TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết cách chữa bênh Viêm nang lông???

• 1 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 142 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng dùng chỗ a Thăng đc gần 2 tháng r mà vẫn như thế, có lúc còn nặng hơn ý 😥😥😥
    Mấy hôm nay trên face thấy cái trang skin care cosmetic gì đấy đang bán thuốc trị VNL ở Hà Nội , k biết hiệu quả ntn.
    Ai có cách gì k? Chỉ e với 😢
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 107 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Viêm nang lông có phải là viêm lỗ chân lông không ạ? Mình cũng bị ở chân, nhưng mình có cách là bạn mua cái tẩy da chết về tẩy, xong rồi tắm chịu khó kì bằng đá kì là hết nhé
    • 147 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em gái em ở đùi với 2 bên cánh tay nhiều mụn chân lông lắm, cũng tắm muối với nhiều loại rồi nhưng ko đỡ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị viêm nang lông từ nhỏ, mà chỉ dùng sữa tắm Dermo gel là khỏi. Trên tiki có bán loại sữa tắm này, mình thấy nhiều bạn dùng cũng hợp, mà giảm được đến 60-70%.
    http://tiki.vn/sua-tam-tri-viem-nang...85.c5960.c5959.

Không có rủi ro gì. Nên thử nhé
    • 93 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình cũng vote tắm rửa vệ sinh với dùng tẩy da chết 2-3 lần 1 tuần nữa là được. Vừa an toàn lại đơn giản
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 256 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng bị viêm nang lông ở chân khá nặng, sau này nhờ biết được là, viêm da tiết bã là do cơ thể mình mồ hôi tiết ra ở nữa phần trên rất nhiều, nhưng nữa phần dưới khô queo vì vậy mà da mặt, da tay láng mịn, mà da chân thì thô ráp, bị viêm lỗ chân lông. Mình có thử nhiều cách như bôi thuốc, bôi dầu dừa (bạn nào bôi dầu dừa, olive thì dừng lại nha vì càng bôi lông càng rậm ), sau này mình dùng muối ăn chà xát lên chân mỗi khi tắm và hòa ít muối tạt lên những chỗ bị viêm thì thấy rất hiệu quả, giờ chân mình vừa trắng vừa láng mịn không ngờ. Ngoài ra nếu sang hơn thì có thể mua loại muối tắm tẩy da chết cũng rất hiệu quả, mình chỉ làm khoảng mấy ngày là hết dần dần các vết đỏ. Tính chụp hình cho mọi người làm review nhưng chân ú như voi nên thôi bỏ qua ^^.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi đã ai dùng thử thuốc ở Trung Tâm Da Liễu Đông Y Việt Nam ở 37A Liễu Giai chưa ạ?
    • 23 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình lên mua, ngta tư vấn là dùng cũng chỉ đạt tầm 50-60% mong muons thôi, nhung sau khi mình
    mua 1 bộ về dùng (ko nhớ chính xác khoảng 2trieeu) thì thấy cũng chả có hiệu quả
    giờ vẫn sồng chung với lũ vì tìm mọi cách chẳng có cách nào trị dược
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế bạn đã thử qua chỗ anh Thăng bên trên chưa?
    Mình bị nặng lắm, mụn nhỏ li ti sần ơi là sần, cũng mới mua thử thuốc mà gần 5 tr cơ, ko bik có đỡ ko nữa?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Zalo mình 0934329587
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 418 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ nỗi niềm với bạn. Em mình trước cũng bị dày sừng nang lông. Chữa mãi mà không khỏi. Sau theo một chuyên gia về Đông y để chữa. bây giờ da rất đẹp và tự tin có người yêu.
    Nếu bạn ở HN muốn hỏi thì ib mình cho số mà hỏi trực tiếp.
    Chúc bạn sức khỏe
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhong89 Xem bài viết
    Thuốc chổ anh Thăng này tốt đó, em trị hết iêm lỗ chân lông với cũng hết thâm luôn )))
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Longtran1611 Xem bài viết
    Cho em hỏi là em bị viêm nang lông nặng lắm luôn ú. Mụn bọc chân lông nhỏ nhỏ nhiều lắm mà còn đỏ nữa, bây h ko biết chữa ntn , chị còn ảnh trc và sau khi chữa chỗ anh Thăng ko ạ để mang lại chi em niềm tin khỏi bệnh với
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn dùng muối tắm (loại muối dùng để tắm mua trong siêu thị) trộn với dầu dừa (mình thường mua bên shop http://oilbea.com cho an toàn hoặc tự nấu lấy) tỉ lệ 1:1 dùng thử xem có tác dụng không?. Mình cũng từng bị viêm nang lông ở chân sau khi áp dụng thì giờ da chân sáng và mịn màng lắm.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyetBi Xem bài viết
    Bạn dùng muối tắm (loại muối dùng để tắm mua trong siêu thị) trộn với dầu dừa (mình thường mua bên shop http://oilbea.com cho an toàn hoặc tự nấu lấy) tỉ lệ 1:1 dùng thử xem có tác dụng không?. Mình cũng từng bị viêm nang lông ở chân sau khi áp dụng thì giờ da chân sáng và mịn màng lắm.
    Thế bạn dùng trong vòng bao lâu vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết có phải hợp không mà mình dùng tầm 2 tuần là đỡ hẳn rồi ak. Cách một ngày mình tắm một lần mà bạn hk nên dùng sữa tắm thoa vào chổ bị viêm nha chỉ tắm lại bằng nước sạch là được rồi.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyetBi Xem bài viết
    Không biết có phải hợp không mà mình dùng tầm 2 tuần là đỡ hẳn rồi ak. Cách một ngày mình tắm một lần mà bạn hk nên dùng sữa tắm thoa vào chổ bị viêm nha chỉ tắm lại bằng nước sạch là được rồi.
    Bạn có zalo ko trao đổi vs mình trc và sau khi chữa với, chứ bị như này mìmh mất 2 mùa hè rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy bạn add zalo của mình nc nhé 01694 301 273
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trc đây mình củng từng bị và hiểu cảm giác đó,nhưng giờ mình đã hết nhờ Sd Thc của 1 c ở phú yen .ko biết nay c ấy còn bán ko các bạn liên lạc thử nhé.0935133008
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ko cần đi tmv cho tốn tiền nhé.mình đã dùng khỏi nhờ thuốc này .gọi thử c ấy còn bán ko thuốc rất hay c ấy là cưu tinh của đời mình
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8