TIN TÀI TRỢ.

Chứng co thắt âm đạo của phụ nữ khi quan hệ! SOS

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.7K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

E xin khẳng định ko có ý định câu view, đây là thắc mắc và là vấn đề của e, có bệnh phải vái tứ phương, rất mong các anh/ chị chia sẻ. E xin cảm ơn nhiều!
    E lấy chồng được gần 5 tháng, nhưng ko hiểu sao mỗi lần quan hệ e rất đau, thực sự là đã cố hết cách, cũng đã mua gel KY về nhưng nói thật là rất khó khăn:Sick::Sick::Sick:. DV chồng e ko vào sâu được, chỉ khoảng tầm 1.5cm. Bọn e có khởi động kĩ, nhưng cứ khi bắt đầu " in" thì lại ko sao vào được
    E cũng tham khảo thêm các tài liệu, ko biết có phải là e bị co thắt âm đạo hay ko, nhưng các triệu chứng là khá giống. E đi khám Pk , bsi ko thể cho cái mỏ vịt vào cô bé để khám được, vì chứ bắt đầu cho vào là e cứng hết cả ng, ko làm sao cho vào được.
    E rất băn khoăn, e đã gọi đến tổng đài 1088 để hỏi, thì có cô tư vấn là trước khi quan hệ tầm 30ph nên uống 1 viên thuốc ngủ Seduxen (???) e ko rõ điều này có đúng ko nên chưa dám thử
    Mọi ng cho e lời khuyên với ah. E cảm ơn nhiều !!!!!!!!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,113 Bài viết

• 23,691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuhodethuong Xem bài viết
    E xin khẳng định ko có ý định câu view, đây là thắc mắc và là vấn đề của e, có bệnh phải vái tứ phương, rất mong các anh/ chị chia sẻ. E xin cảm ơn nhiều!
    E lấy chồng được gần 5 tháng, nhưng ko hiểu sao mỗi lần quan hệ e rất đau, thực sự là đã cố hết cách, cũng đã mua gel KY về nhưng nói thật là rất khó khăn:Sick::Sick::Sick:. DV chồng e ko vào sâu được, chỉ khoảng tầm 1.5cm. Bọn e có khởi động kĩ, nhưng cứ khi bắt đầu " in" thì lại ko sao vào được
    E cũng tham khảo thêm các tài liệu, ko biết có phải là e bị co thắt âm đạo hay ko, nhưng các triệu chứng là khá giống. E đi khám Pk , bsi ko thể cho cái mỏ vịt vào cô bé để khám được, vì chứ bắt đầu cho vào là e cứng hết cả ng, ko làm sao cho vào được.
    E rất băn khoăn, e đã gọi đến tổng đài 1088 để hỏi, thì có cô tư vấn là trước khi quan hệ tầm 30ph nên uống 1 viên thuốc ngủ Seduxen (???) e ko rõ điều này có đúng ko nên chưa dám thử
    Mọi ng cho e lời khuyên với ah. E cảm ơn nhiều !!!!!!!!!!!
    Tầm bậy! Bạn còn con gái, chưa quan hệ lần nào thì tuyệt đối ko có bs phụ khoa nào cho mỏ vịt vào được. Rõ ràng là câu view. Còn thực sự muốn được khám và tư vấn hẳn hoi thì nên đến bệnh viện phụ sản bạn nhá!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 250 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Ui. tam xuan mắng chủ thớt oan rồi. Bạn ấy cưới 5 tháng rồi mà.
    • 80 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Đúng rùi, mẹ hoatamxuando chắc ko đọc kỹ, mẹ í nói là đã kết hôn 5 tháng rùi mà. Với lại mình nghĩ topic này cũng chả đủ "hấp dẫn" để mà câu view.

@ Chủ top: theo mình bạn nên đến gặp bsi chuyên khoa sản để được tư vấn và thăm khám kỹ hơn xem có vấn đề gì không. Kể cả thuốc cũng thế, ko nên dùng tùy tiện, bsi chuyên khoa họ có kiến thức nên tư vấn sẽ an tâm hơn.

Chúc bạn mau tìm được cách khắc phục nhé. :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 295 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Co thắt âm đạo

"Tôi 28 tuổi, 1 năm trở lại đây mỗi khi quan hệ vợ chồng tôi có cảm giác rất đau; khám bác sĩ kết luận bị chứng co thắt âm đạo. Xin cho biết rõ hơn về căn bệnh này và cách điều trị".

Trả lời:

Chứng này xảy ra là do trạng thái co thắt mạnh và không chủ ý của các cơ gần âm đạo; xảy ra khi đưa bất cứ vật gì đó vào (có thể là dương vật, ngón tay, que bông hoặc dụng cụ khám phụ khoa). Phụ nữ bị co thắt âm đạo sẽ không thể giao hợp hoặc rất đau khi cố giao hợp.

Chẩn đoán: Có thể thực hiện được ngay trong lần khám phụ khoa. Người phụ nữ co rúm lại và khép chặt chân khi bác sĩ khám. Cũng có phụ nữ chịu đựng tốt hơn, điều này phụ thuộc vào người khám và những người có mặt trong lúc khám. Chẳng hạn một phụ nữ bị co thắt âm đạo có thể chấp nhận được cuộc khám phụ khoa nếu như chỉ có bác sĩ; nhưng khi có mặt cả người chồng thì âm đạo lại bị co thắt và bác sĩ không thể tiến hành khám được. Vì rất đau đớn mỗi khi có vật gì đó đưa vào âm đạo nên bệnh nhân rơi vào trạng thái tâm lý khó chịu, bực bội. Kết quả là nhiều phụ nữ bị chứng bệnh này đã tìm cách tránh mọi hoạt động tình dục. Lẽ dĩ nhiên, bệnh sẽ ảnh hưởng đến mối quan hệ vợ chồng.

Trong một số trường hợp, co thắt âm đạo có thể xảy ra do bệnh ở cơ quan sinh dục. Nếu người nữ bị nhiễm trùng vùng tiểu khung, màng trinh dày cứng hoặc bị bệnh do sinh đẻ gây ra thì việc giao hợp có thể gây đau và dẫn đến phát sinh chứng co thắt âm đạo. Khi tổn thương thực thể gây đau đã được điều trị thì bệnh nhân có thể giao hợp bình thường trở lại.

Chứng co thắt đau âm đạo có thể do nhiều nguyên nhân tâm lý nghiêm trọng gây ra. Một số nhà nghiên cứu còn cho rằng bệnh có thể phát sinh ở những phụ nữ có chồng bất lực. Họ có thể trở nên bực bội sau nhiều lần thất bại của bạn tình, từ đó không để cho người nam đưa dương vật vào - tự bảo vệ một cách vô thức để tránh sự bực bội. Một nguyên nhân quan trọng nữa là chấn thương tâm lý, bị cưỡng bức thô bạo. Cũng có thể do rách âm đạo để lại sẹo gây đau.

Những nguyên nhân khác liên quan có thể là niềm tin vào những điều cấm kỵ của tôn giáo, giao hợp đau mạn tính và những tình cảm không hợp với bạn tình. Nói chung, chứng co thắt âm đạo là một đáp ứng có điều kiện phát sinh cảm giác đau mỗi khi có vật gì đó đưa vào âm đạo.

Một số bác sĩ cho rằng phải điều trị sự “co thắt”. Họ tiêm thuốc gây tê vào khu vực âm đạo để giảm sự đau đớn mỗi khi giao hợp. Một số người cho bệnh nhân dùng Valium - là một loại thuốc an thần - để tạo sự yên tĩnh và được chuẩn bị tốt hơn cho giao hợp.

Phương pháp Masters và Johnson: Giúp cả người nam và nữ hiểu rằng sự co thắt âm đạo là một thực tế. Tại phòng khám, trước mặt người nam, bác sĩ đưa ngón tay vào âm đạo của người nữ và người nam có thể nhận thấy sự co thắt âm đạo, để người nữ có ý thức rõ rệt hơn về bệnh trạng của mình, giúp cho việc điều trị sau này được dễ dàng hơn.

Bộ nong Hegar: Với sự giúp đỡ của người nữ, người nam đưa nong Hegar vào âm đạo theo kích thước tăng dần. Khi số nong to nhất đã đưa được vào âm đạo mà không gây đau đớn thì cần để số nong đó trong âm đạo của người nữ vài giờ về đêm. Phần lớn sự co thắt cơ có thể biến mất trong 3-5 ngày nếu các số nong được sử dụng hằng ngày. Sau đó, có thể bắt đầu thử giao hợp. Những khía cạnh tâm lý của chứng co thắt âm đạo cũng phải được quan tâm giải quyết.

BS Đào Xuân Dũng, Sức Khỏe & Đời Sống

Những việc cần làm khi mắc bệnh

Bệnh có thể chữa khỏi bằng cách, tập kiểm soát buông lỏng các cơ co thắt ngoài ý muốn. Phải kiên trì tập luyện trong nhiều tuần, nhiều tháng. Nếu thực hiện đúng phương pháp và thời gian từ khi phát bệnh đến khi bắt đầu chữa bệnh. Chú ý, kiêng giao hợp trong những ngày tập luyện.
    Phương pháp tập luyện

Đầu tiên, để gia cố vùng cơ chậu, bạn hãy bắt đầu tập các bài tập Kegel. Các động tác đầu tiên là làm các cơ co thắt lại khi bạn muốn nhịn tiểu giữa chừng.

Khi bắt đầu tập, bạn nên làm động tác này khi đi tiểu để biết chắc bạn đã thắt các cơ chậu chứ không phải các cơ bụng. Thít chặt trong vài giây rồi thả lỏng. Sau khi đã chắc chắn làm đúng, bạn có thể tập vào bất cứ lúc nào trong ngày. Mỗi lần tập cần co thắt 20 lần. Chú ý thả lỏng trong vài giây rồi mới thắt lại.

Sau vài ba ngày, hãy thử cho một ngón tay vào âm đạo. Chú ý cắt móng tay, vệ sinh sạch sẽ (tránh nhiễm khuẩn âm đạo) và dùng kem bôi trơn. Lần đầu bạn chỉ nên cho một ngón, sau đó là 2 - 3 ngón tay, đút vào sâu khoảng 5 - 6 cm. Nếu cảm thấy không đút được sâu, hãy làm động tác kegel: lúc thả lỏng cơ thể là lúc có thể ấn vào sâu thêm.

Em vào đây tham khão có chỉ dẫn:

Copy rồi Paste vào trình duyệt (URL)nêu không bấm trực tiếp được

http://megafun.vn/channel/2323/20100...-phu-nu-71553/

http://www.giadinhtoi.vn/tintuc/4136...-o-phu-nu.html

http://bacsicuaban.com/?act=san-pham&ID=378

http://xacchet.com/forum/archive/index.php/t-6890.html?

http://duocphamnatech.vn/tu-van/suc-...-o-phu-nu.aspx

http://ciao.vn/hoi_dap/dau_khi_giao_...n_khong--79690

http://www.denthan.com/thamkhao/c57/...co-that-am-dao

http://www.ykhoanet.com/yhocphothong...u/03110232.htm

http://www.*******/ba-bau/chung-co-t...c85a54703.html

http://www.***************/group/69/...628/#post_6628

http://tim.vietbao.vn/ch%E1%BB%A9ng_...%91%E1%BA%A1o/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 364 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pain Xem bài viết
    Ui. tam xuan mắng chủ thớt oan rồi. Bạn ấy cưới 5 tháng rồi mà.
    nhưng mỗi lần vào co 1,5cm mà..Có khi vẫn còn con gái thật
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

híc, e đã đi khám ở pk 56 hai bà trưng rồi, khám bsy Hồng Mih. Vì ko cho được mỏ vịt vào nên bsi có vẻ ko hài lòng và ko đồng ý khám nữa, trả lại phiếu khám và gọi ng tiếp theo vào khám. E ko có cơ hội để hỏi han bác sĩ nên e muốn hỏi mọi ng, e cần 1 phòng khám và bác sĩ đủ nhẹ nhàng kiên nhân với e. Huhu.
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    Tầm bậy! Bạn còn con gái, chưa quan hệ lần nào thì tuyệt đối ko có bs phụ khoa nào cho mỏ vịt vào được. Rõ ràng là câu view. Còn thực sự muốn được khám và tư vấn hẳn hoi thì nên đến bệnh viện phụ sản bạn nhá!
    Híc, chắc chị chưa đọc kĩ e viết. E đã đi khám ở 56 Hai bà trưng nhưng ko khám được
    • 6,113 Bài viết

• 23,691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuhodethuong Xem bài viết
    Híc, chắc chị chưa đọc kĩ e viết. E đã đi khám ở 56 Hai bà trưng nhưng ko khám được
    Em ơi! Sorry vì chưa chi chị đã mắng em vội là câu view vì trong box này hay có nhiều nam vào hỏi tum lum ta la lam. Nhưng tình thật khi em đi khám phụ khoa bác sĩ sẽ hỏi "đã quan hệ tình dục" hay chưa. Nhiều người tế nhị hỏi là "có kết hôn" chứ thật ra kết hôn là hình thức, còn việc em chưa quan hệ được là thực tế mà đúng ko? Ko lí gì em chưa quan hệ mà bác sĩ lại đưa mỏ vịt vào vì như vậy sẽ gây rách màng trinh.
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    Em ơi! Sorry vì chưa chi chị đã mắng em vội là câu view vì trong box này hay có nhiều nam vào hỏi tum lum ta la lam. Nhưng tình thật khi em đi khám phụ khoa bác sĩ sẽ hỏi "đã quan hệ tình dục" hay chưa. Nhiều người tế nhị hỏi là "có kết hôn" chứ thật ra kết hôn là hình thức, còn việc em chưa quan hệ được là thực tế mà đúng ko? Ko lí gì em chưa quan hệ mà bác sĩ lại đưa mỏ vịt vào vì như vậy sẽ gây rách màng trinh.
    khổ quá, e vào khám, bsi hỏi lấy chồng chưa, e bào đã lập gd được gần 5 tháng rồi. Bsi bao lên giường rồi khám= cái mỏ vịt, nhưng e cứng ng ko thể cho vào được, bsix bảo: xuống, ko khám nữa, bs HM là nổi tiếng nhẹ nhàng rồi mà ko khám được cho e thì ko ai khám được hết, rồi trả sổ về và gọi ng tiếp theo vào khám. e chưa thể nói với bsi về vấn đề này được, chả biết làm sao nên đành ra về, bjo e muốn hỏi mọi ng là em nên đi khám ở đâu mà bác sĩ có đủ thông cảm và nhẹ nhàng với e ah? huhu chứ bị đuổi về tủi thân lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,166 Bài viết

• 2,525 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic, hình như mấy tháng trước em có Pm cho chị hỏi chuyện này hay chị nhớ nhầm bạn khác nhỉ? đã mấy tháng rồi vẫn chưa có tiến triển sao em?

nếu em muốn khám thì đến 16 dốc phụ sản - đê la thành, phòng khám Blue Star cô Oanh: 04.377753380 nhé! Cô ấy rất nhẹ nhàng cẩn thận và yên tâm về chuyên môn. tư vấn lại nhiệt tình nữa.

chúc em sớm giải quyết được vấn đề!
    Áo vàng chẳng tiếc mà chi

Tiếc chăng là thuở xuân thì chóng phai
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

huhu quả thật là e k nhớ nữa, vì e hỏi nhìu ng lắm rồi. cảm ơn chị nhièu, e sẽ thử qua đó khám ah. cô ấy khám nhưg g nào hả chi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,166 Bài viết

• 2,525 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cô oanh khám cả ngày em ạ. em nên đến đầu giờ sáng hoặc đầu giờ chiều cho khỏi phải đợi.
    Áo vàng chẳng tiếc mà chi

Tiếc chăng là thuở xuân thì chóng phai
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ý quên mất e hỏi cả nhà là: e có gọi điện đến tổng đài 041088 được bsi tư vấn trước khi quan hệ 1 tiếng uống 5 viên B1 và 30p sau thì uống 1 viên Seduxen, 30p sau thì quan hệ. Ko biết đã ai làm theo cách đó chưa ah?
    e chưa dám uống
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ban co the den phong kham Tan Sinh pho Nguyen Cong Hoan nhe! Nho la dang ky kham chi Thu ban a. Minh con tham hai hon ban co. Bon minh cuoi nhau hon mot nam roi van chua quan he duoc. Minh den kham chi Thu va chi ay rat nhe nhang kien nhan voi minh va chi ay da cho duoc mo vit vao.Mac du bon minh van chua co ket qua nhu mong doi vi chong minh dot nay di cong tac may thang co. Chac dot toi minh lai qua tham kham cho chi ay
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 41 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Uống thuốc ngủ cho nó mơ màng thì chắc sẽ đỡ cảm giác căng thẳng hơn, khiến tc đỡ co thắt, mình đoán thế
    Cứ thử xem vì một lần uống seduxen cũng chả sao cả
    In đc một lần đầu thì lần sau sẽ dễ hơn vì cái này phụ thuộc cơ địa nhưng lần đầu khó khăn thì những lần sau là bị rào cản tâm lý mà
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 38 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình nghĩ do bạn căng thẳng quá hoặc do tâm lý thôi. Hồi mới kết hôn mình cũng thế, luôn bị các chị cùng phòng ám ảnh là đau lắm con ạ thế nên mình luôn sống trong sợ hãi khi đêm xuống. Dần dần mình hiểu ra và biết khởi động, hai vợ chồng cùng học cách kích thích cô bé ra nước và chuyện yêu trở nên bình thường và đam mê hơn bao giờ hết. Có gì cứ chia sẻ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 177 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Hôm qua ở trong Tiền Giang có vụ bị co thắt âm đạo khi quan hệ đến nỗi dính như sam, phải khiêng cả 2 lên viện tỉnh để xử lý, điều đáng ghê tởm là 2 con sam này là bố chồng và con dâu.
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titt Xem bài viết
    Hôm qua ở trong Tiền Giang có vụ bị co thắt âm đạo khi quan hệ đến nỗi dính như sam, phải khiêng cả 2 lên viện tỉnh để xử lý, điều đáng ghê tởm là 2 con sam này là bố chồng và con dâu.
    Chuyện vớ vấn, đừng có đọc mấy cái bậy bạ này rồi hỏng người. Báo người ta xin lỗi rồi. Tin nhảm nhí
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Còn với bạn mở topic này thì nếu có điều kiện qua Từ Dũ xem sao. Mình chỉ có một câu hỏi: Bạn nói là DV chồng không vào sâu được mặc dù 2 vc khởi động đủ, như vậy lúc trước kho chồng cho vào bạn có ham muốn không? có nhiều không? Nếu ham muốn nhiều tâm lý vợ sẽ muốn chồng đưa DV vào trong mình, bản thân âm đạo cũng sẽ có phản ứng đón nhận DV. Nếu đầu bạn có mong muốn, nhưng âm đạo không có phản ứng đón nhận DV thì rõ ràng là bệnh rồi, khám ngay thôi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2