TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết cách chữa bênh Viêm nang lông???

• 1 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 142 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

huhu em bị mụn mọc đầy khắp tay, hai bên má, lưng và mông. Đi khám bác sĩ bên da liễu, thấy bác sĩ ngó ngó cái rồi kết luận em bị viêm lang lông, kê thuốc cho em. Vậy mà em chỉ bôi được vài hôm đầu nó tịt, sau đó khi quen thuốc rồi nó lại nổi lên. Em cũng đã dùng rất nhiều các phương pháp chữa bệnh dân gian như tăm bằng vỏ xanh cây tre, tắm bằng lá khê, bằng lá trà rồi bằng muối nữa mà không khỏi. Nhiều lúc muốn mặc váy không tay, áo cộc mà không dám . Các mẹ ai biết cách chữa bệnh chỉ em với
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn thử tham khảo bài viết này xem giúp gì được mẹ nó hok nhé.

Giải pháp cho bệnh viêm nang lông

Viêm nang lông thường tập trung ở bắp chân, tay, đùi, mông và làm cho da hay ngứa, dễ sần sùi thiếu thẩm mỹ. Nếu để lâu ngày, viêm nang lông rất có thể biến thành trứng cá hoặc làm cho da yếu đi 1 cách rõ rệt.

Nguyên nhân gây Viêm nang lông:

Tế bào da chết trên da quá dày mà không được loại bỏ thường xuyên sẽ làm bít lại các lỗ chân lông. Sợi lông mọc lại quá yếu không thể vươn ra khỏi da, chúng cứ phát triển tiếp và cuộn tròn lại gây viêm, nhiễm khuẩn và sưng tấy, mẩn đỏ và ngứa khi trời lạnh. Viêm da quá lâu sẽ dẫn đến tình trạng thâm xỉn, da xứng và sần sùi nhìn rất mất thẩm mỹ. Nếu bệnh phát triển xấu có thể dẫn đến dày sừng nang lông. 1 nguyên nhân khác cũng rất dễ dẫn đến Viêm Nang lông là do hệ bài tiết hoạt động kém, dẫn đến việc cơ thể bị tích tụ độc tố…

Giải pháp cho bệnh Viêm nang lông:

Không phải công nghệ ánh sáng nào cũng chữa khỏi Viêm Nang Lông như các quảng cáo đưa tin. Các chuyên gia thẩm mỹ hàng đầu Israel đã khẳng định rằng, Viêm Nang lông sẽ bị đẩy lùi khi bạn sử dụng công nghệ ánh sáng có 3 tác động lên vùng viêm nhiễm. Một mặt chúng phải lấy đi 1 lượng lớn tế bào da chết dày cộm, mặt khác làm sạch khu vực nhiễm khuẩn trong chân lông, cuối cùng là hấp thụ melanin để vết thâm xỉn biến mất. Ngoài công nghệ cao, bệnh Viêm Nam lông còn cần 1 chế độ đánh bóng cơ thể thường xuyên xen kẽ bằng muối và tinh dầu để có tác dụng làm mềm, ẩm và mịn màng hơn cho làn da. Những loại kem sạn Exfoliant đều khó có hiệu quả tốt với bệnh lý này.

Công nghệ 3G + của Estyle được ghi nhận như vị cứu tinh cho làn da viêm nang lông. Được kết hợp hoàn hảo giữa sóng RF và IPL, tạo ra mức năng lượng vừa đủ để triệt lông và xử lý các tình trạng da xấu, tổn thương và thâm xỉn. 3G+ có khả năng hấp thụ melanin, loại bỏ toàn bộ tế bào da chết bị tích tụ trên da trong thời gian dài. RF là loại sóng có năng lượng sát khuẩn cao, được sử dụng rộng rãi để điều trị trong y tế như các tình trạng vi khuẩn làm tổ trong nang lông, viêm nhiễm, sưng mẩn. Hơn thế nữa, 3G + cũng có thể loại bỏ cùng một lúc tình trạng dầy sừng, viêm nhiễm do vi khuẩn và sợi lông mọc ngược bên trong, do vậy là công nghệ hoàn hảo nhất để triệt lông vĩnh viễn điều trị viêm nang lông mọi cấp độ

Một liệu trình điều trị viêm nang lông từ 4-8 lần, mỗi lần cách nhau 7-10 ngày sẽ giúp bạn tự tin trong những trang phục gơị cảm và thoát khỏi nỗi lo lắng bị Viêm chân lông hay thường kỳ xuất hiện vào mùa thu đông.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ truongan_squ nhá. Phương pháp này em cũng đã thử tìm hiểu qua. Nghe nói rằng khá hiệu quả, có điều chi phí cho nó khá đắt lên tới gần chục triệu cơ mẹ ạ .
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em đang thử phương pháp mới, tắm với xà bông Accness, k bít có hiệu quả k nhưng thấy sau khi tắm cũng khá sạch, mà mụn trên tay k còn đỏ đỏ nữa. Thấy mẹ truongan_squ viết trên kia nên em sẽ cố gắng kiên trì một thời gian xem LD. biết đâu lại khỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 143 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

bạn ở Hn thì pm tôi mách, hiệu quả an toàn và khỏi hoàn toàn.Không nói kỹ ở đây được vì bị cho là quảng cáo.
    • Vgb
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,150 Bài viết

• 3,825 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều bạn khen cám gạo trộn sữa tươi ko đường chà lên những chỗ bị, 1 thời gian là khỏi hẳn đấy. Đơn giản lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chia sẻ kinh nghiệm trị viêm nang lông ........
    Em bị bệnh này là do cơ địa, trước đây thì cũng chả để ý gì, từ ngày đi làm mới bắt đầu phát sinh vấn đề, và cũng gian nan trong việc chữa trị:
    - Tẩy da chết đủ kiểu, bôi lotion => đến nay chưa thuyên giảm
    -Tiêsp theo là lùng sục và nghe người ta nói là trị bằng rễ cây me keo thì khỏi => Mua cả chục kg rễ cây, uuống đến sạm da mà ko đỡ => đừng có ai dại gì mà mua rễ cây tốn tiền @@
    - Đọc trên mạng thấy nổi trội công nghệ IPL, em lùng sục rất nhiều Spa, và quyết định đến Placencare (nguyên nhân do chi phí sau khi giảm có giá thành phải chăng), cam kết đủ điều, nếu chân e ko khỏi bên chị sẽ bắn thêm đến khi nào đỡ thì thôi => nhưng không thấy bắn thêm gì cả, mà bh là tư vấn dùng thêm gói trị thâm vì chân em hết viêm nang lông rồi, chỉ còn thâm ở bên trong thôi (nhưng thực tình mình chả thấy khá khẩm gì so với lúc ban đầu) => công nghệ IPL cũng ko ăn thua...
    - Ngày mai e sẽ thử thêm phương pháp lăn kim nữa => hy vọng thôi chứ tiền mất là nhiều mà k hiệu quả đển 90%

Túm lại là bệnh này rât khó chữa
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-ku-bin Xem bài viết
    Chia sẻ kinh nghiệm trị viêm nang lông ........
    Em bị bệnh này là do cơ địa, trước đây thì cũng chả để ý gì, từ ngày đi làm mới bắt đầu phát sinh vấn đề, và cũng gian nan trong việc chữa trị:
    - Tẩy da chết đủ kiểu, bôi lotion => đến nay chưa thuyên giảm
    -Tiêsp theo là lùng sục và nghe người ta nói là trị bằng rễ cây me keo thì khỏi => Mua cả chục kg rễ cây, uuống đến sạm da mà ko đỡ => đừng có ai dại gì mà mua rễ cây tốn tiền @@
    - Đọc trên mạng thấy nổi trội công nghệ IPL, em lùng sục rất nhiều Spa, và quyết định đến Placencare (nguyên nhân do chi phí sau khi giảm có giá thành phải chăng), cam kết đủ điều, nếu chân e ko khỏi bên chị sẽ bắn thêm đến khi nào đỡ thì thôi => nhưng không thấy bắn thêm gì cả, mà bh là tư vấn dùng thêm gói trị thâm vì chân em hết viêm nang lông rồi, chỉ còn thâm ở bên trong thôi (nhưng thực tình mình chả thấy khá khẩm gì so với lúc ban đầu) => công nghệ IPL cũng ko ăn thua...
    - Ngày mai e sẽ thử thêm phương pháp lăn kim nữa => hy vọng thôi chứ tiền mất là nhiều mà k hiệu quả đển 90%

Túm lại là bệnh này rât khó chữa

trời ơi sao chị dùng phương pháp tẩy da chết vs dưỡng da mà không hiệu quả ạ. e thử 1 mùa đông là da em ngon nghẻ rùi ạ. mùa đông năm sau thực hiện lại thì nó ko bị nữa. đọc thử bài viết trên của e sem sao ạ

hùi trước e có dùng mấy loại tẩy da chết vs loition ko pải từ thiên nhiên nhưng nó ko đạt đc hiệu quả như cafe và dầu dừa.
    mùa đông đầu tiên e tự chữa là e dùng tẩy da chết vs loition của bọn nào ấy từ hàn quốc ây ạ, nhưng nó chỉ đỡ phần nào thui, căn bản tại cái loition của nó làm da e hơi nặng nề.

rùi e bỏ ko dùng nữa, đến mùa hè năm sau e phát hiện ra dầu dừa, và từ ấy e dùng cả đông lẫn hè luôn, dưỡng da cực tốt, ko nhờn dính, nhẹ da.
    rùi e lại nghiên cứu vụ tẩy da chết, thử đủ các kiểu: đu đủ, bột gạo, muối biển, đường đỏ, yến mạch.... mấy cái e thử qua hết. nhưng đến khi e gặp cafe e chốt lại luôn. trung thành vs nó đc 2 năm rùi. bất kể mùa đông hay mùa hè cứ tuần ít nhất 1 lần.

bh là mùa hè chị cứ thử luôn cách của e xem, đến mùa đông da vs lông chị sẽ khỏe lên phần nào ấy chắc sẽ ko bị viêm nang lông nữa đâu. mùa đông do là da chết nhiều hơn, chị thực hiên 2 lần/ tuần.

chúc các chị em sớm loại bỏ được cơn ác mộng mang tên viêm nang lông.

thân Phương Ngơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dimple007 Xem bài viết
    trời ơi sao chị dùng phương pháp tẩy da chết vs dưỡng da mà không hiệu quả ạ. e thử 1 mùa đông là da em ngon nghẻ rùi ạ. mùa đông năm sau thực hiện lại thì nó ko bị nữa. đọc thử bài viết trên của e sem sao ạ

hùi trước e có dùng mấy loại tẩy da chết vs loition ko pải từ thiên nhiên nhưng nó ko đạt đc hiệu quả như cafe và dầu dừa.
    mùa đông đầu tiên e tự chữa là e dùng tẩy da chết vs loition của bọn nào ấy từ hàn quốc ây ạ, nhưng nó chỉ đỡ phần nào thui, căn bản tại cái loition của nó làm da e hơi nặng nề.

rùi e bỏ ko dùng nữa, đến mùa hè năm sau e phát hiện ra dầu dừa, và từ ấy e dùng cả đông lẫn hè luôn, dưỡng da cực tốt, ko nhờn dính, nhẹ da.
    rùi e lại nghiên cứu vụ tẩy da chết, thử đủ các kiểu: đu đủ, bột gạo, muối biển, đường đỏ, yến mạch.... mấy cái e thử qua hết. nhưng đến khi e gặp cafe e chốt lại luôn. trung thành vs nó đc 2 năm rùi. bất kể mùa đông hay mùa hè cứ tuần ít nhất 1 lần.

bh là mùa hè chị cứ thử luôn cách của e xem, đến mùa đông da vs lông chị sẽ khỏe lên phần nào ấy chắc sẽ ko bị viêm nang lông nữa đâu. mùa đông do là da chết nhiều hơn, chị thực hiên 2 lần/ tuần.

chúc các chị em sớm loại bỏ được cơn ác mộng mang tên viêm nang lông.

thân Phương Ngơ.
    chị ơi chị dùng cà phê thế nào ạ. hôm trc' e trộn mật ong, chanh, cám gạo sệt sệt bôi lên người mới được hơn phút muk em ngứa điên đảo r đỏ ửng dị ửng sau khoang 1 tiếng thi đỡ. e đang rất muốn bệnh này đỡ. hic
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng bị viêm da gần chục năm rùi,mình cũng dùng đủ kiểu,tắm muối tắm, tắm cám gạo,tắm dầu oliu, bôi thuốc,uống rễ me keo,...nhưng tình hình ko thuyên giảm tí nào. Mình đang áp dụng cách sau khi tắm bằng cám gạo mình xoa thêm dầu dừa tự nấu xem thử, hi vọng sau một thời gian nó sẽ giảm mấy cái nốt đỏ và thâm chi chít đáng ghét ở cánh tay và chân,
    • 81 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ôi căn bệnh đáng ghét này mình cũng bị 2 mươi năm rồi à,thử nhiều cách rồi nhưng kho hết đâu các bạn ạ!mình đang muốn đi tmv chữa nhưng nghe các bạn nố ở trên làm mình chẳng có chút hi vọng gì rồi!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi chị chỉ cho em với với, em đau khổ vì viêm nang lông quá nè!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 56 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Có chị nào muốn đi chữa thử ở thu cúc không, đi cùng e cho có c có e ạ
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lily123 Xem bài viết
    Có chị nào muốn đi chữa thử ở thu cúc không, đi cùng e cho có c có e ạ
    Là ở đâu vạy bạn?chữa bằng cách gì bạn? mình cũng bị viêm nặng lun ý,con gái thích xũng xính váy mà thế này thì mình chỉ có phong cách bà già suốt đời, hic hic, đang xoa dầu dừa mỗi tối nè, hi vọng kiên trị sẽ giảm ,hic hic
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thutieu88 Xem bài viết
    Ôi căn bệnh đáng ghét này mình cũng bị 2 mươi năm rồi à,thử nhiều cách rồi nhưng kho hết đâu các bạn ạ!mình đang muốn đi tmv chữa nhưng nghe các bạn nố ở trên làm mình chẳng có chút hi vọng gì rồi!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Ưm,thẩm mỹ viện thì phải có thời gian và tiền bạc, bạn thử trị bằng thiên nhiên như mình đi,mình đang cố gắng, tính mua thêm thuốc xoa mà thấy còn nghi ngại,chỉ sợ tiền mất tật mang thui
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 213 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình thì cũng viêm nang lông tay chân từ nhỏ, đi Bv da liễu uống thoa rồi Viện Y Học Dân Tộc cũng uống thoa- kiêng tắm xà bông cũng vậy. Chán quá để tự nhiên tới giờ này mới tập đi Spa, nghe quảng cáo triệt lông hết viêm mình cũng triệt vài lần thấy ko hết nghĩ chắc bị gạt rồi quá. Nhưng thử triệt tới lần 8 lông bắt đầu rụng thì mấy hột viêm trên chân nó biến đi hồi nào không biết. Trên tay mình thì vẫn còn mà ít đi ( tay bị lâu năm hơn, chân mới bị vài năm nay).
    Bạn dùng thuốc không có hiệu quả thì thử xem sao.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bipxinh Xem bài viết
    bạn ở Hn thì pm tôi mách, hiệu quả an toàn và khỏi hoàn toàn.Không nói kỹ ở đây được vì bị cho là quảng cáo.
    Bạn có thể chỉ mình cách cụ thể được không , mình ở HN
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có đỡ ko bạn, mình bị mười mấy năm rùi,kinh khủng lắm, da khô, sần sùi và thâm, nghĩ tới mà bùn lòng ghê gứm. sỮa tắm Daibio đó mua giá bao nhiu hả bạn?
    • 26 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em thì bị viêm lỗ chân lông nhẹ ở chân, lấm tấm thôi. Em lấy bã cafe trộn với ít dầu oliu + muối tinh rang lên giã nhỏ mịn, tuần em lấy cafe trộn đó tắm 2 lần, lúc tắm mh trộn chúng vào vs sữa tắm rồi thoa len người, kết hợp mat xa nhẹ khắp người nữa. Em thấy cũng đỡ dần và da còn mịn + màu da sáng lên nữa. Cảm nhận rõ nhất là khi mình xoa gót chân ấy, dội nước sạch đi sờ vào gót chân thấy mềm cực luôn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cung bi tinh trang nay hon 10 năm rui, ngày truoc chỉ mùa đông với bị nhưng giờ thi mùa nào cũng bi. buon hết sức.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8