TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào không có kinh nguyệt như em không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 295 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay 27 cái xuân xanh, chưa chồng chưa con và chưa cả người yêu.

Em bị trễ kinh thường xuyên luôn các mẹ ạ, cứ uống thuốc điều hòa kinh nguyệt thì có đều mà ngừng uống thì lại chậm. Em vô cùng đau đầu và chả biết làm sao, em còn phải lấy chồng và sinh con nữa mà ,,,huhu

Mà em tự hỏi có phải vì thế mà cảm xúc của em nó không được như các bạn gái khác hay không? Em chả có cảm xúc yêu đương hay ham muốn yêu đương gì cả các mẹ ạ.

Có mẹ nào tốt bụng vào cho em ít kinh nghiệm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,477 Bài viết

• 977 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi AlidaNguyen Xem bài viết
    Em năm nay 27 cái xuân xanh, chưa chồng chưa con và chưa cả người yêu.

Em bị trễ kinh thường xuyên luôn các mẹ ạ, cứ uống thuốc điều hòa kinh nguyệt thì có đều mà ngừng uống thì lại chậm. Em vô cùng đau đầu và chả biết làm sao, em còn phải lấy chồng và sinh con nữa mà ,,,huhu

Mà em tự hỏi có phải vì thế mà cảm xúc của em nó không được như các bạn gái khác hay không? Em chả có cảm xúc yêu đương hay ham muốn yêu đương gì cả các mẹ ạ.

Có mẹ nào tốt bụng vào cho em ít kinh nghiệm
    Chào bạn
    Máu trong cơ thể đầy đủ sẽ nuôi hàng tỷ tỷ tế bào trong người. Gan là kho chứa máu, chủ thần kinh gân cơ, nuôi sụn, râu tóc, sinh tinh sinh trứng, khai khiếu ra mắt. Cơ thể đủ máu sẽ kích thích thần kinh ham muốn về tình dục, cũng như hành kinh đều đặn ở người phụ nữ.
    Nếu trước đó bạn chịu khó đo áp huyết, đường huyết sẽ thấy các số đo thấp hơn tiêu chuẩn về khí lực, về huyết lực. Điều đó có nghĩa là bạn có bệnh huyết áp thấp thiếu máu, thiếu đường. Tức là máu nuôi cơ thể không đủ thì lấy máu đâu để hành kinh hàng kỳ, để sinh tinh sinh trứng, nếu có trứng thì trứng cũng lép, khó có thai, nếu có thai thì đứa bé khi sinh ra cũng có bệnh huyết áp thấp giống như đời bố mẹ nó, sức khỏe èo uột, khó nuôi, khổ cả đời nó và cả đời bố mẹ nó. Đạo Phật gọi là cộng nghiệp.
    Gốc của bệnh là thiếu máu thì chữa gốc là phải bổ máu bằng ăn uống rồi tập luyện để giúp thức ăn chuyển hóa thành máu nuôi tế bào.
    Khi cơ thể đủ máu thì huyết áp sẽ bình thường, sức khỏe sẽ bình thường, khỏe mạnh.
    Mọi việc là tùy duyên.

Thân
    Vạn Pháp do tâm sinh, vạn Pháp do tâm diệt
    Tâm bình, thế giới bình