Có mẹ nào bị nứt kẽ hậu môn khi đi đại tiện không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 217 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Hu hu hu. Dạo này em đi đại tiện hơi cứng nên lúc xong rồi thấy có tẹo máu rồi hậu môn rát rát. Em lo quá. Có nhiều mẹ bị như vậy không? (mà không phải em phải ngồi hàng giờ đâu nhé, em đại tiện nhanh mà còn bị thế)
    Ai bị rồi thì cho em kinh nghiệm chữa với :Rose: Mọi người bảo là nếu để lâu thì sẽ bị viêm rồi bị trĩ. Nghe mà em sợ quá
    dnVVp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mẹ nó chịu khó uống nhiều nước vào sẽ có tác dụng đấy. mình cũng bị như thế, uống bao nhiêu loại thuốc đông tây nam bắc đủ cả, nhưng cứ hết rồi lại bị lại. bi h 1 ngày trung bình mình uống khoảng 8 cốc nước lọc + nước hoa quả + nước rau .... vừa hết táo bón lại không bị đi ra máu nữa.mẹ nó cứ thử làm như mình xem có hiệu quả không
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 167 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

em cũng bị như mẹ nó nè! eo ơi! đau rát kinh khủng! Lúc đầu em cũng lo sợ bị trĩ như mẹ nó! .Nhưng sau khi đi khám thì các bác sỹ bảo là do chế độ ăn uống không phù hợp nên bị táo bón thôi! về nhà em dùng thuốc bột màu tím ( hjc, cái này là do cô y tá gần nhà đưa cho, ko có tên thuốc ) . Pha 1 tý tẹo thuốc bột ý với nước! ngâm 30p sau khi tắm! em ngâm đc 1 tuần thì khỏi hẳn! Song song đó, mẹ nó nên uống thật nhiều nước vào nhé. Ăn thêm chất xơ ( nhất là chuối và rau khoai lang, bí đỏ... ) . Tại thấy mẹ nó giống em quá nên truyền lại tý kinh nghiệm thui! chúc mẹ nó mau khỏi nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 217 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehieuanh Xem bài viết
    mẹ nó chịu khó uống nhiều nước vào sẽ có tác dụng đấy. mình cũng bị như thế, uống bao nhiêu loại thuốc đông tây nam bắc đủ cả, nhưng cứ hết rồi lại bị lại. bi h 1 ngày trung bình mình uống khoảng 8 cốc nước lọc + nước hoa quả + nước rau .... vừa hết táo bón lại không bị đi ra máu nữa.mẹ nó cứ thử làm như mình xem có hiệu quả không
    Hôm nay than thở với chồng và với đồng nghiệp, mọi người cũng khuyên uống nhiều nước. tk mẹ nó nhá
    dnVVp7
    • 217 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ginnychip Xem bài viết
    em cũng bị như mẹ nó nè! eo ơi! đau rát kinh khủng! Lúc đầu em cũng lo sợ bị trĩ như mẹ nó! .Nhưng sau khi đi khám thì các bác sỹ bảo là do chế độ ăn uống không phù hợp nên bị táo bón thôi! về nhà em dùng thuốc bột màu tím ( hjc, cái này là do cô y tá gần nhà đưa cho, ko có tên thuốc ) . Pha 1 tý tẹo thuốc bột ý với nước! ngâm 30p sau khi tắm! em ngâm đc 1 tuần thì khỏi hẳn! Song song đó, mẹ nó nên uống thật nhiều nước vào nhé. Ăn thêm chất xơ ( nhất là chuối và rau khoai lang, bí đỏ... ) . Tại thấy mẹ nó giống em quá nên truyền lại tý kinh nghiệm thui! chúc mẹ nó mau khỏi nhé
    May quá. toàn người giàu kinh nghiệm truyền đạt lại. Hì hì. Em trộm vía không có bệnh nào to tát nhưng bệnh lặt vặt khiến tâm trạng ưu phiền thì nhìu lắm . Cái thuốc màu tím chắc là em phải ra hỏi cô bạn dược, em sẽ quyết tâm uống nhiều nước và ăn nhiều chất xơ như mấy mẹ. Chắc vì dạo này em đang tăng cường ăn nhiều hải sản để mong muốn có thai nên mới bị nóng thế. Đúng là đời, được cái này thì mất cái kia các mẹ nhỉ
    dnVVp7
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình sau khi sinh cũng bị nè,mình đã thử nhiều cách rồi mà vẫn không hết,mình buồn quá không muốn làm gì hết,lại đang chăm em bé mà bị như thế này thì khổ quá các mẹ ơi,có mẹ nào biết cách gì chỉ cho em với.
    • 107 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hix, e cũng bị nứt hậu môn, lúc đầu chỉ là do táo bón, sau đó e rặn mạnh quá, thế là nó đau luôn, e cảm giác như nó đau lên ống hậu môn luôn, hix, đau rất khó chịu, không làm gì được hết, lại còn suy nghĩ những bệnh nặng sợ lắm, e đi khám bên DH Y dược, bsy chẩn đoán nứt hậu môn cho thuốc uống, e đang cải thiện chế độ ăn uống để tránh táo bón, đã uống gần được 1 tuần rùi, thấy đỡ nhiều nhưng cứ mỗi lần thấy ê ê là e lại sợ bị đau lại. sao khổ quá. lẽ ra nên phòng bệnh là tốt nhất, giờ bệnh rồi mới lo sợ! ai chưa bị thì nhớ ăn uống nhiều chất xơ, tránh táo bón triệt để nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 29 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cách đây 2 tháng, mình cũng bị nứt hậu môn, lại còn bị polip + trĩ độ 3. Bác sĩ bảo tốt nhất là phẫu thuật. Mình đọc trong WTT thấy mọi người mổ rồi, nhưng có vẻ như chua mỹ mãn lắm, với lại nói thật là mình cũng sợ dao kéo lắm, nên quyết định chữa theo cách cac mẹ ở trong web này bày .Song song với uống và đặt thuốc, mình cũng thay đổi cách ăn uống. 1 ngày uống 2 chai nước rau diếp cá ( xay ra) - vụ nước nôi này thì bây giờ vẫn uống- thay cho nước lọc luôn, tối xông hơi nước rau diếp cá - mình xông trong 10 ngày, ăn khoai lang- 1 ngày 2 củ, ăn nhiều rau - luộc là tốt nhất. Ăn ít thịt đi. Sau 10 ngày đỡ hẳn. Còn bây giờ thì mình ngon lành rùi. Nói thật là phải kiên trì, và tương đối mất thời gian. Nhưng chịu khó thôi. Còn hơn phải đi mổ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

trời ! polyp là phải phẫu thuật càng sớm càng tốt! ko được để lâu vì sau khi phẫu thuật còn đi sinh thiết xem là lành hay ác nữa (nhưng đa số là lành) nhưng nhất định phải phẫu thuật vì có nguy cơ chuyển hóa thành ung thư!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ nên mua rau má hay ray dắp cá về say, uống mát lắm không sợ đi ra máu nữa
    • 233 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Bạn đến viện y học cổ truyền TƯ ỏ Nguyễn Bỉnh Khiêm, Hà nội mua bột tan ngâm trĩ. Có 2 loại: một loại là thuốc xay bột, một loại là thuốc tan trong túi giấy bạc. Loại tan trong túi giấy bạc tốt hơn. Mình bị 2 lần nứt kẽ hậu môn, thấy cả hậu môn lồi ra nữa, chảy máu thành giọt, rát lắm. Sợ và lo lắm. Nhưng một lần ngâm loại tán bột 3 lần, bị lần sau ngâm loại bột tan có một lần là khỏi. Rồi lười cũng chả ngâm tiếp.
    Căn bản là ăn đồ mát, rau xanh để không bị táo bón và nhiệt trong người thì không bị lại.
    • 96 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hix k ngờ lại nguy hiểm như zầy, e sinh xong tự nhiên cũng bị luôn, e ăn đồ mát k ấy chứ, hix đau mà k ngủ đc luôn, đau quá e lấy vaselin bôi vào thấy cũng đỡ đỡ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e mới sinh đc 3 tháng mà giờ cũng bị nứt hậu môn, đi khám bs bẩu bị nứt hậu môn mãn tính vì đau kéo dài hơn tháng rồi nên phải phẫu thuật mới khỏi mà giờ đang cho con bú nên k phẫu thuật đc, đau kinh khủng luôn ạ. Có mẹ nào bị như e mà uống thuốc vs ăn uống mà khỏi k ah?
    • 308 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuamatngu Xem bài viết
    Bạn đến viện y học cổ truyền TƯ ỏ Nguyễn Bỉnh Khiêm, Hà nội mua bột tan ngâm trĩ. Có 2 loại: một loại là thuốc xay bột, một loại là thuốc tan trong túi giấy bạc. Loại tan trong túi giấy bạc tốt hơn. Mình bị 2 lần nứt kẽ hậu môn, thấy cả hậu môn lồi ra nữa, chảy máu thành giọt, rát lắm. Sợ và lo lắm. Nhưng một lần ngâm loại tán bột 3 lần, bị lần sau ngâm loại bột tan có một lần là khỏi. Rồi lười cũng chả ngâm tiếp.
    Căn bản là ăn đồ mát, rau xanh để không bị táo bón và nhiệt trong người thì không bị lại.
    Cai thuốc đó tên là gì hả bạn
    Qua một ngày mất một ngày
    Qua một ngày vui một ngày
    Vui một ngày lãi một ngày.
    • 233 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình không nhớ chính xác nhưng trên tên đều có chữ "ngâm trĩ". vừa rẻ vừa hiệu nghiệm.
    • 297 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Em cũng bị nè, cứ sợ bị trĩ, đi khám ông thuốc bắc gần nhà ck thì bảo là bị viêm đại tràng co thắt thể táo, e có cắt 4 thang thuốc uống nhưng uống gần hết rùi mà k ăn thua, có mẹ nào bị bệnh này chưa, có trị khỏi hẳn được k ạ???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Xem hòm thư nhé, mình được Õ phong cho là BS hoa súng đây, sẽ giải quyết mọi thắc mắc của bạn..hhe
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn ơi ! bạn làm đơn giản thế này nhé , dùng ngón trỏ vuốt môi ( từ bên trái qua bên phải ) mỗi ngày khoảng 3>4 lần , mỗi lần 30 cái 2 ngày hết táo bón ( bảo đảm )
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ý sr ( nhầm ) dùng ngón tay trỏ bên trái vuốt (trên) môi từ phải qua trái ( cái này theo diện chẩn Bùi quốc Châu ) hiệu nghiệm lắm bạn à
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 678 Bài viết

• 1,342 Được cảm ơn

Nhục thế, mình đang bị đây, đang uống diếp cá, mai đi yhct NBK mua thuốc ngâm xem sao huhu
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5