Đại tràng Tâm Bình chữa bệnh đại tràng có tốt không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.8K Lượt đọc
  • 116 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 287 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đã ai dùng Đại tràng Tâm Bình chưa? Bố em bị đại tràng hơn 3 năm nay, cứ ăn gì lạ là đau bụng ngay. Sáng ra cứ 5h là cụ lại lọ mọ dậy đi vệ sinh, ăn uống kiêng khem lắm mà bố em vẫn không đỡ mấy. Dạo gần đây, gia đình có công việc, bố em phải thức khuya dậy sớm, đại tràng nó lại càng hành bố em nhiều, bụng lúc nào cũng đầy chướng, đi ngoài phân lỏng, có lúc phân nhày máu. Em có đưa bố đi nội soi, bác sỹ kết luận viêm đại tràng mạn tính, uống thuốc tây cả tháng trời mà không ăn thua gì cả. Các mẹ tư vấn giúp em với ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 307 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Bụng em giờ cũng bị tình trạng giống y bố bạn chủ topic...hix, bệnh này kiêng cữ ghê quá, nhiều lúc đi ăn cỗ ăn tiệc nhìn cả bàn mà em ko ăn được món nào...ai có thông tin gì thì cũng giúp em với ạ?
    • 176 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Em thì hay uống thuốc Nam đấy ạ, dạng bột, chịu khó uống với kiêng khem thời gian dài cũng đỡ, nhưng thuốc khó uống lắm, nên em toàn bỏ dở.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 472 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luavang Xem bài viết
    Các mẹ ơi, đã ai dùng Đại tràng Tâm Bình chưa? Bố em bị đại tràng hơn 3 năm nay, cứ ăn gì lạ là đau bụng ngay. Sáng ra cứ 5h là cụ lại lọ mọ dậy đi vệ sinh, ăn uống kiêng khem lắm mà bố em vẫn không đỡ mấy. Dạo gần đây, gia đình có công việc, bố em phải thức khuya dậy sớm, đại tràng nó lại càng hành bố em nhiều, bụng lúc nào cũng đầy chướng, đi ngoài phân lỏng, có lúc phân nhày máu. Em có đưa bố đi nội soi, bác sỹ kết luận viêm đại tràng mạn tính, uống thuốc tây cả tháng trời mà không ăn thua gì cả. Các mẹ tư vấn giúp em với ạ.
    Chồng em cũng bị đại tràng. Bác sỹ bảo là sống chung với bệnh thôi vì trên thế giới không có thuốc đặc trị, chỉ có thuốc trị triệu chứng, các bác sỹ chủ yếu đều kê thuốc như nhau. Chồng em cũng uông thuốc tây nó chỉ đỡ dc vài hôm sau đó đâu lại vào đấy. Tình trạng đau bụng âm ỉ bụng dưới, đi lỏng 2-3 lần / ngày , nhất là sau ăn. Đã dùng kháng sinh + men tiêu hoá duy trì nhưng vẫn không khá hơn bao nhiêu. Tình cờ, được bà cô ở quê lên giới thiệu cho cái thuốc đại tràng Tâm Bình này, sau một thời gian không bia, rượu , ăn đồ tanh cộng thêm uống thuốc đại tràng Tâm Bình, hơn một năm nay chưa có biểu hiện gì, bạn cứ thử mua cho bố bạn dùng xem, biết đâu ông cũng hợp thì tốt.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình không biết người khác bị đại tràng thì dùng thuốc nào nhưng mình thì dùng đại tràng Tâm Bình thấy rất hợp, không bị đi ngoài, đau bụng, đầy hơi nữa. Tiệc tùng, cỗ bàn cứ ăn tẹt ga. Các bạn thử dùng xem vì là thuốc đông y nên cứ yên tâm
    • 57 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luavang Xem bài viết
    Em thấy bây giờ nhiều người bị mắc bệnh đại tràng lắm ạ, các mẹ có biết nguyên nhân và cách khắc phục ko? để cùng nhau phòng tránh hu..hu..
    • 217 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebong_cuame Xem bài viết
    Em thấy bây giờ nhiều người bị mắc bệnh đại tràng lắm ạ, các mẹ có biết nguyên nhân và cách khắc phục ko? để cùng nhau phòng tránh hu..hu..
    Hiện nay, tại Việt Nam tỷ lệ người mắc viêm đại tràng khá cao. Theo thống kê cứ 3 người thì có 1 người bị viêm đại tràng, đây quả là 1 con số không hề nhỏ hu..hu..
    Em có nghe tiếng xuân về gõ cửa
    Mang nồng nàn theo gió đón mùa sang
    • 57 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyennamthang2005 Xem bài viết
    Hiện nay, tại Việt Nam tỷ lệ người mắc viêm đại tràng khá cao. Theo thống kê cứ 3 người thì có 1 người bị viêm đại tràng, đây quả là 1 con số không hề nhỏ hu..hu..
    Hic ... bệnh này có phải do mình ăn uống ko nhỉ ? Em cũng hay bị rối loạn tiêu hoá lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bebong_cuame
    • 217 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Hic ... bệnh này có phải do mình ăn uống ko nhỉ ? Em cũng hay bị rối loạn tiêu hoá lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bebong_cuame
    Bệnh này cũng do nhiều nguyên nhân lắm em, tốt nhất nên có chế độ ăn uống, sinh hoạt điều độ, hạn chế ăn thức ăn chứa nhiều dầu mỡ, các sản phẩm từ sữa và các chất kích thích như cà phê thì sẽ tránh được phần nào đấy.
    Em có nghe tiếng xuân về gõ cửa
    Mang nồng nàn theo gió đón mùa sang
    • 176 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Cái này em copy được trên mạng, mẹ nó thử tham khảo xem nhé!
    Một trong những nguyên nhân gây viêm đại tràng phổ biến nhất bao gồm những nội dung sau:
    - Chế độ ăn uống không đảm bảo: Những loại thực phẩm hấp thụ vào trong cơ thể ngày càng không được kiểm soát rõ về nguồn gốc, chất lượng và nếu không được chọn lựa và chế biến kỹ thì sẽ là mầm mống phát sinh các bệnh về đường tiêu hóa. Những loại thực phẩm cứng, khó tiêu hoặc đã bị hỏng nếu đi vào cơ thể sẽ làm tổn thương niêm mạc đại tràng, gây nên chứng chướng bụng, khó tiêu và lâu dần sẽ thành viêm đại tràng.
    - Viêm đại tràng do vi khuẩn gây nhiễm trùng ruột kết: tình trạng nhiễm trùng này thường xảy ra cho cơ thể hấp thụ phải những thực phẩm ôi thiu, mất vệ sinh dẫn đến ngộ độc thực phẩm. Những loại vi khuẩn phổ biến có tên như E Colo, Shigella, Salmonella…, nếu để bệnh kéo dài thì sẽ dẫn đến tiêu chảy ra máu, gây mất nước nghiêm trọng cho cơ thể.
    - Cơ thể bị nhiễm ký sinh trùng: thông qua nhiều con đường khác nhau, mà các ký sinh trùng sẽ xâm nhập vào cơ thể, sống ký sinh ở đại tràng cũng là nguyên nhân bệnh viêm đại tràng của người bệnh. Ví dụ như các loại giun (giun đũa, giun tóc, giun móc, giun kim, sán ruột…) đều là những giống ký sinh trùng nguy hiểm gây nên các bệnh về tiêu hóa khó chịu.
    - Một nguyên nhân gây viêm đại tràng cấp tính có thể kể đến nữa cũng dễ gây nên chứng viêm đại tràng, nếu để tình trạng táo bón kéo dài nhiều ngày, thậm chí đi đại tiện ra máu, kèm theo đau bụng âm ỉ. Nếu thấy hiện tượng táo bón từ 7-10 ngày, liên tục trong nhiều đợt mà không tiến triển, cần đi kiểm tra ở cơ sở y tế ngay lập tức, vì rất có thể bạn đã mắc chứng viêm đại tràng.
    - Viêm đại tràng do hệ lụy của một số bệnh về đường ruột: thiếu máu cục bộ đại tràng, thoát vị bẹn, hay bệnh viêm ruột kích thích đều có thể là nguyên nhân tác động gây nên bệnh viêm đại tràng mà nhiều người lo ngại.
    • 176 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyennamthang2005 Xem bài viết
    Bệnh này cũng do nhiều nguyên nhân lắm em, tốt nhất nên có chế độ ăn uống, sinh hoạt điều độ, hạn chế ăn thức ăn chứa nhiều dầu mỡ, các sản phẩm từ sữa và các chất kích thích như cà phê thì sẽ tránh được phần nào đấy.
    Em mà cứ uống sữa bò hay sữa dê tươi chưa tiệt trùng thì biết nhau ngay....cứ gọi là khách quen với cái WC. Đến là khổ, ngồi nhà với đến cơ quan còn đỡ, có việc đi ra ngoài đường là lo ngay ngáy.
    • 307 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigboyth Xem bài viết
    Mình không biết người khác bị đại tràng thì dùng thuốc nào nhưng mình thì dùng đại tràng Tâm Bình thấy rất hợp, không bị đi ngoài, đau bụng, đầy hơi nữa. Tiệc tùng, cỗ bàn cứ ăn tẹt ga. Các bạn thử dùng xem vì là thuốc đông y nên cứ yên tâm
    Đã đại tràng mãn tính rồi thì khó chữa lắm, em đây Tây y các loại còn bó tay thì em nghĩ Đông y sao ăn thua được chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 97 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mẹ mình cũng bị viêm đại tràng bao năm nay, cứ dai dẳng mãi chẳng khỏi, suốt ngày thấy bà ôm bụng nhăn nhó vì đau bụng với đi ngoài, nhìn đến thương, mẹ nào có bài thuốc gì hay hay mách mình với, về làm cho bà xem có đỡ ko?
    • 62 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocat1 Xem bài viết
    Mẹ mình cũng bị viêm đại tràng bao năm nay, cứ dai dẳng mãi chẳng khỏi, suốt ngày thấy bà ôm bụng nhăn nhó vì đau bụng với đi ngoài, nhìn đến thương, mẹ nào có bài thuốc gì hay hay mách mình với, về làm cho bà xem có đỡ ko?
    Mình thấy mọi người hay dùng lá vôi tươi để chữa bệnh đại tràng đấy mẹ nó. Trong lá vối có chất tannin sẽ kích thích ruột tiết ra nhiều dịch hơn trong quá trình tiêu hóa, từ đó giúp bảo vệ niêm mạc ruột. Tinh dầu trong lá vối còn có tác dụng kháng khuẩn, chống viêm nhưng không gây hại cho các vi khuẩn có ích trong đường ruột.
    • 108 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienhang9009 Xem bài viết
    Em mà cứ uống sữa bò hay sữa dê tươi chưa tiệt trùng thì biết nhau ngay....cứ gọi là khách quen với cái WC. Đến là khổ, ngồi nhà với đến cơ quan còn đỡ, có việc đi ra ngoài đường là lo ngay ngáy.
    Mẹ này giống mình, hồi xưa cứ mỗi lần uống sữa tươi xong là biết nhau ngay, bụng đau quặn lên đi ngoài luôn. May mà mình được chị ở công ty mách cho uống TPCN đại tràng Tâm Bình, uống 1 thời gian bụng dạ ngon luôn, ko khốn khổ vì đau bụng như trước nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 71 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigboyth Xem bài viết
    Mẹ nó uống lâu chưa? Mình mới uống được hơn 1 tháng thì chưa thấy tác dụng lắm, đang ko biết có nên uống tiếp hay ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 97 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon0316 Xem bài viết
    Mình thấy mọi người hay dùng lá vôi tươi để chữa bệnh đại tràng đấy mẹ nó. Trong lá vối có chất tannin sẽ kích thích ruột tiết ra nhiều dịch hơn trong quá trình tiêu hóa, từ đó giúp bảo vệ niêm mạc ruột. Tinh dầu trong lá vối còn có tác dụng kháng khuẩn, chống viêm nhưng không gây hại cho các vi khuẩn có ích trong đường ruột.
    Lá vối mình đun nước uống hay như nào vậy ạ, mẹ nó biết cách thì bày cho mình luôn nhé.
    • 62 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Lá vối mình đun nước uống hay như nào vậy ạ, mẹ nó biết cách thì bày cho mình luôn nhé.
    Mẹ nó làm theo 1 trong những cách sau nhé:
    Cách 1: Lấy 200g lá vối tươi, vò nát, sau đó cho thêm vào 2 lít nước sôi, hãm trong 1 giờ và sử dụng. Bạn có thể dùng nước vối này thay nước lọc uống trong ngày để giải nhiệt và trị bệnh đại tràng.
    Cách 2: Trị đau bụng đi ngoài, phân sống: Lấy 5 cái lá vối, 8g vỏ ổi, 10g núm quả chuối tiêu. Tất cả đem thái nhỏ phơi khô sắc với 400ml nước cho đến khi còn khoảng 100ml, chia 2 lần uống trong ngày, dùng liên tục trong 2 – 3 ngày.
    Cách 3: Chữa đầy bụng, không tiêu: Lấy 6 – 12g vỏ thân cây vối, sắc kỹ lấy nước đặc, uống 2 lần trong ngày hoặc dùng 10 – 15g nụ vối, sắc lấy nước đặc uống 3 lần trong ngày.
    Nếu kiên trì áp dụng các bài thuốc nam chữa đại tràng này, sẽ thấy các triệu chứng bệnh như: đau bụng sau bữa ăn, cảm giác chướng bụng, ăn không tiêu, đi ngoài nhiều lần thuyên giảm rõ rệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 472 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mimiluck06 Xem bài viết
    Đã đại tràng mãn tính rồi thì khó chữa lắm, em đây Tây y các loại còn bó tay thì em nghĩ Đông y sao ăn thua được chị.
    Mẹ nó nhầm rồi đó, chính việc điều trị bệnh đại tràng bằng thuốc tây y lại gặp nhiều khó khăn do tình trạng kháng thuốc và nhờn thuốc. Chính thế mà khả năng điều trị dứt điểm bằng thuốc tây rất khó khăn, chi phí điều trị lại rất tốn kém nhưng kết quả lại hạn chế. Do đó, ngày càng nhiều người bệnh tìm đến Đông y để điều trị triệt để căn nguyên của bệnh, ngoài ra còn giúp bồi bổ cơ thể, tăng cường sức đề kháng cho cơ thể tránh tái phát. Mình có đọc một bài báo nói về điều trị bệnh đại tràng và được biết hiện nay có tới 75% bệnh nhân chữa viêm đại tràng bằng Đông y đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 472 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mẹ nó mua thử cho bà đại tràng Tâm Bình xem bà uống có hợp không, Ông chồng em bụng trên thì đau thượng vị, ợ nóng, ợ chua nhiều, bụng dưới thì đau dưới rốn âm ỉ cả ngày, đi ngoài không thành khuôn lỏng nát, có khi táo...thế mà em cũng được giới thiệu, nên đánh liều mua về dùng thử cho ox vài tháng và trộm vía ox nhà em hợp thuốc nên cho đến bây giờ thì cũng thấy bụng dạ ok rồi.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6