TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết cách chữa bênh Viêm nang lông???

• 1 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 142 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 444 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Chữa đơn giản với dầu magie, bởi dầu có đặc tính tẩy da chết, kháng khuẩn, tăng lưu thông phát triển da mới.

Còn dùng muối tắm như Nigari hay Epsom thì phải dùng liều cao 250 g - 750 g/ bồn 60 lít, ngâm nóng, tuy nhiên nó cũng chỉ ở trên da 30 phút. Còn thoa dầu thì dầu magie ở trên da thời gian dài, hiệu quả cao, chứ cả bồn tắm cho được mấy thìa con thì không có tác dụng. Giống như 1 nồi canh to cho thêm vài hạt muối vị không thay đôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chia sẻ kinh nghiệm chữa viêm nang lông cho mọi người:
    Em bị viêm nang lông k phải cơ địa mà do tập gym mặc quần áo dài và dày quá mồ hôi nó k thoát ra được, hix hix. Mỗi 1 sợi lông mọc trên 1 cái mụn đỏ li ti, có sợi còn cuộn trong cái mụn đó, mà chân tay e thì nhiều lông mới khổ. ((
    Ai đã bị rồi thì biết nó đau khổ thế nào, ngứa điên ngứa dại, nửa đêm ngồi dậy gãi khành khạch như khỉ ấy . Sau khi đi da liễu thì có uống kháng sinh và bôi thuốc Bactroban. Kết quả là ngày càng viêm nhiều, ngày càng ngứa, mà cái thuốc bôi nó nhờn dính khó chịu lắm, quần áo cứ phải xắn lên cho khỏi dính, trời thì rét, em đi làm mà cả cơ quan nhìn e bằng ánh mắt kiểu vì sao đưa e tới. Thấy không ổn em lên mạng tìm hiểu thử cách khác xem thế nào và kết quả thì vô cùng bất ngờ, chưa khỏi hoàn toàn nhưng mụn đỏ li ti đỡ hẳn, đêm ngủ ngon lành.
    Em làm như sau:
    - Tuần tẩy da chết toàn thân 2 lần, đặc biệt là hai chân, hai tay( chỗ bị viêm nang lông nặng nhất). Tẩy da chết bằng hỗn hợp: cafe ( 4 thìa ăn cơm)+muối biển( nửa thìa)+dầu oliu(1 thìa)+ mật ong( 1 thìa). Mát xa khoảng 5-10p là e dội nước ngay chạy vào nhà vì rét, hihi. Lưu ý là tăm lại nươc ấm thôi ạ. Mọi ng có thể thay cafe bằng bột yến mạch ( e dùng loại bột mịn bán trong siêu thị ấy), nhưng e thích cafe hơn vì nó thơm.
    - Dưỡng ẩm cho da, đặc biệt là chỗ bị viêm bằng dầu dừa, dầu này thơm mà k bị nhờn dính ( e kết nhất khoản này, vì mùa đông mà bảo để hở tay chân thì teo, mà k thì dính nhớp nháp kinh lắm). Dầu dừa thì dễ mua rồi nhưng mọi người nên chọn nơi uy tín hoặc tự nấu.
    Em thực hiện được hơn 1 tuần và da dẻ đã đang phục hồi, tay khỏi 70% ^^, chân e nặng hơn nên mụn nó k mọc lên nữa, sờ mịn mịn thôi chứ thẩm mĩ vẫn còn rất xấu. Đac biệt cái khoản ngứa rát và mất ngủ do ngứa là không còn nữa, em đang kiên trì cho đến lúc khỏi, Tết chỉ mong tay chân không còn mọc hoa nữa là mãn nguyện.^^

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MinhMit79
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng bị nhưng nhẹ thôi, em đọc trên mạng thấy dùng cám gạo với sữa tươi tắm tẩy da chết thấy cũng ok lắm các mẹ ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

TÂM SỰ VỀ CHỮA BỆNH DÀY SỪNG NANG LÔNG (1 LOẠI CỦA VIÊM LỖ CHÂN LÔNG)
    Mình bị bệnh này lâu lắm rồi, từ ngày bé tí cơ. Mình chỉ bị ở chân thôi, từ đùi đến bắp chân luôn. Cứ vào mùa đông là da khô, sần sùi lắm. Bệnh này thì mất thẩm mỹ thôi chứ không đau đớn gì nên mình cũng ko chữa trị gì cả. Mãi đến hè vừa rồi,, da mình trắng mà ko mặc được váy thì tức lắm hihi. Nên mình mới tìm hiểu cách chữa. Mình dùng cả thuốc bôi của chị da liễu mà có bạn trên webtretho nhắc đến nhưng cũng không khỏi. Có đợt mình xem bác sỹ tư vấn trên youtube, bác sỹ nói bệnh này cần phải tẩy da chết đều đặn, giữ ẩm cho da và phải mặc đồ thoáng, rộng. Mình thì hay làm đẹp bằng đồ thiên nhiên nên áp dụng tẩy da chết bằng bã cà phê, thấy ok lắm. Công thức của mình thì đơn giản lắm: 1/2 bát con bã cà phê = 1/2 thìa muối trắng+ nước. Sau khi tắm bằng sữa tắm xong thì mình apply cái này lên body, chú ý chà xát phần đùi và chân nhiều hơn. Công nhận là tắm xong da mịn, thích thật là thích. Bị bệnh này là do lỗ chân lông bị bít lại nên các bạn nhớ ko được bôi loại kem gì lên nhé. Càng bôi càng bị nặng hơn. Về sau này mình học được công thức khác hiệu quả hơn nhiều. Mình tẩy da chết bằng đường + chanh+ mật ong + dầu oliu. Mình thực hiện 1 tuần 2 lần, khi tắm mình chà xát đường kỹ phần đùi và chân. Sau khi tắm xong, mình để cho da thở. Trước khi đi ngủ mình có bôi 1 lớp mỏng nước hoa hồng mình tự làm (để tủ lạnh) cho sạch và se lỗ chân lông (nước hoa hồng có thêm glycerin và tinh dầu Ylang Ylang). Dùng rất thích các bạn ạ. Còn hàng ngày thì mình tắm bằng dầu oliu +sữa tắm bình thường. Bây giờ da chân mình rất nhẵn nhụi và mềm mại, trắng lắm luôn ấy. Bệnh thì đỡ đến 90%, nói chung chỉ còn 1 chút vết thâm mờ thôi. Mình thấy tắm dầu oliu hàng ngày rất tốt, cung cấp đủ độ ẩm và sáng da, làm sạch sâu da. Mình dùng dầu oliu loại Extra virgin của Hanoli- dầu này nhập nguyên chai từ Hy Lạp- 1 trong 2 nước có oliu ngon nhất thế giới. Da mình thuộc loại da khô nên rất hợp với cách này. Khi ra ngoài các bạn nhớ che chắn cẩn thận nhé, nắng rất rất hại cho da đấy. Chúc các bạn mau khỏi bệnh nhé!
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn có cách chữa viêm lang lông hiệu quả a, có thể mách giúp mình được ko a
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bauhinia Xem bài viết
    Mình thì cũng viêm nang lông tay chân từ nhỏ, đi Bv da liễu uống thoa rồi Viện Y Học Dân Tộc cũng uống thoa- kiêng tắm xà bông cũng vậy. Chán quá để tự nhiên tới giờ này mới tập đi Spa, nghe quảng cáo triệt lông hết viêm mình cũng triệt vài lần thấy ko hết nghĩ chắc bị gạt rồi quá. Nhưng thử triệt tới lần 8 lông bắt đầu rụng thì mấy hột viêm trên chân nó biến đi hồi nào không biết. Trên tay mình thì vẫn còn mà ít đi ( tay bị lâu năm hơn, chân mới bị vài năm nay).
    Bạn dùng thuốc không có hiệu quả thì thử xem sao.
    bạn triệt ở spa nào và dùng phương pháp nào vậy? mình cũng tính đi triệt mà cũng bị viêm nang lông . Cảm ơn bạn trước nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em o Quang nam, chi bite cach tri gimp e voi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách ji vậy b cho mình số đt của b nhé
    comment by WTT mobile view
    • 144 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng đc nghe chỉ là dùng cám gạo và bột yến mạch một tuần tắm 2-3 thay cho xà bông cũng trị khỏi đó bạn.Tham khảo thử hi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn dùng thuốc của a này khoảng bao lâu thì có hiệu quả vậy? Mình cũng đang định thử mà không biết hiệu quả có nhanh ko
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

B ơi. B dùng giờ hết chưa ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MyDungHa Xem bài viết
    Các bạn vào FB tên là Trị Viêm Nang Lông í, mình đã gần khỏi rồi đây, căn bệnh đáng ghét
    B đã khỏi chưa ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bipxinh Xem bài viết
    bạn ở Hn thì pm tôi mách, hiệu quả an toàn và khỏi hoàn toàn.Không nói kỹ ở đây được vì bị cho là quảng cáo.
    E ở hà nội đây mn ơi
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

oánh dấu hóng kinh nghiệm của mọi người
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì mùa đông chỗ chan vs tay cứ xuất hiện những nốt đỏ đỏ nhỏ, chả biết có phải viêm lỗ chân lông không nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho mìh hỏi bn bị mụn ở đâu z?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nào dùng thuốc của a thắng hết rồi cho mình xin ý kiến với ạk, mình sống với bệnh này từ cấp 2 tới giờ, nhìn ngta mặc váy với quần đùi mà đau khổ.hức
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi e ở HN đây, c chỉ e với!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi,bạn có cho mình facebook của bạn,mình ib bạn chỉ cách trị viêm nang lông với.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minhg dùng thấy ko đỡ j cả,gồm một lọ giống như bã cà fe đe tẩy da chết,một lọ như dầu dừa đe thoa,dunhf cả tháng chẳng thấy tác dụng
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8