có Mom nào đã chữa rong kinh bằng cây nhọ nồi mà có tác dụng chưa vậy?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.15K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các Mom,
    Mình ngưng sử dụng thuốc tránh thai hàng ngày loại 21vien Marvelon từ tháng trước (uống hết vỉ mới ngưng thuốc).
    Sau đó tới chu kỳ mới mình bị rong tới gần 3 tuần, sang hiệu thuốc họ cho thuốc Orgametril uống ngày 2v trong 10 ngày, Uống được 2 ngày thì hết hiện tượng rong kinh, nhưng mình vẫn uống đủ 10 ngày thuốc.
    Đọc tờ hdan sdung thì có nói là điều trị trong 3 chu kỳ tiếp, nhưng mỗi ngày 1 viên trong 10 ngày, Tháng này mình có kinh và bắt đầu uống mỗi ngày 1 viên, nhưng hết 10 ngày rồi vẫn k hết hiện tượng rong kinh.
    Được biết là sau khi dừng thuốc tránh thai hàng ngày thường có tác dụng phụ là rong kinh trong vài chu kỳ tiếp theo, nhưng thực sự là hiện tượng rong kinh gây nhiều phiền toái và sự khó chịu.
    Mình có thấy nhiều người mách dùng lá nhọ nồi rửa sạch rồi giã nước uống ngày 2-3 lần cũng chữa rong kinh, thường là uống sang ngày t2 thì hiện tượng RK sẽ hết, tuy nhiên mình uống hnay đã 2 ngày nhưng chưa có hiện tượng hết rong. Lượng kinh ra rất ít nhưng cứ dai dẳng khoảng 5-6 hôm nay rồi. Tổng ngày kinh của mình tháng này đã 11 ngày mà chưa hết.
    Thông thường lúc cky kinh bthg thì mình bị từ 5-7 ngày là sạch. Trước thời con gái mình cũng có bị rong và đi đủ các viện, thuốc đông y, cả viện phụ sản trung ương nhưng đều k chữa được, sau uống lá huyết dụ thì hết rong, tuy nhiên đợt này uống huyết dụ k tác dụng nữa nên mình chuyển sang nhọ nồi,
    Nhưng thực sự mình rât lo lắng, Mong mọi người có thể chia sẻ giúp mình với.
    chân thành cảm ơn các Mom

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,405 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trường hợp của Bạn là rong kinh do rối loạn nội tiết tố.
    Nguyên nhân: Chức năng nội tiết(estrogen và progesteron) của buồng trứng bị rối loạn.
    CÁch chữa: Bạn dùng bài dân gian NỘI HUYẾT THANG - để Điều hòa nội tiết tố của buồng trứng.
    Các loại lá nhọ nồi, huyết dụ, trắc bá diệp,...như Bạn mô tả: Dùng để cầm máu, chứ không có tác dụng điều hòa nội tiết tố.
    Còn các loại thuốc như: Tránh thai, duphaston, ,...chỉ có tác dụng bổ sung nội tiết tạm thời, còn thuốc hết bệnh hết thuốc còn bệnh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, cho mình hỏi Nội Huyết Thang là bài thuốc gồm những thành phần gì? là thuốc dạng sắc uống hay thuốc dạng viên ạ? và mình có thể mua được ở đâu?
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cỏ nhọ nồi tính hàn, nếu rong kinh do huyết nhiệt thì mới dùng, chị nên đi khám bác sĩ đông y để tìm đúng nguyên nhân và đc kê đúng bài thuốc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng bị rong kinh sau khi sinh, mỗi lần có kinh thì ra nhiều như rong huyết ấy. Đi khám thì bác sĩ nói mình bị rối loạn nội tiết sau sinh dẫn đến nội mạc tử cung bị dày quá mức, vì mình đang cho con bú nên không dùng được thuốc tây. Bác sĩ kêu về theo dõi nhưng thực sự con nhỏ mà bị rong kinh rong huyết thấy khó chịu vô cùng. Mình cũng thử xay lá ngải cứu uống, ăn nhiều rau ngót, uống nước lá tía tô mà vẫn không được. Rồi mình được người quen mách uống cao ích mẫu nguyên chất cô đặc thì tình trạng đỡ dần. Bây giờ mình vẫn đang uống khi nào kinh phải đều mình mới dám ngừng uống.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 80 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnhua Xem bài viết
    Nguyên nhân: Chức năng nội tiết(estrogen và progesteron) của buồng trứng bị rối loạn.
    CÁch chữa: Bạn dùng bài dân gian NỘI HUYẾT THANG - để Điều hòa nội tiết tố của buồng trứng.
    Các loại lá nhọ nồi, huyết dụ, trắc bá diệp,...như Bạn mô tả: Dùng để cầm máu, chứ không có tác dụng điều hòa nội tiết tố.
    Còn các loại thuốc như: Tránh thai, duphaston, ,...chỉ có tác dụng bổ sung nội tiết tạm thời, còn thuốc hết bệnh hết thuốc còn bệnh.
    Bạn có thể mách giúp mình cách chữa dứt điểm chứng rong kinh ko
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho minh hoi noi huyet thang là gi, mua o đâu, mình tìm kháp thông tin trên google đều ko co
    • 37 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn nào bị rong kinh, đau bụng kinh, kinh k đều mình cho 1 số điện thoại của 1 bạn người bắc giang, ko phải thầy lang hay gì đâu mà nhà bạn ấy có bài thuốc kiểu gia truyền, mà thuốc nam nhạy lăm, chỉ khoảng 600k uống liên tục tầm 1 tháng là khỏi hoàn toàn luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,405 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caroday Xem bài viết
    Vâng. Khi có dấu hiệu rong kinh , thì việc đầu tiên Bạn đi siêu âm qua đường bụng để xác định xem tử cung và buồng trứng có gì bất thường không.
    - Nếu KQ siêu âm bình thường: Thì đây là rong kinh cơ năng, nguyên nhân là do chức năng nội tiết buồng trứng bị rối loạn. Đây là triệu chứng lành tính rất dễ trị, chỉ cần dùng bài dân gian Nội huyết thang- trong thời gian từ 7-10 ngày để điều hòa chức năng nội tiết buồng trứng.
    - Nếu kết quả siêu âm bất thường như có u xơ tử cung hoặc u nang buồng trứng hoặc polyp cổ tử cung,...thì BS sẽ chỉ định tiểu phẩu hoặc đưa ra phương pháp chữa trị cụ thể.
    Chú ý: Rong kinh cơ năng không nên Bổ sung nội tiết bằng các loại thuốc Ngừa thai, vòng nội tiết, duphaston,... nó sẽ có tác dụng phụ khó lường. Mà Phải "Điều hòa nội tiết tố buồng trứng" nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,405 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuthuymylove Xem bài viết
    Cho minh hoi noi huyet thang là gi, mua o đâu, mình tìm kháp thông tin trên google đều ko co
    Vâng. Nội huyết thang- là bài thuốc dân gian, được phối ngũ cẩn thận, thành phần có chứa các vị thuốc dân gian có chức năng điều hòa chức năng nội tiết buồng trứng như Bướm Bạc, cây đau mắt trắng, cây nàng nàng,...
    Chỉ định: Không dùng được cho trường hợp rong kinh thực thể. Bạn có thể seach google cụm: “NỘI HUYẾT THANG” Điều hòa chức năng nội tiết buồng trứng.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetho1508 Xem bài viết
    Bạn nào bị rong kinh, đau bụng kinh, kinh k đều mình cho 1 số điện thoại của 1 bạn người bắc giang, ko phải thầy lang hay gì đâu mà nhà bạn ấy có bài thuốc kiểu gia truyền, mà thuốc nam nhạy lăm, chỉ khoảng 600k uống liên tục tầm 1 tháng là khỏi hoàn toàn luôn.
    Em cũng bị như vậy không biết chữa ở đâu nữa

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 78 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

khuyên mẹ nên đi bệnh viện đi, vì cái này còn ảnh hưởng nhiều đến chuyện con cái sau này của mình nữa
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

viện y học dân tộc tphcm thẳng tiên mình đã chữa khỏi ở đây
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chinh1994 Xem bài viết
    Em cũng bị như vậy không biết chữa ở đâu nữa
    DUNGTHUnhu 1 giây trước Sửa trả lời

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caroday Xem bài viết

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthiminhtam281 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn, cho mình hỏi Nội Huyết Thang là bài thuốc gồm những thành phần gì? là thuốc dạng sắc uống hay thuốc dạng viên ạ? và mình có thể mua được ở đâu?

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình bị 8 tháng r. Mình lo lắng quá