Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có ai rụng tóc và bị hói sớm như mình không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.67K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • 136 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

các mẹ ới từ ngày ssinh cu Tý em bị rụng tóc lắm, càng ngày càng rụng, hói mất 1 đám tóc rồi!
    Có cách nào không các mẹ! em cũng định mua thuốc rụng tóc của bọn best buy, nhưng chát với họ thì ko có gì đảm bảo là sẽ mọc lại tóc vì họ nhập về và bán ko cam đoan tý nào cả
    Ai có cách giân dan chỉ cho em là tốt nhất
    cảm ơn các chị em nhiều nhiều!
    :Rose::Rose:
    Cún con là nhất ở trên đời!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hic hic tra_sua ơi,silver thì chưa có baby đâu,nhưng mừh buộc tóc cao nhiều hay sao mà cũng có chỗ tóc thưa thưa sao ấy.huhuhu.tóc cũng hay rụng lắm..không biết có mẹ nào bị thế không nhỉ?
    chỉ là.....lãng quên
    ..mà thôi
    .......
    :Smiling:
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thật đúng là không có trách nhiệm tí nào nhỉ, đã nhập hàng về mà không biết nó có tác dụng như thế nào thì tệ thật.
    Hiện nay trên thị trường có rất nhiều sản phẩm có tác dụng này, nhưng đa số là giới thiệu chức năng theo nhà sản xuất.
    Mình có nghe giới thiệu 1 sản phẩm rất hiệu quả bạn có thể PM cho mình để chia sẽ xuanthanh1410
    • 309 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Sau khi sinh con tóc mình cũng rụng rất nhiều, nhất là khi tóc ướt mình dùng tay vuốt tóc rụng thấy mà rầu. Nhưng khoảng 2 tháng sau tóc con bắt đầu móc trở lại cũng nhiều.
    Kinh nghiệm cá nhân mình thì trong thời gian này hãy để tóc nghỉ ngơi không nên nhuộm, uốn, kẹp thẳng tóc, không để tóc quá dài dễ rối và rụng. (mình cắt tóc chấm vai và bắt đầu nuôi tóc dài trở lại)
    Nên ăn một số thức ăn có lợi cho tóc như các thực phẩm có nhiều chất protein như thịt heo, bò, các loại đậu hạt...(mình còn ngâm đậu nành khô và luộc ăn chơi) ngoài ra mình có uống bổ sung thêm viên sắt ( ion) vì trước khi sinh mình bị thiếu máu hay bị chóng mặt hoa mắt ( theo mình biết nếu ai bị thiếu máu cũng dễ bị rụng tóc). Hiện tại bây giớ tóc mình rụng rất ít chỉkhoảng 10-15 cọng/ngày.
    xin âu lo không về qua đây...
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • 136 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrthang Xem bài viết
    hình như có thuốc mọc tóc mà bạn ơi
    Mình cũng nghe nói nhưng ko dám mua vì sợ có hóa chất hại cho bé!
    có ai dùng mấy thứ mọc tóc chưa share ít kinh nghiệm nhé!
    Cún con là nhất ở trên đời!