TIN TÀI TRỢ.

Dị sản Cổ tử cung/ Tổn thương tiền ung thư CTC (CIN)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.3K Lượt đọc
  • 250 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 89 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongphuong113 Xem bài viết
    Chị nghĩ bác sĩ nói không sao thì yên tâm rồi, e xét nghiệm ung thư ctc chưa, nếu chưa thì nên làm và xem mình có bị hpv tuýp gì ko. C cũng ở hn, chưa có dịp vào từ dũ, e cho chị địa chỉ bs Loan c đến khám thử xem sao, bs hiện tại của c cũng bảo ko sao n có bệnh vái tứ phương
    C Phương đang theo bsi nào đấy ạ? Em định sau kì kinh này vào sản khám, hình như phết tế bào trong 10-20 ngày sau kì kinh là chính xác nhất phải không các chị?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 116 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh_ling Xem bài viết
    Em tưởng CIN là loạn sản luôn rồi chị? Ui, từ ngày em bệnh, em k còn muốn gần ck nữa 😂
    Bệnh tật thế này thì có bé có ảnh hưởng gì k chị? Lúc nào cũng có cảm giác mình đang dần bước tới ung thư nản vô cùng các chị ạ
    CIN: là loạn sản em nhé
    Mình đi khám khi nào bs cho có bé thì mình mới hãy có em ạ. Vì trong lúc có thai bs đâu thể kiểm tra cho mình được thì đâu ai chắc rằng bệnh sẽ không tiến triển thành cin2 hay cin3
    Em cứ gần ck bình thường nhưng đeo bao vào phòng tránh viêm nhiễm.
    Em hãy suy nghĩ, nếu có K giai đoạn 1 thì vẫn chữa được nên đừng nản lòng em nhé.
    • 66 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh_ling Xem bài viết
    C Phương đang theo bsi nào đấy ạ? Em định sau kì kinh này vào sản khám, hình như phết tế bào trong 10-20 ngày sau kì kinh là chính xác nhất phải không các chị?
    Mấy tháng gần đây thì c theo bác sĩ Kiên ở trung tâm csskss quận Hà Đông, người quen cũng là bác sĩ giới thiệu e à, c thì thấy bảo sau sạch kinh 2 ngày đi khám là tốt nhất đó e
    • 116 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mấy tháng gần đây thì c theo bác sĩ Kiên ở trung tâm csskss quận Hà Đông, người quen cũng là bác sĩ giới thiệu e à, c thì thấy bảo sau sạch kinh 2 ngày đi khám là tốt nhất đó e
    Em ơi sau sạch kinh 5 ngày là ok nhất. Bs trong Từ Dũ dặn chị thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trecia.nguyen Xem bài viết
    Em ơi sau sạch kinh 5 ngày là ok nhất. Bs trong Từ Dũ dặn chị thế
    Hii thế thì thông tin sau 5 ngày chuẩn hơn đó e Ling,
    ở đây mình cẩn thận chứ đợt e ở bển thì bs ko bao giờ thấy bảo ngày nào tốt, tùy vào lịch bận của mình và bs, tránh ngày kinh thôi. Hi cẩn thận thì vẫn hơn, e nghĩ thế
    • 116 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hii thế thì thông tin sau 5 ngày chuẩn hơn đó e Ling,
    ở đây mình cẩn thận chứ đợt e ở bển thì bs ko bao giờ thấy bảo ngày nào tốt, tùy vào lịch bận của mình và bs, tránh ngày kinh thôi. Hi cẩn thận thì vẫn hơn, e nghĩ thế
    Vì sau 2 ngày sợ còn "rỉ rả" nên 5 ngày cho chắc ăn. Mai chị đi khám đây sao vài bữa nay thấy bị huyết trắng hơi ngứa..
    Ôi khổ thân phụ nữ 😭😭😭
    • 89 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tháng này e lại chậm mất 2,3 ngày rồi, mong qá để còn đi khám mà k thấy đâu
    • 98 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

sợ quá em cũng đang bị VLT cổ tử cung chữa mãi ko khỏi
    Cố lên không có gì là không thể
    • 116 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trieuthiduyen1991 Xem bài viết
    sợ quá em cũng đang bị VLT cổ tử cung chữa mãi ko khỏi
    Viêm lộ tuyến em phải kiên trì theo chữa nhé. Đi bv chuyên phụ sản í
    • 98 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

E khoét chóp rồi nhưng không theo dc nên giờ chưa khỏi.nản lam đag định mấy hôm nua đi áp lạnh xem ntn hjx
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

E khoét chóp rồi nhưng không theo dc nên giờ chưa khỏi.nản lam đag định mấy hôm nua đi áp lạnh xem ntn hjx
    Em khoét chóp điều trị Cin3 hả?
    • 98 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em không.khoet chop do lộ tuyến ạ.làm leep ý chị
    • 116 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em không.khoet chop do lộ tuyến ạ.làm leep ý chị
    Em khám ở đâu? Mà khoét chóp đau không em?
    • 116 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tình hình là tối hôm qua chị đã đi khám rồi, và chị cũng có hỏi bác sĩ về bệnh tình của mình,chị xin kể ra đây cho các chị em cùng tham khảo nhé.
    Chị khám bs này là trưởng khoa khám bệnh của Bv Từ Dũ, bác là Tô Thị Minh Nguyệt, bác rất nhẹ nhàng và giải thích rất cặn kẽ.
    Chị được bác cho làm Pap's và là phương pháp mới là Thinprep, pp này rất chính xác và giá thành thì hơi cáo 1 chút, 500 ngàn/lần. Nhưng làm pp này nếu âm tính thì 3 năm mới làm lại 1 lần, không như pp Pap's thường bây giờ là 1 năm/lần nhé.
    Sau 1 tuần thì sẽ có kết quả, và chị sẽ làm thên xét nghiệm HPV vì xét nghiệm lần trước là năm 2012 rồi, sẽ có 2 trường hợp:
    1/ Nếu Pap's là bình thường (âm tính) và HPV (dương tính) vẫn là tuyp 16 thì chị vẫn nằm trong nhóm nguy cơ cao và đều đặn 3 tháng - 6 tháng chị phải táo khám 1 lần.
    Nếu có gì bất ổn thì xử lý ngay thì kết quả điều trị khỏi bệnh là rất cao.
    2/ Nếu Pap's là bình thường (âm tính) và HPV (âm tính) do cơ thể mình tự đào thải nó ra ngoài rồi thì xem như là ổn và chuyển về tầm soát như phụ nữ bt là 3 năm/lần với pp thrinpep.
    Trường hợp đặc biệt: Nếu Pap's là Cin2 hay Cin3 thì phải điều trị ngay (cái này thì bs không nói mà chị nghĩ là như vậy)
    Kết quả của chị là bị nấm thôi và về đặt thuốc, tuần sau có kết quả và chị mong mọi chuyện đều tốt đẹp.
    • 98 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chúc mừng chị.phụ nữ khổ ghê.cung hoi đau 1 chút xíu thoi chị ạ.do e ko tìm hiẻu kỹ khoét chóp giờ hối hận quá.
    • 116 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chúc mừng chị.phụ nữ khổ ghê.cung hoi đau 1 chút xíu thoi chị ạ.do e ko tìm hiẻu kỹ khoét chóp giờ hối hận quá.
    Nếu em còn trẻ chưa có con mà khoét chóp thì sau này cũng có ảnh hưởng.
    Trước khi làm người ta chích thuốc tê hả em? Làm trong bao lâu và hết thuốc có đau không em?
    Em điều trị ở đâu vậy?
    Chị thì tuần sau mới biết là mừng hay buồn và còn HPV nữa.
    • 98 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

HPV đợi lâu thế cơ ạ.
    • 66 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ngày trước e bị Cin rùi hay sao mà đã khoét chóp vậy?"khoét rùi mà vẫn bị sao e?
    • 98 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

E ko phải bị Cin em bị viêm lộ tuyến thoi c ak
    • 89 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

C. Trecia.nguyen: mong là sẽ không sao chị ạ
    Em cũng đang đợi qua kì kinh này đi xét nghiệm 1 lần nữa cho rõ ràng