TIN TÀI TRỢ.

Đau thần kinh tọa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 561 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào ace,
    mình bị đau thần kinh tọa gần 1 năm nay, khoảng tháng 5 có đi khám ở bệnh viện bạch mai bác sĩ khám và kê thuốc uống hơn 1 tháng thì thấy đỡ hơn nên thôi không đi khám lại. Hiện tại thì lại thấy đau lên nên mình muốn nhờ ace trong group ai có kinh nghiệm chữa bệnh này rồi thì tư vấn giúp ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,634 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longnguyen92 Xem bài viết
    chào ace,
    mình bị đau thần kinh tọa gần 1 năm nay, khoảng tháng 5 có đi khám ở bệnh viện bạch mai bác sĩ khám và kê thuốc uống hơn 1 tháng thì thấy đỡ hơn nên thôi không đi khám lại. Hiện tại thì lại thấy đau lên nên mình muốn nhờ ace trong group ai có kinh nghiệm chữa bệnh này rồi thì tư vấn giúp ạ.
    Đâu thần kinh tọa có 2 thể:
    Thứ nhất: Đau từ thắt lưng lan xuống mông, đau dọc mặt ngoài đùi xuống cẳng chân, chéo qua mu bàn chân và kết thúc ở ngón cái.
    Thứ hai: Đau từ thắt lưng xống mông, đao dọc mặt sau đùi xuống mặt sau cẳng chân xuống gót chân và kết thúc ngón út.
    Bạn bị Thể nào ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e bị đau ở thắt lưng xuống mông, từ đùi trở xuống hay bị tê bị và mỏi chứ ko đau
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,634 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longnguyen92 Xem bài viết
    e bị đau ở thắt lưng xuống mông, từ đùi trở xuống hay bị tê bị và mỏi chứ ko đau
    Vậy thì Bạn bị đau lưng(yêu thống) thể Phong thấp(tê bì, mỏi,..).
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

a/c có biết ở đâu chuyên trị bệnh này ko có thể tư vấn giúp e đc ko ạ?
    • 114 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mẹ em cũng bị vậy, uống thuốc vài bữa lại bị