TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm nhổ răng khôn, không đau, hết sưng viêm sau 1 ngày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.06K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có 3 cái răng khôn mọc ngu cần phải nhổ. Tới 1 số phòng khám các bác sỹ bảo là răng em mọc khó, 3 cái chân lại bị cong, sợ chèn vào ống thần kinh, khuyên em nên vào viện gây mê nhổ cho an toàn. Nghe xong em cũng sợ chết khiép, lại có kinh nghiệm mấy bà chị đã nhổ răng khôn kêu đau quá trời, mà em lại sợ bệnh viện. Sau đó em tới khám ở địa chỉ pk nha khoa uy tín do thầy ở viện răng hàm mặt trung ương mở. Em được chính thầy nhổ cho em. 20p xong 2 răng, nhanh gọn lẹ, k đau, k có cảm giác gì. Về nhà em uống kháng sinh ( có thể dùng cephalexin, augmetin...), thuốc giảm đau NSAIDs ( các chị có thể mua acorxia, celebrex; chống viêm giảm đau rất tốt). Em nhổ 11h trưa chủ nhật, đến sáng thứ 2 ngủ dậy đã hết đau, hết sưng, hết chảy máu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ơi, b cho mình địa chỉ b nhổ với ! chi phí và giá cả như nào thế
    e trai mình cái răng khôn đang bị sốt và sưng lên, đang tìm chỗ nhổ nè ! mình đang cần gấp lắm
    mong nhận dc phản hồi từ b sớm !
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 989 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnAng Xem bài viết
    Em có 3 cái răng khôn mọc ngu cần phải nhổ. Tới 1 số phòng khám các bác sỹ bảo là răng em mọc khó, 3 cái chân lại bị cong, sợ chèn vào ống thần kinh, khuyên em nên vào viện gây mê nhổ cho an toàn.
    Kiếm ở đâu ra 3 cái răng khôn vậy ????
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Việc có 3 răng khôn là điều bình thường, thậm chí 4 răng khôn cũng là điều tự nhiên ở người Châu Á nha bạn. Chỉ có người Châu Âu là hầu như họ không còn mọc răng khôn. ( Chứng tỏ người Châu Âu họ tiến hóa hóa hơn người Châu Á ). Để tránh khó khăn trong ăn uống thì nên nhổ trước 1 bên thôi, chừa 1 bên để ăn nhai, sau khi lành rồi thì hãy nhổ tiếp, chứ nhổ 1 lượt 3 - 4 cái ở cả 2 bên hàm thì xác định là ăn cháo dài dài.