ngủ, uống mấy bonihappy hay bonisleep chẳng ăn thua. Cũng uống nhiều loại không có tác dụng gì cả. Đến khi mẹ mình đi khám, bác sĩ giải thích và tìm hiểu nguồn gốc bệnh lúc đó mới biết do mẹ mình bị stress nặng quá. Bác sĩ cho dùng sản phẩm điều trị An giấc nữ và theo dõi hằng tuần đấy. Tuần nào cũng phải đến gặp bác sĩ để xác định mức độ bệnh, cũng may sau 2 tháng điều trị đến giờ mẹ mình ngủ được nhiều hơn, sâu hơn mà đặc biệt là không bị mệt mỏi vào ban ngày. Bạn cứ thử xem.
    Me ban kham o dau vay cho minh xin fai chi voi nha Minh ten Oanh 0935767159
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

anh đừng uống nhiều thuốc an thần k tốt đâu, anh thử dùng siro ngủ ngon loại bào chế từ thiên nhiên ấy, tốt cho sức khỏe hơn anh ạ. siro ngủ ngon Vietnano ấy ạ, nhỏ mà có võ đấy.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn đã sử dụng thuốc tiêm chưa hi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn giống y hệt mình luôn. Cho mình hỏi bạn đã chữa khỏi chưa ạ, chia se mình vs ah );
    • 108 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chào bạn. rất may cho bạn đó trước kia bạn mình cũng bị mất ngủ rất nặng nhưng nhờ một a chuyên gia giúp cho khỏi hơn một năm nay rồi. chúc các bạn sớm khỏe, các cụ có câu ăn được ngủ dc là tiên mà không ngủ được thì khổ rồi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

anh có cách nào giúp e không ạ! e cũng đang bị mất ngủ trắng! người bây giờ mệt lắm ạ
    • phucdinh11 Khách
    • 2 năm
    Có có cách nào để hết mất ngủ chưa a. Xin chia xẻ cụ thể cho mọi người đi a. Mình cũng bị mất ngủ mãn tính dùng đủ loại thuốc tây, tpcn mà k ăn thua.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2