TIN TÀI TRỢ.

Chưa có kinh nguyệt sau khi dừng uống thuốc tránh thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 478 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mọi người ơi !
    Em năm nay 24t. Kinh nguyệt của em vốn không đều . Cách đây 3 năm em bị mất kinh trong 3 tháng liền nên em đã đi khám ở BV Phụ sản TW để có kinh lại.
    Sau khi làm các xét nghiệm ,(em thấy trong sỏ khám bệnh bs ghi Buồng trứng có nhiều nang nhỏ ) bs cho em uống Marvelon trong vòng một tháng rồi bảo khi nào có kinh quay lai tán khám. Một tháng sau em quay lai thì bs cho uống thêm 3 tháng và lại dặn tái khám sau 3 tháng . Nhưng vì uống xong 3 tháng lại đúng dịp Tết nên em lười đi. Và uống liền mạch trong hơn 2 năm. Cũng tại chưa có gia đình nên hơi chủ quan . Đúng là điếc ko sợ súng
    Cuối tháng 4 vừa rồi em cũng hơi hoang mang nên dừng uống thuốc hẳn . Và lại còn tương ngay 2 tháng Phụ Huyết khang với hy vọng sẽ điều hòa kinh nguyệt( liều lần hai) .Nhưng cũng chẳng thấy kinh nguyêt đâu cả. Đến nay đã được 6 tháng rồi mà em chẳng thấy nó đâu cả . Em lo quá mọi người ơi . Em phải làm sao bay giờ ?Liệu có vấn đề gì nghiêm trọng không ?Ai đã bị như em thì share kinh nghiệm cho em với .
    Cảm ơn mọi người

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên đến bác sĩ chuyên khoa nhờ giải đáp rồi nhờ tư vấn là tốt nhất