Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cho em xin tổ hợp những bí quyết để khắc phục tình trạng cơ thể hiện nay

• 0 Lượt chia sẻ
  • 494 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em xin trình bày tình trạng cơ thể hiện nay và trong mấy năm trước, mấy năm trước thì còn đỡ chỉ có năm nay là hãi hùng nhất.
    Em là con gái 17t
    Mồ hôi:
    Cơ thể em ra mồ hôi hơi bị nhiều còn hơn cả đàn ông, làm việc có xíu là mồ hôi em rơi như mưa trong khi một thằng con trai làm y chang em vậy mà ko bị gì hết, từ trán lăn dài r đầu tóc chèm nhẹp. Ngồi không làm gì vẫn đổ mồ hôi ngay mũi, r dầu lừa lưa trên mặt nhìn phát khiếp.
    Mụn:
    Đã vậy còn bị mụn, dạo trước bị ít thôi vẫn không mất mỹ quan cho lắm
    Mụn đầu đen ở mũi có đầy này, mụn đầu trắng vĩnh viễn ko lên cũng như không lặn có ở dưới miệng phía cằm có này, mụn đầu trắng trên huyệt thái dương r dần dần thành mụn mủ có này, mụn li ti như mụn thịt mà cũng như mụn đầu trắng ở 2 bên má vùng gần mũi có này, lâu lâu nó nổi mẩn đỏ lên, nhưng mấy ngày gần đây thì nổi đầy, tè le không biết nguyên do luôn, ngủ sớm em có, chế độ sinh hoạt đều đặn có (10h30 ngủ tới 5h30 dậy) có ữa phá lệ thì tới 11h mới ngủ nhưng ít thôi, trưa thì ngủ tầm 1 tiếng trở lên có khi ko ngủ. Uống nước thì khỏi nói rồi, 1 ngày 2l nước dư đó, rửa mặt thì tầm 2 tiếng e rửa 1 lần, khi nào mồ hôi ra dữ quá thì cũng rửa, còn rửa sữa rửa mặt thì sáng dậy rửa, trưa về tắm rửa, tối trước khi ngủ rửa, em vài srm con bò e100 í, ăn đồ nóng, cay thì ko hề lạm dụng, lâu lâu mới ăn vài cái bánh quy hay snack rồi ăn cơm thì có xíu tiêu cay cay v thôi đó, ko ăn bánh tráng, gà rán, hay bất kỳ dầu mỡ gì nhiều. Đồ mát, rau củ quả, trái cây có tính hàn chơi hết. À đi khám da liễu tận 7 lần, mỗi lần toàn 200k trở lên.
    Đầu tóc
    Đầu tóc em nổi đầy mụn( tóc em đã cắt ngắn tỉa ít lại, dài hơn vai xíu nhưng vẫn cột được) tóc em dày lắm ạ còn k ngay nếp, da đầu lại là da dầu, trong khi e cột tóc để đi làm ko đó, tóc khô em mới dám cột nữa kìa, ko đội nón bảo hiểm hay trùm gì lên đầu thường, em xài clear nữa đó (vì dạo trước tóc em gàu ướt ghê lắm) hết gàu lại mụn, mỗi lần gội đầy lấy cả đống xà bông để gội mà nó còn k ra bọt.
    Lưng:
    Rồi đầu chưa đủ mà lưng em cũng nổi, mới đầu em thấy 7 cục sau lưng vùng lưng phía trên í, em nghĩ chắc do bữa đó 11h e mới ngủ nên mới v nên k để í( hồi trước em cũng có bị sau đó từ từ nó hết và biến mất sau đó trở đi em tự hào về cái lưng mình lắm vì k nổi hột nào) v mà h ko những 7 cục mà 1 nùi, đỏ đỏ hiện lên quá trời nhìn phát khiếp.
    Nách:
    Em còn gặp vấn đề ở vùng nách khiến em ko bao h dám mặc áo hở nách, bị thâm trầm trọng, đen sỳ hà, kỳ cọ đủ kiểu, xài tẩy tế bào chết cũng có, xài lăn nách ALOE bữa nghe mẹ nào chỉ cũng có, xài kem trắng nách cũng có mà vô tác dụng, cũng y v à.
    Ngực:
    Mặc áo ngực thì thâm ngực mấy đường dây áo ngực, mặc có chật đâu mà cũng bị, ngực cũng có to đâu nữa chứ.
    Da Tay chân
    Chưa hết, da tay, đùi, 1 ít ở bắp chân và 1 ít ở mông nổi mấy đốm tàn nhang y như người già, mấy đốm ko tròn mà hình thù lạ lắm r có đốm nâu, đồm trắng.
    Răng:
    Chưa hết, 2 răng cửa em thì thưa ra, nguyên hàm răng nhìn dể bễ vô cùng, răng cũng ko thuộc dạng trắng, nứu thì thâm đen( em ko hút thuốc nhé) rượu bia ko có luôn.
    Bắp chân:
    To hơn đàn ông luôn, bắp chân xuất hiện 1 đống nứt thịt, nhìn man rợ lắm
    Vùng dưới:
    Chỗ mặc quần chip thâm ghê luôn, kỳ cọ cách mấy cũng ko ra và ngay chỗ đó đen lắm, dù em còn là gái trinh, chưa từng hư hỏng lần nào, thề luôn

Em nghĩ lý do mà em bị mấy cái trên là do em làm việc quá nhiều, làm phục vụ cafe kiêm rửa ly kiêm rửa chén(điểm tâm sáng+trưa) kiêm pha chế, kiêm phụ làm điểm tâm kiêm lau nhà, quét nhà, chà wc kiêm vvv....vvv chắc e lập thêm 1 cái topic nữa về công việc của em quá. Chả là do em học k dc ở trường cũ, em thi tận 33,5d lận mà nhưng mà áp lực đủ điều để từ từ e lập 1 cái topic nữa luôn để hỏi xem tâm lý em lúc đó gặp vấn đề gì. Sau đó em định chuyển trường nhưng k dc vì thế nên e ở nhá nghỉ ngơi vài tháng r đi làm giết tg cho đến lúc đi học lại. Hậu quả đi làm ko dc bao nhiêu lương 3tr5 1 tháng mà kiêm đủ điều làm tới 10tieng 1 ngày, ko ngày nghỉ nên em quá đừ rồi, em đã xin tầm 1 tháng nữa em nghỉ, trong tg đó em phải cải thiện lại cơ thể mình. Nếu ko biết ra đường nhìn em ko tới nỗi nào đâu, có ng theo đuổi là đằng khác mặc dù em ko biết ngta đg lợi dụng em hay s thật lòng thoi, nhưng nếu soi tới bên trong em thì hết hồn hết đó.
    Lập topic này để mọi người giúp em từng chút để em cải thiện mình, chứ em thua rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT