TIN TÀI TRỢ.

Có thể chữa hôi nách khỏi hoàn toàn được ko các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.95K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 318 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em năm nay 22 tuổi, bị chứng bệnh này từ nhỏ, và hình như càng ngày nách càng ra mồ hôi nhiều hơn, mùi cũng theo đó mà nồng nặc hơn Nó làm em vô cùng mặc cảm, cản trở trong sinh hoạt hằng ngày và rất khó mặc quần áo.
    Em lập topic này muốn hỏi kinh nghiệm của những ai đã từng điều trị bệnh. Mọi người ai có cùng cảnh ngộ, và đã từng điều trị, kết quả ra sao (khỏi và ko khỏi) vào chia sẻ với em ạ. Em cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị cũng bị hồi lúc sinh bé Ben, sau đó dùng thuốc Mai Hoa Phấn của bác sĩ Thế thì hết được 1 năm rưỡi nay, bây giờ chị chỉ dùng chanh tươi khi nào cảm thấy hơi có mùi trở lại, uống nhiều nước vào em nhé, nếu bị nhẹ thì dùng phèn phi cũng hết, đun phèn chua khô lại thành bột, giã mịn rồi thoa lên, hoặc dùng bột Trapha ở nhà thuốc tây có bán, cũng là phèn phi bào chế sẵn đó, 8k/ hộp thôi.
    comment by WTT mobile view
    • 318 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yennhitrangnt Xem bài viết
    Chị cũng bị hồi lúc sinh bé Ben, sau đó dùng thuốc Mai Hoa Phấn của bác sĩ Thế thì hết được 1 năm rưỡi nay, bây giờ chị chỉ dùng chanh tươi khi nào cảm thấy hơi có mùi trở lại, uống nhiều nước vào em nhé, nếu bị nhẹ thì dùng phèn phi cũng hết, đun phèn chua khô lại thành bột, giã mịn rồi thoa lên, hoặc dùng bột Trapha ở nhà thuốc tây có bán, cũng là phèn phi bào chế sẵn đó, 8k/ hộp thôi.
    Vâng ạ. Em cũng thấy nhiều mẹ sau khi sinh bị viêm cánh lắm Nhưng mà cách này có được lâu không ạ? Hay là mỗi lần tắm xong lại phải làm lại như thế hả chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E đag dùng driclor khô thoáng vài ngày k mùi k mồ hôi.nhưg chỉ đc vài ngày thui.xog bôi tiếp.e cug muốn khỏi tiệt lắm.hno l/h
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị nè.nhưng ms bị nhẹ từ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị từ 3 năm trc.nhưng mà nhẹ.jờ thì nó nặng đến nỗi ướt áo.bốc mùi..mình thử nhiều loại bôi fết.nhưg chỉ có driclor là ok.ngăn đc mùi vs mồ hôi.nhug chi đc vài ngày thui.mih cug muôn hêt hẳn lắm.tuần trc l/h vs cái chị j ở trên forum này nhưng chưa có time đi mua.bạn thử gọi hỏi xem.thấy nhiu ng bảo khỏi đó.sdt nè 0946369283
    • 345 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện này đúng là rất khổ sở cho chị em, muốn chữa dứt điểm khỏi hoàn toàn thì chắc là phải phẫu thuật thôi mẹ nó ạ. cắt bỏ tuyến mùi dưới nách ý. Nhưng mà cách này sẽ để lại sẹo dưới nách nhìn trông kỳ lắm. Nên là ở nước ngoài em thấy ngta hay dùng SweatBlock ý. Cái này nó là dạng dung dịch chấm vào các lỗ chân lông làm cho nách không tiết ra mồ hôi nữa. Bán chạy lắm
    • 379 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình là người đã đi mổ cắt tuyến thần kinh giao cảm mồ hôi ở mặt, nách và tay.
    Mổ dc gần 3 năm. Kết quả: mặt và tay thì hết ngay. nhưng khổ một cái là nách đổ nhiều kinh khủng, lưng, ngực, mông, chân đổ như tắm. nhất là khi làm cái gì hơn nặng là như tắm. Bs mổ nói là do đổ mồ hôi bù trừ, khoảng 6 tháng là bình thường, đến nay đã gần 3 năm hơn mà vẫn vậy. Buồn vô cùng luôn
    Nhiều khi nghĩ thà đừng cắt còn hơn. Da cánh tay khô vì ko tiết mồ hôi làm mát.
    Mình khuyên các bạn nên cân nhắc kỹ trước khi muốn mổ cắt. Nếu có ảnh hưởng lắm về công việc thì mới nghĩ đến việc dùng dao kéo
    • 209 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có 1 cách chia sẽ với các mẹ đây...mỗi tối trước khi đi ngủ hãy vệ sinh vùng nách sạch sẽ, sau đó dùng lăn khử mùi, thoa đều nhé...sáng sớm thức dậy thoa lại thêm 1 lần...( trước khi tắm từ 30' trờ lên)...vậy là cả ngày mẹ nó sẽ ko sợ có mùi hôi nữa rồi =)...nếu ngại lượng mồi hôi ra nhìu các mẹ có thể dùng phấn baby ấy. Chúc các mẹ luôn tự tin vui vẻ. Còn nếu mà lười thì có thể dùng các sản phẩm của nước ngoài như mẹ @linhchanh nói ở trên đó. Cái loại đấy giữ mồ hôi không tiết ra hiệu quả lắm. Dùng 1 lần được 6,7 ngày luôn
    • 318 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bevameocon Xem bài viết
    Mình có 1 cách chia sẽ với các mẹ đây...mỗi tối trước khi đi ngủ hãy vệ sinh vùng nách sạch sẽ, sau đó dùng lăn khử mùi, thoa đều nhé...sáng sớm thức dậy thoa lại thêm 1 lần...( trước khi tắm từ 30' trờ lên)...vậy là cả ngày mẹ nó sẽ ko sợ có mùi hôi nữa rồi =)...nếu ngại lượng mồi hôi ra nhìu các mẹ có thể dùng phấn baby ấy. Chúc các mẹ luôn tự tin vui vẻ. Còn nếu mà lười thì có thể dùng các sản phẩm của nước ngoài như mẹ @linhchanh nói ở trên đó. Cái loại đấy giữ mồ hôi không tiết ra hiệu quả lắm. Dùng 1 lần được 6,7 ngày luôn
    Mẹ nó cho em hỏi mua ở đâu vậy? Có đắt lắm không nhỉ? Để em mua về dùng thử xem sao. Nó chặn mồ hồi không cho ra thì có sợ ảnh hưởng gì không ạ?
    • 448 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này chắc chỉ có đi phẫu thuật cắt tuyến mồ hôi ở nách thì may ra mới hết, chứ các cách khác chỉ là phương pháp tạm thời thôi. Phải dùng liên tục chứ dừng là 1 thời gian sau lại bị ngay.
    • 345 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cắt bỏ gần hết tuyến mồ hôi dưới da vùng nách, tỷ lệ thành công là 75% thôi các mẹ àTỷ lệ biến chứng: Sẹo xấu, sẹo lồi, nhiễm trùng vết mổ, hoại tử da… chiếm 13%, nhưng biến chứng thường nhẹ và có thể xử lý được. Chi phí điều trị theo phương pháp phẫu thuật này khoảng 10-12 triệu đồng.Nên thôi, em cứ chọn dùng miếng bông tẩm sweatblock kia, 350k/8 miếng dùng trong 8 tuần luôn. Cứ hết thì lại dùngccho an toàn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 274 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dang.duong Xem bài viết
    Mẹ nó cho em hỏi mua ở đâu vậy? Có đắt lắm không nhỉ? Để em mua về dùng thử xem sao. Nó chặn mồ hồi không cho ra thì có sợ ảnh hưởng gì không ạ?
    Không đắt lắm đâu, nó tạo ra lớp màng để chặn mồ hôi thoát ra đó, hồi đầu em dùng thì không ra ở dưới cánh tay nữa mà ra phía cổ với tay nhiều hơn. Kiểu không ra ở nách thì phải ra bù chỗ khác ý. Nhưng mà sau 10 ngày dùng thì thấy bình thường, không có vấn đề gì. Cơ mà cái này hết thì lại phải dùng tiếp chứ không dùng là nó lại ra mồ hôi thôi. Được cái là 1 tuần mới phải chấm lại
    • 379 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ có phẫu thuật thì may ra mới hết mùi thôi nhé, mà cắt tuyến mùi thì mồ hôi cũng vẫn ra chứ không phải là tịt hẳn đâu ạ. Nên nếu mà có dùng cái nào mà cứ cam kết trị Dứt điểm chỉ trong 1 liệu trình là các mẹ đừng tin
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 207 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đặt gạch xí chỗ hóng vụ này. Xã em cũng dính vụ hách từ trong nôi, hương ngào ngạt luôn. Tỉ tê mãi mà vẫn không chịu đi chữa, lý do là "em lên mạng mà xem mấy ông bs đánh nhau kìa, mỗi ông bảo 1 kiểu, chẳng biết đường nào mà lần". Lọ mọ vào thì cũng đúng thật, mỗi vị mỗi kiểu, nhỡ gặp lang băm thì khổ thân xã. Bố mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ nhà em hóng với nhé
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn coi cái Link này, Pgs.TS Nguyễn Hữu Đức (bác này nổi tiếng về dùng thuốc lắm nha) nói là không thể chữa khỏi hoàn toàn đâu, phẫu thuật thì biến chứng hoặc tác dụng phụ không mong muốn có thể xảy ra.
    http://giadinh.net.vn/song-khoe/thuo...4092243453.htm
    • 444 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Bệnh này hoàn toàn có thể chữa khởi. Còn nói chữa không khỏi là do chưa tìm ra cách chữa. Dùng dầu magie rất hiệu quả ngăn ra mồ hôi và chống mùi.
    • 318 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chaumychu Xem bài viết
    Chỉ có phẫu thuật thì may ra mới hết mùi thôi nhé, mà cắt tuyến mùi thì mồ hôi cũng vẫn ra chứ không phải là tịt hẳn đâu ạ. Nên nếu mà có dùng cái nào mà cứ cam kết trị Dứt điểm chỉ trong 1 liệu trình là các mẹ đừng tin
    Vâng mẹ nó ạ. E cũng không thích phẫu thuật động dao kéo gì. Không chữa dứt điểm được thì thôi đành. Có cách nào làm đởn giản mà thời gian kéo dài được lâu thì càng tốt thôi vậy
    • 448 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi susutho Xem bài viết
    Đặt gạch xí chỗ hóng vụ này. Xã em cũng dính vụ hách từ trong nôi, hương ngào ngạt luôn. Tỉ tê mãi mà vẫn không chịu đi chữa, lý do là "em lên mạng mà xem mấy ông bs đánh nhau kìa, mỗi ông bảo 1 kiểu, chẳng biết đường nào mà lần". Lọ mọ vào thì cũng đúng thật, mỗi vị mỗi kiểu, nhỡ gặp lang băm thì khổ thân xã. Bố mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ nhà em hóng với nhé
    Không lang băm thì chỉ có mấy cách truyền thống các mẹ truyền tay nhau kinh nghiệm từ xưa đó. Các đồ phèn chua đắp vào hàng ngày. Làm hơi mất công mất sức. Hoặc không mẹ nó tìm hiểu các loại sản phẩm trị hôi nách của phương tây sẽ hiệu quả hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 274 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái nào nó phải ngăn mồ hôi tiết ra thì sẽ có hiệu quả. Chứ mồ hôi vẫn ra thì vẫn sẽ quyện vào và có mùi thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3