TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết về Ốc sên và các bài thuốc từ ốc sên không vào chia sẻ với em đi ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.01K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 115 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Các chị ơi em nghe thấy ốc sên được sử dụng chữa nh bệnh lắm mà cụ thể như thế nào em thì e k biết, nhà em mùa này nhiều ốc sên vô kể các chị ạ, mà k biết có sử dụng vào mục đích nào được , các chị có ai biết thì chỉ em với nhé, em cảm ơn nh
    Chuyên thiết kế web, name card, flash, thiếp, quảng cáo, hình ảnh..
    https://www.webtretho.com/raovat/main/view/85865/3
    CẦU TRỜI KHẤN PHẬT CHO CON YÊU MAU VỀ VỚI BA MẸ
    (YẾT ĐẾ YẾT ĐẾ, BA LA YẾT ĐẾ, BA LA TĂNG YẾT ĐẾ, BỒ ĐỀ TÁT BÀ HA)

9236ED35BD9F4B03B21FDB925862CAFA9236ED35BD9F4B03B21FDB925862CAFA9236ED35BD9F4B03B21FDB925862CAFA9236ED35BD9F4B03B21FDB925862CAFA
    rMEup7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 51 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Một số vùng ở nước ta nhân dân dùng ốc sên nấu ăn chữa hen xuyễn, đau bụng kinh niên, thấp khớp. Ốc sên bắt về đập bỏ vỏ, lấy phần thịt, bỏ hết ruột, mổ đầu ốc bỏ hết phần dạ dày và ruột. Dùng muối và phèn chua tẩy sạch nhớt. Nấu với chuối đậu, ăn 7-10 ngày. Nói chung ốc sên là loại thực phẩm bổ tăng cường đạm cho cơ thể và não.
    Ở các vườn cây ta thường thấy có nhiều ốc sên tồn tại, chúng ăn lá cây vỏ cây xong mức độ xâm hại hầu như rất ít.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hồi xưa em có nghe ông lang cạnh nhà em chỉ cách lấy nhớt ốc sên (cái chất nhầy bao bọc toàn thân nó trong vỏ cứng ấy) bôi lên chỗ bị rết cắn thì sẽ tháy dễ chịu, giảm đau nhức, tại trong nhớt ốc sên có tính kiềm nên trung hòa với tính acid trong nọc rết
    cũng thấy có người nói dùng ốc sên để chữa mụn lở trên mặt nữa: giã nát 1-2 con ốc sên hoa, thêm ít nước, phết lên giấy, để chừa một lỗ nhỏ, đắp chữa mụn, lở mọc ở da mặt. nhưng mà em thấy cách này ghê ghê sao ấy! hik