Chia sẻ kinh nghiệm chữa hôi nách sau sinh cùng em đi các mẹ ơi.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.54K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Hồi con gái em cũng đôi lần bị hôi nách, ấy là những khi phải vận động nhiều, mồ hôi ra nhiều thì vùng nách có đôi chút rau mùi, nhưng không đến nỗi khó ngửi cho lắm.
    Với cả hồi con son rỗi ấy mình còn tranh thủ lăn nách, xịt nước hoa để “lừa mũi” người khác được.
    Chứ từ sau khi sinh em khổ sở với tình trạng hôi nách. Không biết có phải do nội tiết thay đổi không, mà giờ nách em hôi kinh khủng khiếp. Em mới sinh bé đầu được 5 tháng thôi, mấy tháng này chỉ ở nhà trông con, không phải làm gì nhiều mà mỗi ngày vẫn phải đi tắm rửa thay đồ 2 – 3 lần vì nách hôi quá.
    Chồng em đã 1 vài lần bóng gió về chuyện này (tuy anh nói vui thôi) nhưng em cũng thấy rất xấu hổ và tự ti.
    Các mẹ có biết cách nào chữa hôi nách hiệu quả không mách em với ạ.
    - Lăn khử mùi em đã dùng nhưng chỉ được chốc lát, mà nhiều loại mùi hắc em không thích lắm. Hơn nữa dùng lâu nách rất thâm, vùng nách áo còn hay bị vàng nữa.
    - Em có search mạng và thấy 1 số cách chữa hôi nách bằng nguyên liệu tự nhiên nhưng em nói luôn là những cách đó em không thể áp dụng đc, vì thời gian dành cho chăm con còn không đủ.
    Ai cùng cảnh ngộ như em vào chia sẻ bí kíp nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 59 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Do sự thay đổi nội tiết đó mn ạ, mình cũng bị như vậy nè. Hiện tại mình vẫn đang sống chung với lũ. Đi đâu cũng phải kè kè cái lọ lăn khử mùi, hôm nào mà quên không dùng nó hoặc quên không mang theo là nhục mặt.
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em thì chưa chồng, chưa sinh nhưng cũng bị viêm cánh dữ lắm, ngồi hóng các mẹ bí kíp trị hôi nách.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ÔI, em đây, không hiểu làm sao từ hồi bầu bí mồ hôi nách ra nhiều lắm luôn. Tưởng chỉ thay đổi nội tiết lúc bầu thôi, ai ngờ sinh xong vẫn vậy luôn, Giờ thêm mùi sữa, mùi con tè, mùi mồ hôi đến mình còn chán nói chi đến chồng. Mình dùng lăn nách thấy dính dính khó chịu lắm, ai có cách nào không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Không có mẹ nào vào chia sẻ kinh nghiệm nhỉ.
    • 166 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chào chủ top và các mẹ bị hôi nách. Em theo dõi topic này lâu rồi nhưng hôm nay mới mạn phép vào chia sẻ 1 chút gọi là kinh nghiệm chữa hôi nách.
    Cách của em rất đơn giản thôi nhưng an toàn và tiện. Em mới thử áp dụng cách đây 2 tháng và thấy nó rất hiệu quả.
    Đó là chữa hôi nách bằng thuốc Đông y. Thuốc này là của nhà đứa bạn em làm, thuốc đông y gia truyền, không có tên thuốc nên em không biết PR kiểu gì.
    Đại loại thì đây là thuốc thảo dược dạng bột, có tác dụng khử mùi trên cơ thể (mùi hôi chân, hôi nách). Nếu ai hôi nách thì sau khi tắm xong hãy bôi bột lên nách, còn hôi chân như xã nhà em thì bôi ở chân.
    Bôi thuốc này cảm giác rất khô thoáng, hạn chế đổ mồ hôi và không có mùi. Cái này em rất thích, vì em hay dùng nước hoa, trước dùng lăn nách xong cứ có mùi của lăn nách đến khi dùng nước hoa nó át hết mùi nước hoa ý.
    Mà mình có bận em tắm xong quên không bôi thuốc mà không có vấn đề gì, nghĩa là thuốc này có tác dụng khử mùi trong khoảng 1 – 3 ngày đấy mn ạ.
    • 34 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình nghe nói dùng lăn khử mùi nhiều sẽ không tốt, rất hại cho sức khỏe, là nguy cơ gây ung thư nên đang ngâm cứu vụ đi phẫu thuật cắt tuyến mồ hôi các mẹ ạ,
    Bây giờ mùa Đông còn đỡ chứ ít nữa sang hè thì chết khổ với cái bệnh này.
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduongtx Xem bài viết
    Chào chủ top và các mẹ bị hôi nách. Em theo dõi topic này lâu rồi nhưng hôm nay mới mạn phép vào chia sẻ 1 chút gọi là kinh nghiệm chữa hôi nách.
    Cách của em rất đơn giản thôi nhưng an toàn và tiện. Em mới thử áp dụng cách đây 2 tháng và thấy nó rất hiệu quả.
    Đó là chữa hôi nách bằng thuốc Đông y. Thuốc này là của nhà đứa bạn em làm, thuốc đông y gia truyền, không có tên thuốc nên em không biết PR kiểu gì.
    Đại loại thì đây là thuốc thảo dược dạng bột, có tác dụng khử mùi trên cơ thể (mùi hôi chân, hôi nách). Nếu ai hôi nách thì sau khi tắm xong hãy bôi bột lên nách, còn hôi chân như xã nhà em thì bôi ở chân.
    Bôi thuốc này cảm giác rất khô thoáng, hạn chế đổ mồ hôi và không có mùi. Cái này em rất thích, vì em hay dùng nước hoa, trước dùng lăn nách xong cứ có mùi của lăn nách đến khi dùng nước hoa nó át hết mùi nước hoa ý.
    Mà mình có bận em tắm xong quên không bôi thuốc mà không có vấn đề gì, nghĩa là thuốc này có tác dụng khử mùi trong khoảng 1 – 3 ngày đấy mn ạ.
    Em cũng bị viêm cánh mà ghét dùng lăn khử mùi cực, mấy loại lăn khử mùi có mùi nồng nặc em ghét, dùng quê chết đi được. Bữa trước có cô bạn giơí thiệu dùng loại etiaxil lăn không mùi, loại đấy đúng là lăn sau khi lăn 30’ thì không có mùi thật nhưng mà đắt, hơn 200k lọ bé xíu, mà ban đầu lăn em ngửi nồng nặc mùi cồn. Bữa trước em vô ý để dây 1 chút lăn nách đó ra bên ngoài túi nilong còn thấy nó làm mờ đi chữ ở bao bì túi thì em hoảng luôn. Kiểu như nó có chất như thuốc tẩy ý. Từ bận đó em sợ quá bỏ luôn.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng cùng cảnh ngộ nè. Trước lúc sinh mình không có mùi luôn ấy mà sinh xong lúc nào có mồ hôi tí mà mùi kinh khủng luôn, mỗi lần ai đứng gần là ngại kinh khủng.
    Mình được biết sau sinh hầu như ai cũng bị mà mùi hôi ít hay nhiều thôi mom ạ, dọ hoocmon thay đổi ấy cho nên dùng mấy phương pháp dân gian hay lăn khử mùi k trị được bệnh đâu.
    Đợt vừa rồi mình ra hiệu thuốc hỏi thì được giới thiệu mua cái viên uống Thosamin an toàn dùng được cho bà bầu, dùng đến tuần thứ 2 là thấy mùi giảm rõ rệt luôn ấy, mình dùng đúng 1 tháng thì hết mùi mà đến nay cũng k thấy tái phát lại.
    Thật sự cảm giác đi đâu nơi đông người mà thoải mái lắm các mom ạ.
    Hình như cái thuốc này ít người biết đến nhưng phải công nhận hiệu quả lắm nhé, các mom có thể hỏi mua ở hiệu thuốc hay lên google gõ viên uống khử mùi cơ thể Thosamin là thấy đấy ạ, hình như mua trên mạng rẻ hơn.hihi.
    Chúc các mom thành công nhé