Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cứu với: Có con gì trong tai!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 170 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chào cả nhà, sáng nay em phát hiện ra trong tai mình có con gì nó cứ chạy lục khục trong tai mà nhìn thì không thấy. Khó chịu quá, có cách nào lấy ra được không? Mà nếu để thì có sao không nhỉ?

Gấp gấp các mẹ tư vấn giúp
    Cám ơn nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bochipga Xem bài viết
    Chào cả nhà, sáng nay em phát hiện ra trong tai mình có con gì nó cứ chạy lục khục trong tai mà nhìn thì không thấy. Khó chịu quá, có cách nào lấy ra được không? Mà nếu để thì có sao không nhỉ?

Cám ơn nhiều!
    Bình tĩnh theo kn của mình thì bạn mua chai oxy già, đổ vào tai và nằm chờ cho nó ngộp thở bò ra thôi. Rất có hiệu quả đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 170 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Bình tĩnh theo kn của mình thì bạn mua chai oxy già, đổ vào tai và nằm chờ cho nó ngộp thở bò ra thôi. Rất có hiệu quả đấy
    Oxy già ? Có vấn đề gì không khi đổ nước vào tai?
    Cứ lục khục trong tai khó chịu quá thôi mất :mad:
    Thanks,
    • 2,876 Bài viết

• 1,709 Được cảm ơn

Ối, đừng mua oxy già, không biết cách đổ là thủng màng nhĩ như chơi đấy. Bày cho mẹ nó cách đơn giản khác nhé:
    mẹ nó lấy cái tăm bông nhỏ của bọn trẻ ý, hoặc là cái tăm xỉa răng của mình cũng được, đặt nó vào trong lỗ tai, con đó sẽ bò theo đường tăm bò ra, hơi lâu 1 tý nhưng an toàn, đảm bảo chú kiến đó sẽ ra liền, thật đấy.
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Oxy già ? Có vấn đề gì không khi đổ nước vào tai?
    Cứ lục khục trong tai khó chịu quá thôi mất :mad:
    Thanks,
    Bs cũng làm vậy thôi mà, bảo đảm ko có vđề gì, mình bị hoài đó mà, còn nếu bạn dùng tăm bông thì mình không có ý kiến vì chưa thử qua lần nào cả. Oxy già nhỏ vào tai cũng chỉ là làm vệ sinh tai thôi, làm sao mà lủng lổ tai được. Kn của mình thì vậy đó, tại bị hoài nên biết và tai thì vẫn tốt, ko có vấn đề gì cả. Để bạn tham khảo thử coi sao nhé
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Đi bênh viện luôn đi. Cho tăm bông vào tai không chừng con đó nó chui vào sâu hơn thf sẽ rất đau đấy. Oxi già thì đã nghe nói đến nhưng không thấy bác sĩ dùng. Bác lấy 1 cái xi lanh to mình nghiêng tai. Bác xịt vào. ! lúc con đó trôi ra cùng nứoc. Vẫn sông nhăn răng. Thủ thuâth thực hiện trong 2 phút. Đi bênh viện. Không coi thường được đâu. Sẽ đau lắm đó nếu nó vào sâu hơn...
    OX4Bp7dJuUp7
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bs cũng làm vậy thôi mà, bảo đảm ko có vđề gì, mình bị hoài đó mà, còn nếu bạn dùng tăm bông thì mình không có ý kiến vì chưa thử qua lần nào cả. Oxy già nhỏ vào tai cũng chỉ là làm vệ sinh tai thôi, làm sao mà lủng lổ tai được. Kn của mình thì vậy đó, tại bị hoài nên biết và tai thì vẫn tốt, ko có vấn đề gì cả. Để bạn tham khảo thử coi sao nhé
    Kinh nghiệm của mình nhé. Lấy ba hạt đường kính để bên ngoài vành tai, chịu khó ngồi chờ một lát con kiến ngửi thấy mùi đường sẽ bò ra ngay. Nếu muốn nhanh thì bạn dùng đèn pin soi vào tai nó sẽ bò theo đường ánh sáng cũng ra ngay. Mùa hè cho con gái nằm dưới sàn nhà sợ nhất cái này đây!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 170 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bill_Bờm Xem bài viết
    Ối, đừng mua oxy già, không biết cách đổ là thủng màng nhĩ như chơi đấy. Bày cho mẹ nó cách đơn giản khác nhé:
    mẹ nó lấy cái tăm bông nhỏ của bọn trẻ ý, hoặc là cái tăm xỉa răng của mình cũng được, đặt nó vào trong lỗ tai, con đó sẽ bò theo đường tăm bò ra, hơi lâu 1 tý nhưng an toàn, đảm bảo chú kiến đó sẽ ra liền, thật đấy.
    Bạn ơi mất khoảng bao lâu để chờ cho nó ra? Mà có phải nó là con kiến không nhỉ? Vì mình không thấy đau không thấy buồn buồn trong tai đâu. Đang tính ra bác sĩ tai mũi họng có được không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay là trong tai mẹ bé có dáy tai? Mình cũng thỉnh thoảng thấy trong tai có cục dáy khô bên trong ,lắc qua lắc lại hoài khó chịu lắm nhưng cứ lờ đi thì ko sao cả. Con ko thì cứ nhỏ Oxy già vào cho dáy tai mềm ra rồi lấy bông ngoáy tai lấy dần ra là được. Không có j đáng nagij khi dùng Oxy già đâu. Ông ngoại Chip làm bác sỹ vẫn dùng nó để rửa tai cho bon trẻ bị thối tai hoặc vệ sinh tai mà.
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Bạn ơi mất khoảng bao lâu để chờ cho nó ra? Mà có phải nó là con kiến không nhỉ? Vì mình không thấy đau không thấy buồn buồn trong tai đâu. Đang tính ra bác sĩ tai mũi họng có được không nhỉ?
    Tin mình đi, bảo đảm 3-5 phút nó sẽ bò ra khỏi tai, an toàn, không tốn thời gian
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 170 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyld Xem bài viết
    Hay là trong tai mẹ bé có dáy tai? Mình cũng thỉnh thoảng thấy trong tai có cục dáy khô bên trong ,lắc qua lắc lại hoài khó chịu lắm nhưng cứ lờ đi thì ko sao cả. Con ko thì cứ nhỏ Oxy già vào cho dáy tai mềm ra rồi lấy bông ngoáy tai lấy dần ra là được. Không có j đáng nagij khi dùng Oxy già đâu. Ông ngoại Chip làm bác sỹ vẫn dùng nó để rửa tai cho bon trẻ bị thối tai hoặc vệ sinh tai mà.
    Bạn ơi không phải dáy tai đâu vì đứng hay nằm thì nó vẫn thế mà. Rồi để lát về nhà mình thử dùng mấy hạt đường để dụ con đó ra. Nhưng nếu mà không phải con kiến thì cách này có dùng được không?

Còn nếu đổ oxy già vào thì bao nhiêu là vừa?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,841 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Mẹ cháu ủng hộ mẹ UyênMy. Nếu mẹ nó "sợ" oxi già thì dùng nước muối sinh lý nhỏ mạnh vào tai cho đầy. Nếu "sợ" nữa thì dùng nuớc đun sôi để nguội cho đầy vào lỗ tai. Khi nghe thấy tình hình "chiến truờng" yên ắng, mẹ nó nghiêng tai kéo mạnh vành tai....sẽ "bắt" được "tù binh" + nuớc đã cho vào, mẹ nhận thấy một cảm giác "ấm" ở tai. Nếu sau khi bắt đựơc tù binh mà tai còn lùng bùng thì lại tiếp tục cho nước vào đầy tai (khoảng vài giây) sau đó nghiêng tai kéo mạnh vành tai...có cảm giác ấm tai ...khi nước chảy ra, lau khô tai. Lúc này nghe được tiếng thỏ thẻ trong vắt của chồng rồi đấy :Laughing:
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Bạn ơi không phải dáy tai đâu vì đứng hay nằm thì nó vẫn thế mà. Rồi để lát về nhà mình thử dùng mấy hạt đường để dụ con đó ra. Nhưng nếu mà không phải con kiến thì cách này có dùng được không?

Còn nếu đổ oxy già vào thì bao nhiêu là vừa?
    Oxy già bạn chỉ cần nhỏ vài giọt thôi. Cho ngập lỗ tai rồi nằm yên vài phút. Cái con gì đó sẽ ngộp thở và bò ra, khỏe re Cách này dùng đưởc ho tất cả các loại con có kích thước vừa vặn chui vào lỗ tai được thông thường xác xuất kiến là cao nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 170 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Freida Xem bài viết
    Mẹ cháu ủng hộ mẹ UyênMy. Nếu mẹ nó "sợ" oxi già thì dùng nước muối sinh lý nhỏ mạnh vào tai cho đầy. Nếu "sợ" nữa thì dùng nuớc đun sôi để nguội cho đầy vào lỗ tai. Khi nghe thấy tình hình "chiến truờng" yên ắng, mẹ nó nghiêng tai kéo mạnh vành tai....sẽ "bắt" được "tù binh" + nuớc đã cho vào, mẹ nhận thấy một cảm giác "ấm" ở tai. Nếu sau khi bắt đựơc tù binh mà tai còn lùng bùng thì lại tiếp tục cho nước vào đầy tai (khoảng vài giây) sau đó nghiêng tai kéo mạnh vành tai...có cảm giác ấm tai ...khi nước chảy ra, lau khô tai. Lúc này nghe được tiếng thỏ thẻ trong vắt của chồng rồi đấy :Laughing:
    Nghe mẹ nó nói hay quá nhỉ. Chắc sau vụ này thì không có con gì trong tai cũng phải đổ nước vào để nghe tiếng thỏ thẻ của chồng
    • 2,876 Bài viết

• 1,709 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Freida Xem bài viết
    Mẹ cháu ủng hộ mẹ UyênMy. Nếu mẹ nó "sợ" oxi già thì dùng nước muối sinh lý nhỏ mạnh vào tai cho đầy. Nếu "sợ" nữa thì dùng nuớc đun sôi để nguội cho đầy vào lỗ tai. Khi nghe thấy tình hình "chiến truờng" yên ắng, mẹ nó nghiêng tai kéo mạnh vành tai....sẽ "bắt" được "tù binh" + nuớc đã cho vào, mẹ nhận thấy một cảm giác "ấm" ở tai. Nếu sau khi bắt đựoc tù binh mà tai còn lùng bùng thì lại tiếp tục cho nước vào đầy tai (khoảng vài giây) sau đó nghiêng tai kéo mạnh vành tai...có cảm giác ấm tai. Lúc này nghe được tiếng thỏ thẻ trong vắt của chồng rồi đấy :Laughing:
    Hí hí, em chào bác ạ. Nước muối sinh lý hay nước lã còn được ạ, chứ nước oxy già thì em sợ lắm ạ. Ngày trước em gái em đi BS, BS cứ dặn đi dặn lại cách sử dụng oxy già cho vào tai, BS không cho tự ý đổ vào tai, theo lời BS nếu đổ không cẩn thận sẽ gây thủng màng nhĩ. Vì vậy đừng đùa với oxy già ạ. :Smiling:
    @bochipga: có khi bác chả bị con gì vào tai đâu ạ, đôi khi em cũng bị kiểu thế, 1 dạng của ù tai ý ạ, nằm nghỉ ngơi lúc sau thấy ổn ( lúc của em là khoảng buổi sáng ý). Còn cái vụ cho tăm vào lỗ tai ý mà, ngày xưa mẹ em làm cho em mất khoảng 30 phút gì đó. Hoặc bác có thể vê viên mảnh giấy nhỏ như que tăm, rồi đặt nó trong tai, mặc kệ nó và đi làm việc khác( nếu là con kiến nó sẽ bò ra theo đường ý ạ). Em thấy mẹ em bảo: khi con kiến nó chẳng may lọt vào tai, nó rất hoảng loạn ( giống con chim chẳng may bay vào nhà mình ý ạ), nó không tự tìm được đường ra đâu, phải giúp nó nó mới bò ra được :Smiling:
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 170 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cám ơn tất cả các bác lát em về sẽ thử xem thế nào rồi em sẽ thông báo kết quả
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 451 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

hay quá, em học thêm được nhìu kinh nghiệm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,034 Bài viết

• 2,756 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Cám ơn nhiều!
    Hôm trước mình cũng bị rơi vào tình trạng như bạn. Mình đã lấy nước sạch rót trực tiếp vào tai nơi có con vật lạ, một lúc là hết tiếng kêu. Bạn không nên để nó chạy trong tai, ảnh hưởng đến thính giác. Nếu rót nước vẫn không hết, bạn nên đi tới BV để họ làm thủ thuật gắp dị vật ra.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 170 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thông báo với các mẹ hôm trước về mình đã đổ nước vào tai và kết quả là "ngon lành cành đào"
    Cám ơn các mẹ nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 798 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

[QUOTE=bochipga;930029]Thông báo với các mẹ hôm trước về mình đã đổ nước vào tai và kết quả là "ngon lành cành đào"
    Cám ơn các mẹ nhiều![/QUOTE

Thế có thấy chú nào chui ra không, hay la tự khỏi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2