TIN TÀI TRỢ.

Đau bụng đi tiêu khi căng thẳng lo lắng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.24K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 54 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ,
    Em có 1 người em gái, từ nhỏ cứ mỗi khi sắp bước vào phòng thi thì nó lại bị đau bụng và đi tiêu. Bây giờ nó đang học năm cuối đại học rồi mà vẫn bị như vậy. Thậm chí, hai chị em chỉ nói chuyện về việc học và định hướng công việc thôi nó cũng bị đau bụng và đi tiêu.

Em gái em sắp đi làm rồi mà cứ như thế này thì bất tiện lắm

Các bố mẹ đã có ai từng bị bệnh này thì bày cho em cách chữa với nhé.

Em cảm ơn cả nhà nhiều.

Mod ơi, nếu bài này của em không đúng chổ thì nhờ mod chuyển đến đúng chổ giúp em. Cám ơn mod nhiều nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 54 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Không có bố mẹ nào giúp em cả à:Sad:

Em gái của em từ nhỏ đến giờ đều học giỏi lắm. Toàn là đạt loại giỏi thôi. Nhưng lại bị cái bệnh kỳ lạ này rất là khổ. Hầu như nó không dám ăn sáng vì sợ đi học bị đau bụng.

Có bố mẹ nào biết về bệnh này giúp em với ạ.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bệnh của em gái bạn có lẽ là bị Hội chứng ruột bị kích thích. Có lẽ bạn nên cho em gái tập thể dục thường xuyên một ngày ít nhất từ 15-30', uống nước vào buổi sáng khi vừa ngủ dậy và chịu khó xoa bụng từ dưới lên trên trái sang phải theo một đường tròn khắp ổ bụng. Đây là các phương pháp tập luyện để cho cơ thể chống những bệnh về hội chứng ruột kích thích, nên em gái của bạn phải kiên trì không được chán nản.
    • 666 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lonelystar111 Xem bài viết
    Không có bố mẹ nào giúp em cả à:Sad:

Em gái của em từ nhỏ đến giờ đều học giỏi lắm. Toàn là đạt loại giỏi thôi. Nhưng lại bị cái bệnh kỳ lạ này rất là khổ. Hầu như nó không dám ăn sáng vì sợ đi học bị đau bụng.

Có bố mẹ nào biết về bệnh này giúp em với ạ.
    Nếu đi khám có thể có nhiều nguyên nhân vv.Nhưng theo tự nhiên em gái mắc phải Bệnh "Thiếu tự chủ" là một trong rất nhiều triệu chứng khác.Nếu chữa không đúng sẽ rất lâu khỏi và nếu có sẽ giảm không đáng kể.
    PP tốt nhất là ***a hoặc Thiền.Nhưng lại có vấn đề có rất nhiều trường phái,nên tập theo phái nào ở đâu vv.Tập cho đến khi thành công thì các triệu chứng kia sẽ tự hết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị triệu chứng giống em bạn ,mình cảm thấy rất bất tiện trong cuộc sống,mình chỉ nghĩ trên đời này chỉ mình bị vậy thôi.