Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào bị nang tuyến vú không vậy huhu

• 2 Lượt chia sẻ
  • 16.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mới hôm nay e đi khám,bác sĩ kết luận e bị nang tuyến vú,có mẹ nào bị nang tuyến vú như e không .huhu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 66 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bệnh này có nguy hiểm ko vậy ạ,có cách nào để phòng bệnh ko chị.Em mới chỉ biết bệnh u vú lành tính thôi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 104 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình cũng bị nhân xơ tv cơ. Không biết có giống nang của bạn không? Còn trẻ chưa con cái nên bs nói kệ, sau này sinh xong bóc tách sau. Hiện ko đau nhức gì. Tuy nhiên hàng năm nên ra bv K làm sinh thiết. M sợ để lâu dễ bị biến chứng thành di căn huhu, uống đủ các loại thuốc ý. Hiện cô mình bị nang buồng trứng 10 năm mà uống TPCN hết nên m đang tập trung uống thử. Tuy nhiên bận làm toàn quên ko đủ liều lượng thôi. Hic nghĩ mà buồn, thôi có gì cứ ẹnjoin trc sau này đỡ hối hận. Nang làm tính ko sao đâu.
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nang tuyến vú và u sơ tuyến vú đều là 2 loại u lành tính bạn a.m thấy bác sĩ bảo là nang tuyến vú chỉ theo dõi nếu sau này nang to quá thì minh chỉ định lấy kim hút thì nước ở bên trong nang sẽ ra ngoai va nang se nhỏ lại,nếu trích nhiều lần mà nang hay to lai thi phẫu thuật lấy cả nang.con u sơ tuyến vú thì đợi khi lấy chồng xong.nếu to qua thi làm phẫu thuật.cả 2 loại trên đều là lanh tinh,va hiện giờ k có loại thuốc nào uống để tiêu u.nang tuyến vú thường xuất hiên ở độ tuổi 35 đên 50.sau 50 tuoi bắt đầu thời kì mãn kinh sẽ tự tiêu.tuy nang tuyến vú và u sơ tuyen vú đều là u lanh tính.nhưng tốt nhất là mình phải theo dõi thương xuyên.binh thương 6 thang 1 lan bang chup x quang va sieu am vu,có điều kiện hơn thi 3 tháng.bác sĩ bảo minh vậy.m 42 tuổi.bạn nào có ý kiến thì góp ý cho mọi người nhé
    • 61 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaBy_06 Xem bài viết
    Bệnh này có nguy hiểm ko vậy ạ,có cách nào để phòng bệnh ko chị.Em mới chỉ biết bệnh u vú lành tính thôi.
    Đã nói là lành tính thì không phải là chưa tới mức nguy hại tới tính mạng cũng như sức khỏe mẹ ạ. Đôi khi mình vẫn có thể chung sống hòa bình với nó. Tuy nhiên nhất thiết phải điều trị ngay, vì u này là nguyên nhân cướp đi mang sống của rất nhiều chị em phụ nữ đó.
    Có nhiều cách điều trị nó lắm, đông y có tây y có.
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Do u của mình còn bé,nên bác sĩ bảo ve theo doi thêm,6 tháng nữa quay lai chup x quang va sieu am vu,nếu nó đau va to thi se lay kim hut hết dịch bên trong thi nang se nhỏ lại.chứ bác si cũng k cho uong thuốc gì.ban biết thuốc gì tốt mách minh với
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Traonguocthucquan Xem bài viết
    Do u của mình còn bé,nên bác sĩ bảo ve theo doi thêm,6 tháng nữa quay lai chup x quang va sieu am vu,nếu nó đau va to thi se lay kim hut hết dịch bên trong thi nang se nhỏ lại.chứ bác si cũng k cho uong thuốc gì.ban biết thuốc gì tốt mách minh với
    Thuốc điều trị thì thị trường có nhiều loại lắm mẹ nó ạ. Nhưng mẹ nên dùng mấy loại thuốc được bào chế từ cây Xạ Đen, cây trinh nữ hoàng cung, linh chi, tam thất... Mấy loại này thảo dược này tốt cho việc điều trị u dạng lỏng,mủ của mẹ đó ạ
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đang đinh dợt này về tim cây trinh nữ hoàng cung để sắc nước uống.bạn có bị bệnh này k sao m thấy bạn có nhiều kinh nghiệm quá hjhj
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng bị nang vú chị ơi, hẳn đa nang cơ, nó nằm rải rác 2 bên. Bác sĩ bảo thường là lành tính nhưng ko rõ thế nào. Có ai biết uống thuốc j cho các nang này ko phát triển hoặc điều trị ko ạ? Em vẫn còn trẻ mà bị vậy không biết có ảnh hưởng hay bị ung thư không nữa
    comment by WTT mobile view