Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào biết về bệnh u xơ tuyến vú

• 35 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_yeu_bo_cua_con
    Một loại thuốc truyền thống và an toàn nhất đó là uống tam thất với mật ong. Uống tam thất với mật ong k chỉ làm tiêu khối u mà còn có lợi cho sức khoẻ. Tuy nhiên bạn phải uống trong 1 thời gian dài, và tam thất mật ong thì rất nóng chỉ phù hợp uống trong thời tiết mát. Ngày chưa lấy chồng mình cũng bị u xơ tuyến vú đấy. Mình uống tam thất mật ong suốt 3 tháng nhưng k thấy nhỏ đi chút nào cả. Tuy nhiên chị mình uống khoảng 1 năm thì khối u lại tan biến hẳn. Sốt ruột quá mình đến bệnh viện XanhPon phẫu thuật, nhanh gọn lắm bạn ạ. Bác sĩ chỉ gây tê cục bộ và làm tiểu phẫu cho mình khoảng 20' là xong, nằm lại viện nghỉ ngơi 1 ngày là về được rồi. Mình có bảo hiểm y tế, tuy nhiên chi phí chụp chiếu + mua thêm chỉ tự tiêu + bồi dưỡng bác sĩ + 1 số khoản từ trên trời rơi xuống mà các cô y tá tính thêm cho mình cũng rơi vào khoảng 1.000.000 đấy. Giờ thì vết mổ lành hẳn rồi, ko còn nhìn thấy sẹo nữa, đỡ lo! :1:
    Bạn ơi cho mình hỏi chút, có phải bạn chọn phẫu thuật ở Xanh Pon là do có bảo hiểm hay vì ở đó thì tin tưởng hơn. Mình cũng có bảo hiểm ở XP nhưng mình cứ nghĩ là viện K là nơi hàng đầu về điều trị u, nên mình chọn nơi đó để đến khám, còn nếu tiểu phẫu thì ko biết có nên đến đấy hay ko.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 233 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuphuong79
    Bạn ơi cho mình hỏi chút, có phải bạn chọn phẫu thuật ở Xanh Pon là do có bảo hiểm hay vì ở đó thì tin tưởng hơn. Mình cũng có bảo hiểm ở XP nhưng mình cứ nghĩ là viện K là nơi hàng đầu về điều trị u, nên mình chọn nơi đó để đến khám, còn nếu tiểu phẫu thì ko biết có nên đến đấy hay ko.
    Em gái mình mới đi trích hồi T5 vừa rồi, rất nhẹ nhàng. Lúc đầu nó đi khám ở K, chần chừ uống thuốc nam(ko phải tam thất) mất gần 1 năm đi khám lại ko nhỏ đi tẹo nào. Có người trong ngành Y mách cho là Xanh Pôn cũng có khoa trích u bướu khá tốt_loại đơn giản (cũng tiện là có bảo hiểm ở đó luôn mà). Khoa đó giờ tách ra thành BV u bướu rồi bạn ạ, hiện nó ở cạnh BV Thanh Nhàn. Em mình vào làm dịch vụ ở đó, mất 1 buổi sáng là xong cả thủ tục xét nghiệm lẫn trích, lúc đầu VC nó rẽ qua chỉ để hỏi thủ tục thôi. Vết trích họ làm rất thẩm mỹ, nói chung là ko đáng ngại đâu bạn ạ. Uống tam thất cũng tốt lắm nhưng phải trường kỳ, đừng cấp tập như mình mà lại gặp nhau than thở bên tóp tìm thuốc chữa ĐNRM đó :4:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_yeu_bo_cua_con
    Một loại thuốc truyền thống và an toàn nhất đó là uống tam thất với mật ong. Uống tam thất với mật ong k chỉ làm tiêu khối u mà còn có lợi cho sức khoẻ. Tuy nhiên bạn phải uống trong 1 thời gian dài, và tam thất mật ong thì rất nóng chỉ phù hợp uống trong thời tiết mát. Ngày chưa lấy chồng mình cũng bị u xơ tuyến vú đấy. Mình uống tam thất mật ong suốt 3 tháng nhưng k thấy nhỏ đi chút nào cả. Tuy nhiên chị mình uống khoảng 1 năm thì khối u lại tan biến hẳn. Sốt ruột quá mình đến bệnh viện XanhPon phẫu thuật, nhanh gọn lắm bạn ạ. Bác sĩ chỉ gây tê cục bộ và làm tiểu phẫu cho mình khoảng 20' là xong, nằm lại viện nghỉ ngơi 1 ngày là về được rồi. Mình có bảo hiểm y tế, tuy nhiên chi phí chụp chiếu + mua thêm chỉ tự tiêu + bồi dưỡng bác sĩ + 1 số khoản từ trên trời rơi xuống mà các cô y tá tính thêm cho mình cũng rơi vào khoảng 1.000.000 đấy. Giờ thì vết mổ lành hẳn rồi, ko còn nhìn thấy sẹo nữa, đỡ lo! :1:
    Chi oi, cho e hoi, e cung bi nhu vay nhung cách day may nam roi, di thu thi bác si bao la u lanh, e chua lay chong, e muon lay chong sinh e be xong thi moi di trich ra. ma o Xanh Pon bay h chuyen xuong Thanh Nhan roi ha chi. The luc chi lam la chi phat hien ra lau chua, bay h co sao ko
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 464 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuphuong79
    Do điều trị vô sinh mà em bị u xơ ở ngực, nhưng lại ko thể ko điều trị được. Em ko muốn can thiệp bằng phẫu thuật chích mổ, nên rất muốn hỏi xem có ai biết thuốc/thầy thuốc nào có cách làm tiêu u không ạ? Em đang rất cần thông tin này vì cái u cũng hơi nhỉnh hơn cách đây vài tháng, nhưng chỉ là u lành thôi.
    Sao các mẹ không uống nước lá cây Trinh nữ hoàng cung nhỉ. Cây này rất tốt trong việc chữa u bướu và rất dễ uống. Chỉ cần lấy lá nó phơi khô lên, uống thay nước hàng ngày. Sau một thời gian các mẹ sẽ thấy tác dụng rõ. Ở nhà em, bố mẹ đẻ em còn đi xin cả cây này về trồng để có lá uống đây. Bác em có mấy cục u ở tay, trộm vía bây giờ uống nước lá trinh nữ hoàng cung nó biến mất rồi đấy (Tuy nhiên đó là u lành, còn nếu là u ác thì các mẹ phải đi bệnh viện xử lý thôi). Lá này có bán ở bên ngoài, mình nghĩ ở các hiệu thuốc nam sẽ có. Hôm trước thấy mẹ mình nói giá 300.000đ/kg thì phải
    • 381 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

híc híc , mình là thành viên mới của diễn đan này ,nay đọc bài của bạn hỏi cũng là những gì mình đang tìm kiếm đe mong có thuốc chữa bệnh này , mình bị năm 18 tuổi cơ ,và cũng đã mổ lấy nó ra ,đến nay đã 24 tuổi thì mổ tất cả 2 lần vì nó có chỗ khác , giờ lại có thêm 4 khối u nữa trong ngực ,ôi đau khồ và mặc cảm wá hà , sao mà số của mình lại xui wá ,bị bệnh kì cục , híc híc híc vì những vết thẹo bị lồi....
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 106 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bạn ơi đây là bài thuốc đứa bạn mình đã thử nghiệm và có kết quả. Nó cũng bị u ở xung quanh vú, đau, đi bốc thuốc ông lang nào ý và được cho bài thuốc này. Sau mấy tháng uống vào thì đỡ hẳn, u nhỏ đi. Nó vừa mới lấy chồng xong. Ông lang bảo nó là nếu chưa đụng dao kéo thì mới dùng được thuốc này.

1 thang thuốc gồm:

- Bạch hoa xà thiết thảo: 2 lạng
    - Bạch chỉ thái liên: 1 lạng
    - Trinh nữ hoàng cung: 0.5 lạng

Đổ xâm xấp nước, sắc lấy 1 bát, uống trong 1 lần. Mỗi thang sắc 3 lần (uống trong 1 ngày rưỡi)
    Uống 2 lần 1 ngày, sáng và tối, vào lúc không no không đói.
    Thuốc để thật nguội mới uống, ko uống nóng hay ấm

Kiêng: tất cả các loại thuỷ hải sản, trứng và thịt gà

Chúc bạn mau khỏi nhé.
    ~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~
    Roselani - Espace de beauté
    www.facebook.com/roselani.fr
    Điện thoại tư vấn và đặt hàng: 09.04.52.53.52
    Email: roselani.sales@gmail.com
    ~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~
    • 381 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

nhỏ đi chứ chưa hẳn hết đâu , mình thấy ngoài việc mổ ra chắc ko thể nào uống thuốc nam cho khối u tiêu đi được đâu , mình đã từng đi bốc thuốc nam nhưng chả thâý giảm cái gì cả , mình thì đã mổ 2 lần rùi ,giờ còn 4 khối u nữa , chán wá fải chi mà có thuốc uống cho khối u mất đi thì hay wá ,mà bạn Quatao ơi , cho mình hỏi ,bạn ở HN hay SG vậy? ah mà ông thầy Lang đó ổng ở đâu vậy bạn? mình đã mổ rùi ko biết có sài được bài thuốc bạn mách ko nữa???? ,
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenafrance
    híc híc , mình là thành viên mới của diễn đan này ,nay đọc bài của bạn hỏi cũng là những gì mình đang tìm kiếm đe mong có thuốc chữa bệnh này , mình bị năm 18 tuổi cơ ,và cũng đã mổ lấy nó ra ,đến nay đã 24 tuổi thì mổ tất cả 2 lần vì nó có chỗ khác , giờ lại có thêm 4 khối u nữa trong ngực ,ôi đau khồ và mặc cảm wá hà , sao mà số của mình lại xui wá ,bị bệnh kì cục , híc híc híc vì những vết thẹo bị lồi....
    Lenafrance oi the truoc đay ban co di kham nhu the nao, bac si bao sao ma phai mo nhieu lan the, u cua ban la u lanh ah, ma quatao oi neu duoc ban cho dia chi ong lang kia nhe
    • 381 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quatao Xem bài viết
    Bạn ơi đây là bài thuốc đứa bạn mình đã thử nghiệm và có kết quả. Nó cũng bị u ở xung quanh vú, đau, đi bốc thuốc ông lang nào ý và được cho bài thuốc này. Sau mấy tháng uống vào thì đỡ hẳn, u nhỏ đi. Nó vừa mới lấy chồng xong. Ông lang bảo nó là nếu chưa đụng dao kéo thì mới dùng được thuốc này.

1 thang thuốc gồm:

- Bạch hoa xà thiết thảo: 2 lạng
    - Bạch chỉ thái liên: 1 lạng
    - Trinh nữ hoàng cung: 0.5 lạng

Đổ xâm xấp nước, sắc lấy 1 bát, uống trong 1 lần. Mỗi thang sắc 3 lần (uống trong 1 ngày rưỡi)
    Uống 2 lần 1 ngày, sáng và tối, vào lúc không no không đói.
    Thuốc để thật nguội mới uống, ko uống nóng hay ấm

Kiêng: tất cả các loại thuỷ hải sản, trứng và thịt gà

Chúc bạn mau khỏi nhé.
    chị Quả Táo ơi phiền chị cho lêna hỏi sao bài thuốc này lại ko cho những người đã từng đụng dao kéo rồi hả chị ? nếu được chị nói rõ cho lêna và mọi người cùng biết với , vì lêna thử uống thuốc chị nói nhưng lêna đã mổ 2 lần rồi ko biết vậy dùng bài thuốc chị cho có sao ko nữa :Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kingkong Xem bài viết
    Sao các mẹ không uống nước lá cây Trinh nữ hoàng cung nhỉ. Cây này rất tốt trong việc chữa u bướu và rất dễ uống. Chỉ cần lấy lá nó phơi khô lên, uống thay nước hàng ngày. Sau một thời gian các mẹ sẽ thấy tác dụng rõ. Ở nhà em, bố mẹ đẻ em còn đi xin cả cây này về trồng để có lá uống đây. Bác em có mấy cục u ở tay, trộm vía bây giờ uống nước lá trinh nữ hoàng cung nó biến mất rồi đấy (Tuy nhiên đó là u lành, còn nếu là u ác thì các mẹ phải đi bệnh viện xử lý thôi). Lá này có bán ở bên ngoài, mình nghĩ ở các hiệu thuốc nam sẽ có. Hôm trước thấy mẹ mình nói giá 300.000đ/kg thì phải

Chị kingkong cho em hỏi với ạ. Cây Trinh nữ hoàng cung có phải là cây xấu hổ ko chị, có phải cây đó chạm vào là nó co lại không chị. Và chị có thể mách cho em mua ở địa chỉ nào không ạ. E cũng bị u lành cách đây 10năm rồi, e cũng đã dùng nhiều thuốc để đắp vào nhưng chưa khỏi, e chưa từng chạm dao kéo và nó, nay em lại đang trong thời gian cho con bú nên ko biết có dùng được uống thuốc lá, thuốc nam gì không nhỉ, mong các chị cho e biết với. E cảm ơn nhiều ạ.
    • 381 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ui ui các nhà mẹ nó ơi , dạo này sao topic nì ế ẩm quá , ko thấy các mẹ nó vào chia sẻ kinh nghiệm hay có bí kíp gì truyền lại cho các chị e với , cứ chờ ngóng dài cổ để tìm được bài thuốc hay mẹo vặt để tan khối u xơ để khỏi fải lên thớt :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 96 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenafrance Xem bài viết
    Ui ui các nhà mẹ nó ơi , dạo này sao topic nì ế ẩm quá , ko thấy các mẹ nó vào chia sẻ kinh nghiệm hay có bí kíp gì truyền lại cho các chị e với , cứ chờ ngóng dài cổ để tìm được bài thuốc hay mẹo vặt để tan khối u xơ để khỏi fải lên thớt :Sad:
    Lena uống Linh Chi Agarikusu , rất tốt cho ung bứu , tiểu đường và ngươi có bệnh về hyuết áp . Nó ngăn cản được sự phát triển của khối u để o biến chứng thành ung thư, nhiều người sau khi phẫu thuật ung thư luôn ý , dùng thích lắm , hồi phục sức khoẻ rất nhanh . Mình ở Nhật nên hiểu rất rõ về Agarikusu , ngừoi Nhật đọc như vậy , còn tiếng Anh là Agaricus Blazei Murill , bạn có thể tìm tài liệu để đọc để hiểu thêm . nếu bạn cần mình chỉ cho chỗ mua hàng chính hãng made in japan.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Poohchan Xem bài viết
    Lena uống Linh Chi Agarikusu , rất tốt cho ung bứu , tiểu đường và ngươi có bệnh về hyuết áp . Nó ngăn cản được sự phát triển của khối u để o biến chứng thành ung thư, nhiều người sau khi phẫu thuật ung thư luôn ý , dùng thích lắm , hồi phục sức khoẻ rất nhanh . Mình ở Nhật nên hiểu rất rõ về Agarikusu , ngừoi Nhật đọc như vậy , còn tiếng Anh là Agaricus Blazei Murill , bạn có thể tìm tài liệu để đọc để hiểu thêm . nếu bạn cần mình chỉ cho chỗ mua hàng chính hãng made in japan.

Chị chỉ giúp em địa chỉ với, và giá có mắc không chị? e cũng muốn thử xem, cảm ơn chị nhiều nhá
    • 381 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ui mừng quá thế nhà chị nó ở Nhật àh , vậy sau này có gì cần ở Nhật chắc lêna nhắn tin để hỏi chị , vậy chị cho lêna địa chỉ chính hãng đi , nếu có web của cửa hàng đó thì cho lêna xem coi nó có bán trên mạng ko ? vậy lêna cám ơn nhà chị nó nhiều lắm lắm :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 96 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenafrance Xem bài viết
    Ui mừng quá thế nhà chị nó ở Nhật àh , vậy sau này có gì cần ở Nhật chắc lêna nhắn tin để hỏi chị , vậy chị cho lêna địa chỉ chính hãng đi , nếu có web của cửa hàng đó thì cho lêna xem coi nó có bán trên mạng ko ? vậy lêna cám ơn nhà chị nó nhiều lắm lắm :Kiss:
    Web bên Nhật thì toàn tiêng Nhật thôi? Lena đọc được o? mà tụi Nhat nó o bán qua mạng cho nước ngoài . Lena tra tên sản phẩm này xem bên Pháp có bán o? Nhưng mua đúng hàng Nhật mới tốt , coi chừng hàng china nhé. ở Nhật thì nhiều loại và đa dạng lắm , giá khá đắt .
    • 381 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Web bên Nhật thì toàn tiêng Nhật thôi? Lena đọc được o? mà tụi Nhat nó o bán qua mạng cho nước ngoài . Lena tra tên sản phẩm này xem bên Pháp có bán o? Nhưng mua đúng hàng Nhật mới tốt , coi chừng hàng china nhé. ở Nhật thì nhiều loại và đa dạng lắm , giá khá đắt .
    Ôi tiếng Nhật bó tay rùi , vậy để xem lêna thử tra coi bên Pháp có loại thuốc này ko ? còn có cả hàng china nữa hả chị ? thế chị cho lêna hỏi giá bên Nhật 1 hộp bao nhiêu khi quy ra tiền Usd vậy chị ? 1 hộp uống được bao lâu ? ko biết ở vn có hàng này ko ? mà ở Vn cứ sợ hàng giả
    • 381 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chị ơi , lêna kiếm rùi nhưng thấy nhiều tên quá ko biết hộp nào là thuốc chị nói , hay nó có nhiều dòng khác nhau , tuỳ vào hộp tác dụng ra sao ? hay chị có hình chị úp len dùm cho lêna thấy sản phẩm đó nha chị
    • 35 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình bị bướu sợi tuyến vú hay còn gọi là u xơ tuyến vú , mổ rồi mà ko hiểu nguyên nhân sao có lại , mà cũng chẳng thấy bác sĩ nào giải thích tại sao hết , mà đa số mình thấy ai mổ rồi đều bị lại , vậy thì ko nhẽ cứ cày xới thì thành trái banh rách , hi vọng mọi ngừoi nào đã và đang bị bệnh này vào đóng góp và chia xẻ :Rose:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 296 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Chị hãy uống CoQ 10 100mg 4v/ngày hoặc LYPHASOL 6V/ngày,GENECEL 6V/ngày.hạn chế thịt màu đỏ,ăn nhiều lứt ngũ cốc chị sẽ ko tái phát và phòng ung thư.Nếu tái phát kt <3 cm sẽ hết sau 3-6 tháng
    chúc các chị khỏe mạnh.
    0986234555
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbacsy Xem bài viết
    Chị hãy uống CoQ 10 100mg 4v/ngày hoặc LYPHASOL 6V/ngày,GENECEL 6V/ngày.hạn chế thịt màu đỏ,ăn nhiều lứt ngũ cốc chị sẽ ko tái phát và phòng ung thư.Nếu tái phát kt <3 cm sẽ hết sau 3-6 tháng
    chúc các chị khỏe mạnh.
    0986234555
    Đã gửi thư riêng và mong bác sĩ tư vấn về bệnh này cho ai mắc bệnh này hiểu và phòng tránh , mà sao ko thấy các bạn vào đây chia xẻ ??? :Sad: